Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

nhà em đang sài đường truyền Fpt , bây giờ mua thiết bị gì để xem được truyền hình ạ, e ko rành món IPTV này lắm , mong các bác chỉ giúp

em gọi lên tụi Mytv, nó xuống kéo 1 đường dây riêng cho em
số dt, thông tin ở đây
MyTV - Những gì bạn muốn

rinoa19

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bác nào rành, cho tui hỏi..hai thông số modem trên thì cái nào ổn hơn...hiện nay tui xài theo thông số bên dưới..hay bị vỡ hình (2-3 phút/lần)..đường dây saigontv và internet chung..thanks..

Chỉnh sửa lần cuối:

minhhuub

Active Member

edit
https://docs.google.com/open?id=0B44RdFy-q-hLTkdRbTQ5Tlk1R0U
https://docs.google.com/open?id=0B44RdFy-q-hLZFRDclNtXzY4blU

Bác nào rành, cho tui hỏi..hai thông số modem trên thì cái nào ổn hơn...hiện nay tui xài theo thông số bên dưới..hay bị vỡ hình (2-3 phút/lần)..đường dây saigontv và internet chung..thanks..

Dùng cái đầu tiên ấy, SNR và Bitrate đều tạm ổn. :D

giải pháp hiện tại đang phải sử dụng để có cả 3 MyTV + ADSL + WIFI bằng cách dùng thêm 1 cái switch =)
quá nả :))

duyen_pham

1 cái switch 8 cổng ở anh ngọc bán 195k, về đến chỗ em là 350k vãi hồn! mua xong mới biết, quán bên cạnh thì ban 300k, nói chung ko dưới 300k

khoaifeat

Active Member
giải pháp hiện tại đang phải sử dụng để có cả 3 MyTV + ADSL + WIFI bằng cách dùng thêm 1 cái switch =)
quá nả :))

bác chỉ cho em rõ thêm về cách dùng switch với, vì cái modem quang nhà em đã cho ra WF và internet, còn lại 3 cổng ra TV, mới đký/khai 1 acc myTV thôi thì làm sao có thể xem đc 3 TV

ngoài ra em còn mượn đc 1 đầu STB mớii cứng chưa khai, em khai thử acc đang dùng nó bảo: acc đã tồn tại, khg sd đc ;)

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

ngoài ra em còn mượn đc 1 đầu STB mớii cứng chưa khai, em khai thử acc đang dùng nó bảo: acc đã tồn tại, khg sd đc ;)

Vì acc của bạn đã đc fix với 1 box có số seri nhất định rồi, muốn dùng box này thì phải thay đổi bộ giải mã thì mới dùng đc :D

huy manh

Member

nhưng mà với đường adsl thì làm sao mà xem được 3 tv đây không đủ băng thông bạn ạ

Thao tran

em xài đường truyền cáp quang vnpt . sử dụng modem draytek 2920fv và cục phát wifi linksys wrt160n . mấy bác chỉ em cách cấu hình để vừa xem tivi ( trên VLC ) , vừa chơi net được trên cùng 1 dây lan với .
có bác nào hướng dẫn giùm em cái , em tắt cái cái dhcp những vẫn không xem được bằng cổng lan ( cổng internet ) . có cách nào vừa xem mytv vừa chơi internet trên cùng 1 port lan không .

có bác nào hướng dẫn giùm em cái , em tắt cái cái dhcp những vẫn không xem được bằng cổng lan ( cổng internet ) . có cách nào vừa xem mytv vừa chơi internet trên cùng 1 port lan không .

bác add nick liên lạc với anh này, nhờ anh này cấu hình dùm, anh ấy là admin bên
Việt nam Internet Protocol Television
mình cũng add nick và nhờ a ấy, ok coi ngon lành, nhớ cài teamviewer :D
[email protected]

soledadk12m

mod ơi cho em hỏi!
chả là thế này. em có 1 setup box mytv, nhưng nhà em có 2 TV cơ.
1 TV em nối với cổng av nằm ở dưới nhà với Setupbox
1 TV em nối với HDMI nằm trên tầng bằng cáp dài.
TV trên nhà thì kết nối với máy tính. do máy tính cấu hình thấp nên ko xem dc mấy kênh HD. em muốn thông qua setupbox để xem HD cho đỡ giật.
giờ muốn mở các kên của setupbox bằng máy tính thông qua mạng lan có dc ko ạ? chứ mỗi lần muốn mở kênh khác lại phải xuống nhà điều khiển tay thì vật vã quá :D
Mong mod giúp đỡ em.

Đôrêmi

Moderator

mod ơi cho em hỏi!
TV trên nhà thì kết nối với máy tính. do máy tính cấu hình thấp nên ko xem dc mấy kênh HD. em muốn thông qua setupbox để xem HD cho đỡ giật.
giờ muốn mở các kên của setupbox bằng máy tính thông qua mạng lan có dc ko ạ? chứ mỗi lần muốn mở kênh khác lại phải xuống nhà điều khiển tay thì vật vã quá :D
Mong mod giúp đỡ em.

Bác cứ mua cái này, khi nào lên nhà trên thì mang theo cái remoter thôi, đảm bảo là khiển được cái ở nhà dưới, mình cũng đang dùng 1 con

bqk

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bác cứ mua cái này, khi nào lên nhà trên thì mang theo cái remoter thôi, đảm bảo là khiển được cái ở nhà dưới, mình cũng đang dùng 1 con

Cho mình hỏi con này mua ở đâu và giá cả thế nào vậy, mình cũng muốn mua 1 con kiểu này để dùng

soledadk12m

Cái này không khả thi bác ơi! thứ nhất em ko hiểu cái trên nó là cái gì. chức năng như thế nảo.
Vả lại phải mang cả điều khiển lên nữa thì cái dưới nhà dùng bằng cái gì?
Cái giải pháp ngon nhất là điều khiển setupbox bằng máy tính thông qua mạng lan.
Giải pháp này có thực thi dc ko các bác? Nếu dc mong các bác giúp đỡ em với.

Đôrêmi

Moderator

To bạn bqk: Bạn muốn mua thì điện thoại số 0937929220 công ty Tuấn Tú.
To bạn soledadk12m: Sao bạn biết lại không khả thi? khi mang Remoter lên nhà trên thì thường nhà dưới không xem nữa mà. Việc điều khiển Setupbox thông qua mạng Lan mình không biết, nhờ các bác khác tư vấn xem có khả thi không?

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

To bạn soledadk12m: Sao bạn biết lại không khả thi? khi mang Remoter lên nhà trên thì thường nhà dưới không xem nữa mà. Việc điều khiển Setupbox thông qua mạng Lan mình không biết, nhờ các bác khác tư vấn xem có khả thi không?

Cách này dùng được mà, trên em cũng có vài nhà dùng theo cách này nhưng dùng bộ thu phát khác loại của bác :D

---------- Post added at 08:14:44 AM ---------- Previous post was at 08:13:51 AM ----------

mod ơi cho em hỏi!
Mong mod giúp đỡ em.

Câu của bác em chưa rõ cho lắm

Bên trên