Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Thao tran

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mấy post ở phía trước cũng có cho link rùi mừ
tại hiện tại em thấy có 2 loại link , bắt đầu bằng 239 ( VTC -DIGITV) và 232 ( MYTV ) . như kênh National Geographic Channel HD chẳng hạn . link 239.1.1.59:5500 xem một vài chương trình có phụ đề VIệt, còn 232.84.1.1:7980 lại không có phụ đề Việt .

minhhuub

Active Member

tại hiện tại em thấy có 2 loại link , bắt đầu bằng 239 ( VTC -DIGITV) và 232 ( MYTV ) . như kênh National Geographic Channel HD chẳng hạn . link 239.1.1.59:5500 xem một vài chương trình có phụ đề VIệt, còn 232.84.1.1:7980 lại không có phụ đề Việt .

2 thằng cung cấp khác nhau mà, MyTV kênh này phụ đề còn ít lắm

Thao tran

2 thằng cung cấp khác nhau mà, MyTV kênh này phụ đề còn ít lắm
kênh National Geographic Channel HD , hầu như thằng Mytv không có phụ đề . còn VTC -DIGITV thì có vài thời lượng chương trình có phụ đề ( hôm nay xem chương trình NAT WILD HD có phụ đề rồi mặc dù còn ít ) . National Geographic Channel SD thì cả 3 thằng VTC , DIGITV,MYTV đều không có phụ đề .em xem National Geographic Channel SD trên K+ , HTVC thì kênh này có phụ đề 90% thời lượng chương trình phát sóng . nên hơi thất vọng kênh này ( em thấy kênh này hay hơn disconver sd nhiều ) .

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Chỉ cho em cách cài modem phát.Em cắm cổng 4 mới xem đc

bạn vào moden và đưa các cổng của moden vào grop cùng với grop của cổng 4. Trong hình của mình thì cổng 4 lại là cổng intenet còn các cổng còn lại mình đưa vào để xem LamSonTV

tiendatvn

Member

bạn vào moden và đưa các cổng của moden vào grop cùng với grop của cổng 4. Trong hình của mình thì cổng 4 lại là cổng intenet còn các cổng còn lại mình đưa vào để xem LamSonTV

Bạn có thể dùng teamviewer chỉ giúp mình được ko.Modem mình là TP-Link 8840T

vhung1214

Member

kênh National Geographic Channel HD , hầu như thằng Mytv không có phụ đề . còn VTC -DIGITV thì có vài thời lượng chương trình có phụ đề ( hôm nay xem chương trình NAT WILD HD có phụ đề rồi mặc dù còn ít ) . National Geographic Channel SD thì cả 3 thằng VTC , DIGITV,MYTV đều không có phụ đề .em xem National Geographic Channel SD trên K+ , HTVC thì kênh này có phụ đề 90% thời lượng chương trình phát sóng . nên hơi thất vọng kênh này ( em thấy kênh này hay hơn disconver sd nhiều ) .

NGC SD của VCTV còn hầu như có phụ đề hết rồi ấy chứ.chỉ có 1 vài chương trình ko đáng kể là non-sub thôi.chắc khi nào MyTV cho public NGC SD trên hệ thống thì sẽ mua bản quyền bản NGC SD có phụ đề ^^

mà ko chỉ NAT GEO WILD có phụ đề thôi đâu. NAT GEO ADVENTURE HD cũng đã có phụ đề. tuy nhiên bản SD của kênh này và bản SD của Star World trên MyTV đều ko có phụ đề!

Thao tran

NGC SD của VCTV còn hầu như có phụ đề hết rồi ấy chứ.chỉ có 1 vài chương trình ko đáng kể là non-sub thôi.chắc khi nào MyTV cho public NGC SD trên hệ thống thì sẽ mua bản quyền bản NGC SD có phụ đề ^^

mà ko chỉ NAT GEO WILD có phụ đề thôi đâu. NAT GEO ADVENTURE HD cũng đã có phụ đề. tuy nhiên bản SD của kênh này và bản SD của Star World trên MyTV đều ko có phụ đề!
thì thằng VCTV anh em với K+ mà , chắc chung nguồn . còn Starworld HD trên Mytv thì có phụ đề 90% thời lượng rồi , SD thì em không có xem .

Mình ko thạo vấn đề này lắm, trên diễn đàn có nhiều cao thủ về vấn đề này. Bác HD TayNinh gì đó khá giỏi về vấn đề này bạn có thể hỏi bác ấy!

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mình ko thạo vấn đề này lắm, trên diễn đàn có nhiều cao thủ về vấn đề này. Bác HD TayNinh gì đó khá giỏi về vấn đề này bạn có thể hỏi bác ấy!

Hình như có ai vừa nhắc đến Lão Phu thì phải ;))

Nhắn vào Yahoo đi bác :D

dtsexpert

Active Member

Hình như có ai vừa nhắc đến Lão Phu thì phải ;))

Nhắn vào Yahoo đi bác :D

Nhà em xài fiber CTS VRG-21412-WF-G, KTV làm port 1/2 cho STB, 3/4 xài internet. Em vẫn chưa xài được VLC, bác giúp em được không ạ

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Nhà em xài fiber CTS VRG-21412-WF-G, KTV làm port 1/2 cho STB, 3/4 xài internet. Em vẫn chưa xài được VLC, bác giúp em được không ạ

Lấy cái port 1 hoặc 2 cắm vào PC là xem ngay ấy mà :D

Chất lượng mấy HD của MyTV có tốt không các bác, có phải sẽ dùng cable HDMI để nối set-top-box với TV không

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Lấy cái port 1 hoặc 2 cắm vào PC là xem ngay ấy mà :D

em cắm pc vô port 2 rồi, không xài internet được, cũng không coi mytv qua vlc đuơc :(
tối pác rãnh teamviewer cho em 1 chút nha
pac cho em xin yahoo account

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

em cắm pc vô port 2 rồi, không xài internet được, cũng không coi mytv qua vlc đuơc :(
tối pác rãnh teamviewer cho em 1 chút nha
pac cho em xin yahoo account

Bây giờ bác cho em xem sơ sơ tí về cái PC của bác :D

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ối bác ơi!Sao em bật trên PC xem các kênh HD.Cái set-top-box nó các kênh HD giật tung chưởng

Băng thông cho cáp đồng thường thì không thể chạy 2 HD cùng lúc đâu, 1 HD với 1 SD còn có khi bị giật nữa là huống chi

Bên trên