[Giải đáp - Thảo luận - Chia sẻ] Thủ thuật "Download" (IDM & Torrent)

vietdung_790

Active Member
Ðề: [Giải đáp - Thảo luận - Chia sẻ] Thủ thuật "Download" (IDM & Torrent)

Mình dow phim ở tenlua.vn cứ bị lỗi này, ai giống mình không???

Mình dow phim ở tenlua.vn cứ bị lỗi này, ai giống mình không???

đã giải đáp trong topic này rồi chịu khó tìm lại nhé.
cứ post lên mà k thấy tự tìm gì cả, có rất nhiều trường hợp bị như bạn.

cái đó thì mình biết, nhưng hiện tại mình chỉ muốn giữ seed để lên ratio, vì chưa có nhu cầu down món gì cả.
mình tìm mãi mà k thấy cái link nào x2 cả. để lượng upload lớn 1 tí sau này down 1 lúc luôn mà k sợ ratio sụt giảm.

Mình nghĩ torrent là chia sẻ ngang hàng. Với mình thì free hay 2x không quan tâm, chỉ tải những cái mình cần. Việc tìm những tor (khuyến mãi) chỉ là cách đi đường vòng. Cái chính là đáp ứng tối thiểu 1 trong 2 điều kiện, upload hoặc duy trì seed để đổi điểm. Với viettorrent luật khá lỏng, vẫn có thể lách luật tải thoải mái với mạng upload cùi nhất, không phải lo gì đến radio. Tôn trọng Viettorrent mình không pot cách làm ở đây.
Mong bạn nâng cấp mạng internet nếu có điều kiện hoặc duy trì seed liên tục vẫn cho phép bạn down đến 300G mỗi tháng mà.

Mình nghĩ torrent là chia sẻ ngang hàng. Với mình thì free hay 2x không quan tâm, chỉ tải những cái mình cần. Việc tìm những tor (khuyến mãi) chỉ là cách đi đường vòng. Cái chính là đáp ứng tối thiểu 1 trong 2 điều kiện, upload hoặc duy trì seed để đổi điểm. Với viettorrent luật khá lỏng, vẫn có thể lách luật tải thoải mái với mạng upload cùi nhất, không phải lo gì đến radio. Tôn trọng Viettorrent mình không pot cách làm ở đây.
Mong bạn nâng cấp mạng internet nếu có điều kiện hoặc duy trì seed liên tục vẫn cho phép bạn down đến 300G mỗi tháng mà.

mình hỏi chỉ để hiểu rõ, chứ thực ra viettorrent nó cũng thu phí chứ k phải k????
với mình đã chơi là phải tuân thủ luật chơi.
những cách thức đi vòng hay đi thẳng cũng từ luật chơi mà ra, ban quản trị đã tính sẵn như thế rồi chứ k phải người chơi tự nghĩ ra. tất cả đều dựa trên quy tắc chung của viettorrent.
nhiều khi mình tham gia chỉ mang tính chất vì cộng đồng, muốn chia sẻ cho cộng dồng nhiều hơn những gì mình lấy về.
chứ thực ra 1 tháng mình cũng chỉ xem 4 5 tập phim HOT trên mạng.... nên 300gb là quá thừa thãi.
thức ra hdvnbits với viettorren sinh ra k phải bắt người chơi phải ratio thế này thế khác, mà chỉ để mình có trách nhiệm hơn với cái mình tải về.
theo mình là như vậy.

vietdungnb

Well-Known Member

mình đăng ký bên viettorrent rồi, vào tìm từng trang link thì k thấy ghi là 30% 50% 2x gì cả, có 1 số link ghi là free với HOT nhưng k hiểu lắm.
tìm bằng công cụ để tìm những link 2x upload 2x free gì đó thì k thấy,....
có cách nào xác định link đó thuôc loại nào k????
có cách nào chỉnh cho utorrent nó chỉ upload mà k download k????
vì mạng nhà mình hơi yếu nếu download thì k dùng dc gì.....
mà sao bên viettorrent người ta seeder và leeder ít nhỉ chỉ tầm 20..30 người có link chỉ 4 5 người.

Viettorrent đông lắm đó. Những file lâu rồi mà còn 20-30 người là đông rồi bạn. 2x hay ko là do nó quy định như thế thì luật bên diễn đàn này nó thế, mỗi torrent đc set khác nhau mà. Chỉnh upload mà ko download ? haha, bạn ko down đc thì lấy gì up cho người khác ??? bạn phải down đc thì cái phần đã down đó mới có giá trị up chớ, nhưng cũng chỉnh đc: Nhấn chuột phải vào torrent đó chọn "Phân bổ băng thông" -> Điều chỉnh tốc độ tải về tối đa -> 25kb/s, làm thêm 1 lần nữa sẽ có giá trị nhỏ hơn và cứ thế hoặc nhấn chuột phải chọn "Đặc điểm" sẽ có cái bảng hiện ra. Bạn chỉnh dòng tốc độ tải về tối đa thành số 1 nhé vì số 0 là ko giới hạn chứ ko phải là ko tải. Nhưng mà ko tải thì lấy gì up nhỉ ??? Hehe #-o#-o

ttlinhha

Well-Known Member

Cá nhân tôi thấy nếu ai có cáp quang và máy mạnh ( cpu i5 trở lên) mà down IDM ko chia file ra down thì quá phí.

Thế là sao bác nói cụ thể hơn đc ko ah? Em có cáp quang 12Mb và chíp i5 3330 ivy đây. Tiện thế các bác cho em hỏi làm thế nào để mình thêm đuôi để IDM tự bắt link đc ko ah? e thấy đuôi m2ts nó ko tự động bắt link đc mà em thêm tay trong phần "các loại tệp" thì ko đc

laptrinhtinhyeu305

Well-Known Member

Cá nhân tôi thấy nếu ai có cáp quang và máy mạnh ( cpu i5 trở lên) mà down IDM ko chia file ra down thì quá phí.

máy mình cũng i5, mạng cáp quang đây , mình download ko bao giờ chia file ra cả, tốc độ vẫn max đấy thôi , lại ko phải tốn thời gian rebuil dù chỉ là 1s , nhất là khi download BD nhạc/phim nguyên gốc cậu cứ thử chia ra xem, rồi nếu chúng rebuil (100% cùng lúc) cùng lúc sẽ thấy hậu quả. cho dù là i7 nó cũng điên chứ đừng nói là i5.

vietdungnb

Well-Known Member

máy mình cũng i5, mạng cáp quang đây , mình download ko bao giờ chia file ra cả, tốc độ vẫn max đấy thôi , lại ko phải tốn thời gian rebuil dù chỉ là 1s , nhất là khi download BD nhạc/phim nguyên gốc cậu cứ thử chia ra xem, rồi nếu chúng rebuil (100% cùng lúc) cùng lúc sẽ thấy hậu quả. cho dù là i7 nó cũng điên chứ đừng nói là i5.

Chính xác đó bạn. chia ra và để số 1 thì tốc độ chẳng khác nhau là mấy (Cơ bản thì chắc phải nhanh hơn thôi nhưng chẳng đáng bao nhiêu)

ttlinhha

Well-Known Member

Thế là sao bác nói cụ thể hơn đc ko ah? Em có cáp quang 12Mb và chíp i5 3330 ivy đây. Tiện thế các bác cho em hỏi làm thế nào để mình thêm đuôi để IDM tự bắt link đc ko ah? e thấy đuôi m2ts nó ko tự động bắt link đc mà em thêm tay trong phần "các loại tệp" thì ko đc

Có bác nào biết vụ này ko mách em với

chơi torrent ai cũng bảo phải mở port modem.
MÌnh có tìm đọc qua các bài trong nhiều diễn đàn đặc biệt là viettorrent và hdvnbits thì có phần mềm simple Port fowarding
làm theo hướng dẫn thì mở dc port modem, nhưng khi tắt phần mềm đi thì port đó lại đóng (qua kiểm tra bằng website check port).
rồi làm đi làm lại 1 hồi thì giờ nó thông báo lỗi và k mở được port nữa.
Vậy xin hỏi có cần thiết phải mở port k?????
nếu mở thì tốc độ torrent có nhanh hơn k??? vì theo mình nghĩ tốc độ nhanh chậm tùy thuộc vào đường truyền chứ chắc là k vì cái mở port mà nhanh lên được.

nhà mình đang sử dụng
1 modem wifi Netis DL 4304
1 router wifi tp link WR 940N

khi mở port thì modem Netis vẫn hoạt động và phát wifi bình thường, nhưng router thì lại k nhận tín hiệu mạng và k phát wifi nữa.
vậy làm cách nào để mở port mà 2 thiết bị trên đều hoạt động bình thường.
Và cách đóng port như thế nào nhé.?? vì k thấy ai nói cách đóng mà chỉ nói cách mở.

TIMMY

Các bác làm ơn hướng dẫn chi tiết hơn về điều này, tớ cũng hay bị tình trạng đang download nữa chừng thì bị ngừng lại không download được nữa, cám ơn các bác nhiều lắm.

Lights & Motion

Active Member

Có bác nào biết vụ này ko mách em với

thì có mỗi cách thêm ext. M2TS vào phần File Types thôi .

Còn nếu sau đó , IDM cũng ko tự động bắt link , thì thử kiểm tra Addon IDM ở Browser xem đã mới nhất chưa ? Có thể xóa đi và cài mới lại Addon IDM để thử !

TIMMY

Các bác làm ơn hướng dẫn chi tiết hơn về điều này, tớ cũng hay bị tình trạng đang download nữa chừng thì bị ngừng lại không download được nữa, cám ơn các bác nhiều lắm.

vietdungnb

Well-Known Member

chơi torrent ai cũng bảo phải mở port modem.
MÌnh có tìm đọc qua các bài trong nhiều diễn đàn đặc biệt là viettorrent và hdvnbits thì có phần mềm simple Port fowarding
làm theo hướng dẫn thì mở dc port modem, nhưng khi tắt phần mềm đi thì port đó lại đóng (qua kiểm tra bằng website check port).
rồi làm đi làm lại 1 hồi thì giờ nó thông báo lỗi và k mở được port nữa.
Vậy xin hỏi có cần thiết phải mở port k?????
nếu mở thì tốc độ torrent có nhanh hơn k??? vì theo mình nghĩ tốc độ nhanh chậm tùy thuộc vào đường truyền chứ chắc là k vì cái mở port mà nhanh lên được.

nhà mình đang sử dụng
1 modem wifi Netis DL 4304
1 router wifi tp link WR 940N

khi mở port thì modem Netis vẫn hoạt động và phát wifi bình thường, nhưng router thì lại k nhận tín hiệu mạng và k phát wifi nữa.
vậy làm cách nào để mở port mà 2 thiết bị trên đều hoạt động bình thường.
Và cách đóng port như thế nào nhé.?? vì k thấy ai nói cách đóng mà chỉ nói cách mở.

Mở Port thì tăng tốc độ upload.

vietdungnb

Well-Known Member

khắc phục lỗi Resume nè:

Nếu đc thì nó sẽ chạy tiếp còn không đc thì làm như sau.
- Bước 1: Bạn không xóa cái dòng down dở đó đi và kiếm lại link đó (nên đánh dấu trang cho khỏi phải kiếm) down lại và cho IDM bắt link như hình. Coppy cái dòng trong khung đỏ rồi nhấn cancel.

- Bước 2:

- Bước 3: dán link mới và OK.

- Bước 4: tải tiếp thôi.

noelhao

Active Member

Nên chọn số connec là 1 vì chia nhỏ ra không tăng tốc độ download bao nhiêu mà bị mất thời gian rebui... Khi đang down bị lỗi ( rớt mạng, cúp điện, host sever bị lỗi ...) số connec là 1 sẽ dễ dàng resume, còn chia nhỏ hay bị báo lỗi cannot resume dù bạn đang dùng acc vip của host đang down.

culacvang

Well-Known Member
giả dụ mình đang down dở 1 file thì nó dừng lại...lúc mình resume download thì file đấy nó biến thành logout.php
trong trường hợp mình ko nhớ trang fshare của file đấy,vậy phải làm như nào để có thể down tiếp
mình đã ấn vào properties nhưng nó ko hiện tên web fshare của file đấy, nó chỉ hiện fshare.vn/logout.php

vietdungnb

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giải đáp - Thảo luận - Chia sẻ] Thủ thuật "Download" (IDM & Torrent)

giả dụ mình đang down dở 1 file thì nó dừng lại...lúc mình resume download thì file đấy nó biến thành logout.php
trong trường hợp mình ko nhớ trang fshare của file đấy,vậy phải làm như nào để có thể down tiếp
mình đã ấn vào properties nhưng nó ko hiện tên web fshare của file đấy, nó chỉ hiện fshare.vn/logout.php

bạn nên bookmark link fshare đó hoặc coppy link fshare đó vào chỗ Referer thì sẽ nhớ link thôi.

Lights & Motion

Active Member
Ðề: Re: [Giải đáp - Thảo luận - Chia sẻ] Thủ thuật "Download" (IDM & Torrent)

Làm sao để tắt cái thông báo này trên WinXP vậy bác?

đã bị IDM phát hiện bản quyền, tìm phần mềm để "crack" ( trong Box phần mềm này cũng có mấy cái đấy ) hoặc xóa đi tìm và cài bản Silent

Bên trên