Firmware mới, cập nhật liên tục cho đầu phát Data age HDpro I6, X6.

thmac

Member
Ðề: Firmware mới, cập nhật liên tục cho đầu phát Data age HDpro I6, X6.

Chính xác là chức năng BD-lite ko hoạt động.
Còn lại tất cả đều good!

toanbeohl

Member

Hình như từ các bản fw sau icon tắt luôn chức năng BD-lite đấy .

nad238

Member

Hình như từ các bản fw sau icon tắt luôn chức năng BD-lite đấy .
Tôi nghĩ đây là 1 lỗi thôi chứ nó ko mặc định tắt đâu. Trên forum cũng thấy bọn Nga ngố nói lỗi này mà. Nhà tôi nó không hoạt động nhưng lại ở chế độ ON mới đau chứ, thế là hầu như chẳng xem được bluray 3d iso.

hai20003

Chào các bác. Em cũng mới mua em HD Pro X6 được vài tuần. Qua sử dụng em thấy firm gốc của máy kể cả bản update 3/11 không có nhiều ứng dụng ở mục App nhất là dịch vụ youtube mà chỉ có cái Dailymotion. Bác nào cho em hỏi cách add thêm trang dịch vụ vào mục này như thế nào với.

hdd-hdp

Có Firm chính hãng rồi, các bác thử Up đi! :D

nad238

Member

Em làm chuột bạch rồi. Up thử firmware xịn của hãng sau khi đã up Firmware của IconBIT. Kết quả là giờ đầu phát của mình coi như là đầu IconBIT, up Firmware của Dat@age vào báo lỗi Incorrect ID, tắt nguồn bật lại (vẫn cắm USB chứa FW) vẫn báo Incorrect ID, tắt nguồn bật lại (rút USB chứa FW) thì chỉ hiện logo IconBIT rồi treo suốt.
Em lại tắt nguồn rồi cắm USB (lúc này đã được copy FW cũ của IconBit) thì lại tiến hành up FW như bình thường, giờ đầu HD đã trở về trạng thái cũ (FW IconBIT)
Em sẽ thử lại thêm 1 lần nữa rồi báo kết quả chứ nếu không up được FW của chính hãng sau khi up FW của IconBIT thì cũng hơi buồn:D

buondibui

pác nào cho em cái link tải về firmware XDS1003D, down về vọc xem thử, vào trang đó rồi muh nhìn choáng quá, ko chịu nổi, hiccc...

toanbeohl

Member

Em làm chuột bạch rồi. Up thử firmware xịn của hãng sau khi đã up Firmware của IconBIT. Kết quả là giờ đầu phát của mình coi như là đầu IconBIT, up Firmware của Dat@age vào báo lỗi Incorrect ID, tắt nguồn bật lại (vẫn cắm USB chứa FW) vẫn báo Incorrect ID, tắt nguồn bật lại (rút USB chứa FW) thì chỉ hiện logo IconBIT rồi treo suốt.
Em lại tắt nguồn rồi cắm USB (lúc này đã được copy FW cũ của IconBit) thì lại tiến hành up FW như bình thường, giờ đầu HD đã trở về trạng thái cũ (FW IconBIT)
Em sẽ thử lại thêm 1 lần nữa rồi báo kết quả chứ nếu không up được FW của chính hãng sau khi up FW của IconBIT thì cũng hơi buồn:D

Bác thử test đi nhé có gì báo cho a e kết quả :)

thmac

Member

Up FW zin i6 nhưng ver cũ hơn thì ok (logo icontbit vẫn hiể nthị khi boot), nhưng up FW zin i6 mới nhất thì báo lỗi ID.
Có ae nào đang xài FW zin up lên FW zin mới nhất thử coi sao

hai20003

Bác nào test rồi so sánh giữa iconBit và của zin xem có khác nhau nhiều không nhé. E chạy cái Iconbit thấy ổn định và không bị lỗi, lại nhiều chương trình online. Nếu firm zin nó hơn firm kia thì mới mày mò tiếp không thì cứ kệ thôi.

meomatto

Active Member

Cái này chắc là không hơn được bản của Nga họ làm đâu, vì bản kia cũng dựa trên bản SDK gốc của chip 1186. bản Firm của mình làm thì chỉnh sửa ít hơn bản kia. Nếu bạn dùng thấy ổn định thì thay làm gì cho mất công?! hi

vinhcnbx

pác nào cho em cái link tải về firmware XDS1003D, down về vọc xem thử, vào trang đó rồi muh nhìn choáng quá, ko chịu nổi, hiccc...
Bác mở link bằng chrome sau đó để chế độ dịch sang tiếng Việt là thấy ngay ấy mà.
Mình đã thử up FW mới sau khi up bản 7/12 của incontbit cũng bị lỗi ID như các bạn. Bạn nào giải quyết được vấn đề này rồi up lên cho anh em tham khảo nhé!

umaga

Mình đã up thử FW của Dat@age bản 12/12 lổi ID phải up lại FW của iconbit mới chịu vậy là phải theo FW iconbit rồi ! Bác nào có cao kiến để có thể quay về FW gốc không ạ mặc dù FW iconbit rất good.Phát hiện khi coi 3D dạng TAB remote hơi đơ đơ còn SBS thì OK

thmac

Member

Up lại bản FW củ của datage thì ok còn up bản mới thì lỗi ID, FW của iconBit thì cũ - mới j cũng phà phà
Khó hiểu thật

nad238

Member

Up lại bản FW củ của datage thì ok còn up bản mới thì lỗi ID, FW của iconBit thì cũ - mới j cũng phà phà
Khó hiểu thật

Tôi sợ bản fw chính hãng mới nhất này bản thân nó cũng đang bị lỗi. Tôi đang down bản fw mới nhất từ trang web của dat@age Trung Quốc, fw gì mà mới nhất toàn thấy xuất hiện ở VN trước cả chính quốc:D. Định cho dân VN làm chuột bạch à?:D. Trên trang chủ TQ Firmware: HDpro-i6-20111209-v10.1.3.r6835 nhưng down về thì tên file lại là 20111213162059.rar, hi vọng từ ngày 9 đến ngày 13 các bạn ý có chỉnh sửa gì thêm không mặc dù thấy fw của VN và TQ dung lượng là như nhau.

thmac

Member

fw gì mà mới nhất toàn thấy xuất hiện ở VN trước cả chính quốc

Mình cũng thấy như vậy. Mấy FW cũ lúc trước nhiều khi xuất hiện ở Vn cả tuần thì .cn mới thấy up lên.

Có ae nào đang xài FW zin (ko phải iconBit) mà up ok ko?

nad238

Member

Mình cũng thấy như vậy. Mấy FW cũ lúc trước nhiều khi xuất hiện ở Vn cả tuần thì .cn mới thấy up lên.

Có ae nào đang xài FW zin (ko phải iconBit) mà up ok ko?

Đã thử FW từ chính quốc, vẫn không ăn thua, lỗi như bản VN.
Có bác đã up được bản mới từ FW zin rồi nhưng cũng kêu ca là bị lỗi phụ đề gì đó.
Các bác thử tiếp rồi cho ý kiến nhé
Giờ tôi thử lại với FW zin nhưng bản cũ để xem 3D, FW Iconbit bản mới nhất up vào của tôi bị lỗi, ko xem ISO 3D được.

thmac

Member

i6 của mình sử dụng FW iconBit vẫn xem ISO 3D được, nhưng ko lên menu.

Hi all, các bác cho em hỏi, em dùng HD Pro X6 hơn tháng nay, đã update lên firmware mới nhất sao play film 3d không thấy hiển thị chỗ menu 2D, 3D nhỉ, có phải do em chưa có TV 3D, cắm tạm vào LCD 32" thường nên ko hiện menu không?
em dùng dây HDMI đi kèm theo máy.

Bên trên