Gặp vấn đề về Jaguar PA - 303XG!!! xin các bác góp ý.

hien36

Bác có muốn em Boston 1100II không, em nhường lại cho, em mới mua chỗ Bác Lộc được 1 tháng, nếu Bác chỉ chơi 1 cặp RM10II thì em nghĩ 1100 đánh tốt, lúc đầu em tính chơi 1 cặp Bera thôi, sau máu lên làm thêm cặp JBL RM 101, kết quả em Boston này kéo 2 cặp đuối sức, nên e đang tìm phương án khác (mặc dù rất thích 1100 cả về màu sắc và chất lượng hjx):(
em thì đang muốn thêm 1 cặp loa nữa cơ. vì thật sự thấy 1 cặp đánh không có lực..

hien36

Re: Ðề: Re: Gặp vấn đề về Jaguar PA - 303XG!!! xin các bác góp ý.

mình thì cũng thích con JBL RM10II này. lúc đầu cũng tính làm em này đánh chung với 303xg nhưng sau thời gian suy nghi em thấy con này chỉ có công suất lớn bass sâu, nhưng mid và tress lại k bằng con bose 301 v. vì vậy khi kết hợp 301 với sub ya 515 sẽ nhiều ưu điểm hơn con JBL. nếu bác đang xài JBL bác nên lấy con 604D mà xài con này 600W kết hợp với JBL 400W của bác hợp lý hơn, sau này làm thêm cặp bose 301v để bù lại khuyết điiêm thiếu mid. của em JBL.

em cũng đang có ý định thêm cặp bóe 301v vì thấy cũng nhiều bác ghép rồi khen.. nhưng em phân vân 604d với 506n 2nd(còn này 8tr) thì con nào hơn..

mothai

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Gặp vấn đề về Jaguar PA - 303XG!!! xin các bác góp ý.

em cũng đang có ý định thêm cặp bóe 301v vì thấy cũng nhiều bác ghép rồi khen.. nhưng em phân vân 604d với 506n 2nd(còn này 8tr) thì con nào hơn..

Mình Thấy nhiều anh em vote cho 604D!

yeudesong87

Member
Ðề: Gặp vấn đề về Jaguar PA - 303XG!!! xin các bác góp ý.

Em chưa đẩy được nên xây cao nhà sống với lũ luôn! ;)

Tại mình cũng đang dùng em 303XG này kèm Bose v5 + 1 loa BMB tàu :). Thấy cũng ổn nhưng vẫn thiếu bass. Hy vọng bác share cho mình 1 số kiểu ảnh về cách setup 303 này

mothai

Member

Tại mình cũng đang dùng em 303XG này kèm Bose v5 + 1 loa BMB tàu :). Thấy cũng ổn nhưng vẫn thiếu bass. Hy vọng bác share cho mình 1 số kiểu ảnh về cách setup 303 này

Phòng bác nhiêu m2 ? con này đánh đầy đủ bass tress mà bác ! hôm kia nhà em chiến từ 6h tối cho đến 10h tối lại sờ con 303XG nóng rát cả tay nên hôm qua em để lại cho anh em có phòng nhỏ xài rùi ! em rước con 604D cho an tâm ( Mặc dù vẫn còn tình củm với 303). chứ cứ tình trạng kéo 2 cặp có khi vừa kéo vừa nướng khô mực trên amply cũng hãi. bác nên bỏ 1 cặp tàu đi hoặc đổi con 303 nếu bác thấy yếu quá ! mà 303 k có sub thì thiếu bass đúng rồi ! phòng bác khoảng 20m2 thì khỏi sub cũng dc nhưng lớn quá khong gian, loãng nên thấy thiếu bass, tốt nhất bác làm con sub điện mà xài nó k ăn công suất của amply.

Thật ra như vầy! hôm rồi sang thằng hàng xóm mượn con 604D về test thử cảm nhận có hơn rất nhiều, tức là nghe k gắt như xài 303XG nhưng độ sáng và trong của âm thanh lại k bằng con 303XG nếu 303XG vặn khoảng 9h ( cái này em k biết sao chắc vì nó là dòng digital) tuy bass trên loa có lực hơn ( nhưng em có sub nên k cần khoản này ), Nên em quyết định giữ con 303XG lại tăng thêm cặp loa nữa và sau khi đánh với 4 con loa để 4 góc nhà em thấy âm thanh dàn trải hơn, vẫn để vol master khoảng 9h ( hôm nào em sẽ up hình lên cho các bác thấy) thật sự đang hài long về cách này.

Thanks bác Mothai cùng mọi người :D

yeudesong87

Member

Phòng bác nhiêu m2 ? con này đánh đầy đủ bass tress mà bác ! hôm kia nhà em chiến từ 6h tối cho đến 10h tối lại sờ con 303XG nóng rát cả tay nên hôm qua em để lại cho anh em có phòng nhỏ xài rùi ! em rước con 604D cho an tâm ( Mặc dù vẫn còn tình củm với 303). chứ cứ tình trạng kéo 2 cặp có khi vừa kéo vừa nướng khô mực trên amply cũng hãi. bác nên bỏ 1 cặp tàu đi hoặc đổi con 303 nếu bác thấy yếu quá ! mà 303 k có sub thì thiếu bass đúng rồi ! phòng bác khoảng 20m2 thì khỏi sub cũng dc nhưng lớn quá khong gian, loãng nên thấy thiếu bass, tốt nhất bác làm con sub điện mà xài nó k ăn công suất của amply.
Kiếm tiền vậy.............. :)

Nhà em cũng mới tậu con 303XG, đánh vs cặp Bose 301 V nhưng không biết là do chỉnh chưa chuẩn hay do ampli mà nghe bass ko chắc. Các bác cho em hỏi tình huống này xử lý sao, phải chăng phải mua sub ? Nếu mua sub thì mua con nào ? Mong các bác giúp em, em gà mờ quá :D

Nhân tiện các bác cho e hỏi, ampli này là sx ờ Hàn Quốc hay VN vậy ? Tại vì em thấy HDSD là Tiếng Việt ???

tyfnmax

Active Member

Nhân tiện các bác cho e hỏi, ampli này là sx ờ Hàn Quốc hay VN vậy ? Tại vì em thấy HDSD là Tiếng Việt ???

Theo như Sóng Nhạc thì sx tại HQ. Theo một số anh em thì sản xuất tại TQ. Tôi cũng cho rằng được sản xuất tại TQ. Hình như con này cũng kém. Dùng dây loa kém chất lượng (khoảng 10 ngàn) chất lượng cũng kém. Trước dùng dây 10 ngàn thấy âm cứ bền bệt (amply 604D với RM101). Mới lấy dây neotech thấy âm thoát hơn. Tốt nhất cứ chỉnh chọt lung tung xem thế nào đã rồi hãy tính thêm sub. Hoặc không dùng máy tính chất lượng âm có thể thay đổi đáng kể.

ampli của em mua có phiếu bảo hành của Sóng Nhạc, mong các bác sóng nhạc cho em vài lời đi ạ ?

hazu

Member

Em đang muốn bán con 303XG này, em mới dùng được 4 tháng, mua mới tính ở Hoàng Hải 4.7tr, giờ em muốn bán 3.7tr, cái giá quá hợp lý cho anh em rồi, vì em bật được vài lần thôi.

Em đang muốn bán con 303XG này, em mới dùng được 4 tháng, mua mới tính ở Hoàng Hải 4.7tr, giờ em muốn bán 3.7tr, cái giá quá hợp lý cho anh em rồi, vì em bật được vài lần thôi.
nha bac o dau vay? bác có phiếu bảo hành của sóng nhạc chứ?

Bên trên