[Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở

hongtuan

Member
Ðề: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

Em đang gắn HDD ngoài qua cổng USB trên Q5II, mỗi lần mún copy film là fải tháo ra rồi gắn lại. Có cách nào copy film qua mạng Lan vào HDD thông qua USB không các bác.

Rút ra cắm vào quài em sợ hư HDD của em :(

Dùng ES là đc mà bác?

Tiện thể cho em hỏi XBMC phiên bản nào mượt nhất với Q5 fw mới các bác nhỉ?

Quynn

Active Member
Ðề: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

Có một số phim xem từ ổ cứng có hiện tượng phụ đề đi sau tiếng khá lâu ( không đồng bộ ). Em vào phần Menu Player ---> sub option ---> adjustment time để chỉnh nhưng nó chỉ cho chỉnh từ -1000ms -0-1000ms. Em chỉnh lên chỉnh xuống mà vẫn không thể dồng bộ được.
bác nào có võ chỉnh cho phụ đề đồng bộ được không ?

Quynn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

Thật sự là không hề bị, vẫn vào đao loát bình thường, bác Resetfactory hoặc Flash lại Rom xem sao

Dơnload thì không sao nhưng màn hình thì bị nhoè nhoẹt khi vào phần ứng dụng như em mô tả.
Resetfactory liệu có sao không bác ?

Quynn

Active Member

Đã ugrade xong.
Thử các tính năng xem phim 2D, 3D chưa thấy vấn đề gì.
Chuyển sang CHplay thì có vấn đề. Vào CHplay, màn hình bình thường, kích vào Ứng dụng thì tự dưng màn hình báo : phát hiện tín hiệu 3D và sau đó màn hình nhòe nhoẹt luôn, các icon , chữ to tướng giuống như là xem 3D không kính vậy. Tắt 3D đi thì hình các Icon vẫn to tướng và màn hình tự dưng nhảy về cài đặt 720p. Bấm chuyển độ phân giải màn hình trên remote của Q5 về 1080i ( trước đó đã đặt màn hình là 1080p 50hz ) thì màn hình thoát ra về menu Home và icon bình thường.
Tóm lại : cứ vào CHplay là có hiện tương trên và không thể làm ăn gì được.
Có bác nào bị như vậy không ?
Còn nữa : Còn rất nhiều Mục và app vẫn là tiếng Tàu. Có vẻ bản firmware này vẫn còn nhiều lỗi.
Tối về thử tiếp và báo cáo các bác.

Cái vụ này sao chưa có bác nào kiểm tra lại và cho ý kiến nhỉ. Chẳng lẽ có một mình em bị hay sao ?

vdanh

Member

Dùng ES là đc mà bác?

Tiện thể cho em hỏi XBMC phiên bản nào mượt nhất với Q5 fw mới các bác nhỉ?

Dùng ES là sao hả bác? Bác nói rõ hơn dc không?

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

Dơnload thì không sao nhưng màn hình thì bị nhoè nhoẹt khi vào phần ứng dụng như em mô tả.
Resetfactory liệu có sao không bác ?

Bác đừng reset factory,có khi mất đi một số code,nó không nhận Dolbly True HD,giống trường hợp bác Vdung đấy.
Bác dùng firmwave mới cài lại lần nữa xem sao?

Quynn

Active Member

Bác đừng reset factory,có khi mất đi một số code,nó không nhận Dolbly True HD,giống trường hợp bác Vdung đấy.
Bác dùng firmwave mới cài lại lần nữa xem sao?

OK, tối về em cài lại xem sao. Thanks bác nhé.
Già rồi mà cứ ham công nghệ nó khổ thế đấy.

hongtuan

Member

Dùng ES là sao hả bác? Bác nói rõ hơn dc không?

ESfile ấy bác. Có mục lan mà. Share từ máy tính, scan 1 lúc là nó nhận đc. Sau đó copy bình thường thôi.

Có bác nào thử play Bluray Iso 3D hết nguyên bộ phim chưa vậy.
Xem file Bluray Iso bình thường thì ko sao.
Nhưng xem Bluray Iso 3D dù xem Mode (2d hay 3d) chỉ trong vòng 10 hay 15 phút là nó thoát ra, phim Bluray Iso 3D nào cũng vậy, chắc là lỗi fimrware qua

Quynn

Active Member

OK, tối về em cài lại xem sao. Thanks bác nhé.
Già rồi mà cứ ham công nghệ nó khổ thế đấy.

Tối qua em cài lại như bác nói nhưng vẫn lỗi như trước. Không hiểu tại sao ? Em trảv lời tin nhắn của bác rồi.

Quynn

Active Member
Ðề: Re: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

Có bác nào thử play Bluray Iso 3D hết nguyên bộ phim chưa vậy.
Xem file Bluray Iso bình thường thì ko sao.
Nhưng xem Bluray Iso 3D dù xem Mode (2d hay 3d) chỉ trong vòng 10 hay 15 phút là nó thoát ra, phim Bluray Iso 3D nào cũng vậy, chắc là lỗi fimrware qua

Em xem Bluray Iso 3D hết nguyên bộ phim bình thường. Không sao cả.
Chẳng lẽ mỗi cái Q5 lại có một số lỗi khác nhau ?
Đề nghị các bác test hết các tính năng và ta lập một topic mới để tổng kết và đánh giá Q5II nhé. Xin mới bác Tiến và bác Dungtam25 cầm cái nhé.

nguyencpt

Mới lấy Himedia Q5II bên Tiến mà sao nó không nhận thẻ nhớ ! Không biết mọi người có bị như mình không ? Anh có nhờ Tiến test lại mấy cái bên đó có bị như vậy không mà chưa thấy Tiến trả lời !

tienlequoc

Well-Known Member

Tối hôm qua em bận việc không test được. Để trưa em test rồi báo lại anh. Anh thử mua 1 cái đầu đọc thẻ nhớ giao tiếp usb xem sao nhé? chắc khoản 30k thôi.

nguyencpt

Tối hôm qua em bận việc không test được. Để trưa em test rồi báo lại anh. Anh thử mua 1 cái đầu đọc thẻ nhớ giao tiếp usb xem sao nhé? chắc khoản 30k thôi.

Ok rồi Tiến , mới mượn dc 3 cái thẻ SD về thử nó nhận 2 cái còn cái kia không nhận , như vậy không phải hư mà nó hơi kén thẻ thôi ! Vậy là biết để xài .

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

Em xem Bluray Iso 3D hết nguyên bộ phim bình thường. Không sao cả.
Chẳng lẽ mỗi cái Q5 lại có một số lỗi khác nhau ?
Đề nghị các bác test hết các tính năng và ta lập một topic mới để tổng kết và đánh giá Q5II nhé. Xin mới bác Tiến và bác Dungtam25 cầm cái nhé.

Thanks bác,mới tập tành chơi Android,mà bác bảo em cầm cái thì chết thật.Thôi thì em cũng chiều ý bác cầm cái.Mà là cầm cái loa,hay micro cho bác Tiến thôi.

tienlequoc

Well-Known Member

Ok rồi Tiến , mới mượn dc 3 cái thẻ SD về thử nó nhận 2 cái còn cái kia không nhận , như vậy không phải hư mà nó hơi kén thẻ thôi ! Vậy là biết để xài .
Có khả năng là do định dạng thẻ đó anh. Anh format rồi định dạng nó lại là FAT32 hoặc NTFS xem sao?

---------- Post added 01-11-2013 at 11:26 ----------

Có khả năng là do định dạng thẻ đó anh. Anh format rồi định dạng nó lại là FAT32 hoặc NTFS xem sao?

Quynn

Active Member

Thanks bác,mới tập tành chơi Android,mà bác bảo em cầm cái thì chết thật.Thôi thì em cũng chiều ý bác cầm cái.Mà là cầm cái loa,hay micro cho bác Tiến thôi.

Bác lập topic mới cho Q5II chưa ?
Nếu chưa thì em trải chiếu, đun nước pha trà rồi mời bác và bác Tiến vào cầm trống chầu nhé.

Em trải chiếu ...rồi.
Mời các bác : http://www.hdvietnam.com/diendan/22...ng-ket-danh-gia-himedia-q5ii.html#post6236601

Quynn

Active Member

@ bác Tiến :

Em mạn phép bác lập topic : Tổng kết , đánh giá Himedia Q5II ( Firmware 28/10/2013 ) : Ưu và nhược điểm. Lỗi và cách khắc phục là muốn có một topic tổng kết về Q5II chứ quan tâm gì đến view viếc gì đâu.
vấn đề này em đã có ý nhờ bác và bác Dungtam25 chủ trì. Em chỉ sốt ruột đi làm nhiệm vụ trải chiếu, mời các bác và lót dép ngồi hóng thôi.
mặt khác em thấy Tiêu đề của topic này là chỉ nói về cập nhật Firmware mới nên mong có topic Tổng kết, đánh giá.
nếu bác không muốn thì thôi vậy. Chứ em thấy Q5II có nhiều vấn đề đang làm cho anh em hơi bị bức xúc, có thể là chưa khám phá hết cần phải tổng kết lại và đưa ra thuốc chữa đúng phác đồ để anh em tham khảo và giải quyết cho nhanh thôi. Không phải ai cũng lần lại hàng đống trang của những topic trước, nhất là những người mới mua Q5II.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

@ bác Tiến :

Em mạn phép bác lập topic : Tổng kết , đánh giá Himedia Q5II ( Firmware 28/10/2013 ) : Ưu và nhược điểm. Lỗi và cách khắc phục là muốn có một topic tổng kết về Q5II chứ quan tâm gì đến view viếc gì đâu.
vấn đề này em đã có ý nhờ bác và bác Dungtam25 chủ trì. Em chỉ sốt ruột đi làm nhiệm vụ trải chiếu, mời các bác và lót dép ngồi hóng thôi.
mặt khác em thấy Tiêu đề của topic này là chỉ nói về cập nhật Firmware mới nên mong có topic Tổng kết, đánh giá.
nếu bác không muốn thì thôi vậy. Chứ em thấy Q5II có nhiều vấn đề đang làm cho anh em hơi bị bức xúc, có thể là chưa khám phá hết cần phải tổng kết lại và đưa ra thuốc chữa đúng phác đồ để anh em tham khảo và giải quyết cho nhanh thôi. Không phải ai cũng lần lại hàng đống trang của những topic trước, nhất là những người mới mua Q5II.

xem ở đây http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/687511-huong-dan-toi-uu-cho-himedia.html

và ở đây nhé http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/684045-chia-se-kinh-nghiem-su-dung.html

tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi, diễn đàn có nút search và thế giới có google.

a1provip002

trước khi em lên bản này thì e bị bug ko login dc google play account.
Sau khi update : vào dc google play với account nhưng bị bug network : dùng mạng LAN hay Wifi đều ko tải dc app :(, báo no connection. Nhưng vẫn chạy network ào ào trên browser, bệnh gì đây các bác :(
Cho em hỏi thêm là sao nếu mình vào web hayhaytv để xem online bằng browser thì sao ko hiện phụ đề :(

Bên trên