Gấu phản bội sau 7 năm yêu nhau mặn nồng (st)

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Gấu phản bội sau 7 năm yêu nhau mặn nồng (st)

P/s: Ôi, tiền, ko biết kiếm bao nhiêu là đủ cho 1 cuộc tình..!

20k cho nhà nghỉ bình dân, 50k cho nhà nghỉ có máy lạnh, 200k cho khách sạn 3 sao cho tới rất nhiều tiền =))
Em đã từng sống ở khu chung cư được bao bọc bởi hệ thống nhà nghỉ dày đặc nên nắm được giá :))

wesker

Member

20k cho nhà nghỉ bình dân, 50k cho nhà nghỉ có máy lạnh, 200k cho khách sạn 3 sao cho tới rất nhiều tiền =))
Em đã từng sống ở khu chung cư được bao bọc bởi hệ thống nhà nghỉ dày đặc nên nắm được giá :))
E cũng từng làm thuê trong Nhà Nghĩ của bạn e ( giờ đang làm kế toán ), đôi khi chứng kiến nhiều cảnh hãi hùng + shock + những âm thanh đau đớn, tiếng rên và những giọt máu trên tấm chăn, tệ hơn là tiếng Cót Két của cái Giường kêu liên tục..! ( tò mò )
Đã bị thất tình rồi mà còn chứng kiến Nghe những âm thanh này nửa thì chắc làm ko nổi quá..!
Lần đầu tiên trong cuộc đời mình là thấy bạn gái mình vô nhà nghĩ với 1 thằng cô hồn lạ hoắc. Tự hỏi lúc đó " Tại sao mình ko thể buông 1 câu Chửi Thế trước mắt bọn khốn đó nhĩ "

poly

Banned

Poly ko đánh giá chủ topic, nhưng quna điểm của poly là gái thôi mà, chỉ có tình cảm anh em HDVN là bền vững nhất :) zô zô zô

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Thắng ơi đừng sợ!

mà tuổi thơ của em dữ dội quá nhỉ :))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Poly ko đánh giá chủ topic, nhưng quna điểm của poly là gái thôi mà, chỉ có tình cảm anh em HDVN là bền vững nhất :) zô zô zô

thôi chết, mr-ko-yêu này thay máu rồi à?

lyhoang10

Well-Known Member

Bạn gái say nắng, có thể một thời gian nữa bạn ấy sẽ tỉnh. Nếu yêu người ta quá thì cho người ta chút thời gian, nhưng giao hẹn trước để người ta không đi quá xa, sau này người ta tỉnh thì tình yêu coi như đã qua thử thách, có thể sẽ bền chặt hơn nhiều. Nếu không dễ tha thứ thì để người ta đi luôn đi, làm lại từ đầu vì chuyện này sẽ ám cả đời, không dứt được.

Tùy vào độ si tình mà quyết định theo hướng nào, tuy nhiên vì người khác (không xứng đáng) mà hủy hoại bản thân thì lụy tình quá, khiến mọi việc càng bất lợi hơn.
Vấn đề bác Chip nói thì theo mình là ko thể, mới quen 1 tháng mà đá 7 năm là đã đi quá ...sâu rồi ghiền... Còn bác chủ thì ko quay lại được đâu..nổi ám ảnh người yêu trong lòng người khác khó phai lắm... Chuyện của bác chủ thật cảm động nhưng không hiếm (ngày xưa mình 10 năm)., thế nên nghỉ phép 1 thời gian khuây khỏa. Về đâu ở tùy lựa chọn,lo làm việc lại bình thường sẽ dần quên thôi..cũng hơn 1 năm là ít. Còn cô kia thì chắc là ko lâu sẽ ôm hận tình đời...Chúc bác chủ sáng suốt trong cuộc sống .

kUtU

Member

Bài viết từ chính nỗi lòng của tác giả, nếu có ai đó không thích thì cũng xin tôn trọng chủ thớt.
@ Yejin: Trong lúc này tâm trạng của bạn rất rối bời, đau khổ, mọi thứ đều vô nghĩa...
Quan trọng nhất lúc này là bình tĩnh (tuyệt đối không dại dột nghĩ đến chuyện dày vò bản thân, không quyên sinh)
Bạn đang nghĩ là mình bất hạnh phải không? Thật ra mà nói thì đấy là một điều may cho bạn đó...
Tại sao bạn biết không? Vì nếu bạn lỡ cưới người con gái đó về sau này bạn sẽ còn khổ hơn gấp trăm ngàn lần.
Ông trời có mắt, ổng cho bạn thấy sớm điều xấu xa đó trong lúc này, bạn nên lấy đó làm vui...
Hãy tự đứng lên, cố vượt những muộn phiền đó.
Hãy tha thứ cho cô ấy, bỏ qua và đừng nhắc đến cô ấy nữa.
Nếu bạn muốn trả thù thì "tha thứ là hình thức trả thù đau đớn nhất..."
Quên người đi...!
Bảo trọng yejin!

Em cũng mới gặp tình trạng tựa tựa pác chủ viết bài, cái người con gái mà lần trước nhờ anh em suy nghĩ hướng đi hộ em đấy :).

Giờ em a lê nó rồi. Đơn giản vì con người nó có 2 điều nằm trong "những điều cấm kỵ của em":

1. Cãi nhau thì cãi nhau, nhưng lại gọi cho mấy đứa đeo đuổi nó trước giờ (không thành) chở đi. ==> nếu đã ăn vào ý nghĩ như thế, và vị trí của em có thể đem so sánh với mấy thằng khỉ đột đó thì miễn cưỡng rước về trước sau gì cũng ngựa quen đường cũ.

2. Trước đây, nó vừa chia tay với bạn trai cũ (đời thứ 3) nhưng trong một dịp nói chuyện với đời thứ 2 thì vẫn anh anh, em em, nội dung câu cú thì hết 9/10 là muốn quay lại & tạo lại khoảng cách với đời thứ 2. Trong ngày cãi nhau với em, nó có nói rằng "lúc tình yêu dành cho đời thứ 3 mới phát hiện đã không còn nhớ đến đời thứ 2", thật mâu thuẫn với ở trên.

==> Lòng dạ con gái bây giờ khó tin & khó đoán.

Nếu xứng đáng thì nên tha thứ để cùng nhau làm lại, còn nếu không xứng đáng, như trường hợp của pác chủ hoặc em (tại em hơi bị khó). Thì dứt cho sớm để sau này khỏi bị cắm sừng. Thế cho nên em không bao giờ nhận lời yêu sớm là vậy.

Bác chủ có thời gian đến 7 năm, chắc chắn rất đau đớn & khó dứt bỏ lắm ... Em đồng cảm với pác chủ về điều này.

hkhang

Active Member

chia buồn vs bác.. đâu cũng là đìu em đang lo sợ giống bác.. cũng lo 1 ngày gấu của em cũng ..... mà sao thui bác sẽ gặp được người iu thương bác hơn.. bạn gái cũ của bác mất đi 1 người iu cô ấy thật lòng ng buồn là cô ấy mới đúng bác ak không phải bác đâu

manhthang

Huyền Thoại

Lỗi là tại bác này yêu lâu quá thôi, ai lại yêu những 7 năm bao giờ :D

Em biết 1 sếp Tổng của Tổng công ty nhất nhì VN về lĩnh vực Hàng hải, câu chuyện tình yêu giản dị như sau:
Một người bạn của sếp giới thiệu cô nhân viên kế toán của mình cho bạn.
Độc thân, thành đạt, giàu có nên sếp gửi ngay vé máy bay mời cô gái từ HP vào HCM để hẹn hò. Khác với các cuộc hẹn của thanh niên hay giới teen, 2 người dẫn nhau đi chơi trong 1 khu mua sắm cao cấp. Sau 30 phút, sếp Tổng lấy lí do mỏi chân xuống nhà đợi để cô gái tự do đi mua sắm 1 mình (tất nhiên là sếp Tổng thanh toán). Sau nửa ngày mua sắm và đi ăn, sếp Tổng mới tỏ tình với cô nhân viên kế toán thế này:
Em có đồng ý cưới không, nếu đồng ý thì anh ra HP tiến hành, nếu không đồng ý thì cầm vé máy bay thích về lúc nào thì về, yêu đương kiểu này mệt lắm =))
Kết quả là ngày hôm sau cô gái về chia tay ngay với anh chàng người yêu lâu năm và đồng ý tổ chức đám cưới. Hiện giờ cô nhân viên kế toán ngày đấy là phu nhân Tổng giám đốc với 3 đứa con 2 trai 1 gái.

kenton

Member

Con gái giờ là vậy, chỉ có con trai tụi mình mới có thể đem lại hạnh phúc cho nhau. hahahahahaha.

chancanh

Member

Đọc câu chuyện mà thấy buồn quá, thế nào là TY thực sự nhỉ? Đúng là ko nên yêu quá lâu, mình 4 năm cũng chẳng đâu vào đâu. Giờ yêu chắc chơi bời thôi, yêu thật lòng hại tim, hại não lắm.
Thấy các bác bảo mới yêu 1 tháng mà đã xh, e đọc sao ko thấy nhỉ, sao nhanh dữ vậy, theo e nghĩ bà này yêu tương lai, có thể là như vậy

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Toàn chuyên gia tư vấn ko. bác love_yejin sướng nhất rồi còn gì.;))
Con gái giờ là vậy, chỉ có con trai tụi mình mới có thể đem lại hạnh phúc cho nhau. hahahahahaha.
Đọc comment bác, da gà em nổi lên hết cả rồi.:D

Bên trên