[Giới Thiệu] Phần mềm chuyển đổi video thật hiệu quả - Aimersoft Video Converter Ultimate.

SuperDreamII

Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần mềm chuyển đổi video thật hiệu quả - Aimersoft Video Converter Ultimate.

Bác leesang hay bác nào xài ver.4 mà bị lỗi phụ đề chưa ? Tình hình mình add video (đồng thời add sub) chọn video đầu ra và chỉ chuyển đổi thử 1 đoạn ngắn, kết quả lúc xem có chữ có tiếng Việt có dấu, có mấy chữ tiếng Việt bị thành dấu ? như hình dưới đây này, còn các hiệu ứng màu nền, viền chữ, độ tương phản thì nói chung là ổn cả.

P/s: không lẽ thiếu font nào nữa nhỉ ? Chắc font VNI thì phải ?

Không nên ham hố chọn font đẹp hay phức tạp bác nhá ko phụ đề nó lỗi tùm lum đấy dùng mã Unicode thôi và dùng mấy font chữ phổ thông như ": Times New Roman hay Arial thôi nhá \:D/

leesang

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần mềm chuyển đổi video thật hiệu quả - Aimersoft Video Converter Ultimate.

Cám ơn bác Há cảo đã hướng dẫn thật tình em chưa vọc tới cái này. Giờ biết rồi sau này lão có lấy phim 3x về thỉnh thoảng sẽ có tên em đó :))

binhhc

Moderator
Đóng dấu vào phim xx để nhanh được ra đảo nghỉ mát tắm biển à. :))

ndkcz

Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần mềm chuyển đổi video thật hiệu quả - Aimersoft Video Converter Ultimate.

Tớ hiện dùng cả thêm cái FW này: Pavtube.Blu-rayVideoConverterUltimate4.0.2.2902InclCrack
Nó cũng rất đa năng, thời gian chuyển đổi cũng nhanh, chất lượng tốt.
P/S: Mấy hôm trước Tết dùng cái Aimersoft chuyển đổi mấy chương trình Hài thấy nó cứ bị răng cưa, chỉnh chọt mãi mà cũng vẫn chưa thấy ưng ý. Thế mới lạ.

Góp ý: Có thể là bạn vừa chạy convert video (công việc chính) /lại vừa lướt web/vừa nghe nhạc/lại còn xem phim/lại chát chít nữa (dù máy tính có cực xịn đi chăng nữa) nên → RĂNG CƯA là phải.

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần mềm chuyển đổi video thật hiệu quả - Aimersoft Video Converter Ultimate.

Góp ý: Có thể là bạn vừa chạy convert video (công việc chính) /lại vừa lướt web/vừa nghe nhạc/lại còn xem phim/lại chát chít nữa (dù máy tính có cực xịn đi chăng nữa) nên → RĂNG CƯA là phải.
Cảm ơn bạn.
Khi convert thì CPU lúc nào cũng báo > 90%, nên có muốn làm cái khác cũng khó (cùng lắm là chỉ lướt nét đọc báo thôi). vì thời gian convert rất lâu nên mình thường là cho máy nó âm thầm làm việc, còn mình xem TV cho đỡ sốt ruột.
Chắc sẽ còn phải test thêm.

longmax

Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần mềm chuyển đổi video thật hiệu quả - Aimersoft Video Converter Ultimate.

Bác chủ topic cho em hỏi là file phim của em là đuôi mkv có sẵn sub trong đó lúc em chuyển qua avi thì ko thấy sub đâu mong bác chủ topic chỉ dùm em.Xin chân thành cảm ơn bác.

leesang

Well-Known Member

Cảm ơn bạn.
Khi convert thì CPU lúc nào cũng báo > 90%, nên có muốn làm cái khác cũng khó (cùng lắm là chỉ lướt nét đọc báo thôi). vì thời gian convert rất lâu nên mình thường là cho máy nó âm thầm làm việc, còn mình xem TV cho đỡ sốt ruột.
Chắc sẽ còn phải test thêm.
Bác vô tool =>reference =>chọn customize CPU core number. Nếu máy bác 2 core thì chọn 1 còn quart thì chọn 2 thôi. cài cho nó chạy 1/2 thôi tha hồ vọc vạch. Còn cái chuyện bác nói răng cưa hình như có gì kg ổn trong mục set của bác rồi. Chứ em làm rất nhiều phim không có hiện tượng đó bác Bính ơi

Bác chủ topic cho em hỏi là file phim của em là đuôi mkv có sẵn sub trong đó lúc em chuyển qua avi thì ko thấy sub đâu mong bác chủ topic chỉ dùm em.Xin chân thành cảm ơn bác.
Trước khi convert bạn nhìn chỗ cái file mới bỏ vô có cái hình nho nhỏ. Kế bên có 2 ô nho nhỏ, ô trên là audio ô dưới là sub đó. Nhấp vào đó và chọn sub eng hay việt tùy mình. Chú ý là file sub phải được add với mkv thành 1 (dùng MKV mergui để làm) nếu kg đóng gói như vậy thì font chữ hiển thị không đúng sẽ bị ô vuông. Sau cùng là convert thôi

chúc bạn vui vẻ

persians

Member

thank pro. CT rất hay

ganloinam

Member
Bác ơi e hỏi, e đang dùng Aimersoft Video Converter Ultimate 5, h e muốn convert fim để xem trên tivi sony bravia thì e convert sang định dạng nào ạ ?
Phim e .mkv

leesang

Well-Known Member

Bác ơi e hỏi, e đang dùng Aimersoft Video Converter Ultimate 5, h e muốn convert fim để xem trên tivi sony bravia thì e convert sang định dạng nào ạ ?
Phim e .mkv

Còn tùy thuộc vào TV của bạn có khả năng đọc được định dạng nào. bây giờ bạn làm thử 1 đoạn ngắn thôi. Định dạng MKV không được thì bác chuyển sang avi và codec thì chọn divX hay Xvid. Mục phụ đề thì ở trên mình có đề cập rồi.

Khuyên dùng bản ver4 hơn vì nó tương đối đầy đủ. Mình không hiểu tại sao nó lại làm vậy. Nếu không được thì vào đây mình hỗ trợ thêm

Thân

tuannh66

Member

Cám ơn bạn leesang đã chia sẻ phần mềm hay và tiện dụng, đặc biệt có hỗ trợ cho đt HD2 nữa mới ghê (vì mình đang xài em này)!

hatuan75

Member
PM này có cut được file m2ts không ta.
Mình đang cần một phần mềm để cut dis Bluray, mong mọi người chia sẻ

leesang

Well-Known Member

PM này có cut được file m2ts không ta.
Mình đang cần một phần mềm để cut dis Bluray, mong mọi người chia sẻ

Cứ lấy về rồi thử xem sao. Chắc rằng bạn sẽ thích

onggia179

Member

Mình down thì bị lỗi, không down dc :(

Bên trên