Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

transyhung

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

ai biết cho mình hỏi tí,mình mới lắp my tv loại Hd
mình dùng hdmi,khi cắm sang tv thì tivi chỉ hiện thị hình ảnh 720x576/50i
trong khi đó mình dùng tivi kết nối với laptop thì 1024x720/60hz

mình nghĩ xem hd phải là 1024x720 trở lên chứ,xem hình ảnh các kênh hd cũng không rõ như vtc hd của thằng hàng xóm nhà mình.tivi nhà mình là samsung plasma hd D490 mong mọi người trả lời giúp.cảm ơn nhiều

vào setup chỉnh lại phân giải bạn ơi, để 1080i nét dét đèn đẹt

zero4803

Member

bác kiểm tra kiểu gì mà lên được 12mb vậy . của em cũng là 12mb nhưng mà là 12mb cho cái viptv thôi chứ còn internet thì chỉ có 4mb thôi bác ạ . mà dowload thì chỉ được 400k đến 500k thôi bạn ạ . của bạn kiểm tra như nào thế dowload mà 1.5mb thì bằng cáp quang rồi còn gì

me too,nhà mình còn ~ 14mb cơ,nhưng mà gói family max cũng chỉ 600 thôi

mytv chỉ được thế thôi, chỉnh làm chi nữa.....!?

nhatdh

Bạn ơi cái mật khẩu của đầu Huwei là gì vậy bạn?

Mật khẩu cũng giống như của ZTE :6321

---------- Bài trên gởi vào lúc 09:15:17 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:14:36 AM ----------

Bạn ơi cái mật khẩu của đầu Huwei là gì vậy bạn?

Mật khẩu cũng giống như của ZTE :6321

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đấu đá IPTV với các kênh của ViệtNam chán rồi - có Bác nào vọc các kênh IPTV ngoài nước không ?

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đấu đá IPTV với các kênh của ViệtNam chán rồi - có Bác nào vọc các kênh IPTV ngoài nước không ?

chắc là khỏi vọc vì muốn chạy đúng iptv thì fa?i có đường dây của nhà mạng, cũng đơn giản như mytv cần dây mạng vnpt.
còn các kênh tv phát trên web thì khác, cái đó không giống nhu iptv mytv/onetv....

tiendatvn

Member

Các bác cho em hỏi các kênh HD của MyTV như HBO HD,AXN HD,MTV HD,DISNEY HD,DISCOVERY HD liệu có phải HD chuẩn hay ko.Hay là upscale từ các kênh SD lên

minhhuub

Active Member

Các bác cho em hỏi các kênh HD của MyTV như HBO HD,AXN HD,MTV HD,DISNEY HD,DISCOVERY HD liệu có phải HD chuẩn hay ko.Hay là upscale từ các kênh SD lên

Trong mấy kênh bạn chỉ đều là kênh SD upscale lên HD, người cứ lùn tẹt :))

DjBon

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

mấy kênh trên đều là SD . chán mai ti vi quá rồi .

tiendatvn

Member

Trong mấy kênh bạn chỉ đều là kênh SD upscale lên HD, người cứ lùn tẹt :))

Thảo nào.Đợt vừa rồi HDVNBits nó lấy kênh của MyTV phát trực tuyến.Ở logo ngoài ghi HBO HD,AXN HD,DISNEY HD.Nhưng bên trong phát toàn kênh SD.Còn Star Movies HD,NGC HD,Star World thì là HD thật.Chứng tỏ kêu phát 15 kênh HD được có vài kênh là HD chuẩn

dtsexpert

Active Member

Thảo nào.Đợt vừa rồi HDVNBits nó lấy kênh của MyTV phát trực tuyến.Ở logo ngoài ghi HBO HD,AXN HD,DISNEY HD.Nhưng bên trong phát toàn kênh SD.Còn Star Movies HD,NGC HD,Star World thì là HD thật.Chứng tỏ kêu phát 15 kênh HD được có vài kênh là HD chuẩn
em thấy 65 ngàn 1 tháng thì như vậy là ổn, muốn ngon hơn thì phải trả gấp đôi cho cáp/vệ tinh, đôi khi gấp 3-4 lần như K+,
em mới xài Mytv thấy cũng ok, khoái nhất là TVOD, có thể coi lại các chuơng trình đã phát

tiendatvn

Member

em thấy 65 ngàn 1 tháng thì như vậy là ổn, muốn ngon hơn thì phải trả gấp đôi cho cáp/vệ tinh, đôi khi gấp 3-4 lần như K+,
em mới xài Mytv thấy cũng ok, khoái nhất là TVOD, có thể coi lại các chuơng trình đã phát

Mình vừa gọi đăng kí gói 135k.Nhìn sơ qua thì thấy nhóm kênh MyTV thì đc.Nhưng ko biết xem chất lượng có ổn định ko.DÙng chung 2 dịch vụ cùng 1 lúc liệu có bị ảnh hưởng vào tín hiệu truyền hình ko

tiendatvn

Member

Còn chỗ mình có mỗi thằng truyền hình cáp VCTV.Nhưng cái bọn này làm ăn bố láo lắm.Gọi lên tổng đài nó ờ ờ rồi bảo chờ trong 1 tuần.Xong nó gọi lại cho mình bảo gọi vào số chi nhánh 3 của bọn Sao Đỏ gì ý.Gọi tới số bọn Sao Đỏ lại hẹn trong khoảng 3 ~ 4 ngày sẽ có người liên lạc lại.Hết 4 ngày chả thằng nào gọi.Mình lại gọi lên báo,nó lại bảo vui lòng chờ thêm khoảng đấy lần nữa.Lòng vòng hơn 1 tuần chả thấy nó bảo gì nên kệ xác nó.Ko báo lắp nữa nên gọi sang MyTV.Mình dùng MegaVnn thì thấy phục vụ rất tốt nên chắc là ko phải lăn tăn gì về dịch vụ MyTV lắm

Có bác nào xài MimosaTV (Digitv) ở lâm đồng ko vậy?

Trên forum cũng có 1 số topic gần giống như vấn đề mình đang cần nhờ các bác tư vấn, tuy nhiên ở đây là mình sử dụng MyTV + modem ADSL 1 Port + router wifi 4 Port Lan1 port WAN

Mình muốn dùng theo hướng : dây Lan từ modem ADSL cắm vào cổng WAN trên router wifi, rồi từ các cổng LAN trên router wifi cắm dây Lan sang 1 PC và 1 dây sang STB của MyTV, tất nhiên router wifi đảm nhận việc phát wifi bình thường nữa

Có bác nào giúp mình cách config với được ko, vật vã mấy ngày thử rất nhiều cách rồi mà ko được hic :(

Modem ADSL : TP-Link TD-8817
Router Wifi : TP-Link TL-WR740N

Bên trên