Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

giahagiang

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

bị hư cái modem siemens nên được đổi modem goldtel. Thấy thông số tệ hại quá.
Mã:
  Downstream 	 Upstream
SNR Margin (dB): 	10.4  	28.0 
Attenuation (dB): 	28.0  	12.7 
Output Power (dBm): 	0.0  	11.9 
Attainable Rate (Kbps): 	22872  	1324 
Rate (Kbps): 	12798  	637

Các bác cho em hỏi cách kiểm tra thông số SNR như thế nào với? Em còn gà lém. Cac bác hướng dẫn cụ thể dùm em

kietkd

mấy hôm nay mytv giựt tưng tưng, khó chịu thật!

tình hình hnay đã xem được 1 lúc 2 kênh truyền hình, 1 màn hình nhỏ bên cạnh góc phải

hoatienii

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

14M là vừa .

14M vừa xem 1 kenh HD, 1 Kenh SD, vừa lướt web là được hả bác. Chứ mỗi thứ bảy ba mẹ xem thời sự, mình xem 1 kênh đá bóng HD trên PC thì giật tung tóe.

ấn phím App trên điều khiển

tran_tien

Member

cho e hỏi câu ngu là nếu lắp myTV thì tốc độ mạng thông thường của mình có tăng lên ko, ví dụ down các thứ trên mạng chẳng hạn, hoặc up clip lên yotube ý, có tăng tốc ko ?

cho e hỏi câu ngu là nếu lắp myTV thì tốc độ mạng thông thường của mình có tăng lên ko, ví dụ down các thứ trên mạng chẳng hạn, hoặc up clip lên yotube ý, có tăng tốc ko ?

Có tăng bạn ạ, tăng tốc lên trong khoảng từ 100kb/s -> 200kb/s

zero4803

Member

Chà ! vừa sáng nay mở stb ra đã thấy update fw,xong xuôi chuyển thử EPG 3.0 xem ra làm sao.Cảm nhận của mình là đẹp hơn trước,thuận tiện hơn,nhưng speed có vẻ đuối@-).Ver 3.0 lần này làm mình phải bấm nhiều hơn trước:-S,đơn cử như kho phim,các phim chỉ hiện poster mà không hiện tên,ai muốn xem tên film thì phải chỉ đúng nó.Ngoài ra thông tin film vẫn còn sơ xài,chưa có năm phát hành...nếu có thêm điểm imdb thì tốt quá:-j(cái này là ý kiến riêng thôi,chứ nhiều người chắc cũng chẳng cần đâu:)), mà cái poster của film thì bé quá,không bằng ver cũ....Hic,thử set cái định dạng EPG lên 1080i thấy nó còn bé hơn PAL,cuối cùng lại chuyển về PAL.Lại có thêm cái phần"chống nháy", có bác nào biết cái này không nhỉ ? Còn cái xem cùng lúc 2 kênh thì mình thấy cũng bt,không có gì hay lắm,cũng chỉ là thêm 1 màn hình nhỏ xíu ở góc,mà nhìn cũng không rõ lắm,cá nhân mình thì cũng không cần thiết dùng cái này.Bây giờ tắt stb đi thì đèn link vẫn sáng song song cùng đèn đỏ power8-X, phải dùng công tắc phía sau tắt-bật lại thì vẫn thế>:p,đèn tín hiệu của port dùng mytv vẫn nháy khi tắt,kiểu này là có biến rồi,bt tắt là thôi mà.Ngày trước thì thỉnh thoảng mới bị,tự nhiên giờ up fw mới là dính cái lỗi này mới cay chứ !_!

Tạm thời góp ý thế đã,thử test vài ngày nữa xem ra sao:-h

Chỉnh sửa lần cuối:

princetq

Member

EPG 3.0 vẫn còn nhiều lỗi. Chọn xem phim khoái đao Hong Gil Dong chỉ đúng với các tập từ 15 trở xuống, các tập cao hơn tập 15 khi chọn vào hoặc là tự chuyển sang tập 15, hoặc là tự chuyển sang tập 14. đơn cử chọn xem tập 20 là nó biến luôn thành tập 15. Nói chung epg 3.0 lỗi rất nhiều.

EPG này nếu để ý sẽ thấy nó chính là cái EPG mà các bác ấy sử dụng cho màn hình cảm ứng ở khách sạn, có sử chút ít về giao diện và hỗ trợ tương tác bằng điều khiển.

zero4803

Member

thế stb của bác lúc tắt có bị giống lỗi đèn như của tôi không ?

// mới update thêm là,mục "sức khỏe" không vào được8-X

princetq

Member

thế stb của bác lúc tắt có bị giống lỗi đèn như của tôi không ?

// mới update thêm là,mục "sức khỏe" không vào được8-X
Khi tắt STB của em ko bị lỗi đèn đâu bác ah`, bác kiểm tra lại STB đi.

zero4803

Member

hic hic,toi mình rồi,lúc về bật stb thì nó auto update chứ có hỏi mình đâu,xong thì tự restart stb,giờ tự nhiên dính lỗi này...

billy90

ơ vậy settopbox huawei không sử dụng được PiP + EPG 3.0 à? Mấy bác chơi thiên vị quá vậy? :(

vanlang+

Active Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

ơ vậy settopbox huawei không sử dụng được PiP + EPG 3.0 à? Mấy bác chơi thiên vị quá vậy? :(

Từ từ sẽ có thôi. EPG 3.0 hình như chỉ có ZTE HD B700V2A mới có thì phải.

alone0189

epg 3.0 chậm hơn so với 2.0

Bên trên