Gấu phản bội sau 7 năm yêu nhau mặn nồng (st)

kubuntu

Member
Ðề: Gấu phản bội sau 7 năm yêu nhau mặn nồng (st)

7 năm rồi mà kêu là nhầm lẫn, nghe xạo pà cố:(
chỉ vì chữ tiền thôi!
ôi đàn bà là những niềm đau!

chẳng nhẽ các bác không biết à : Ôi, Đàn Bà.....

outnick

Member

Rạnh giá phải không? ra Phú Quốc làm sân bay quốc tế còn hay hơn ở lại lãi nhải với ng đóa.Gặp tay ta là án mạng trong phòng KOK rùi, trên đời này chưa thấy tình yêu đích thực giửa nhân viên và Giám Đốc cùng cty nhoa>:p có lẽ tại sống chưa đủ.(mà con đó có bị gì không, ai làm gì mà khóc suốt thế:-?)

loiruot

Well-Known Member

Chuyện của bác nhân vật chính hao hao giống em, có điều của em chưa nghiêm trọng bằng nhưng cũng khá xót xa và bây giờ em và gấu đã có một ngôi nhà nhỏ, gấu ghiền phim HD, không phản đối cũng không ủng hộ mình mua sắm Audio.X_X

chuanguyen1984

Active Member

Đọc đoạn đối thoại của bác em cứ thấy gấu của bác thế nào ý nhỉ ... mới có 1 tháng đã khẳng định đó mới là tình yêu đích thực rùi,8-X8-X8-X và sự việc đã như vậy rùi thì cũng không tiếc nuối nữa bác ạ, việc gì đến ắt sẽ đến rồi mọi chuyện cũng sẽ qua thôi.:)

MTAM

Member

Có gì đâu mà gọi là bi kịch, chuyện bình thường mà. Giờ thì đau khổ thật nhưng sau này khi nghĩ lại có khi bạn trẻ này lại phải cám ơn cô kia ấy chứ!
Cám ơn vì cô ta tìm thấy "tình yêu đích thực" khi chưa cưới cậu. Cám ơn vì cậu may mắn nhận ra cô ấy khi còn chưa muộn!
Cuộc sống có nhiều thứ khác còn cần hơn nhiều, nghĩ cho đơn giản là cậu chưa tìm thấy 1 nửa của minh thôi, vui vẻ tìm tiếp đi!
Cậu có 7 năm "dùng nhờ" 1 nửa của anh giám đốc ngân hàng còn gì!

phusi

Member

Lấy về mai nó đi ngoại tình thì còn khổ nữa.
Hỏi thế gian tình là chi @-)

hoabantrang

Well-Known Member

Bên Voz hay có những truyện kiểu như này nhỉ.
Một ông uýnh nhau với người ta cũng lên kể, ông bị bồ đá cũng lên kể...

cuulongtranhba

Có gì đâu mà gọi là bi kịch, chuyện bình thường mà. Giờ thì đau khổ thật nhưng sau này khi nghĩ lại có khi bạn trẻ này lại phải cám ơn cô kia ấy chứ!
Cám ơn vì cô ta tìm thấy "tình yêu đích thực" khi chưa cưới cậu. Cám ơn vì cậu may mắn nhận ra cô ấy khi còn chưa muộn!
Cuộc sống có nhiều thứ khác còn cần hơn nhiều, nghĩ cho đơn giản là cậu chưa tìm thấy 1 nửa của minh thôi, vui vẻ tìm tiếp đi!
Cậu có 7 năm "dùng nhờ" 1 nửa của anh giám đốc ngân hàng còn gì!

Vote =D>!

Cần phải đặt vứn đề ngược lại: cô gái đó đã thề non hẹn biển với thằng giám đốc kia từ kiếp trước là kiếp này sẽ abc với nhau, như vậy thím chủ thớt kia đã xài đỡ hàng của người ta trong 7 năm rồi, giờ trả lại cho khổ chủ là vừa :p.

trongdat23

Bác làm kinh doanh, phải rất quyết đoán mới thành công như ngày hôm nay. Trong ty cũng vậy, nó cũng cần sự quyết đoán.... Hãy bình tâm lại đi bạn. Bạn còn có mẹ nữa mà.... Ra Đà Nẵng sống đi bạn ạ .Thành phố rất đáng sống đấy. Mình cũng ở ĐNẵng đây....

anwyn

Member

Là một người thuộc phái nữ, em xin chia buồn với bác chủ thớt. Tuy nhiên em thấy bác nên vui mới phải.
Phân tích một tí từ góc nhìn của phái nữ nè :"e ko biết, nhưng e ko thế bỏ H được (khóc). e muốn giữ chặt ty của mình, muốn một lần sống cho bản thân." Em nghĩ điều này thì các bác nam giới sẽ rất dễ hiểu, đây là do tham lam không muốn mất bất cứ ai trong số hai người, bác chủ thớt là cái nhà vững chắc còn ông giấm đốc kia là cái khách sạn năm sao. Và nếu bác không biết cưới cô ta về thì sau này mái nhà yên ấm của bác sẽ được xây dựng trên sự giả tạo. Nếu bác cần đi nơi nào đó để khuây khỏa, bác cứ đi đi nhưng đừng vất hết mọi thứ vì một con người dại dột như thế.

Hãy nhớ là "ĐỜI CÒN DÀI, GÁI CÒN NHIỀU"(nhưng cấm bác tìm vội một em nào để lấp chỗ nhá, không khéo lại gây tổn thương cho người ta)

mdk

Active Member

Ở một góc nhìn khác trong hoàn cảnh này tôi cho rằng cả 2 cùng đau khổ chẵn sướng ích gì, Chủ thớt bị phụ tình đau khổ. Cô gái kia đang theo đuổi tình yêu mới của mình nhưng lòng cũng ko yên vì cảm thấy có lỗi với người cũ. Riêng người mới nếu như đọc được câu chuyện này và biết cô gái đó đã XH với chú này suốt 7 năm thì liệu chàng giám đốc có quyết định cưới cô ta ko hay chỉ chơi qua đường?
Nếu như mọi chuyện vẫn diễn ra theo hướng tốt cho cô gái thì chủ thớt sẽ đau khổ 1 thời gian rồi hết còn ngược lại thì cô gái kia sẽ phải đau khổ nhiều hơn vì phải rơi vào hoàn cảnh mất cả chì lẫn chài. Một cuộc tình tan vỡ nào qua đi luôn để lại nổi đau cho người trong cuộc và phần lớn thiệt thồi vẫn là phái nữ. Khuyên chủ thớt hãy bình tâm và sớm cân bằng trong cuộc sống.

Chỉnh sửa lần cuối:

tnm

Well-Known Member

Chia buồn cùng bác chủ, may mà bác chưa chuẩn bị đám cưới
Tiếc cho cuộc tình 7 năm ...
Đọc bài của bác em cũng thấy chạnh lòng :(

airtight

Những Em như vậy thì chấm dứt thôi để sau này khỏi đau nữa...Haizzzzz:-$

darksider_hp9x

Mình thì ko giỏi như bác chủ topic.mối tình của mình cũng ko lâu như vậy.chỉ có 3 năm thôi.nhưng mình đọc nhưng dòng tâm sự của bác chủ topic mà lại nghĩ tới chính mình.rồi mọi chuyện sẽ qua thôi.trong ty ai chẳng phải đau 1 lần.hãy cố gắng sống cho thật tốt bác ah

hongnghean

Một câu chuyện buồn, 1 cuộc tình đẹp kết thúc thê lương. Mình cũng là 1 người con của miền trung, ai bảo con trai, thằng đàn ông luôn quên mọi thứ nhanh hơn phụ nữ? ai bảo đàn ông khi chia tay là có ngay người khác?.....trên đường đời tấp nập ta vẫn bước, dẫu tình yêu không còn nhưng còn gia đình...bạn làm cho người ta quá nhiều, những đã là đàn ông cũng chẳng cần họ trả ơn vì bạn yêu, bạn chăm sóc người ta nên đó cũng là do bạn tự nguyện. Đàn ông không thiếu phụ nữ, đàn ông chỉ thiếu người cùng chung chí hướng và hậu phương cho mình vững chắc.., người con gái mà trong câu chuyện không sứng đáng có được điều đó...bạn rất mạnh mẽ hãy chăm sóc mẹ của bạn và mình tin rằng con người sống đều có hậu bạn sẽ nhận được những gì sứng đáng với bạn...chúc bạn và mẹ bạn mạnh khỏe và thành công.

wesker

Member

Phải chăng Xã Hội này thay đổi thì nhu cầu của Đàn Bà ngày 1 tăng cao trong khi Đàn Ông chúng ta lại bất lực đứng nhiền và ko thể đáp ứng được ??? Mình ko ngờ tiền có Ma Lực ghê gớm hơn mình tưởng tượng, mặc dù mình 23t, lương có 5tr nhưng rốt cuộc gf cũng bỏ mình đi theo 1 người khác Giàu hơn, tương lai sáng rạng..! Và mình cũng Ác Miệng nói thẳng mặt với cô ta rằng " A sẽ ko bao giờ tha thứ cũng như chúc phúc cho người đã phản bội a và 1 câu nói thầm trong miệng ( t nguyền rủa 2 đứa bây..) "
P/s: Ôi, tiền, ko biết kiếm bao nhiêu là đủ cho 1 cuộc tình..!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bạn gái say nắng, có thể một thời gian nữa bạn ấy sẽ tỉnh. Nếu yêu người ta quá thì cho người ta chút thời gian, nhưng giao hẹn trước để người ta không đi quá xa, sau này người ta tỉnh thì tình yêu coi như đã qua thử thách, có thể sẽ bền chặt hơn nhiều. Nếu không dễ tha thứ thì để người ta đi luôn đi, làm lại từ đầu vì chuyện này sẽ ám cả đời, không dứt được.

Tùy vào độ si tình mà quyết định theo hướng nào, tuy nhiên vì người khác (không xứng đáng) mà hủy hoại bản thân thì lụy tình quá, khiến mọi việc càng bất lợi hơn.

Bên trên