[Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

trước khi em lên bản này thì e bị bug ko login dc google play account.
Sau khi update : vào dc google play với account nhưng bị bug network : dùng mạng LAN hay Wifi đều ko tải dc app :(, báo no connection. Nhưng vẫn chạy network ào ào trên browser, bệnh gì đây các bác :(
Cho em hỏi thêm là sao nếu mình vào web hayhaytv để xem online bằng browser thì sao ko hiện phụ đề :(

Bác xem chỉnh lại ngày giờ hệ thống nhé - nhớ để đúng múi giờ và cập nhật giờ tự động
Muốn có phụ đề trên web bác phải load trang ở dạng đầy đủ cho máy tính "yêu cầu trang dành cho máy tính" hoặc có thể chỉnh mặc định trong phần cài đặt của trình duyệt

atamd

Active Member
Ðề: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

ai cho mình xin cái file root con q5ii này với :)

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

FW còn dính chút tiếng tàu , ko biết khi nào ra FW mới đây

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

ai cho mình xin cái file root con q5ii này với :)

Bác đã lấy lại được nguồn cảm hứng nơi em nó ? =))
./ https://www.mediafire.com/download/ekacd7yao6j9p7d/Root_Himedia_Q5II.rar

./Root: Cho Q5II và máy tính sử dụng cùng 1 mạng lan hoặc wifi, trên máy tính chạy file root.bat -> Bấm "A"==>Enter==> Gõ IP của Q5II - IP lấy từ Q5II: Cài đặt==>Wifi==> Chọn mạng wifi(lan) bác đang dùng==> Nhớ dải IP này - Ví dụ: 192.168.1.109)==> Enter==> xong==> Q5II sẽ tự khởi động lại==> Đã Root okie

Chúc vui !

atamd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

Bác đã lấy lại được nguồn cảm hứng nơi em nó ? =))
./ https://www.mediafire.com/download/ekacd7yao6j9p7d/Root_Himedia_Q5II.rar

./Root: Cho Q5II và máy tính sử dụng cùng 1 mạng lan hoặc wifi, trên máy tính chạy file root.bat -> Bấm "A"==>Enter==> Gõ IP của Q5II - IP lấy từ Q5II: Cài đặt==>Wifi==> Chọn mạng wifi(lan) bác đang dùng==> Nhớ dải IP này - Ví dụ: 192.168.1.109)==> Enter==> xong==> Q5II sẽ tự khởi động lại==> Đã Root okie

Chúc vui !

Đang ghiền nó đây bạn :D mấy hnay mình vọc vạch, khám phá ra đủ thứ sướng tê tái :))

a1provip002

làm sao để chạy đa nhiệm dc zậy các bác :(
sao dùng HDViet App (top box version) thì đứng ở màn hình loading (cứ 0% suốt) và HayHayTv app (top box version) thì ko login dc (click vào để nhập acc và pass thì nó ko hiện bàn phím ảo ) :( lỗi gì thế các bác

atamd

Active Member

làm sao để chạy đa nhiệm dc zậy các bác :(
sao dùng HDViet App (top box version) thì đứng ở màn hình loading (cứ 0% suốt) và HayHayTv app (top box version) thì ko login dc (click vào để nhập acc và pass thì nó ko hiện bàn phím ảo ) :( lỗi gì thế các bác

HDViet thì bạn cài bản mobile chứ đừng cài bản cho box, còn hayhaytv thì mình chưa thử nhưng nghe nói là phải dùng bàn phím có dây (USB) gắn vào thì nó mới nhập được nên mình vào web của nó xem luôn :)

Quynn

Active Member

Nếu các bác không có tài khoản HD Viet thì chỉ xem được phim độ phân giải thấp và chán lắm. Có một app tạm chấp nhận được để thay thế HD Viet nếu không có TK là Home Cinema miễn phí và xem được nhiều phim HD online khá mượt.

thaovjp89

Well-Known Member

Nếu các bác không có tài khoản HD Viet thì chỉ xem được phim độ phân giải thấp và chán lắm. Có một app tạm chấp nhận được để thay thế HD Viet nếu không có TK là Home Cinema miễn phí và xem được nhiều phim HD online khá mượt.

Thêm 1 ứng dụng nữa, các bác kéo về test thử nhé 8->
Filmstar

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Firmware Himedia Q5II] Bản quốc tế mới nhất 24-10-2013, giao diện thay đổi hoàn toàn, không thể trở về bản cũ được

Thêm 1 ứng dụng nữa, các bác kéo về test thử nhé 8->
Filmstar

App này sau khi xem phim làm sao thoát bác,em bấm chuột phải,nó cứ trơ trơ.Em muốn thoát,phải tắt nguồn rồi khởi động lại,không phải em nó bị treo bác nhé!Em thử vài lần nửa xem sao.Đường truyền nhà em gói thấp nhất của vnpt mà em mở phim bộ cho bà xã xem,không hề bị lag,giật gì cã.

tienlequoc

Well-Known Member

App này sau khi xem phim làm sao thoát bác,em bấm chuột phải,nó cứ trơ trơ.Em muốn thoát,phải tắt nguồn rồi khởi động lại,không phải em nó bị treo bác nhé!Em thử vài lần nửa xem sao.Đường truyền nhà em gói thấp nhất của vnpt mà em mở phim bộ cho bà xã xem,không hề bị lag,giật gì cã.
Chất lượng phim thế nào hả anh?

dungtam25

Well-Known Member

Chất lượng phim thế nào hả anh?

Có nhiều phim bộ Tàu xem rất đạt,cũng có bộ chỉ có 4:3.Nói chung là với Q5 mà dùng được nhiều việc vậy là quá ngon.

@@ bác Tiến ui,có người chuẩn bị mang Q10ll ra đấu hình ảnh,âm thanh với Dune Base 3D kìa.
Em dự 100% Q10ll thắng chắc,giống Samsung,LG thắng Sony vậy.

tienlequoc

Well-Known Member

Có nhiều phim bộ Tàu xem rất đạt,cũng có bộ chỉ có 4:3.Nói chung là với Q5 mà dùng được nhiều việc vậy là quá ngon.

@@ bác Tiến ui,có người chuẩn bị mang Q10ll ra đấu hình ảnh,âm thanh với Dune Base 3D kìa.
Em dự 100% Q10ll thắng chắc,giống Samsung,LG thắng Sony vậy.
Nếu đấu hình ảnh và âm thanh các định dạng cao nhất thì chắc là không thua đâu. Đấu 3D iso về hiệu ứng 3D của phim thì Dune thua chắc cho dù là Dune Base 3D. Em muốn làm 1 bài so sánh trong đó có một số hình ảnh minh họa về các bài test RGB, độ sâu màu, độ chính xác màu, độ sâu 3D thì cũng không khó lắm, nhưng ngại đụng chạm nên thôi. Cứ để fan cuồng của Dune hài lòng với con hàng đỉnh mà họ đang có.
Nếu đấu toàn diện thì thắng nhiều thua ít.

buoivanbuoi

Active Member

em nâng cấp em nó mấy hôm nay và cũng root rồi, tất cả đều ok hết, chỉ có đều sao không thay được cái hình nền của nó dù đã chỉnh đủ moị cách, có bác nào biiết chỉ em với, FW mới này nói chung là ngon, trực quan hơn cái cũ nhiều, cái ổ cứng 2T em cắm vào phải đợi gần 2p nó mới load xong có bác nào bị giống em ko ( cắm vào hiện liền nhưng play phim phải hơn 1p sau mới chạy dù vẫn xem các thư mục được)

dungtam25

Well-Known Member

em nâng cấp em nó mấy hôm nay và cũng root rồi, tất cả đều ok hết, chỉ có đều sao không thay được cái hình nền của nó dù đã chỉnh đủ moị cách, có bác nào biiết chỉ em với, FW mới này nói chung là ngon, trực quan hơn cái cũ nhiều, cái ổ cứng 2T em cắm vào phải đợi gần 2p nó mới load xong có bác nào bị giống em ko ( cắm vào hiện liền nhưng play phim phải hơn 1p sau mới chạy dù vẫn xem các thư mục được)

Cái này có lẽ do dây usb của bác không?Em cắm bất cứ ổ nào 2,5 3,5 inches nào cũng nhận đâu có tình trạng này.
Bác xem lại nguồn,dây,dây usb hay thử bằng ổ khác xem sao.

buoivanbuoi

Active Member

Cái này có lẽ do dây usb của bác không?Em cắm bất cứ ổ nào 2,5 3,5 inches nào cũng nhận đâu có tình trạng này.
Bác xem lại nguồn,dây,dây usb hay thử bằng ổ khác xem sao.
Ổ của em không bị bất kỳ tình trạng gì khi cắm vào laptop hat đầu hd khác, em chỉ nói là nó load lâu quá chứ không phải không nhận bác ơi, còn cái hình nên nó tối quá mà sao em không đổi cái hình khác được dù đã vào setting đổi mà nó cứ như vậy, có bác nào biết vân đề này không

dungtam25

Well-Known Member

Ổ của em không bị bất kỳ tình trạng gì khi cắm vào laptop hat đầu hd khác, em chỉ nói là nó load lâu quá chứ không phải không nhận bác ơi, còn cái hình nên nó tối quá mà sao em không đổi cái hình khác được dù đã vào setting đổi mà nó cứ như vậy, có bác nào biết vân đề này không

Em nghỉ thế này,bởi em chưa thử.Em thử rồi báo bác sau.Với bản firmwave mới này,hình như nó không cho vào laucher thuần android,nên bác vào setting thay đổi hình nền không được,giống như bản firmwave trước,có hai laucher cho bác chọn,khi bác chọn giao diện thuần Android của nó,nó có sẵn 1 số hình nền,bác thay đổi nó cho phép,nhưng với giao diện riêng của nó,hình nền có thay đổi đâu.
Em dự thế,nhưng bản thân em lại thích giao diện mới náy,trực quan,dể sử dụng,không màu mè rối mắt.

buoivanbuoi

Active Member

Em nghỉ thế này,bởi em chưa thử.Em thử rồi báo bác sau.Với bản firmwave mới này,hình như nó không cho vào laucher thuần android,nên bác vào setting thay đổi hình nền không được,giống như bản firmwave trước,có hai laucher cho bác chọn,khi bác chọn giao diện thuần Android của nó,nó có sẵn 1 số hình nền,bác thay đổi nó cho phép,nhưng với giao diện riêng của nó,hình nền có thay đổi đâu.
Em dự thế,nhưng bản thân em lại thích giao diện mới náy,trực quan,dể sử dụng,không màu mè rối mắt.
mấy cái hình nền mặc định của nó cũng không xài được bác dủng ơi, đừng nói chi là thay hình nền khác vào, quái quỷ thật, máy em root rồi, ko biết có bác nào giúp được vụ này không

dungtam25

Well-Known Member

mấy cái hình nền mặc định của nó cũng không xài được bác dủng ơi, đừng nói chi là thay hình nền khác vào, quái quỷ thật, máy em root rồi, ko biết có bác nào giúp được vụ này không

Chắc cái này anh em ít vọc,bác nói em vọc thử xem sao.
@@ bác pm cho bác zizacymail xem sao,bác ấy là tay vọc Android có số má đấy!

Bên trên