Giải pháp chơi lossless cho Android box

vinagoh

Well-Known Member
Mình bị trường hợp này: Q10pro dùng fw 2.0.6
Q10pro --> Rec = HDMI.
Q10pro --> DAC = Optical.
Q10pro --> DAC = USB.
Khi kết nối = cáp USB qua DAC thì âm thanh vẩn ra từ cổng RCA của DAC, nhưng tất cả các ngõ âm thanh còn lại (HDMI, Optical, LR) đều mất tiếng! Nhưng khi rút cáp USB ra thì các cổng có âm thanh lại bình thường.
Bác nào gặp trường hợp này cho xin chỉ giáo.
Xin cảm ơn.

trantrungthu

Well-Known Member
Q10pro --> Rec = HDMI.
Q10pro --> DAC = USB.
Khi kết nối = cáp USB qua DAC thì âm thanh vẩn ra từ cổng RCA của DAC, nhưng tất cả các ngõ âm thanh còn lại (HDMI, Optical, LR) đều mất tiếng! Nhưng khi rút cáp USB ra thì các cổng có âm thanh lại bình thường.
Xin cảm ơn.
Mình cũng thế !

trangchodom

Well-Known Member
Q10pro --> Rec = HDMI.
Q10pro --> DAC = USB.
Xin cảm ơn.
bác dùng phần mềm nào phát nhạc qua usb vậy?

oldfriend

Moderator
Em vẩn dùng trình mặc định bác ạ!
Nhưng vẩn đang bó tay với vụ trên, chưa có giải pháp gì, bác có cao kiến gì cho em kg!?
Android thì chắc vẩn dung USB play pro thôi bác nhỉ?

Thấy mấy anh em dùng usb play pro gặp vấn đề này thì chịu khó cắm rút thôi.

trangchodom

Well-Known Member
Em vẩn dùng trình mặc định bác ạ!
Nhưng vẩn đang bó tay với vụ trên, chưa có giải pháp gì, bác có cao kiến gì cho em kg!?
Android thì chắc vẩn dung USB play pro thôi bác nhỉ?
Em thấy một số anh em chơi hibyaudio khen hay hơn usb player pro, hình như phần mềm này free thì phải, chỉ cài đặt trên android 6 trở lên, em đang xài q 10 iv android 4.4 nên không cài được nó

oldfriend

Moderator
Em thấy một số anh em chơi hibyaudio khen hay hơn usb player pro, hình như phần mềm này free thì phải, chỉ cài đặt trên android 6 trở lên, em đang xài q 10 iv android 4.4 nên không cài được nó

phần mềm này free, chơi tất cả các thể loại âm thanh kể cả DSD, nó chỉ không pass âm thanh được thôi chứ chơi tốt. Mình trước cũng dùng app này là chính.

t2duc

Em chào các bác,

Các bác cho em hỏi chút. Em dùng FX DAC SQ5 nối với AB Himedia Q3IV (android 4.4 kitkat) qua OTG USB thì nhận luôn nhưng khi chơi nhạc lossless bằng USB audio Player thì DAC chỉ hiện mức 44.1khz, còn chơi qua dây quang Optical thì cũng chỉ hiện mức 48khz. Vậy các cụ cho em hỏi như vậy là bị sao và có cách nào nâng chỉ số lên 96khz hoặc 128khz không vậy.

Em cảm ơn các bác nhiều

kodiitvplus

Well-Known Member
Em chào các bác,

Các bác cho em hỏi chút. Em dùng FX DAC SQ5 nối với AB Himedia Q3IV (android 4.4 kitkat) qua OTG USB thì nhận luôn nhưng khi chơi nhạc lossless bằng USB audio Player thì DAC chỉ hiện mức 44.1khz, còn chơi qua dây quang Optical thì cũng chỉ hiện mức 48khz. Vậy các cụ cho em hỏi như vậy là bị sao và có cách nào nâng chỉ số lên 96khz hoặc 128khz không vậy.

Em cảm ơn các bác nhiều

Vấn đề là giờ anh còn chỉnh volume của đầu box được không nhỉ. Nếu chỉnh được thì chưa phải pass rồi. Anh vào phần cài đặt của USB Player Pro, tích vào dòng bit perfect nhé

cvthang

Active Member
Thấy mấy anh em dùng usb play pro gặp vấn đề này thì chịu khó cắm rút thôi.

Mình giải quyết vấn đề cắm rút khá đơn giản, chủ yếu ban đầu muốn sử dụng con uDac5 chung với PC để giải mã DSD bằng phần cứng nhưng đồng thời cũng khắc phục luôn việc cắm rút DAC cho con NVidia Shield bằng bộ chia máy in 2 ra 1 (chú ý không nên mua loại auto switch nhé vì nó sẽ phát sinh lổi) khi không sử dụng có thể tắt được cả 2 thiết bị.

y4mpH6Bup50j8J5HNBcWVbxuAWesenHS7Ez2UJ2VjPuFdhWAAG9I2ffyE4ehLJd5pH0iOiihsXhZql_yPePCV_1mI43TFmsa0b9X1L1ANcJYp6MNC0OGQhaz3zyxR4hs2Wb6HdvbL7p4dsu5NNOsN8RSFWVxki3gYEEUI6PqY7Hnlb7bHKtXf-uz0ptd7s7zlj8FZrqcWLUVE4653ZL4j5Q_g

Bên trên