GÓC CHIA SẺ,TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM HD

0986686958

Active Member
Ðề: GÓC CHIA SẺ,TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM HD

Hờ hờ. Các cụ đã có câu tiền nào của nấy rồi, quả cấm có sai.
Em thì chưa đủ trình để đánh giá mấy con này, chỉ đồng ý kiến với bác "rỗ" vậy thôi. ;));));))

Chú gọi ai là rỗ đấy ?

Ơ.... Bác lên 720 rùi cơ à. Trình sìpam của bác cũng cao quá nhể? Hehe
Em bảo bác đấy

Uh, thì Dune nó phải khác i6 pro chút chứ nhỉ?!

Để chữ font mầu đen đi xem, chú cũng rổ đâu kém gì anh, thằng béo kia!

Có hẳn topic spam tám chuyện nhé 2 cu!
Tớ đang nhắm em Esoteric X-03SE roài, chờ kinh tế vĩ mô khá khẩm là...:))

anhtuan3a

Member
Ðề: Chuyên trang dành cho fan của tivi Plasma

Mã:

Lại sì Pam rùi, loãng hết cả topic của người ta. Các bác tập trung khen chê plasma đi. Sau này em mà được làm mò em del hết bài bi giờ :D

son_omegamart3

Giống mình... ít tiền mà tích TV to nên Plasma là Best choice :D

TuanVy™

Well-Known Member

mà là....sẽ tắt nếu không trạm vào điều khiển!:d. Thời gian tắt có thể thiết lập trong setting.
.......
Em nói thật là em ghét nhất cái chức năng này, đag xem hay tự nhiên nó hiện thôg báo. Vội vàng đi tìm điều khiển cuống hết cả lên. :D

0986686958

Active Member

Bạn không biết nói gì hay chém gì, chỉ góp vui mấy câu rằng:
D490 nói riêng và Plasma nói chung đáp ứng được nhu cầu khách hàng về kinh tế, cấu hình...
Có nghĩa là: cùng với số tiền chúng ta bỏ ra, khi chọn plasma chúng ta sẽ có được sản phẩm với chất lượng hình ảnh và cấu hình tương đối cao
Hay chúng ta vẫn thường nói với nhau: Ngon-bổ-rẻ hoặc Hay trong tầm tiền:D

Vài lời góp vui nếu có gì không phải thì.................... đưa D490 cho bạn nhé:)):)):))

tuanphuong1826

Active Member

Theo mình nghĩ thì TV Plasma chỉ tốn điện thôi, nhưng cái đó thì cũng ko vấn đề gì lắm.
Giá Plasma giẻ hơn Led hay LCD nên cũng hợp với giới HD bình dân như mình.
Mình chỉ không khoái ở điểm là màn Full HD thì cũng ko giẻ cho lắm. còn màn giá tầm 7-8tr thì chưa được Full.
Nhưng mà lựa chọn Plasma với túi tiền của mình là hợ lý!:D:D:D
mình cũng đang có ý định mua PW450 của LG ko biết có ổn ko.?

TuanVy™

Well-Known Member

mình cũng đang có ý định mua PW450 của LG ko biết có ổn ko.?

Con này ngon đấy bác, bác múc nhanh cho em.
So với SS-D490 thì con này ưu điểm hơn ở cái 3D, kính nhẹ, được những tận 6 cái kính, giá kính thì cũng rẻ. Nói chung là quá hợp với tiêu chí "ngon, bổ, rẻ". :)):)):))

tuanphuong1826

Active Member

Con này ngon đấy bác, bác múc nhanh cho em.
So với SS-D490 thì con này ưu điểm hơn ở cái 3D, kính nhẹ, được những tận 6 cái kính, giá kính thì cũng rẻ. Nói chung là quá hợp với tiêu chí "ngon, bổ, rẻ". :)):)):))

Đúng là ngon, bổ nhưng giờ mình vẫn chưa thấy giẻ cho lắm, tại độ phân giải hơi thấp (1024*768) xem HD ko ổn cho lắm.
Ko biết khi xem phim Full HD (1920*1080) trên đó thì hình ảnh thế nào nhỉ?

TuanVy™

Well-Known Member

Đúng là ngon, bổ nhưng giờ mình vẫn chưa thấy giẻ cho lắm, tại độ phân giải hơi thấp (1024*768) xem HD ko ổn cho lắm.

Bác lên đây đi, em cho bác mục sở thị con D490 xem ảnh Full HD nó thế nào. :D
Đảm bảo với bác, với mắt thường thì bác không thể nào phát hiện được Full với không Full đâu.

tuanphuong1826

Active Member

Bác lên đây đi, em cho bác mục sở thị con D490 xem ảnh Full HD nó thế nào. :D
Đảm bảo với bác, với mắt thường thì bác không thể nào phát hiện được Full với không Full đâu.

Tối nay mình lên trên đó mà, cafe nhé!
Liệu Gấu nhà chú có cho đi không????:-$:-$

anhtuan3a

Member

Samsung Plasma D490 sử dụng màn hình Plasma với độ phân giải thực 1.365 x 768 pixel bác nhé. Nó chỉ nhận 1024 x 768 khi bác cắm vào PC có vga cùi mía. Với W7 và Vga rời em nó vẫn lên full hd bình thường.Em đang dùng đầu phát hdp và AVR set độ phân giải vẫn lên 1920x1080-60hz bình thường. Chất lượng ảnh đẹp và sâu thăm thẳm. Màu đen thể hiện tốt lắm không như 1 số màn Led em đã xem qua. Em đánh giá cao nhất là cái này nè, khi bác xem những cảnh chuyển động nhanh thì plasma thể hiện rất tốt, không bị cảm giác choáng ngợp và chóng mặt, 3 điểm đó làm cho công nghệ plasma vẫn còn tồn tại và phát triển.

0986686958

Active Member

Samsung Plasma D490 sử dụng màn hình Plasma với độ phân giải thực 1.365 x 768 pixel bác nhé. Nó chỉ nhận 1024 x 768 khi bác cắm vào PC có vga cùi mía. Với W7 và Vga rời em nó vẫn lên full hd bình thường.Em đang dùng đầu phát hdp và AVR set độ phân giải vẫn lên 1920x1080-60hz bình thường. Chất lượng ảnh đẹp và sâu thăm thẳm. Màu đen thể hiện tốt lắm không như 1 số màn Led em đã xem qua. Em đánh giá cao nhất là cái này nè, khi bác xem những cảnh chuyển động nhanh thì plasma thể hiện rất tốt, không bị cảm giác choáng ngợp và chóng mặt, 3 điểm đó làm cho công nghệ plasma vẫn còn tồn tại và phát triển.

Hơ hơ thế mà mình vẫn cứ ngỡ là do 2 sợi HDMI mới mua của bác Bình nó trị cái lỗi đó:p:p:p

duynguyenbrvt

Cho mình tham gia với: Mình vừa cưới em plasma samsung 51D6900 về coi phim HD, nói chung tuyệt, giá cả 20T phù hợp với túi tiền, có Bác nào đã dùng em này chưa?

duynguyenbrvt

Lúc đầu mình tính cưới em pana 50ST30V nhưng giá 28T cao quá, thấy em SS 51D6900 giá gần 20T là cưới luôn, lúc trước thấy mấy bác trên diễn đàn nói plasma nóng nên mình cũng hồi hộp nhưng với em D6900 này mình coi 2 bộ phim HD hơn 3 giờ mà đưa tay gần màn hình và phần phía sau chỉ thấy hơi nóng chút thôi, về hình ảnh thì tuyệt, về điện năng tiêu thụ thì chưa rõ lắm(vì chưa có hoá đơn tiền điện, nhưng có lẽ cũng kg đến nỗi), nói chung kg hối hận. Nếu có Bác nào đã dùng qua em này rồi cho mình biết thêm về em nó.

Bên trên