Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

MyTV đâu chỉ có thể thao? Những năm qua đâu nhất thiết phải có EPL mà 800.000 người dùng vẫn hài lòng trả tiền hàng tháng?

MyTV đâu chỉ có thể thao? Những năm qua đâu nhất thiết phải có EPL mà 800.000 người dùng vẫn hài lòng trả tiền hàng tháng?

tùy người bạn ơi. mình ko hiểu sao MyTV Nhóm kênh HTV, VTVCab và VTC lại thiếu 1 số kênh trong khi các kênh đó đài khác lại có. VD: HTV: FBNC,HTVC+ ; VTVCab: VTVCab 9,11,14,15 ; VTC: VTC 4,5, VTCHD 1,2,3 và VTC3HD. trong khi FPT họ có tất cả các kênh đó mà cáp quang mới dùng dc cáp đồng thì ko có.

minhhuub

Active Member

tùy người bạn ơi. mình ko hiểu sao MyTV Nhóm kênh HTV, VTVCab và VTC lại thiếu 1 số kênh trong khi các kênh đó đài khác lại có. VD: HTV: FBNC,HTVC+ ; VTVCab: VTVCab 9,11,14,15 ; VTC: VTC 4,5, VTCHD 1,2,3 và VTC3HD. trong khi FPT họ có tất cả các kênh đó mà cáp quang mới dùng dc cáp đồng thì ko có.

Cái này là do hợp đồng thỏa thuận chứ có phải là thằng kia nó có thì mình cũng phải có đâu :D

dtsexpert

Active Member

nhu cầu mỗi người mỗi khác, riêng ý kiên em cảm nhận là rất ngán nguyên 1 đống 100 kênh Mytv :), em chắc coi tầm 10 kênh đổ lại, chút tin tức từ VTV/HTV, thể thao VCTV, vài kênh nước ngoài là xong xui :)
Riêng em thì mong tăng thêm chất lượng như cải thiện đống HD upscale...còn hơn là thêm kênh mới mà chất lượng xấu :)
Nhớ hồi em còn nhỏ thập niên 80 thế kỷ trước, TPHCM chỉ có 2 kênh 7 & 9, trắng đen ngày phát 5-6 tiếng :), vẫn thích

Cái này là do hợp đồng thỏa thuận chứ có phải là thằng kia nó có thì mình cũng phải có đâu :D

giá mua gói như nhau đó anh. ngoại trừ gói VTC. nói đâu xa HTV3 trên các mạng khác phát lâu rồi đầu thu của tàu cũng xem dc còn MyTV từ lúc em mắc cách đây 2 năm mà giờ mới có tương lai sẽ là VTV3 HD. mà thằng kia giờ đang quảng cáo kinh khủng.haizzzzzz

manh_hhbg

chả cần thêm kênh .chỉ cần phát đúng mấy kênh HD như các dịch vụ khác thôi là sung sướng lắm rồi

minhhuub

Active Member

chả cần thêm kênh .chỉ cần phát đúng mấy kênh HD như các dịch vụ khác thôi là sung sướng lắm rồi

Dạo này VNPT đang tái cơ cấu nên hơi khó đấy ;)) VASC dự sẽ sáp nhập vào VDC. Khi đó mới tính tiếp

THCN

Member

nếu có thi cũng SD, tính ra không kinh tế lắm, 150k + Mytv nhiêu khi con mắc hơn gói K+ premium. Nếu bác máu K+ quá thi gắn luôn K+ :)

Đang xài K+ SD đây, thuê bao 2tr2/năm nhưng chủ yếu phát bóng đá thôi chứ cũng chẳng xem gì khác, lại lằng nhằng 2 3 thứ, chi bằng gom lại 1 thứ cho gọn, MyTV mua gói K+ là mình cắt chảo K+ luôn.

Đang xài K+ SD đây, thuê bao 2tr2/năm nhưng chủ yếu phát bóng đá thôi chứ cũng chẳng xem gì khác, lại lằng nhằng 2 3 thứ, chi bằng gom lại 1 thứ cho gọn, MyTV mua gói K+ là mình cắt chảo K+ luôn.

Dùng hết năm đi bác. Gói pre với internet xem ra kinh tế hơn. Chứ MyTV làm gói riêng ko dùng nữa rồi hủy như VTVCab thì mấy tháng bóng đá cũng như gần đóng 1 năm gói pre. Như bác gì nói cải thiện kênh HD là tốt nhất. Mà hình MyTV có đàm phán mua gói k+ nhưng hình như ko quan tâm lắm kết quả dc hay không khi đã có các kênh khác chiếu 285 trận đấu ở EPL

Chỉnh sửa lần cuối:

Mgz

em chung cư cao cấp Saigon Pearl 1 căn 6-8 tỷ nên chả có lựa chọn gì , cáp quang không có chỉ có cáp đồng nên chỉ xài HTVC, MyTV và AVG thui, đang tính lắp MyTV nhưng nghe vụ 1 TV 1 STB thấy nản quá

ở chuồng cu cao cấp cũng khổ, nó cho gì xài nấy thôi chứ nghe các bác thích cáp quang thì múc, thích chảo thì em xin mời, thích gì có nấy, đứa nào léng phéng dọa cắt là nó sợ, còn ở chuồng cu thì.. dọa cắt nó còn cười cho.

dtsexpert

Active Member

em chung cư cao cấp Saigon Pearl 1 căn 6-8 tỷ nên chả có lựa chọn gì , cáp quang không có chỉ có cáp đồng nên chỉ xài HTVC, MyTV và AVG thui, đang tính lắp MyTV nhưng nghe vụ 1 TV 1 STB thấy nản quá

ở chuồng cu cao cấp cũng khổ, nó cho gì xài nấy thôi chứ nghe các bác thích cáp quang thì múc, thích chảo thì em xin mời, thích gì có nấy, đứa nào léng phéng dọa cắt là nó sợ, còn ở chuồng cu thì.. dọa cắt nó còn cười cho.
bác có quyền bỏ cao cấp xuống trung hay hạ cấp mà có cáp quang & TV đủ loại mà xài :)
Em khi nào khá kiếm nhà kiếm cửa, cái đầu tiên là khu vực cáp quang phải ngon lành, nhịn đói ok, nhưng nét niếc mà chậm chạp thì chán lắm :)

NHVL

Có xem hết đâu mà thêm này thêm nọ chi cho phí vậy bác :D

sonzin

Nhà em có set top box lắp từ năm ngoái rồi lại cắt, giờ ko biết đăng ký rồi lắp lại có được ko nhở các bác

THCN

Member

Nhà em có set top box lắp từ năm ngoái rồi lại cắt, giờ ko biết đăng ký rồi lắp lại có được ko nhở các bác

Nếu đường dây vẫn còn nguyên thì kêu tụi VNPT mở lại thôi, không cần đăng ký lại hay lắp lại, nếu không còn dây thì kéo lại dây khác thôi!

NHVL

Nếu đường dây vẫn còn nguyên thì kêu tụi VNPT mở lại thôi, không cần đăng ký lại hay lắp lại, nếu không còn dây thì kéo lại dây khác thôi!

Nếu xóa Acc thì sao mở bác :))

sonzin

Nếu xóa Acc thì sao mở bác :))

ĐÚng rồi, em nghĩ chắc kiểu gì cũng phải lên đăng ký lại với VNPT để họ tạo account và lên setup lại setup box cho mình chứ. Nhà em thì vẫn còn đường truyền VNPT mà, đợt trước chỉ cắt mytv thôi

NHVL

ĐÚng rồi, em nghĩ chắc kiểu gì cũng phải lên đăng ký lại với VNPT để họ tạo account và lên setup lại setup box cho mình chứ. Nhà em thì vẫn còn đường truyền VNPT mà, đợt trước chỉ cắt mytv thôi

Đăng ký lại mà không mua STB cũng chả tốn phí gì cả :D

oài, có điều kiện như bác em mua luôn 1 phòng của VNPT hay FPT ở cho mạng nó "khỏe", 6-8 tỷ cơ mà xoắn gì =))

Bên trên