Gấu phản bội sau 7 năm yêu nhau mặn nồng (st)

quoctrung

Well-Known Member
Ðề: Gấu phản bội sau 7 năm yêu nhau mặn nồng (st)

e nghe thì thấy không giống MLTR lắm, họ không thừa nhận cũng phải
Tìm được :
Mã:
MP3: 320kbs, 44Hz, Length: 5 min 53 sec, Title: Betrayal - Michael Learns To Rock, Artist: Canbe Fake of Michael Learns To Rock
:)) Nghe kỹ lại hình như là made in HongKong 1999 - 2000 ( not MLTR )
Betrayal_-_Michael_LearnsTo_Rock_(_canbe_fake_).mp3 - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất
#16 vnbtram thích bài này đã viết:

myducadv

Active Member

Lấy lửa thử vàng, Lấy vàng thử Đàn Bà.. Lấy đàn bà thử Đàn Ông. CHuyện có mỗi thế thôi,,
Gái Ham Tài, Trai ham..của lạ =)),,, CHuyện có mỗi thế thôi
Đàn ông muốn hư hỏng thì phải có tiền, Đàn bà muốn có tiền thì phải hư hỏng,,, chuyện có mỗi thế thôi
Phỏng các bác =))

dungdt2

[video=youtube;YzwGHN-ZDAw]http://www.youtube.com/watch?v=YzwGHN-ZDAw[/video]
[video=youtube;vwdzMxPv9kQ]http://www.youtube.com/watch?v=vwdzMxPv9kQ[/video]

Ngoài lề tý pác Dũng ơi, tìm mãi không thấy lossless bài Betrayal và Walk With Me (Michael Learns To Rock) <= Đây cũng là 1 HIT của MLTR , nghe lâu rồi mừ hôm nay vô tình tìm lại, pác có hay ae nào có thì share với nhé . Thank (*)
Mà hình như MLTR không thừa nhận họ có hát bài nì thì phải !?
Thì đa số dân tình nói bài này do MLTR hát nhưng lại ko ra đĩa????=> http://vn.answers.yahoo.com/question/index?qid=20091106012757AAOJwPH
Thôi ta cứ tạm biết thế thôi chứ hơi đâu để ý, nghe cho nó qua mà :D
Buồn làm gì thanh niên ơi, đời còn dài, gái còn nhiều và làm thằng đàn ông thì phải mạnh mẽ lên, hãy tạo dựng 1 sự nghiệp huy hoàng thì ai cũng nể chú, ko còn ai quan tâm đến con bé đã làm phản kia đâu :-L

tolydieu

Mối tình 7 năm đổ vỡ thật là đau đớn. Mối tình đầu tuy đẹp đẽ nhưng khó thành. Cô ấy yêu ông ấy từ lúc PTTH lên đại học, đó là một thứ tình yêu trong sáng, sinh viên học trò. Nhưng khi cô ấy ra trường đi làm tình yêu thực tế hơn. Cô ấy trong tư tưởng là không hề phản bội ông này, em này nghe miêu tả dung nhan cũng có nên khi đi làm gặp ông giám đốc nữa thì thôi rồi chuyện gì đến cũng phải đến. Cô ấy, có thể là gia đình, bạn bè lúc này lại phân tích thiệt hơn khi yêu ai cưới ai. Tình yêu và hôn nhân còn 1 khoảng cách xa lắm.

Tình yêu đỗ vỡ rồi thì không nên nghĩ chuyện hàn gắn lại hay thù hận làm gì cho mệt người vô ích. Ông hãy nhanh chóng ổn định lại tinh thần rồi sẽ sống tốt hơn nữa thì tình yêu khác sẽ đến. Cái này đi thì cái khác tốt hơn sẽ đến, quan trọng là mình sống tốt. Không bao giờ được bi lụy, gục ngã. Hãy sống tốt gấp đôi lúc trước vì 2 lẽ: sống cho ông, gia đình ông và cho cô ấy thấy rằng khi chia tay ông cô kia sai lầm và tiếc điều đó. Chứ ông gục ngã, bỏ đi nơi khác thì già đình, bạn bè cô kia sẽ nói rằng chia tay là đúng.

chungkiet

Mối tình 7 năm đổ vỡ thật là đau đớn. Mối tình đầu tuy đẹp đẽ nhưng khó thành. Cô ấy yêu ông ấy từ lúc PTTH lên đại học, đó là một thứ tình yêu trong sáng, sinh viên học trò. Nhưng khi cô ấy ra trường đi làm tình yêu thực tế hơn. Cô ấy trong tư tưởng là không hề phản bội ông này, em này nghe miêu tả dung nhan cũng có nên khi đi làm gặp ông giám đốc nữa thì thôi rồi chuyện gì đến cũng phải đến. Cô ấy, có thể là gia đình, bạn bè lúc này lại phân tích thiệt hơn khi yêu ai cưới ai. Tình yêu và hôn nhân còn 1 khoảng cách xa lắm.

Tình yêu đỗ vỡ rồi thì không nên nghĩ chuyện hàn gắn lại hay thù hận làm gì cho mệt người vô ích. Ông hãy nhanh chóng ổn định lại tinh thần rồi sẽ sống tốt hơn nữa thì tình yêu khác sẽ đến. Cái này đi thì cái khác tốt hơn sẽ đến, quan trọng là mình sống tốt. Không bao giờ được bi lụy, gục ngã. Hãy sống tốt gấp đôi lúc trước vì 2 lẽ: sống cho ông, gia đình ông và cho cô ấy thấy rằng khi chia tay ông cô kia sai lầm và tiếc điều đó. Chứ ông gục ngã, bỏ đi nơi khác thì già đình, bạn bè cô kia sẽ nói rằng chia tay là đúng.

Đồng tình quan điểm chia sẻ của bạn!
Nhìn vào thực tế thì cô bạn gái của bạn học Kế toán và đi làm thì phải quan hệ giao lưu xã hội nhiều hơn, bên cạnh luôn có những người đàn ông khác và một thực tế là các cô kế toán rất dễ bị ông Giám đốc quyến rũ...nên bản thân bạn phải khẳng định được và duy trì được khả năng quyến rũ của mình lớn hơn, không phải lúc nào cứ đưa đón, quan tâm chăm sóc thái quá cũng ko tốt...đôi lúc phải để cho nó đói và lại cho ăn, nghệ thuật yêu mà... :D.
Những người phụ nữ "đầu trên giường, đít cửa sổ" như vậy bạn không nên hối tiếc làm gì! Cuối cùng là bạn phải biết chấp nhận mối quan hệ yêu đương tan vỡ này, vì đó là thực tế, bạn phải biết đứng lên từ những thất bại này để mình cứng rắn vững chắc hơn nữa...

mds_mds

Well-Known Member

Mối tình của bác này cũng gần giống mối tình of e. Nhưng tụi e chỉ mới có hơn 4 năm và vẫn đang rất mặn nồng. Cái avatar của e là hình của cô ấy đó. Cũng xinh chứ nhỉ :D
E thường hay đọc những câu chuyện tương tự như thế và cũng rất sợ 1 ngày nào đó mình cũng lầm vào tình cảnh như trên.
Cuộc đời ai mà biết trc đc gì. Đàn bà rất dễ thay đổi.
Với những tâm sự này e đã nói thẳng với cô ấy và chốt lại bằng 1 câu. "Nếu chuyện đó xảy ra: Cả 3 ta cùng chết."
Nhưng bây giờ nghĩ lại e ko còn ngây thơ như trc. Chẳng dại gì mà chết. Vết thương nào rồi cũng sẽ lành mặc dù vẫn để lại 1 vết sẹo.
Nhưng ta hãy quên đi vết sẹo đó bằng nhiều thứ đáng giá hơn. Ví dụ như cua thật nhiều gái đẹp, trẻ. Ta có tiền, thiếu gì gái đẹp chờ ta.

Nếu là anh chàng kia e sẽ để cho nàng ra đi. Vẫn biết là đau buồn nhưng nàng đã thay lòng rồi sống vs nhau đâu còn ý nghĩa gì nữa.
Good bye và ăn chơi đập phá đi. CS ai biết chết lúc nào mà nghĩ nhiều.

Chuyện tình của Bác chủ nghe qua rất đau cho Bác , tuy nhiên cái gì cũng có cái kết nhưng khác nhau ở chổ đến sớm hay muộn và may mắn cho Bác là chưa quá muộn , nếu đã tiến đến hôn nhân khi đó sẽ càng vướng và lụy nhiều hơn , suy cho cùng thì Bác phải nghĩ lạc quan và đừng tiêu cực như thế bởi Bác là con trai duy nhất của bà cụ ở nhà nên cách hành động và suy nghĩ thế rất tôi cho người thân , Bác hãy ở lại tiếp tục sống và làm việc 1 cách thảnh thơi ( cố gắng ) , đối diện với điều đó không tránh né , hãy để cho những ai biết việc này thấy được nghị lực của Bác . Rồi sẽ có 1 ngày cô gái kia sẽ quay lại và xin tình yêu của Bác vì bởi Anh chàng giám đốc kia sẽ có suy nghĩ rồi 1 ngày nào đó mình cũng sẽ như Bác thôi . Cô ấy sẽ không có được tình yêu và hạnh phúc như cô ta nghĩ , Chúc Bác may mắn và giàu nghị lực
Mình đọc được đâu đó câu này ,nghẫm lại thấy đúng đấy bác : " Tình vật không bằng Tiền nó vật " :-j

edc

Active Member

Chia buồn với bác chủ. Nếu bác chủ có gia đình và có con roài thì nên níu kéo và nghĩ về đứa con và tha thứ làm lại từ đầu vì tương lai đứa con. Nếu chưa có con thì nên giải tán đi bác, mọi thứ phải nhất quán. Nên biến đau thương thành hành động có ý nghĩa bác ah.

Penumbra

Active Member

Hãy luôn tin tưởng vào tình yêu. Không nên quá tin vào người yêu. Nhất là mí em đờn phụ. :D

Trèo cao thì ngã đâu, đào sâu phải lấp đầy. Tin quá thì hụt hẫng, thất vọng....khi bị dối lừa.

Sad but true!

dia

Well-Known Member

Đừng buồn Bác chủ ơi. 7 năm trời cho 1 TY là thật sự rất dài mà em nó còn coi ko bằng 1 tháng cho TY đích thực của em nó thì Bác có yêu thêm vài năm nữa thì chuyện này vẫn xảy ra thôi, may là Bác chưa chuẩn bị cho 1 happy wedding chứ nếu ko thì đúng style Korea rồi. Thôi đừng buồn nữa Bác, đời còn lắm sự lựa chọn cho Bác lắm.Hi vọng Bác sớm tìm thấy TY đích thực của đời mình.

yuiseto

Member

người con gái bội bạc chạy theo đồng tiền thì không cần phải điên hay tức...đó chỉ là cảm giác bản thân người đàn ông không chịu được khi bị dối lừa hay phụ bạc, họ cảm thấy thất bại và khó chấp nhận nên điên loạn và tức tối, theo tôi không cần phải thế. Bạn nghèo hơn bản phải chấp nhận! Còn nếu tình yêu của bạn chưa đủ lớn, bạn chưa đủ thông minh, nhạy cảm, hài hước để hiểu cô ấy, cảm thông với cô ây và đặc biệt là làm cô ấy vui thì...khi cô ấy muốn ra đi (nếu bạn thực sự yêu cô ấy) bạn hãy buông tay ra để cho cô ấy ra đi. Đấy mới là tình yêu đích thực!

dia

Well-Known Member

Đừng buồn Bác chủ ơi. 7 năm trời cho 1 TY là thật sự rất dài mà em nó còn coi ko bằng 1 tháng cho TY đích thực của em nó thì Bác có yêu thêm vài năm nữa thì chuyện này vẫn xảy ra thôi, may là Bác chưa chuẩn bị cho 1 happy wedding chứ nếu ko thì đúng style Korea rồi. Thôi đừng buồn nữa Bác, đời còn lắm sự lựa chọn cho Bác lắm.Hi vọng Bác sớm tìm thấy TY đích thực của đời mình.

kubuntu

Member

7 năm rồi mà kêu là nhầm lẫn, nghe xạo pà cố:(
chỉ vì chữ tiền thôi!
ôi đàn bà là những niềm đau!

ktq

Member

Trúng chiêu này thì quá là đau. Nhưng rồi cũng phải tìm thuốc chứ ngồi đó rên rỉ thì chết sớm.

Chúc bác chủ gặp may mắn lần sau.:((

southcat

haiz, chia buồn với bác. Nhưng thật sự là người con gái đó ko đáng để bác phải đau buồn và từ bỏ mọi thứ như thế. Rồi bác sẽ tìm được ty đích thực, điều quan trọng là bác đừng để đánh mất niềm tin vào cuộc sống. Tiếc cho người con gái đó ko biết trân trọng những gì đang có. Chúc bác sớm bình tâm trở lại :)

tolydieu

Đoán trước có nói:
gấu: em ko cần biết giang hồ coi e ra gì. e chỉ cần có H. (khóc)
Đúng là bạn gái đó (A) chỉ cần H nhưng chưa chắc H đã cần A => Mù quáng. Chưa chắc gì thằng giám đốc đó yêu H, đừng nói là chuyện tính tới hôn nhân.

quoctrung

Well-Known Member

- gấu: e ko biết, nhưng e ko thế bỏ H được (khóc). e muốn giữ chặt ty của mình, muốn một lần sống cho bản thân.
7 năm không bằng 1 thàng à, cũng khó nghĩ nhỉ, mọi chuyện rồi sẽ qua, vết thương sẽ lành nhưng sẽ là 1 lỗ hổng lớn cho 2 bạn.

1mitom2trung đã viết:
Thực sự mình không nghĩ gấu là phò hay đĩ gì đó. Có lẽ gấu còn trẻ, chưa đủ va vấp và trải nghiệm để đủ bản lĩnh vượt qua thử thách.

Cũng như mình và gấu đang nắm tay nhau đi trên một con đường, một phút lơi tay, gấu rẽ vào một ngả khác đầy hoa bướm. Đuổi theo kéo gấu quay lại hay đứng chờ gấu hay đi tiếp một mình thì cũng đã ít nhiều ngậm ngùi trong lòng.

Mình viết ra đây không phải vì muốn nổi tiếng. Mình muốn được chia sẽ trong những lúc đắng cay nhất đời người. Cảm ơn các bạn đã lắng nghe và an ủi mình.

Chúng ta đã nghe và nói với nhau nhiều. Giờ có lẽ là lúc tất cả lặng im, để ai đó trong chúng ta kể một câu chuyện khác, vui vẻ hơn, hồn nhiên hơn, hạnh phúc hơn. Cho nên mình đã xoá post # 1.

Mình định nhờ mod close topic. Mình đã cố gắng đọc hết các comment chia sẽ. Có rất nhiều bạn đã thực sự xúc động và trãi lòng cùng mình, mình trân trọng những comment ấy. Có thể nhiều bạn vẫn còn muốn nghe, nhiều bạn vẫn còn muốn tâm sự, close topic bây giờ sẽ làm cho ít nhiều bạn cảm thấy hụt hẫng, không trọn vẹn.

Vì vậy, vào một ngày gần đây, mong mod hãy close topic khi thấy cần thiết. Gửi lời chào đến tất cả các bạn.

lemboo

Active Member

đúng là bi kịch cho bác quá

Bên trên