Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

zero4803

Member
Ðề: TIN SỐT DẺO KÊNH MỚI CỦA MYTV TRÊN PC

mình click vào các kênh mãi mà chẳng xem được gì cả#-o

tanvip99999

Ðề: Danh sách các kênh mới có trên MyTV từ 01/05 - 15 kênh chuẩn HD

kái này do đầu ra của từng tỉnh bác ak! Mỗi tỉnh đều có trạm thu tín hiệu mà! Mà pák ở tỉnh nào vậy!? E ở tỉnh VPhúc xem kênh nào cũg ok hết! K nhoè, k jật hjnh! Do đườg truyền nữa chăg? Nhà e ở ngay cạnh cột fát tín hiệu adsl!

Nhòe nhìn kĩ lăm mới thay bác ah, bac nhin kĩ của bác xem. Nhỉn ở các góc chỗ logo đài, đài iTV thi nhìn ở hàng chữ dưới dễ thấy nhòe, nhìn xa và sơ sơ ko thấy nhòe đâu. Nhưng sao nãy gio hết nhòe rồi.

Nhà mình o Tien giang, cách trạm phát 500m :D. HD xem ko giật giờ cao điểm hơi giật chút, có điều bị bênh nhòe rồi rõ ở một số kênh.

Ðề: Danh sách kênh bổ sung được phát trên hệ thống IPTV của VNPT

THÔNG BÁO: ĐANG TIẾN HÀNH ĐIỀU CHỈNH BĂNG THÔNG CHO CÁC KÊNH MỚI: ITV từ 3Mbits --> 6Mbits, các kênh VTC từ 3Mbits --> 4.5Mbits. Các kênh HD tăng băng thông lên 6Mbits --> 8Mbits ( tuy nhiên do nguồn phát đang có vấn đề nên chưa thấy sự thay đổi rõ ràng ). Kênh ITV gần chuẩn như HD, CÁC BÁC ĐỢI TIN VUI VÀ SẼ NHẬN THẤY SỰ THAY ĐỔI MỖI NGÀY

Em Cũng thấy nét hơn thật :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Tình hình đây là Disney HD nhưng ko phải của Mytv :D

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Tương đương 550kb/s
còn tầm 450kb/s thì lúc nào cũng down đc như vậy bất cứ lúc nào.:)

Về lý thuyết thì gói này tốc độ phải là 3Mbps mới đúng các bác nhỉ.
Đúng là thực tế bao giờ cũng xxx.

vuonghuy229

thất vọng... up tu 7h sáng qua đến giờ chả xem được kênh nào mới cả nản!

fixilanh

Member

Đổi gói cước từ sáng qua mà giờ vẫn đen thui, nản thế.

Nhòe nhìn kĩ lăm mới thay bác ah, bac nhin kĩ của bác xem. Nhỉn ở các góc chỗ logo đài, đài iTV thi nhìn ở hàng chữ dưới dễ thấy nhòe, nhìn xa và sơ sơ ko thấy nhòe đâu. Nhưng sao nãy gio hết nhòe rồi.

Nhà mình o Tien giang, cách trạm phát 500m :D. HD xem ko giật giờ cao điểm hơi giật chút, có điều bị bênh nhòe rồi rõ ở một số kênh.

thế thì e chia buồn vs bác 100% các kênh of xem mượt! Ok hết! E nhìn kĩ rùi! Quả kênh ITV of og MyTV còn nét hơn kả VTC HD! E khẳg đinh chỗ e k bị nhoè!

vuonghuy229

chán thật đấy mãi chả xem được gì cả len web đăng nhập thì up thành công rùi gold hd vậy mà chả có gì thay đổi là sao hả các bác? giúp em với !

hiepdv

Member

thế thì e chia buồn vs bác 100% các kênh of xem mượt! Ok hết! E nhìn kĩ rùi! Quả kênh ITV of og MyTV còn nét hơn kả VTC HD! E khẳg đinh chỗ e k bị nhoè!
Em cũng vậy. tối hôm qua mới chuyển qua Silver HD, khởi động lại STB là xem được liền, cũng chẳng phải update FW. Các Bác khó tính quá chứ, em thấy chất lượng ổn. Ko có hiện tượng bị nhòe. ITV cũng vậy, dòng chữ chạy dưới rất nét. Star Movie HD thì rất ổn dó chứ, đẹp, ko bị lùn hình như trên SD vậy là thích rồi, những nguồn phim ko đạt HD thì upscale có sao đâu các Bác. Vài hôm ổn định hệ thống thì các Bác lên tiếng về chất lượng cũng đã muộn đâu. Cả 1 hệ thống lớn như thế làm được như vậy trong thời gian đó phải nói là tốt lắm rồi các Bác ợ.

mrtrien

Mình chuyển gói từ 35k > Sliever mà có việc gì đâu . Vẫn xem được bình thưởng các kênh vtc bình thưởng . còn các kênh HD không xem đưucoj vì chưa phải là SliverHD

Mình chuyển gói từ 35k > Sliever mà có việc gì đâu . Vẫn xem được bình thưởng các kênh vtc bình thưởng . còn các kênh HD không xem đưucoj vì chưa phải là SliverHD

Thì bác cứ bấm 119 mà phang thôi.

hongtoan

Ðề: Hỗ trợ xử lý lỗi dịch vụ IPTV của VNPT

Downstream Speed 12000 kbps (Interleave) vấn đề là ở chổ này, băng thông mở trên cổng DSLAM của bạn thấp quá. Nếu lướt web và xem các kênh SD thi sẽ bt, còn xem HD sẽ giât. Kênh HD chiếm băng thông cỡ 9Mbps roài. Nên băng thông cho cả 2 dịch vụ fai được cỡ 14Mbps là ổn.
thanks.!bro lúc trc e có yêu câu up băng thông lên cho e KTV nói 12M vậy là ok rồi..nhưng e ko chịu kêu up mà KTV nó có up đâu chán ghê,h lướt wed chỉ toàn coi SD ko?hic

tanvip99999

Hj :d sáng nay các kênh đã ok, HD xem mượt mà, Các kenh iTV, Max ko còn hiện tượng nhòe rồi rõ nữa :D chắc mytv đã cải thiện vụ này.

Túm lại là hien giờ tín hiệu chất lượng đang rất ok :D chi mỗi tội chưa full đủ HD như quang cáo thôi :|

tanvip99999

THÔNG BÁO: ĐANG TIẾN HÀNH ĐIỀU CHỈNH BĂNG THÔNG CHO CÁC KÊNH MỚI: ITV từ 3Mbits --> 6Mbits, các kênh VTC từ 3Mbits --> 4.5Mbits. Các kênh HD tăng băng thông lên 6Mbits --> 8Mbits ( tuy nhiên do nguồn phát đang có vấn đề nên chưa thấy sự thay đổi rõ ràng ). Kênh ITV gần chuẩn như HD, CÁC BÁC ĐỢI TIN VUI VÀ SẼ NHẬN THẤY SỰ THAY ĐỔI MỖI NGÀY

Hôm nay thấy sự thay đổi roi đó bác:D các kệnh xem ko giật.

iTV, Max dạo này bị nhòe rồi rõ rồi nhòe, hôm nay ko thấy hiện tượng đó nữa mà cứ nét căng :X

hoavala

hình như MyTV đã tăng băng thông cho các kênh mới nên đã cải thiện khá nhiều, cứ từ từ các bác ơi, rồi họ sẽ khắc phục hết thôi

Bên trên