Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

tunghscc

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

các bác cho hỏi hiện nay các kênh: 0, luxe, cctv, có còn là HD không, sao tôi thấy hình ảnh không hơn các kênh SD là mấy nhỉ.

quocchuan

Member

các bác cho hỏi hiện nay các kênh: 0, luxe, cctv, có còn là HD không, sao tôi thấy hình ảnh không hơn các kênh SD là mấy nhỉ.

Vẫn là HD đấy mà bạn, muốn phân biệt rõ thì nhà mình nên có cái LCD 48 Inch trở lên và Full HD, lúc ý nhìn sẽ thấy nó khác ngay mà.

thaiha248

Banned

còn cả kênh National Geographic (HD) nữa mà bác, đúng rồi chiếu lên tivi to mới test hết khả năng HD của nó, bình thường phim HD mình down về nặng 8GB hay trên 10GB xem đều không nét bằng như vậy đâu, mỗi chương trình HD trên mấy kênh ý thường mỗi tiếng là nặng đến hơn 30Gb đấy, mội 1 trận bóng HD trên World Cup, thời gian 2 tiếng bình thường nặng từ 60GB đến 80GB đấy, nét hơn phim mình down mấy lần ý chứ..:-bd

biennho

Member

Vẫn là HD đấy mà bạn, muốn phân biệt rõ thì nhà mình nên có cái LCD 48 Inch trở lên và Full HD, lúc ý nhìn sẽ thấy nó khác ngay mà.
Không biết bác này có biết gì về HD không nhỉ! Chẳng lẽ TV LCD 32' HD ready không thể phân biệt được giữa tín hiệu HD và SD hay sao mà bác nói vậy.

quocchuan

Member

Không biết bác này có biết gì về HD không nhỉ! Chẳng lẽ TV LCD 32' HD ready không thể phân biệt được giữa tín hiệu HD và SD hay sao mà bác nói vậy.

mình ko biết gì nhiều, nhưng vấn đề này con tranh cãi nhiều lắm. Riêng Mytv phát hình ảnh SD đã nét lắm rồi nên để phân biệt thì cần có cái như mình nói.
Thanks

biennho

Member

mình ko biết gì nhiều, nhưng vấn đề này con tranh cãi nhiều lắm. Riêng Mytv phát hình ảnh SD đã nét lắm rồi nên để phân biệt thì cần có cái như mình nói.
Thanks
Vậy có thể khẳng định là mắt của bác này có vấn đề rồi nên phải cần đến TV 42' Full HD để phân biệt được sự khác nhau giữa HD và SD do MyTV phát :))

quocchuan

Member

Vậy có thể khẳng định là mắt của bác này có vấn đề rồi nên phải cần đến TV 42' Full HD để phân biệt được sự khác nhau giữa HD và SD do MyTV phát :))

uhm, cũng có thể, nhưng mắt bạn kia cũng không tinh tường và cũng giống mình nên mình tư vấn cho bạn ý như thế, còn mắt bạn tốt rồi thì dùng cái LCD 21 inch cũng phân biệt đươc mà đúng không :), mình không trả lời cho những người mắt tinh như bạn nhỉ, do vậy ko cần trích dẫn lại.
Nếu muốn câu bài theo mình nghỉ nên tìm khu vực nào khác câu cho nhiều bài, chứ ở đây cũng ít người mà :D
Thanks

biennho

Member

Nếu muốn câu bài theo mình nghỉ nên tìm khu vực nào khác câu cho nhiều bài, chứ ở đây cũng ít người mà :D
Thanks
Câu bài để làm gì hả bác! Mình chỉ nói để bác biết mắt của bác có vấn đề cần chữa để bác có thể thấy được sự tuyệt vời khi xem HD chỉ trên TV LCD 32' HD ready so với xem SD trên cùng TV này thôi mà.

quocchuan

Member

Câu bài để làm gì hả bác! Mình chỉ nói để bác biết mắt của bác có vấn đề cần chữa để bác có thể thấy được sự tuyệt vời khi xem HD chỉ trên TV LCD 32' HD ready so với xem SD trên cùng TV này thôi mà.

khổ lắm, già rồi nên mắt nó tèm nhèm như thế đấy, ko còn tinh tường như các bạn trẻ như chú.
Thanks

tunghscc

xin lỗi nhé, em hỏi có mỗi 1 câu lại làm các bác cãi nhau !!!

nplong

còn cả kênh National Geographic (HD) nữa mà bác, đúng rồi chiếu lên tivi to mới test hết khả năng HD của nó, bình thường phim HD mình down về nặng 8GB hay trên 10GB xem đều không nét bằng như vậy đâu, mỗi chương trình HD trên mấy kênh ý thường mỗi tiếng là nặng đến hơn 30Gb đấy, mội 1 trận bóng HD trên World Cup, thời gian 2 tiếng bình thường nặng từ 60GB đến 80GB đấy, nét hơn phim mình down mấy lần ý chứ..:-bd

Không hiểu bác này tính ra số con số 30G 1 hour thế nào ấy nhỉ. Kênh HD trên mytv tốc độ tầm 8 mbit/s x 3600 / 8 được 4Gb maximum. Rồi từ đó kết luận một film 2 hours nặng 80gb nét hơn film download về mới kinh chứ.

quocchuan

Member

DKD phân phối mytv stb của TCL hả bác

Các sản phẩm của bên mình đều có trên Website rồi đấy bạn. Bên mình không được phép bán STB dùng để xem Mytv bạn à.
Thanks

quocchuan

Member

xin lỗi nhé, em hỏi có mỗi 1 câu lại làm các bác cãi nhau !!!

Không vấn đề gì đâu bạn, mình chỉ trả lời theo sự hiểu biết của mình thôi, còn các cao thủ khác có khả năng cao hơn thì mình phải nghe và học hỏi thôi :).
Thanks

biennho

Member

khổ lắm, già rồi nên mắt nó tèm nhèm như thế đấy, ko còn tinh tường như các bạn trẻ như chú.
Thanks
Tại sao bác lại nghĩ mình trẻ nhỉ. Dám chắc là bác phải gọi mình là anh đấy chứ. Thôi mắt tèm nhèm thì bon chen HD làm gì cho khổ. Cứ SD của MyTV xem trên TV LCD 42' full HD để tự sướng đi nhé.

thaiha248

Banned

Không hiểu bác này tính ra số con số 30G 1 hour thế nào ấy nhỉ. Kênh HD trên mytv tốc độ tầm 8 mbit/s x 3600 / 8 được 4Gb maximum. Rồi từ đó kết luận một film 2 hours nặng 80gb nét hơn film download về mới kinh chứ.

Bác vịn vào vào cớ gì mà nói MyTV tốc độ tầm 8mb/s, bác còn phát biểu là "tầm 8mb/s",tức là bác không biết và bác phỏng đoán vậy, bác có biêt e kèm thằng nhân viên cài đặt của MyTV từ đầu đến cuối ko, nó kick mạng lên 18mb/s đường truyền chạy riêng cho MyTV đấy bác ạ...với lại bác tính cũng sai rồi 8mb/s, tức là 8mb trên 1 giây, bác nhân với 3600 giây của 1 giờ, sẽ ra 28.800 đấy, là 28,8GB...haha, ai cho bác chia thêm 8 kia ở đâu ra, vớ va vớ vẩn đó là lúc e đăng ký từ tháng 2 năm 2010 rồi, đợt Worldcup nó cũng nhân 2 tốc độ 18mb/s lên rồi, bác ko phải lo 80GB chứ trên 100GB cũng chạy được tuốt... đồ chicken.....:))

netvn

Member

Bác vịn vào vào cớ gì mà nói MyTV tốc độ tầm 8mb/s, bác còn phát biểu là "tầm 8mb/s",tức là bác không biết và bác phỏng đoán vậy, bác có biêt e kèm thằng nhân viên cài đặt của MyTV từ đầu đến cuối ko, nó kick mạng lên 18mb/s đường truyền chạy riêng cho MyTV đấy bác ạ...với lại bác tính cũng sai rồi 8mb/s, tức là 8mb trên 1 giây, bác nhân với 3600 giây của 1 giờ, sẽ ra 28.800 đấy, là 28,8GB...haha, ai cho bác chia thêm 8 kia ở đâu ra, vớ va vớ vẩn đó là lúc e đăng ký từ tháng 2 năm 2010 rồi, đợt Worldcup nó cũng nhân 2 tốc độ 18mb/s lên rồi, bác ko phải lo 80GB chứ trên 100GB cũng chạy được tuốt... đồ chicken.....:))

Bạn này còn chưa phân biệt đc MB/s với Mb/s (mb/s là cách viết sai) nữa mà mạnh miệng quá.

thaiha248

Banned

Bạn này còn chưa phân biệt đc MB/s với Mb/s (mb/s là cách viết sai) nữa mà mạnh miệng quá.

tôi xin đính chính lại...ko phải do tôi không hiểu biết mà là do tôi viết qua loa và viết nhanh..ko để ý...tôi xin đính chính lại Mb/s(megabit) là tốc độ down về, còn MB/s(Megabyte) là dung lượng, đó bạn cứ ngồi đó mà nhân ra, cái 8Mb/s theo bạn nói và 18Mb/s tôi nói đó là tốc độ down về..nhân vs 1 hour là 3600 giây...xem ra bao nhiu GB nhé...đồ Chinken...:))...giờ Bác đối lại em xem nào...

netvn

Member

tôi xin đính chính lại...ko phải do tôi không hiểu biết mà là do tôi viết qua loa và viết nhanh..ko để ý...tôi xin đính chính lại Mb/s(megabit) là tốc độ down về, còn MB/s(Megabyte) là dung lượng, đó bạn cứ ngồi đó mà nhân ra, cái 8Mb/s (1) theo bạn nói và 18Mb/s tôi nói đó là tốc độ down về..nhân vs 1 hour là 3600 giây(2)...xem ra bao nhiu GB(3) nhé...đồ Chinken...:))...giờ Bác đối lại em xem nào...

TThế theo bạn (1)*(2)=(3) à?

nplong

- Không hiểu bác này sống ở Việt Nam hay campuchia hay lào nhỉ mà bảo là MyTV khi cài đặt là 18 Mbit/s. Ở forum này có bác nào dùng ADSL 2+ được đặt lên tốc độ đấy chưa.
- Tôi nói kênh NG HD tầm 8Mbit/s vì không thích nói số chính xác. Bác cần chính xác thì xem hình đi kèm
- 1 byte = 8 bits thì hình như bây giờ đứa trẻ con nào cũng biết có mỗi bác này không biết. Lạ thật. Không lẽ trường học Việt Nam bây giờ đào tạo kém thế
Kết luận: ngồi yên mà nghe.

Đính kèm

92.6 KB · Xem: 77
Bên trên