Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

Ðề: Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

hiện mình ko có hdd box. bạn nào có cắm thử vô cổng usb con 904 này thử xem nó chạy tốt ko? mình thấy nó ghi trong tài liệu là chỉ dùng được USB flash driver, not hdd ext, <1000 file...
bạn nào thử giúp mình với. nếu được chắc phải săm 1 cái thôi.

Nghe MP3 hay xem phim Xvid & Dvix vô tư bạn ah, xem ảnh nữa vv.... Nói chung là con này ngon trong tầm tiền rồi. Nếu bác chuyên để xem phim thì chuyển qua Z5500 hay hơn

doantukts

Hôm nay mình có ghé xem bộ này HT904TA tại Điện máy Phan Khang - SG, giá 5.590.000đ, có cổng HDMI và kèm theo dây HDMI free. Nghe thử thì tiếng có vẻ hay, bass chắc hơn HT964TA.
Các bác cho hỏi sử dụng HDD for laptop cắm dây qua cổng USB thì có xem phim có đẹp và mượt không? Nghe nhạc MP3 qua cổng USB có hay không?
Nếu có cổng HDMI thì hy vọng hình ảnh sẽ tốt hơn.

cổng USB của nó chỉ dùng được cho USB thôi và < 1000 file , không nhận ổ cứng và các TB có cáp nối vào cổng USB đó .

nguyenvuphong

Em hôm qua mới ra PICO HBT kéo một em LG HT904TA về. Sau 1 ngày nghe thử em có thấy tiếng BASS của bộ này không hay lắm. Kém em Panasonic 870. Em mang xuống so sánh với bộ Sony khác của nhà em thì thấy tiếng bass của LG kém hơn hẳn. Không biết các bác đánh giá như thế nào về vấn đề của cục Sub này. Trông thì to vãi mà tiếng ra lịt xịt lắm.

Vấn đề thứ 2 là khi em xin phim HD định dạng AC3 thì nó ghi trên receiver là Dolby Digital.
Còn khi xem phim định dạng DTS thì nó ghi là DTS. Em thấy chất lượng phim AC3 tốt hơn hẳn, âm thanh khác nhau phân biệt rất rõ ràng từ 4 loa Front , Gear.
Còn định dạng DTS thì hình như chỉ có loa center với các loa cây xung quanh là có chút khác biệt.

Các bác giúp em giải quyết vấn đề này với

nguyenvuphong

Quên mất chớ nên ra mua tại PICO nhé, ở đấy bán đắt lắm em bị mua với nhá 6,390t cơ. Ngoài ra mấy thằng thợ ở PICO thì trình độ rất kém.

tapchoiaudio

Em nghe thử BASS con này cảm giác không chắc = con Pana và Pioneer

hoangminhngoc55

Trong phân khúc hạng nhẹ này tôi thấy chất âm của Pioneer và LG là hợp lý nhất.

tmlinhkct

trần anh đang khuyến mại ht904 với giá 5,05 triệu. sao các bác mua đắt thế. em đang tính mai đến đó làm 1 bộ.

Tham khảo ý kiến của a e từ tối đến giờ, đừ cả người mà cũng sáng con mắt. Cộng đồng HD VN có khác : Chơi + mua sắm đều chắc ăn. Dưng mà các bác cho em hỏi vì không thấy bác nào đả động đến em LG-554TM hoặc 503PH cả, vì em thấy nỏ có vẻ hợp với dt phòng mình. Không bít chất lượng có thua thiệt nhìu so với 904TA không ? Xin các pác cho ý kiến để em còn liệu đường bing 1 em. Xin cám ơn.
Mình ra Nguyễn Kiêm nghe thử dàn 904TA với 503 PH thì cuối cùng chọn 503PH vì nó phù hợp với diện tích phóng hơn(với lại thấy chất lượng cũng ko kém hơn bao nhiêu hehe), âm thanh cũng khá chuẩn :D:D:D, nếu phòng nhỏ thì bạn nên chọn bộ này là vừa đẹp =D>

klinsmann

Member

Mới mua em LG904TA này ở Trần Anh , khuyến mại mới giảm giá xuống chỉ còn 5.05tr .Mọi người cho hỏi thêm 1 vấn đề mà lăn tăn mãi không hiểu . Hiên giờ mình đang dùng màn panaLX80V 1366x768 , khi cắm bộ dàn LG 904 vào rồi chỉnh định dạng ảnh vẫn nhận đựơc ở 1080i ( 1080p thì không được).Lí do là gì? Nếu dùng ở 1080i có nét hơn 720p không trong trường hợp này ? Cám ơn nhiều.

Tiện thể hỏi nhờ các bác tí, iem cũng có 1 con 904 này, mua mấy cái đĩa ở Đinh Liệt 25k (ghi là Bluray - xxx ---> có DTS) nhưng:
- Khi xem thì nó lại hiển thị trên cái đầu là D ... (Dolby Digital) - vào phần Display thì chỉnh đc sang DTS : như thế là do iem setup sai hay cái đĩa DVD9 này chỉ có sound Dolby thôi. Iem chỉ thích nghe đạn bay xèo xèo, máy bay kêu ù ù thôi - mà không phân biệt được sound DTS so với Dolby khác nhau chỗ nào.(không biết có phải 4 cái loa nhỏ mỗi cái kêu 1 âm thanh và hoà vào với nhau hay không %-(). Hiện tại vẫn chưa thấy sound hay gì cả.
- Iem dùng cái LCD Pana S10V khi xem phim bằng con LG này thấy thông báo: Nguồn vào 690 dpi - nếu muốn tăng lên thì vào đâu nhỉ (Trong setup của TV có chế độ: 16-9; 14 - ; thông thường; 4-3; phóng to và thu nhỏ thôi)
- Các bác chỉ thêm cho iem phần setup các thông số cho Sub, và mấy cái loa vệ tinh với .... (hiện tại đang để giá trị = 0).

Mong đc chỉ dẫn gấp các bác nhé.

Phòng em chỉ có 4x3m thì chơi con HT554TM có phù hợp không? Em kết nối với HDX1000 bằng cổng Optical có ra được DTS ko?

anhtuan9999

Cho mình hỏi, giữa con Z5500 và con LG904TA thì nên mua con nào. mình thấy giá ko chênh lệch nhìu lắm, mình vừa xem phim vừa nghe nhạc lun

nothing

Member

Bố khỉ cái bọn Trần Anh, vừa mua xong 5tr8 thì ra chương trình khuyến mại còn 5tr05 đau ruột quá. Dù sao cũng thấy vừa ý với lựa chọn.

quick

Active Member

Tiện thể hỏi nhờ các bác tí, iem cũng có 1 con 904 này, mua mấy cái đĩa ở Đinh Liệt 25k (ghi là Bluray - xxx ---> có DTS) nhưng:
- Khi xem thì nó lại hiển thị trên cái đầu là D ... (Dolby Digital) - vào phần Display thì chỉnh đc sang DTS : như thế là do iem setup sai hay cái đĩa DVD9 này chỉ có sound Dolby thôi.
Một đĩa DVD thường ghi nhiều kênh tiếng, chỉ cần chuyển qua kênh mình muốn. Xem qua thì thấy Dolby phổ biến hơn trên DVD: http://www.timefordvd.com/tutorial/SurroundSound.shtml

- Iem dùng cái LCD Pana S10V khi xem phim bằng con LG này thấy thông báo: Nguồn vào 690 dpi - nếu muốn tăng lên thì vào đâu nhỉ (Trong setup của TV có chế độ: 16-9; 14 - ; thông thường; 4-3; phóng to và thu nhỏ thôi)

Nói chung thằng này chỉ cấp video chất lượng DVD, muốn xem nét hơn thì dùng máy tính.

- Các bác chỉ thêm cho iem phần setup các thông số cho Sub, và mấy cái loa vệ tinh với .... (hiện tại đang để giá trị = 0).
Nếu bố trí loa và vị trí ngồi xem/nghe cân thì không cần chỉnh làm gì. Còn không thì cần phải xác khoảng cách giữa các loa và người xem để âm thanh đến cùng lúc, và cường độ các loa cho phù hợp (ví dụ test loa phải to bằng loa trái...).

anhtuan303

Trần Anh vẫn thấy bán 5tr9 mà, các bác có nhầm không đấy ???

johnny05

Bu em check ngay bộ TZ200 của Sony rồi, h nhìn con này thấy tiếc tiền :((

tapchoiaudio

Trần Anh vẫn thấy bán 5tr9 mà, các bác có nhầm không đấy ???

Hic, hôm trước bạn em vừa mua xong, giá 5.9t kmai ấm j ý trị giá 425K không lấy kmai được trừ tiền gấp đôi là 850K mà, bác lên web nó mà xem hình như đến 21-1 là hết

long_pn

Member

Nó đã bán giá 3tr7/4tr2 rồi sau đó tăng lên thì thể nào cũng giảm trở lại dưới mức đó, kiểu gì mà chả lãi.

Bên trên