Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

tuanqb

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Các bác cho em hỏi, nếu như nhà mình mà xa đài DSLAM trên 2km thì không lắp được MyTV phải không các bác, có cách nào khắc phục được không? Xin cảm ơn các bác nhiều!

huy manh

Member

Các bác cho em hỏi, nếu như nhà mình mà xa đài DSLAM trên 2km thì không lắp được MyTV phải không các bác, có cách nào khắc phục được không? Xin cảm ơn các bác nhiều!

Không được đâu bạn ạ

manhthang

Huyền Thoại

Trên 2km nhưng cụ thể là bao nhiêu, nếu không quá xa và điều kiện là cơ sở hạ tầng mạng tốt thì vẫn được.
Nhà em cách trạm DSLAM 2,2km mà vẫn dùng MyTV gói 3i ngon lành từ 2009 đến tận đầu năm nay. Còn nếu quá xa và cơ sở hạ tầng mạng đã cũ thì chỉ còn cách lắp MyTV trên đường FTTH thôi.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Nếu khoảng cách khoảng 3km thì vẫn có thể lắp được MyTV SD đó bác

huy manh

Member

sd thì lắp làm gì hả bác tốn tiền sd lắp cáp xem còn sướng hơn

tuanqb

Member

Trên 2km nhưng cụ thể là bao nhiêu, nếu không quá xa và điều kiện là cơ sở hạ tầng mạng tốt thì vẫn được.
Nhà em cách trạm DSLAM 2,2km mà vẫn dùng MyTV gói 3i ngon lành từ 2009 đến tận đầu năm nay. Còn nếu quá xa và cơ sở hạ tầng mạng đã cũ thì chỉ còn cách lắp MyTV trên đường FTTH thôi.

Nhà em cũng cách DSLAM 2,2km bác ah, hôm nay bên vnpt mới khảo sát là không thể nào lắp được, em ở Đà Nẵng cách trung tâm thành phố 8km mà chịu chết không có cách gì lắp được MyTV, đành phải chờ đến tết công gô thôi.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Nhà em cũng cách DSLAM 2,2km bác ah, hôm nay bên vnpt mới khảo sát là không thể nào lắp được, em ở Đà Nẵng cách trung tâm thành phố 8km mà chịu chết không có cách gì lắp được MyTV, đành phải chờ đến tết công gô thôi.
Lắp MyTV làm gì không biết, MyTV chả quan tâm đến khách hàng gì cả :|

huy manh

Member

nhà mình mới lắp viptv nhà ở đường miếu hai xã . trạm dslam của vnpt nó đặt ngay ở chợ hàng ấy . nên bác nào gần khu vực đó thì có thể lắp nhé . với lại thực tế thì chỉ ở khoảng cách 1km thì mới xem được ngon thôi bác ạ còn lý thuyết của nó là 1.7km vẫn xem được nhưng thực tế thì không được đâu

hoatienii

Member

chả có euro, chán cho mytv thiệt. chỉ được cái world cup 2010 hd để dụ bà con. chán.

HNT24681

Well-Known Member

Các cụ cho em nhờ mí, cụ nào dùng MyTV hoặc NextTV check hộ em phát xem tối nay thằng khựa CCTV-HD có phát ER không với ợ (hay là đến giờ lại phải cắt); chỗ em nó đang thông báo mất điện mới đau; đêm nay lại phải ra cafe xem roài

minhhuub

Active Member

CCTV HD của Tung Cửa vẫn phát EURO, nhưng vài hôm nữa có khi bị dẹp cũng nên ;))

CCTV HD của Tung Cửa vẫn phát EURO, nhưng vài hôm nữa có khi bị dẹp cũng nên ;))

chắc cũng chả bị dẹp đâu mà. Vì sóng của Euro tràn ngập ở VN rồi. Đài đài, nhà nhà đều có sóng hết rồi

caramen0102

đang chán vì MyTv k phát euro HD .. Hqua đến h bật sang kênh của mấy thằng tàu khựa thấy có ... HD hình ảnh chân thực , sắc nét và sống động .... :)) ... Mỗi tội nghe nó xì xồ hơi ghét tí =.= '....

HD Tây Ninh

Well-Known Member

đang chán vì MyTv k phát euro HD .. Hqua đến h bật sang kênh của mấy thằng tàu khựa thấy có ... HD hình ảnh chân thực , sắc nét và sống động .... :)) ... Mỗi tội nghe nó xì xồ hơi ghét tí =.= '....

Tắt tiếng nó đi, mở cái khác nghe, vừa nghe vừa xem :))

DjBon

dow cái list digitv về xem vtc3 HD trên vlc . Nối máy tính với màng hình 42' inch coi đã vãi blv tv : quang huy vs quang tùng

Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

dow cái list digitv về xem vtc3 HD trên vlc . Nối máy tính với màng hình 42' inch coi đã vãi blv tv : quang huy vs quang tùng

chuẩn ko phải chỉnh. Nhà ai mà lắp MyTV chắc là cũng có thể xem dc VLC trên máy tính. Kiếm lấy 1 con laptop rồi cắm vào TV rồi xem qua cổng HDMI. Nhà e có 2 cái TV thế là em bê 1 cái lên tầng 3. Phòng khách và tầng 2 bật điện gây mất ngủ cho gia đình nên bỏ lên tâng 3, đóng kín của lại, điện sáng choang, 2 bố con bê TV lên nằm xem rồi ngủ luôn!
Tiện đây em up cho cái file chứa các kênh của hệ thống iptv của IPTV cho các bác xem. ListDigiTV.m3u

huy manh

Member

sao mình không xem được cái vlc này bằng wifi nhỉ nhà mình dùng viptv mà

manh_hhbg

thue bao MYTV co xem dc cai List day ko?

Bên trên