Firmware mới, cập nhật liên tục cho đầu phát Data age HDpro I6, X6.

nad238

Member
Ðề: Firmware mới, cập nhật liên tục cho đầu phát Data age HDpro I6, X6.

Đã update bản mới nhất rồi nhưng vẫn lỗi khi xem phim có dung lượng lớn. Không biết bản của iconbit có bị lỗi này không??

Lỗi như bác nói chưa gặp bao giờ dù là dùng với FW của hãng hay của Iconbit. Tuy nhiên theo tôi bác cứ up FW của Iconbit đi, cái này chắc chắn hay hơn FW của hãng. Nếu lên FW của Iconbit mà không hết, bác thử xem lại ổ cứng của bác xem nó có vấn đề gì không?

trinhhai_vp

Có ae nào up FW ICON rồi up lại FW DATAGE mà ko bị lỗi ID ko?

đã up fw iconbit ver.7297-2.01 extended sau đó up lại Firmware Hdpro-i6, X6 ngày 12 tháng 3 năm 2012 vẫn OK không bị lỗi gì

umaga

đã up fw iconbit ver.7297-2.01 extended sau đó up lại Firmware Hdpro-i6, X6 ngày 12 tháng 3 năm 2012 vẫn OK không bị lỗi gì
Khi up lại FW zin 12/3/2012 khởi động có còn hiện logo Iconbit không bác?

pmcuong

Lỗi như bác nói chưa gặp bao giờ dù là dùng với FW của hãng hay của Iconbit. Tuy nhiên theo tôi bác cứ up FW của Iconbit đi, cái này chắc chắn hay hơn FW của hãng. Nếu lên FW của Iconbit mà không hết, bác thử xem lại ổ cứng của bác xem nó có vấn đề gì không?

e không làm sao up đc fw cua icon, cắm USB vào nó cứ báo là không tìm thấy bản cập nhật. Đã up fw mới nhất của Dategate vn, e muốn làm như các bác up thêm ICON rồi up lại dategate mà không hiểu sao không up đc. Bác nào bị như em giúp em với hehe

hd-house

Thực ra IConbit và Datage cùng xưởng sản xuất nên Firmware dùng chung cho nhau và điều khiển cũng giống nhau. Mỗi khi xưởng có firmware mới thì cả 2 em này đều nhận được fimrware để update, thời gian nào thằng nào up lên mạng trước thôi nên các bác up thằng nào cũng vậy.

pmcuong

HDpro X6 up Firmware IconBIT bản mới nhất:XDS1003D firmware ver.7297-2.01 extended Xem được IPTV thuê bao MyTV
tải tại đây:http://info.iconbit.com/descr/1000016/f/xfw_xds1003d_v10.1.1.r7297__21.02.12__2.01_en.zip

Bản của datagate VN e thấy hình như không có cái phần bôi đỏ thì phải.Em muốn up lai fw cua Icon cho chuẩn thì làm thế nào hả bác. E không tin cai fw xào nấu lại của VN lắm, dùng không ổn định. Chỉ được có cái tiếng việt thân thiện thôi.

trinhhai_vp

Bản của datagate VN e thấy hình như không có cái phần bôi đỏ thì phải.Em muốn up lai fw cua Icon cho chuẩn thì làm thế nào hả bác. E không tin cai fw xào nấu lại của VN lắm, dùng không ổn định. Chỉ được có cái tiếng việt thân thiện thôi.

Bạn tải fw IconBIT về bản mới nhất XDS1003D firmware ver.7297-2.01 extended ngày 27 tháng 2 trên http://www.iconbit.com/downloads/về rồi giải nén ra được file install.img bạn copy nó vào ổ USB (USB định dạng FAT hoặc FAT32) > cắm USB vào X6 bấm và giữ nút nguồn trên X6 màn hình hiện lên chữ UPDATES bạn cứ kệ nó khi up xong nó sẽ ra màn hình trên TV để bạn thay đổi ngôn ngữ.
Còn để xem được IPTV bạn cần có thuê bao đã đăng ký MYTV của VNPT bạn tải list kênh MYTV.m3u ở đây List MYTV.m3u về copy vào USB cắm vào X6 rồi vào Quản lý tệp tin > USB chọn file MYTV.m3u chọn Sao chép sau đó quay ra Quản lý tệp tin vào phần MẠNG > XDS1003D > Playlist rồi bấm Play để thực hiện copy vào đây.
quay ra TRANG CHỦ vào IPTV chọn MYTV.m3u sẽ thấy danh sách các kênh để xem nhé

pipopig

Member

em mới lấy X6, mở info thì thấy version 10.0.3 r6134. Bác nào kinh qua các firmware cho em biết: Firmware nào chạy ổn nhất? download từ Datage.vn hay Datage.com.cn (china) ?.

Có vẻ một số bác đã chạy thử Iconbiz lại thích hơn, nhưng em băn khoăn về khả năng quay lại FW của Datage trong trường hợp cần bảo hành, vì người bán có thể từ chối BH do lỗi up FW của hãng khác.

Chỉnh sửa lần cuối:

pipopig

Member

Chờ mãi không thấy bác nào trả lời, em lên trang datage của Trung Quốc down FW mới nhất cho I6, X6 về cập nhật. Giờ chạy vù vù :)

Cái hay em thấy của FW này là có lock từng folder, và có chế độ tự động tắt máy (để standby sau một khoảng thời gian định sẵn, và em nó tự "ngủ sâu" luôn )

Hi các bác, em ko up được lên firm của iconbit , nó cứ báo lỗi ID, máu xem IPVT lắm mà ko up đc,
bác nào có cao kiến gì ko?

tuancuong05

Chờ mãi không thấy bác nào trả lời, em lên trang datage của Trung Quốc down FW mới nhất cho I6, X6 về cập nhật. Giờ chạy vù vù :)

Cái hay em thấy của FW này là có lock từng folder, và có chế độ tự động tắt máy (để standby sau một khoảng thời gian định sẵn, và em nó tự "ngủ sâu" luôn )
pro cho mình xin links down FW của X6 được khôg ? thanks pro nhiều

hd giá rẻ

Để mai em xào sáo cái firmware này cho các bác, em đang chạy thử bản MOD, có vẻ ổn ổn...

pipopig

Member

pro cho mình xin links down FW của X6 được khôg ? thanks pro nhiều
bác tuancuong05 đã có hỏi ở private message và mình đã trả lời như sau:
Bro down trực tiếp từ link này nhé http://www.datage.com.cn/aspx/GetDown.aspx?ID=27
Hoặc download từ link đầu tiên của trang này Download list, multi media players, 1080p media players, network media player wholesale
HDpro I6 và X6 dùng cho nhau, vì phần cứng ko khác nhau gì cả. Chúc luôn vui!

quangst

Banned

Anh em nào quan tâm hdpro i6/x6 thì call mình nhe...giá tốt nè...thanks...

VPF

Thấy có 2 link download:
+1 là trên trang chủ Datage.vn :
Firmware Hdpro-i6, X6 ngày 21 tháng 4 năm 2012
http://datage.vn/X6_I6_V20120410.R8124.rar
Firmware mới cập nhập tăng tính ổn định hệ thống.
Thay đổi ICON giao diện ngoài.

Firmw
are Datage ngày 7 tháng 5 năm 2012 MOD
Có thêm function : Karaoke.
Thay đổi ICON mới .

*Link download: http://hdgiare.com.vn/Datage-MOD.rar

* Hướng dẫn cài Firmware mới:

Sau khi download sẽ được file nén mang tên Datage-Mod, giải nén được file install.img, chép file này vào thư mục gốc của USB trắng (đã fomat định dạng Fat).

Cắm USB vào HDpro X6 hay I6 đang tắt rồi nhấn và giữ nút POWER khoảng 20 giây thì thả tay khỏi nút Power, Hdpro-i6-x6 sẽ tự cập nhập phiên bản mới từ USB.

* Các bạn có yêu cầu gì thêm về font chữ vui lòng email cho mình : [email protected] . Hiện tại mình đang thử bản font chữ đậm của Devico. Nếu ai thích font này thì email cho mình, mình sẽ share link.​

Một link này là firmware MOD : http://hdgiare.com.vn/Datage-MOD.rar

Có bác nào up firmware mới chưa? Cho mình nhận xét với.
Chứ bản firmware ngày 12-3-2012 chạy chậm rì

hd giá rẻ

Bác up luôn đi đợi chờ ai làm gì, em nghĩ ổn hơn đấy ạ .

madein_80

Các bác cho hỏi con Deagate I6 của em sao cứ chạy 1 lát lại đơ em up FW IconBIT thì báo lỗi không up được là sao vậy nhỉ có bác nào có FW chạy ổn định cho mình xin nhé

Bên trên