Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

NHVL

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đã có tin VTVCab chính thức mua gói 3. Nên mùa bóng sau có thể xem 280 trận đấu còn lại, trừ gói 1 và gói 2 độc quyền 100 trận đấu ngày Chủ Nhật và trận đấu sớm ngày thứ Bảy đã được K+ mua độc quyền.Như vậy cũng là quá tốt so với số tiền 55000 bỏ ra cho MyTv :) (mình xem VTVCab trên VLC thôi )

Biết đâu họ khóa DRM các kênh này sao nhỉ nhằm chống tràn sóng =))

Biết đâu họ khóa DRM các kênh này sao nhỉ nhằm chống tràn sóng =))

Vậy thì xui thôi !! hihih .Nhưng không sao. Cũng đã có tin chính thức là HTV Hà Nội, HTV TPHCM cũng đã có bản quyền gói 3. Ko lo !! heheeh

dtsexpert

Active Member

Vậy thì xui thôi !! hihih .Nhưng không sao. Cũng đã có tin chính thức là HTV Hà Nội, HTV TPHCM cũng đã có bản quyền gói 3. Ko lo !! heheeh

chúc mừng bác, 55ng/1 tháng mà chém được gần hết EPL thứ 7 chỉ sót trận đấu sớm thì quá OK rồi :)
Em hóng thằng HTV TPHMC nha, kênh 7/9 hy vọng có HD

chúc mừng bác, 55ng/1 tháng mà chém được gần hết EPL thứ 7 chỉ sót trận đấu sớm thì quá OK rồi :)

EPL chủ yếu trên HTV TT, nhưng biết đâu năm nay lại chiếu trên HTV7HD HTV9HD !! :)

NHVL

Nếu 2 kênh này chiếu, lỡ trùng vào giờ phim việt thì sao đây trời :(

Sáng nay Đài Hà Nội đưa tin : " Mặc dù trước những khó khăn chung về về kinh tế, song bằng nỗ lực Đài PT-TH Hà Nội đã có được bản quyền của 3 mùa giải tiếp theo của Premier League. Các trận đấu được phát sóng trực tiếp vào tối thứ 7 hằng tuần thông qua 2 kênh quảng bá H1 và H2 và các kênh truyền hình Cáp Hà Nội HcaTV.

Ông Ngô Thanh - Trưởng Ban biên tập TT-GT Đài PT-TH Hà Nội cho biết: Gói bản quyền của Truyền hình Hà Nội mua được có tổng số 282 trận, chiếm khoảng 80% số trận đấu của Premier League mùa giải 2013/14. Đài sẽ cố gắng tường thuật hết các trận đấu trong ngày thứ Bẩy trên các kênh của Đài"

các kênh truyền hình Cáp Hà Nội HcaTV - có phải là các kênh HiTV, HcaTV, HcaTv2 (TVM) trên hệ thống MyTv không nhỉ. Nếu đúng vậy thì tuyệt quả, khỏi lo sót trận nào thứ 7. Ngoài 3 kênh đó, có kênh nào của truyền hình cáp HN mà MyTV chưa có ko ta?

NHVL

Sáng nay Đài Hà Nội đưa tin : " Mặc dù trước những khó khăn chung về về kinh tế, song bằng nỗ lực Đài PT-TH Hà Nội đã có được bản quyền của 3 mùa giải tiếp theo của Premier League. Các trận đấu được phát sóng trực tiếp vào tối thứ 7 hằng tuần thông qua 2 kênh quảng bá H1 và H2 và các kênh truyền hình Cáp Hà Nội HcaTV.

Ông Ngô Thanh - Trưởng Ban biên tập TT-GT Đài PT-TH Hà Nội cho biết: Gói bản quyền của Truyền hình Hà Nội mua được có tổng số 282 trận, chiếm khoảng 80% số trận đấu của Premier League mùa giải 2013/14. Đài sẽ cố gắng tường thuật hết các trận đấu trong ngày thứ Bẩy trên các kênh của Đài"

các kênh truyền hình Cáp Hà Nội HcaTV - có phải là các kênh HiTV, HcaTV, HcaTv2 (TVM) trên hệ thống MyTv không nhỉ. Nếu đúng vậy thì tuyệt quả, khỏi lo sót trận nào thứ 7. Ngoài 3 kênh đó, có kênh nào của truyền hình cáp HN mà MyTV chưa có ko ta?

Hình như có HN1, HN2, HN3 (HiTV), HCaTV và HCaTV2 (TVM) thui thì phải :-?

Hình như có HN1, HN2, HN3 (HiTV), HCaTV và HCaTV2 (TVM) thui thì phải :-?

Theo tìm hiểu của mình thì thiếu còn các kênh : MOV , STTV, Homeshopping !! :) Hi vọng Đài ko chiếu bóng đá trên 3 kênh MyTV chưa có :)

Theo tìm hiểu của mình thì thiếu còn các kênh : MOV , STTV, Homeshopping !! :) Hi vọng Đài ko chiếu bóng đá trên 3 kênh MyTV chưa có :)

trường hợp xấu nhất là như thế cứ như mùa vừa rồi VTVCab phát vài trận trên VTVCab15 =)) =)) =))

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vậy em có cái STB thứ 2, bác bỏ vô account em con free đê....:), coi VLC thì ngon rou, nhưng vẫn thích tính năng TVOD của Mytv :)

1 account chỉ bỏ đc 1 STB và ngược lại :D, mà đã là VOD và các dịch vụ khác thì nó phải thông qua 1 quá trình xác thực tài khoản chứ ko như Live TV ko cần xác thực

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

1 account chỉ bỏ đc 1 STB và ngược lại :D, mà đã là VOD và các dịch vụ khác thì nó phải thông qua 1 quá trình xác thực tài khoản chứ ko như Live TV ko cần xác thực

vậy thì tiếp tục VLC mà chiến :), em xài Mytv chủ yếu là vì coi lại được ct TV TVOD, chưa bao giờ xài dv VOD vì không có nhiều thoi gian coi TV :)
thỉnh thoảng cũng mò lên VLC vô coi vài đài bị Live TV không có trên STB :)

THCN

Member

Liệu MyTV có cung cấp gói K+ 150k/tháng không anh em? Nếu có mình sẳn sàng sử dụng đỡ phải lắp thêm K+ chỉ để xem bóng đá

dtsexpert

Active Member

Liệu MyTV có cung cấp gói K+ 150k/tháng không anh em? Nếu có mình sẳn sàng sử dụng đỡ phải lắp thêm K+ chỉ để xem bóng đá

nếu có thi cũng SD, tính ra không kinh tế lắm, 150k + Mytv nhiêu khi con mắc hơn gói K+ premium. Nếu bác máu K+ quá thi gắn luôn K+ :)

MyTV đâu chỉ có thể thao? Những năm qua đâu nhất thiết phải có EPL mà 800.000 người dùng vẫn hài lòng trả tiền hàng tháng?

MyTV đâu chỉ có thể thao? Những năm qua đâu nhất thiết phải có EPL mà 800.000 người dùng vẫn hài lòng trả tiền hàng tháng?

tùy người bạn ơi. mình ko hiểu sao MyTV Nhóm kênh HTV, VTVCab và VTC lại thiếu 1 số kênh trong khi các kênh đó đài khác lại có. VD: HTV: FBNC,HTVC+ ; VTVCab: VTVCab 9,11,14,15 ; VTC: VTC 4,5, VTCHD 1,2,3 và VTC3HD. trong khi FPT họ có tất cả các kênh đó mà cáp quang mới dùng dc cáp đồng thì ko có.

minhhuub

Active Member

tùy người bạn ơi. mình ko hiểu sao MyTV Nhóm kênh HTV, VTVCab và VTC lại thiếu 1 số kênh trong khi các kênh đó đài khác lại có. VD: HTV: FBNC,HTVC+ ; VTVCab: VTVCab 9,11,14,15 ; VTC: VTC 4,5, VTCHD 1,2,3 và VTC3HD. trong khi FPT họ có tất cả các kênh đó mà cáp quang mới dùng dc cáp đồng thì ko có.

Cái này là do hợp đồng thỏa thuận chứ có phải là thằng kia nó có thì mình cũng phải có đâu :D

Bên trên