Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

caobmt

Member
Ðề: Giải mã DTS của dàn LG HT904TA !

Chào các Bác.
Tình hình là mình cũng rất thích dàn 904TA này nhưng có một điều băn khoăn là chủ yếu mình nghe nhạc bằng CD, thỉnh thoảng mới xem phim thôi. Vậy có nên chơi dàn này này không? nghe bằng CD tự chuyển qua 2.1 thì chỉ nghe được sub với 2 loa thôi ah? chất lượng có kém đi không vậy?.

klinsmann

Member

Nên mua 904TA, mình cũng đang sử dụng thấy tốt trong tầm giá này, giải mã DTS qua optical tốt, tự động chuyển qua 2.1 nếu nghe CD, upscale DVD lên 1080p khá tốt. Mình đã test bằng đĩa DVD Transformer gốc âm thanh phê lòi, nhiều lúc giật mình với âm thanh suround phía sau, theo mình với giá như vậy là quá OK.

Chào bac!

Em cũng vừa bê e này về nhà, có đầy đủ dây HDMI, và cái angten cho FM?AM, và vài cái dây linh tinh gì nữa. Em hỏi để sử dụng giải mã DTS qua optica thì e cần phải làm gì tiếp theo (nếu ko lại vứt nhầm dây đi thì chết).

Connect như thế nào bác ơi - Cho hỏi thêm cả chỗ bán đĩa DVD có chất lượng ở HN với.
Thanks

hoptuyen

Nghe các bác nổ mà em phê quá. Em đang định mua dàn 5.1 HTTZ315T/XSV của Samsung. Liệu bộ này có hơn được LG HT904TA? Bác nào dùng rồi tư vấn giúp em. Thanks

viethung888

Well-Known Member

Chào bac!

Em cũng vừa bê e này về nhà, có đầy đủ dây HDMI, và cái angten cho FM?AM, và vài cái dây linh tinh gì nữa. Em hỏi để sử dụng giải mã DTS qua optica thì e cần phải làm gì tiếp theo (nếu ko lại vứt nhầm dây đi thì chết).

Connect như thế nào bác ơi - Cho hỏi thêm cả chỗ bán đĩa DVD có chất lượng ở HN với.
Thanks

Bác mua thêm 1 dây optical nữa( khoảng 50ng).....> nối em nó vào HD player là chạy.( nếu bộ này có HDMI in thì bác nối em nó với HDplayer bằng cổng đó,cổng out nối với LCD). Mua đĩa DVD9 bác ra đầu Hai bà trưng( gần quán lòng lợn) lên tâng 3, hoặc Đinh liệt, Nguyễn Chí Thanh...) Chúc pác hoàn thành để thưởng thức HD

chuotlac

Chào bac!

Thanks
Không có bỏ cọng nào hết, ngoại trừ 1 sợi 2 đầu 3.5li dùng để nối các loại Đt có ngõ ra 3.5 để phát nhạc trực tiếp từ điện thoại luôn. Nếu sử dụng HTPC thì phải setup theo bai bác Chip se ra DTS 5.1.
Thân

mxn007

Member

Nghe các bác nổ mà em phê quá. Em đang định mua dàn 5.1 HTTZ315T/XSV của Samsung. Liệu bộ này có hơn được LG HT904TA? Bác nào dùng rồi tư vấn giúp em. Thanks

Bác ra trung tâm điện máy mà nghe thử. Tôi cũng đã nghe thử, dù mới loáng thoáng nhưng cảm nhận riêng thì tiếng của dàn LG nghe chắc, trong và rõ ràng hơn SS. Nhân viên bán hàng còn bảo SS thì kén đĩa hơn LG (chả biết đúng sai thế nào). Bác thử nhấc bộ loa của SS và LG thì sẽ thấy sự khác biệt. Loa SS rất nhẹ, cứ như hàng mã, cho ta cảm giác k chắc chắn, còn loa LG thì nặng và chắc hơn. Cuối cùng tôi đã chọn LG cho dù nếu chờ SS thì có thể mua với giá nội bộ = 40% giá niêm yết.

hailong88

Member

?? mua với giá nội bộ = 40% là ntn đấy bác nghe hấp dẫn quá vậy

mxn007

Member

hahaha, cái này nếu bác có người làm cho SS VN thì sẽ nhờ mua được, nhưng mỗi nhân viên chỉ đc mua 1 món thôi.

hoptuyen

Em ra cửa hàng thì chú sêu nối là nghe LG làm gì, làm sao mà sánh được với SS? Em nghe các bác, sẽ lấy bộ LG. Cám ơn nhiều

tungbung

Active Member

Các bác cho hỏi, bộ dàn LG HT904TA có ngõ cắm Karaoke không vậy?
Ở TPHCM mơi nào rẻ nhất?

tuoiphale

Em mới mua về nghe thấy phê quá nhưng mà làm sao nó chỉ có hai loa có âm phát ra? Làm thế nào để nghe được cả 4 loa phát ra hả các bác?

tethien

Active Member

Em mới mua về nghe thấy phê quá nhưng mà làm sao nó chỉ có hai loa có âm phát ra? Làm thế nào để nghe được cả 4 loa phát ra hả các bác?

Bạn nghe âm thanh từ đâu?
Muốn nghe âm thanh từ đủ các loa thì nguồn phát phải là DTS hay AC3
Nguồn âm thanh DTS thường có trong các đĩa phim DVD hoặc trong các phim HD (thường phim nào có chữ DTS trong tên file/thư mục chứa thì phim đó có DTS).

Nếu bạn nghe nhạc từ CD thì nó chỉ có Stereo nên chỉ ra được 2 loa thôi.

tuoiphale

Nguồn âm thanh DTS thường có trong các đĩa phim DVD hoặc trong các phim HD (thường phim nào có chữ DTS trong tên file/thư mục chứa thì phim đó có DTS).

Uh. Mình nghe nhạc từ usb và máy tính xách tay nên ko nghe được 4 loa hả? Cho mình hỏi là file nhạc như thế nào mới nghe nồi 4 loa?

klinsmann

Member

TÌnh hình là mình dùng cái đĩa DVD ở chợ giời, xem cái Paris By Night thì nghe đc cả 4 loa cột, nhưng cảm giác thấy loa Sub có vẻ hơi bé. Không biết có phải do chất lượng đĩa không nhỉ.

tethien

Active Member

Uh. Mình nghe nhạc từ usb và máy tính xách tay nên ko nghe được 4 loa hả? Cho mình hỏi là file nhạc như thế nào mới nghe nồi 4 loa?

Nhạc MP3 chỉ là stereo thôi bạn ơi.

Nếu là file nhạc thuần túy thì bạn kiếm mấy file .DTS hay .ac3 thì sẽ có âm thanh 5.1.

tethien

Active Member

TÌnh hình là mình dùng cái đĩa DVD ở chợ giời, xem cái Paris By Night thì nghe đc cả 4 loa cột, nhưng cảm giác thấy loa Sub có vẻ hơi bé. Không biết có phải do chất lượng đĩa không nhỉ.

Chắc là nó có chỗ chỉnh sub riêng đó.

phongtran

Member

Tổng hợp lại thì thấy có 3 em LG 904TA, 554TM, 503PH này đều support DTS cho cổng optical.
Em thấy ở DNPK nó bán
- 904TA: 5.5tr - http://www.phankhang.vn/vn/am-thanh-media-players/dan-hifi/dan-hifi-7296/
- 554TM: 4.2tr - http://www.phankhang.vn/vn/am-thanh-media-players/dan-hifi/dan-hifi-6823/
- 503PH: 4.3tr - http://www.phankhang.vn/vn/am-thanh-media-players/dan-hifi/dan-hifi-7129/

Giữa 3 em, chất lượng âm thanh có chênh lệch nhiều ko mấy bác. Có cần cố thêm 1.2 tr để lấy em 904TA ko? :)

Tình hình là cái gác lửng nhà em cao khoảng 1m2 thôi, con LG 904TA thì cao 1m15, ko biết mang về có bị sao hay ko nữa... Chắc quay lại với 554TM (cao 1m05) quá :D

Chỉnh sửa lần cuối:

caobmt

Member

Vậy là chắc em không chơi bộ này được rồi, vì chỉ nghe có 2 loa (em nghe nhạc chủ yếu từ CD). :(
Nhưng thực tình em rất thích, có cách nào ko các Bác?

Bên trên