Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vanlang+

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

ah đầu của bác là ver cũ dùng flash 32mb nên ko bị sao,của mình là ver sau dùng flash 128mb nên bị dính lỗi này8-X

Flash gì thì không biết, chỉ biết nó là B700V2A, 325 gì gì nữa đó.

Sang NaviS

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đã đăng ký myTV hẹn giữa tuần mà chưa thấy mấy ảnh gọi nữa, kg biết có lắp đc ko. Bác nào vui lòng chỉ em xem trên PC với nhà có 2 tivi mà mua thêm 1 STB nữa thì phí quá
Tks các bác trước !

vanlang+

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đã đăng ký myTV hẹn giữa tuần mà chưa thấy mấy ảnh gọi nữa, kg biết có lắp đc ko. Bác nào vui lòng chỉ em xem trên PC với nhà có 2 tivi mà mua thêm 1 STB nữa thì phí quá
Tks các bác trước !

Chỉ xem trên PC mà lại nhà có 2 TV là sao bác ? Bộ tính nối PC ra TV à ?

Sang NaviS

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Chỉ xem trên PC mà lại nhà có 2 TV là sao bác ? Bộ tính nối PC ra TV à ?

Dạ em đang xài 1 tivi SAMSUNG 67 " ở phòng khách & 1 tivi 32" ở phòng ngủ, đang dùng PC để xem phim HD nếu xem đc MYTV trên PC nữa thì tốt quá:):):)

vanlang+

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Dạ em đang xài 1 tivi SAMSUNG 67 " ở phòng khách & 1 tivi 32" ở phòng ngủ, đang dùng PC để xem phim HD nếu xem đc MYTV trên PC nữa thì tốt quá:):):)

Nếu có 2 TV mà chỉ muốn có 1 STB thì cách tốt nhất là : khi nào xem ở TV nào thì gỡ STB ra gắn vào TV đó.

hungdisc

Member

đang sài mega easy giờ thêm mytv hd thì đóng nhiêu tiền hợp đồng với lại STB vậy, 2 món này gọp chung thì có giảm đc gì không nhĩ ?

vanlongbp

CÁI CỦA TUI CHẮC CŨNG CŨ VÌ TỪ THÁNG 11 NĂM NGOÁI NÊN KHÔNG BỊ LỖI ĐÈN BÁO, CHỈ CÓ ĐIỀU 3.0 XỬ LÝ CHẬM HƠN 2.0, MỘT SỐ CHƯƠNG TRÌNH CHƯA CẬP NHẬT XONG, MONG RẰNG CÁC PÁC Ý FIX SỚM.

vanlang+

Active Member

đang sài mega easy giờ thêm mytv hd thì đóng nhiêu tiền hợp đồng với lại STB vậy, 2 món này gọp chung thì có giảm đc gì không nhĩ ?

Dùng gói tích hợp thì giảm được 1 tí.

Có một điều là Mytv thua NetTV ở chổ này(không biết là không chịu làm hay làm không được). Đó là ở NetTV khi bạn tắt và bật lại thì kênh vừa xem vẫn được lưu trữ và xem bình thường giống như chúng ta xem TV tín hiệu analog vậy. Cái này thực sự hữu ích cho những người không sành về công nghệ như người già, phụ nữ nói chung... Thiết nghĩ Mytv nên học hỏi cái này.

vanlang+

Active Member

Có một điều là Mytv thua NetTV ở chổ này(không biết là không chịu làm hay làm không được). Đó là ở NetTV khi bạn tắt và bật lại thì kênh vừa xem vẫn được lưu trữ và xem bình thường giống như chúng ta xem TV tín hiệu analog vậy. Cái này thực sự hữu ích cho những người không sành về công nghệ như người già, phụ nữ nói chung... Thiết nghĩ Mytv nên học hỏi cái này.

Giải quyết được vấn đề này hì cũng ổn hơn được tí.

rock_coi84

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Nếu có 2 TV mà chỉ muốn có 1 STB thì cách tốt nhất là : khi nào xem ở TV nào thì gỡ STB ra gắn vào TV đó.

DÙng bộ chuyển sóng điều khiển từ xa cũng được . STB để 1 chỗ . khi mun xem TV khác chỉ cần vác theo cái điều khiển !!1

sonthytb

Đang điên tình với em MyTV đây ạ, từ thứ 6 tuần trước đến giờ cứ xem được 3 phút là cháu nó khựng lại, mất tín hiệu. Oái ăm là sau khoảng 30 giây có tín hiệu trờ lại nhưng phải bấm kênh khác thì mới xem được, còn để nguyên thì có mỗi dòng đang tải, vui lòng chờ. Xem 1 hiệp bóng chuyền mà phải bấm điều khiển hàng chục lần, điên hết cả người.
Gọi 119 rồi, gặp 2 người:
- Người 1: tại Hà Nội đang nâng cấp, anh thông cảm
- Người 2: Nhà em cũng bị như vậy, anh thông cảm
Lại càng điên, mình không xem được thì ai thông cảm, cuối tháng thu tiền có ai thông cảm trừ bớt 1 tuần mình không xem được không.
Có bác nào kỹ thuật giỏi tý giúp em tự khắc phục, chứ đợi mấy ông kỹ thuật viên xuống thì có nước lắp thêm nhà cung cấp khác
Thanks

2TVIETNAM

Member

Đang điên tình với em MyTV đây ạ, từ thứ 6 tuần trước đến giờ cứ xem được 3 phút là cháu nó khựng lại, mất tín hiệu. Oái ăm là sau khoảng 30 giây có tín hiệu trờ lại nhưng phải bấm kênh khác thì mới xem được, còn để nguyên thì có mỗi dòng đang tải, vui lòng chờ. Xem 1 hiệp bóng chuyền mà phải bấm điều khiển hàng chục lần, điên hết cả người.
Gọi 119 rồi, gặp 2 người:
- Người 1: tại Hà Nội đang nâng cấp, anh thông cảm
- Người 2: Nhà em cũng bị như vậy, anh thông cảm
Lại càng điên, mình không xem được thì ai thông cảm, cuối tháng thu tiền có ai thông cảm trừ bớt 1 tuần mình không xem được không.
Có bác nào kỹ thuật giỏi tý giúp em tự khắc phục, chứ đợi mấy ông kỹ thuật viên xuống thì có nước lắp thêm nhà cung cấp khác
Thanks
Bác vẫn còn nhẹ đó, em xem mà ức cả người muốn vứt đi cho rồi !
http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/223745-loi-1-va-0001-cua-mytv.html

Bên trên