Firmware mới, cập nhật liên tục cho đầu phát Data age HDpro I6, X6.

nad238

Member
Cùng sử dụng chipset Realtek 1186 nhưng một số dòng của Egreat như R200S và R300 luôn được hỗ trợ nhiều hơn từ hãng hoặc trên các forum công nghệ. Bản thân ngay khách hàng Trung Quốc cũng kêu ca khá nhiều về việc hỗ trợ kém của Dat@age.
May mắn thay theo sự phát hiện của 1 bác trên diễn đàn hdvietnam đang sống tại Đức - ở Châu Âu và đặc biệt là tại Nga cũng đang có 1 sản phẩm khá "hot" mang tên Iconbit XDS1003D . Điều đặc biệt thú vị là phần cứng của Iconbit XDS1003D và Dat@age HDpro - I6, X6 lại y chang nhau, chỉ khác nhau ở cái vỏ. Chính vì vậy có thể dùng chung firmware của nhau được. May mắn cho anh em dùng Dat@age HDpro - I6, X6 giờ sẽ không còn phải lo lắng vì ít nhận được sự hỗ trợ nữa. Không những vậy, với 1 sản phẩm dành cho thị trường Châu Âu, anh em chúng ta có thể tin tưởng vào chất lượng các bản firmware của họ. Hơn thế nữa, hiện lại có cả 1 forum hỗ trợ cho sản phẩm này từ các bạn Nga ngố với tất cả các vấn đề liên quan đến Iconbit XDS1003D, các bạn sẽ thấy "choáng" khi vào forum đó. Choáng vì ngôn ngữ hoàn toàn bằng tiếng Nga:D - cái này đã có google giúp đỡ và choáng nữa vì quá nhiều thông tin, các lỗi thường gặp, nhận xét, mẹo sử dụng, test firmware mới...
Hiện đã có bản firmware ra ngày 7.12. Các bác tham khảo nhé!
Chúc các bác có được nhiều thông tin bổ ích từ Iconbit cho Dat@age HDpro - I6, X6 của mình.
Địa chỉ forum hỗ trợ của Iconbit cho sản phẩm XDS1003D đây ạ:
ICONBIT.RU • Просмотр форума - Сетевые 3D медиа плееры/рекордеры - XDS/XDR серии (Realtek RTD1186DD)

toanbeohl

Member
Ðề: Firmware mới, cập nhật liên tục cho đầu phát Data age HDpro I6, X6.

Tuyệt vời có cái để em chọc ngoáy rồi , có bác nào thử up chưa , dùng good ko :D

thmac

Member

Cùng sử dụng chipset Realtek 1186 nhưng một số dòng của Egreat như R200S và R300 luôn được hỗ trợ nhiều hơn từ hãng hoặc trên các forum công nghệ. Bản thân ngay khách hàng Trung Quốc cũng kêu ca khá nhiều về việc hỗ trợ kém của Dat@age.
May mắn thay theo sự phát hiện của 1 bác trên diễn đàn hdvietnam đang sống tại Đức - ở Châu Âu và đặc biệt là tại Nga cũng đang có 1 sản phẩm khá "hot" mang tên Iconbit XDS1003D . Điều đặc biệt thú vị là phần cứng của Iconbit XDS1003D và Dat@age HDpro - I6, X6 lại y chang nhau, chỉ khác nhau ở cái vỏ. Chính vì vậy có thể dùng chung firmware của nhau được. May mắn cho anh em dùng Dat@age HDpro - I6, X6 giờ sẽ không còn phải lo lắng vì ít nhận được sự hỗ trợ nữa. Không những vậy, với 1 sản phẩm dành cho thị trường Châu Âu, anh em chúng ta có thể tin tưởng vào chất lượng các bản firmware của họ. Hơn thế nữa, hiện lại có cả 1 forum hỗ trợ cho sản phẩm này từ các bạn Nga ngố với tất cả các vấn đề liên quan đến Iconbit XDS1003D, các bạn sẽ thấy "choáng" khi vào forum đó. Choáng vì ngôn ngữ hoàn toàn bằng tiếng Nga:D - cái này đã có google giúp đỡ và choáng nữa vì quá nhiều thông tin, các lỗi thường gặp, nhận xét, mẹo sử dụng, test firmware mới...
Hiện đã có bản firmware ra ngày 7.12. Các bác tham khảo nhé!
Chúc các bác có được nhiều thông tin bổ ích từ Iconbit cho Dat@age HDpro - I6, X6 của mình.
Địa chỉ forum hỗ trợ của Iconbit cho sản phẩm XDS1003D đây ạ:
ICONBIT.RU • Просмотр форума - Сетевые 3D медиа плееры/рекордеры - XDS/XDR серии (Realtek RTD1186DD)

Dùng good, bản mới nhất của "Ngố" hình như có chức năng bật tắt andoid nữa. Mới up chưa test kỹ.
Support Tiếng Việt tốt.

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Ơ hay quá, thế lại thành hàng Đinh rồi! hehhe
Cái bọn Nga này nó hay mày mò vọc vạch, chọc ngoáy lắm các bác ạ!
Nếu mà được mấy chú bên đó hỗ trợ cho về Firmware (dù ko phải chính thức) thì X6 sẽ cực hay vì vốn mẫu mã đã đẹp nhất trong mấy cái đầu 1186 hiện tại rồi. hi

hdd-hdp

Em đang up thử bản 6785 ngày 7/12 cho mấy cái I6, X6 ở nhà đây. Có gì sẽ bá cáo các bác. hihi

umaga

Thấy trên Youtube review rất ok bác nào đã up rồi cho review thêm để anh em up theo .Thanks bác @nad238 -http://www.youtube.com/watch?v=WxWTqrm6Q4g&feature=related

toanbeohl

Member

Có bác nào test thử tất cả các bản fw chưa , mình test bản mới nhất dùng khá tốt , bác nào test hết rồi thì có em ý kiến xem bản nào ổn định và play iso bluray ngon nhất nhé , bản mới này play iso bluray ko có menu chapter hơi buồn :(

hdd-hdp

Iso blu-ray thì chơi ngon rồi bác ạ, có điều lên Full Menu của nó thì không được. Chip RT ko làm được việc này. mà cũng không cần đâu, load cái Menu này nặng lắm, Pc load còn vất vả nữa là. :D

umaga

Hơ các bác ạ em up FW của Iconbit quay về FW của Dat@age vẫn còn hiện cái logo của iconbit vậy là toi cái bảo hành rồi có bác nào cao kiến vụ này không ạ Con X6 em mới tậu có 1 tháng hè - thanks các bác

thmac

Member

Mình up rồi thấy nó chạy mượt hơn fw zin khi play phim và khởi động nhanh (chắc là do tắt android) nên ko muốn quay về "zin". Dù sao cái này có lẽ cũng "zin" nhưng "zin" của hãng khác :D

Nếu mà hiển thị logo khác mà ko đc bh cũng căng nhỉ!

toanbeohl

Member

Công nhận chạy mượt hơn rất nhiều , cảm giác điều khiển nhạy bén hơn trước , và giao diện cũng đẹp hơn :D

Mình tưởng còn tem bảo hành dán thì vẫn ok chứ .

thmac

Member

Mấy bác bán DATAGE vào xác định dùm xem có phải là ko bh khi up fw này ko?

Ah! nó còn có thêm tính năng chọn phụ đề ở 1 nơi khác, khi phụ đề ko có chung trong thư mục phim

nad238

Member

Mấy bác bán DATAGE vào xác định dùm xem có phải là ko bh khi up fw này ko?

Ah! nó còn có thêm tính năng chọn phụ đề ở 1 nơi khác, khi phụ đề ko có chung trong thư mục phim

Đương nhiên là các bác bán hàng sẽ chẳng bảo hành đâu, fw zin khi lỗi đi bảo hành còn mệt ấy chứ nữa lại có lý do là up fw lung tung:D. Nhưng các bác lo gì nhỉ? Để đến lúc vác đi bảo hành thì thường là không còn lên hình được rồi, ngồi đó mà lo logo IconBIT;)
Thằng IconBIT này hơn mấy con I6, X6 cái nút "U" ở phía sau (Nút chuyên để up fw). Có nút này thì có up lỗi cũng vẫn không sợ. Nhưng xem hình ảnh nó mổ xẻ con IconBIT này thấy có vẻ như cái nút "U" này nối với 1 sợi dây đi vào main, hi vọng là I6, X6 chỉ ko cho nút "U" ra sau thôi chứ ở main vẫn có, phòng khi up fw hỏng còn có cơ up lại theo kiểu up "cứng" như IconBIT. Bác nào bán máy thử mở ra xem hộ bọn em vấn đề này với.
Hôm nọ up fw của IconBit vào I6, đang up cũng báo lỗi space gì đó, cũng sợ. Đợi mãi nó vẫn treo ở lỗi đó, thế là đành tắt nguồn, bật lại, thế nào mà nó lại up tiếp chỗ dở rồi ok mới sướng chứ. (Em không rút dây nguồn, chỉ nhấn vào phím Power trên mặt máy một lúc thì nó tắt, sau đó bật lên)
Hôm qua em up bản mới nhất (7.12) sau đó chỉ kịp xem 1 tí nhưng hình như lại thấy ko xem được 3d iso thì phải, toàn thấy chạy chế độ 2D, on off BD-lite menu gì đó ko có tác dụng hay sao ấy. Bác nào có thời gian test kỹ xem nhé!

nad238

Member

Đúng là có cảm giác điều khiển nhạy hơn hẳn. Đã tắt được Android, thêm được tính năng chọn phụ đề từ thư mục bất kỳ. Nói chung là sắp ngon roài:p

toanbeohl

Member

Bản fw mới nhất chạy 3D tốt lắm ,nhưng cái chế độ on off BD menu h ko tác dụng nữa rồi, vào nó chạy 3D luôn , ko còn menu gì nữa , tối qua mày mò thử với 6 phim 3D bluray iso thì cả 6 phim đều play rất tốt , thích cái chế độ chọn phụ đề ấy , rất hay .

Bạn nad238 giống mình up fw cho i6 lỗi đoạn turn off power , mình để 15 phút thấy ko đc rút giây nguồn , bật lại thì nó up tiếp , nói chung cũng hơi hoảng hoảng :))

hdd-hdp

Up lên chạy ngon rồi các bác ạ! Em cũng bị cái kiểu báo thiếu không gian nhưng kệ nó, khởi động lại nó lại up tiếp. I6, X6 đều như thế. Up xong cảm giác Ngọt hơn hẳn so với Firmware gốc do không phải load Android, khi nào cần thì mới bật nó lên. hehe
Chạy được Blu-ray 3D Iso ngon lành, thế cần gì phải cái BD-lite đấy nữa?! Cái chức năng đấy bật lên chỉ tổ làm treo máy thôi các bác ạ! có tác dụng gì đâu?!
Nói chung, thế này là ngon rồi, nếu không nói quá thì X6 đang trở thành ngon nhất trong đám đầu RT1186 cùng loại vì nhận được sự hỗ trợ của 1 nhóm lập trình viên giỏi từ châu Âu. hi

nad238

Member

Up lên chạy ngon rồi các bác ạ! Em cũng bị cái kiểu báo thiếu không gian nhưng kệ nó, khởi động lại nó lại up tiếp. I6, X6 đều như thế. Up xong cảm giác Ngọt hơn hẳn so với Firmware gốc do không phải load Android, khi nào cần thì mới bật nó lên. hehe
Chạy được Blu-ray 3D Iso ngon lành, thế cần gì phải cái BD-lite đấy nữa?! Cái chức năng đấy bật lên chỉ tổ làm treo máy thôi các bác ạ! có tác dụng gì đâu?!
Nói chung, thế này là ngon rồi, nếu không nói quá thì X6 đang trở thành ngon nhất trong đám đầu RT1186 cùng loại vì nhận được sự hỗ trợ của 1 nhóm lập trình viên giỏi từ châu Âu. hi

FW cũ tôi để OFF BD-lite thì xem 3d bluray iso ngon lành, tự động chuyển TV sang chế độ 3D luôn (hồi mới mua, mặc định để ON nên hầu như ko xem được). Hôm qua up FW mới nhất của IconBIT thì thấy BD-lite OFF rồi nhưng vẫn ko xem được 3d bluray iso, vào chỉnh ON rồi lại OFF lại mà vẫn ko xem được và có cảm giác chỉnh ON hay OFF cái đó ở FW này ko có tác dụng, và mặc định là để ON (Vì để ON hay OFF chế độ chạy y như nhau, lại còn hiện ra cái Menu nữa), các bác kiểm tra thêm xem nhé!
Bác hdd-hdp bán hàng, mổ thử 1 em ra xem vụ nút "U" thế nào đê;)

hdd-hdp

Có 1 nút trong main, nhưng tháo ra thì mất tem đấy ạ! vì có tem dán bên trong:D
Em cũng chưa thử nút này có tác dụng gì nhưng chắc là nút Hard reset thôi và cũng có tác dụng để Update. hi
Cái hay của bản Firm Nga này là Bât/tắt dc chức năng Mạng dùng android và chọn được phụ đề tự do. Nếu mà chờ Datage làm như thế thì chắc còn lâu.

umaga

Qua 2 đêm trải nghiệm FW iconBIT rất good không còn lỗi bị văng ra khi đang coi phim như FW dat@age Chỉ lo nhất là lúc cài FW mới 1/3 nó treo đòi reboot rất lo sợ X6 thành cục gạch nhưng nhất nút power nó reset lại cài tiếp rất trơn tru (Chắc lúc đó nó nạp vô boot loader cài cái logo iconBIT vô trước để giữ bản quyền FW).Đang thắc mắc cái vụ có 2 cái icon SD;HD trên display lúc nào cũng sáng không hiểu chức năng của cái này bac nào giải thích giúp không ạ

Bên trên