Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

anhtuan303

Ðề: Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

Các Review từ đầu không thấy ai nói đến vụ ù tai này nhỉ ? Hay chỉ mỗi bác bị thôi ! Đang tính mai qua NK khuân 904 hoặc 503 về ! Có khi chọn 503 vì công xuất tương đương và nhỏ gọn hơn 904 - có thể treo 2 loa nhỏ lên cho đỡ vướng .

hoangtue82

đua đòi theo các bạn, mình vừa mới mang em LG này về nhà. nghe phê lòi rốn:D
nhà em 5m x 10m, mở vol tầm 25 là muốn sập trần la-phong, setting sub front rear +5 hết riêng center +3 thôi.

anhtuan303

Là cái này (LG HT503PH) đúng không bác?

Center + Receiver

-----
Rear

-----
Siêu trầm

-----
Front

-----
Overview

Hôm nay qua Nguyễn Kim nghe thử 2 con 503 và con 554:-SS ! Không biết con LG 904 nghe thế nào chứ 2 con 503 và 554 nghe như đấm vào tai - không biết tả thế nào nhưng rất chuối !Sang nghe thử em SONY DAV-DZ30 nghe phê hơn hẳn. Mỗi tội không hộ trợ xem HD . Phân vân quá ???

anhtuan303

Nguyễn Kim Hà Nội hết hàng thật, hôm nay qua mới biết ! Hàng này ở Trần Anh 5.900.000 còn PicoPlaza 5.990.000.

hoangtue82

Hôm nay qua Nguyễn Kim nghe thử 2 con 503 và con 554:-SS ! Không biết con LG 904 nghe thế nào chứ 2 con 503 và 554 nghe như đấm vào tai - không biết tả thế nào nhưng rất chuối !Sang nghe thử em SONY DAV-DZ30 nghe phê hơn hẳn. Mỗi tội không hộ trợ xem HD . Phân vân quá ???

SONY DAV-DZ30: Tổng công suất phát 400W. Loa siêu trầm (công suất thực) 65W.
làm sao so sánh bằng con LG HT904 này bác ? chỉ riêng loa sub thôi đã 225W RMS. (kinh nghiệm nghe dàn nhạc stereo dân dụng 2 thùng loa nhà em thấy tiếng pass yếu hơn em sub này, mà dưới đích loa pass mổi thùng có in 100W trên cục nam châm.) ngoài ra dàn LG này kiểu dán đẹp nửa.

anhtrai70men

Người ta đang muốn đánh giá con này hay trong tầm tiền của HT. Sao các bác cư so sánh với những dòng khác. Mọi sự so sánh đều không ổn trong mọi phương diện. Vậy các bác tập trung vào dòng này đi ... ưu, nhược điểm, giá cả và nơi bán.

anhtuan303

Nhà chật quá không để được em 904, vừa lấy em 503 ở Nguyễn Kim về ! Nghe cũng không đến nỗi tệ như hôm nghe thử ở cửa hàng ! Sẽ test dần rồi báo cáo cho các bác .

quick

Active Member

Con nhà nghèo, mua bộ này thấy sướng ghê! Thực ra tớ cũng nghe thử bọn sony DZ590 với 790, nhưng thấy âm treble nó đểu thế nào ấy, nên đã nông dân thì cho nó nông dân hẳn chơi luôn cái 904 này.

anhtuan303

503 xem xin, nghe nhạc đều rất ổn ( ít nhất so với các đầu tư khác cung tầm tiền ) . Có cái hơi ghét là điều khiển hơi it chức năng - không có nút chuyển đổi âm thanh trực tiếp từ 2.1 sang 5.1 - toàn phải vào menu.

nothing

Member

vừa rước về 1 bộ HT904TA, nghe ổn với tai trâu của tớ và giải mã DTS ngon lành, xem Thập diện mai phục mà ông em cứ cúi đầu tránh dao

hoangtue82

Vợ đòi karaoke trên dàn này, mình định mua thêm đầu Arriang. ko biết có hát được ko các bạn ơi ? ai biết tư vấn giúp với!

impossible

Nói thật mình có đứa e bà con cũng có bộ dàn này, nhưng xem film hay nghe nhạc với âm lượng nhỏ hay vừa là nghe còn rõ tiếng, nếu lớn hơn chút là tiếng bass nghe bị bể liền(đã thử với film Transformers 2). So với Z5500 thì thua xa. %-(

hoangtue82

Nói thật mình có đứa e bà con cũng có bộ dàn này, nhưng xem film hay nghe nhạc với âm lượng nhỏ hay vừa là nghe còn rõ tiếng, nếu lớn hơn chút là tiếng bass nghe bị bể liền(đã thử với film Transformers 2). So với Z5500 thì thua xa. %-(

vậy dàn của em bạn khi mua ko kiểm tra bị lổi rồi đó hoặc source phim ko chuẩn.
chứ mình chơi bài nhạc dj I Like It 2009. chỉnh volume maximum 40 + setup cho 6 loa là dương 5, mà hát có bị bể gì đâu bạn. Nghe lớn nổi da gà, tức ngực muốn nín thở luôn.:p
Z5500 Subwoofer and Tuned Bass Port: Âm Bass lên đến 188W < LG HT904 Subwoofer 225W.
(chỉ so về Subwoofer thôi, chưa tính đến Front, Rear)

cucon

Member

vậy dàn của em bạn khi mua ko kiểm tra bị lổi rồi đó hoặc source phim ko chuẩn.
chứ mình chơi bài nhạc dj I Like It 2009. chỉnh volume maximum 40 + setup cho 6 loa là dương 5, mà hát có bị bể gì đâu bạn. Nghe lớn nổi da gà, tức ngực muốn nín thở luôn.:p
Z5500 Subwoofer and Tuned Bass Port: Âm Bass lên đến 188W < LG HT904 Subwoofer 225W.
(chỉ so về Subwoofer thôi, chưa tính đến Front, Rear)

Em không có xẻng ở đây. Không thì đào đất sâu thêm mấy tấc nữa để bái phục bác cho sát đất vậy ^:)^^:)^^:)^! Bác chơi vol max thía mà nghe được thì cũng nể cho cái tai bác thật đấy. Em mới lên có 20 mà cái mái tôn nhà em nó muốn chào tạm biệt em roài. Kính bác!
Quả thật với củ sub của mấy con này nó nhừa nhựa nhưng tiếng bass của nó nghe uy lực kinh. Xem xong bộ tranfor2 xong mà cái đầu em nó cứ lâng lâng.O:):))

hoangtue82

Có hát được thì ko ra gì đâu bro ơi! Đảm bảo hát thì :-t

biểu hiện ko ra gì của nó ra sao bạn ơi? ví dụ vài cái xem.

mình định mua cái Mixer + Arriang. nhưng nghe mọi người bảo có thể cháy loa trép ớn quá.:-s mình củng ko hiểu nguyên do tại đâu?
hoặc hát nghe lí nhí nên vặn volume lớn hơn bình thường hoặc dàn 5.1 chịu ko nổi tiếng sư tử gầm(vợ hét) hoặc ngỏ vào AUX dàn từ bên Mixer qua vượt ngưỡng cho phép ...?

có bạn nào thành công việc chia sẻ ít kinh nghiệm với.

Bên trên