Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

THCN

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bác add hết logo các kênh địa phương được không bác :D Trong này em thấy thiếu nhiều kênh địa phương quá :D

Mình ở Cà Mau, MyTV Cà Mau chỉ cung cấp bấy nhiêu kênh địa phương thôi nên mấy kênh khác mình không biết, bạn cho mình cái list mình sẽ update thêm logo các kênh còn thiếu!

mak1993

Mới làm xong cái danh sách MyTV, 1 cái ghi bằng chữ, 1 cái bằng logo luôn! Cái làm bằng logo có chỉnh sửa màu cho logo đậm hơn để khi in ra trắng đen dễ nhìn!

Link:
Danh sach MyTV.xls
Danh sach MyTV logo2.xls
File excel anh em down về in cho dễ!

cho mình dc hỏi tí,bác làm cái bảng kênh này đang ở khu vực nào vây?

phongthan2083

sao mytivi khong mua kenh K+ HD nhi

NHVL

sao mytivi khong mua kenh K+ HD nhi

Hỏi lại : sao K+ không bán K+HD nhỉ ;))

Mình ở Cà Mau, MyTV Cà Mau chỉ cung cấp bấy nhiêu kênh địa phương thôi nên mấy kênh khác mình không biết, bạn cho mình cái list mình sẽ update thêm logo các kênh còn thiếu!

Bác cần list xem trên PC à

zero4803

Member

mình vừa đọc qua manual stb hd của mytv,không thấy chỗ nào ghi xuất ra audio DTS hay DD 5.1 gì cả.Chỉ có mỗi Video: Resolution: 720 × 576/PAL, 720 × 480/NTSC, 1280 × 720 /720p, 1920 × 1080/1080i, 1920 × 1080 /1080p. Đang định sắm dàn avr với loa 5.1 mà thế này thì nản quá các bác ợ :((

mình vừa đọc qua manual stb hd của mytv,không thấy chỗ nào ghi xuất ra audio DTS hay DD 5.1 gì cả.Chỉ có mỗi Video: Resolution: 720 × 576/PAL, 720 × 480/NTSC, 1280 × 720 /720p, 1920 × 1080/1080i, 1920 × 1080 /1080p. Đang định sắm dàn avr với loa 5.1 mà thế này thì nản quá các bác ợ :((

tv thì ít có kênh 5.1 bác tải phim ở ngoài về xem thì có 5.1 :-bd

hoatienii

Member

các bác cho hỏi mua thêm 1 stb SD về xem trên mytv HD có cần cài đặt gì ko vậy. Hay chỉ nhập user pass trên stb thôi.

MytvHN

Well-Known Member

các bác cho hỏi mua thêm 1 stb SD về xem trên mytv HD có cần cài đặt gì ko vậy. Hay chỉ nhập user pass trên stb thôi.

bác phải khai báo với coi dc,và cái STB SD đó vẫn mất phí thuê bao BT

minhhuub

Active Member

Mua thêm thì phải đăng ký với giao dịch. Vì mỗi account chỉ đc gán duy nhất cho 1 STB :D

Sáng nay đọc báo Thanh Niên, thấy nói MyTv đang đàm phán với K+ để mua 3 kênh K+ phát Ngoại hạng Anh. Vậy nếu MyTV có gói K+ thì chúng ta có thể coi miễn phí trên VLC giống như đang coi VTVCab hiện nay ko ta? Nếu vẫn coi được thì tốt quá !!! 

dtsexpert

Active Member

Sáng nay đọc báo Thanh Niên, thấy nói MyTv đang đàm phán với K+ để mua 3 kênh K+ phát Ngoại hạng Anh. Vậy nếu MyTV có gói K+ thì chúng ta có thể coi miễn phí trên VLC giống như đang coi VTVCab hiện nay ko ta? Nếu vẫn coi được thì tốt quá !!! 

Theo em là không rồi, VTVCab thì 30ng/tháng thôi, Mytv nó còn thả gà, chứ 3 kênh kia trên 100ng/tháng, chắc nó khóa đó bác :) (trừ khi Mytv giàu quá chơi chiêu thả gà, câu KH mới về kiểu như "chỉ cần có dv Mytv, là có thể coi 3 kênh K+ miễn phí trên VLC" :)
Nó thả gà gói VTVCab cho anh em mình coi là ok quá rồi, xui xui nó khóa lại là toi :)

dhpaul

Well-Known Member

Lại giống như FPT hoặc Vịt tèo, khóa DRM vào thôi bác ơi.

Sáng nay đọc báo Thanh Niên, thấy nói MyTv đang đàm phán với K+ để mua 3 kênh K+ phát Ngoại hạng Anh. Vậy nếu MyTV có gói K+ thì chúng ta có thể coi miễn phí trên VLC giống như đang coi VTVCab hiện nay ko ta? Nếu vẫn coi được thì tốt quá !!!

mình cũng nghĩ là ko nếu VTVCab mà chiếu EPL thì cần gì 3 kênh K+, làm cho giá thuê bao tăng lên. Nhiều người dùng thì ko sao chứ vài người dùng thà ko có còn hơn. thay đổi chất lượng các kênh HD là e mừng lắm rồi ;))

mình cũng nghĩ là ko nếu VTVCab mà chiếu EPL thì cần gì 3 kênh K+, làm cho giá thuê bao tăng lên. Nhiều người dùng thì ko sao chứ vài người dùng thà ko có còn hơn. thay đổi chất lượng các kênh HD là e mừng lắm rồi ;))

sao không cần bác.vtvcab chỉ mua gói 3 toàn trận ko hay trong khi k+ thì đầy đủ các trận. mà mytv chia gói riêng thì ai đóng 150000đ 1 tháng thì xem thôi, ai ko đóng thì ko xem được, có gì đâu mà lăn tăn.

sao không cần bác.vtvcab chỉ mua gói 3 toàn trận ko hay trong khi k+ thì đầy đủ các trận. mà mytv chia gói riêng thì ai đóng 150000đ 1 tháng thì xem thôi, ai ko đóng thì ko xem được, có gì đâu mà lăn tăn.

buồn là cứ quảng cáo rồi người lớn trong nhà lại hỏi : "tao thấy nó quảng cáo sao mình ko đăng ký" :-j

Đã có tin VTVCab chính thức mua gói 3. Nên mùa bóng sau có thể xem 280 trận đấu còn lại, trừ gói 1 và gói 2 độc quyền 100 trận đấu ngày Chủ Nhật và trận đấu sớm ngày thứ Bảy đã được K+ mua độc quyền.Như vậy cũng là quá tốt so với số tiền 55000 bỏ ra cho MyTv :) (mình xem VTVCab trên VLC thôi )

Bên trên