GÓC CHIA SẺ,TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM HD

0986686958

Active Member
Ðề: Chuyên trang dành cho fan của tivi Plasma

Đọc báo thấy tuanphuong có hàng mới nhé, show ngay!!!:-t:-t:-t

tuanphuong1826

Active Member

Đọc báo thấy tuanphuong có hàng mới nhé, show ngay!!!:-t:-t:-t

Tin lan nhanh quá!
Chào các bác! em vừa mới dinh em LG 42LW4500 3D về.
- Hình thức: thiết kế đẹp, bắt mắt, mỏng, nhẹ.
- Chất lượng: Hình ảnh xem 2D Full HD thì tuyệt, ảnh sáng và rất chi tiết (màn LED mà :p)
Xem 3D thì ảnh có chiều sâu và không thấy mỏi mắt..
- Giá cả: giá trên Home page là 17tr790, em mua vào hôm KM nên giá còn 14tr990. được tặng thêm 6 kính FPR.
Nói túm lại là hàng NGON-BỔ-RẺ.
Mỗi tội là mua về rồi GẤU nhà em nó tuyệt thực luôn 2 ngày để phản đối...[-([-:)-"
Các bác rảnh cuối tuần xuống em thưởng thức nhé!!!~O)~O)~O)

TuanVy™

Well-Known Member

Quá đẹp, Sao bác mua được rẻ thế nhỉ? Trước em hỏi con này 19 củ đấy!
Chúc mừng bác hói nhé!

tuanphuong1826

Active Member

Quá đẹp, Sao bác mua được rẻ thế nhỉ? Trước em hỏi con này 19 củ đấy!
Chúc mừng bác hói nhé!
Mình căn đúng ngày nó KM đấy.
Hôm nào rảnh xuống mình coi thử nhé.mình coi bộ avatar
Bluray hình ảnh quá tuyệt luôn.
Hôm đó định cưới em 32" nhưng đằng nào "Gấu cũng gầm"
Nên quyết định luôn 42". Em 32 có 8990000 thôi.

songxanh

Member

Mình mới lấy con pana 42st30v có nhận xét không thuận chiều với nhiều người. nếu xem 3D các phim dow về xấu thôi rồi màn rất xấu tối om và hiệu ứng không trong và sáng như lcd.

yellowriver

Banned

Chắc phải chỉnh hình sáng lên bác ạ. E thấy pana màu nó vẫn sâu và đậm mà. Đeo thêm cặp kính vào thì tối là cái chắc rùi. Thông số nhà kỹ thuật chủ yếu show hàng thôi, về vẫn phải chỉnh lại cho phù hợp với điều kiện mình xài.

anhtuan3a

Member

Mình mới lấy con pana 42st30v có nhận xét không thuận chiều với nhiều người. nếu xem 3D các phim dow về xấu thôi rồi màn rất xấu tối om và hiệu ứng không trong và sáng như lcd.

Hôm nào mời bác rảnh trải nghiệm 3D với em. Bác dùng nguồn phát gì? Phim down về chuẩn gì? Bác nói rõ ae tư vấn cho

tuanphuong1826

Active Member

Bác xem thế nào chứ!! Hàng Plasma hãng Pansonic và hãng truyền thông Japan NHK vừa trình làng con Plasma siêu khủng đấy, độ phân giải 8K lận gấp 16 lần Full HD, màn hình 145''.
Nói để thấy là kiểu màn hình Plasma này trình diễn ảnh thì khá đẹp mắt và trung thực hơn LCD, độ sáng và góc nhìn cũng rộng.
Bác xem nguồn Phim 3D của bác Rip thuộc loại gì, độ phân giải bao nhiêu... Loại nguồn phát của bác là gì...vvv thì mới biết được sao bác xem bị tối...Anh em sẽ góp ý nhiệt tình.

songxanh

Member

Mình thì không tin vào các thông số kỹ thuật và nhất là các hãng khác nhau chủ yếu đánh giá chủ quan bằng mắt thôi, cũng có thể cái đẹp của từng người theo quan điểm khác nhau.
Nói chung mình so sánh trên 2 cái tivi của mình Sony LED 40EX520 Và Pana 42ST30V thì con Led đẹp hơn rất nhiều cái này xem kính xanh đỏ thôi còn kính 3D của pana không xem được trên sony. Phim thì mình có nhiều loại cả bluray lẫn 1080p và cũng biết đôi chút về kiến thức vì chơi HD từ năm 2007 đến giờ.

anhtuan3a

Member

Mình thì không tin vào các thông số kỹ thuật và nhất là các hãng khác nhau chủ yếu đánh giá chủ quan bằng mắt thôi, cũng có thể cái đẹp của từng người theo quan điểm khác nhau.
Nói chung mình so sánh trên 2 cái tivi của mình Sony LED 40EX520 Và Pana 42ST30V thì con Led đẹp hơn rất nhiều cái này xem kính xanh đỏ thôi còn kính 3D của pana không xem được trên sony. Phim thì mình có nhiều loại cả bluray lẫn 1080p và cũng biết đôi chút về kiến thức vì chơi HD từ năm 2007 đến giờ.

Úi, bác so sánh với màn Led thì đương nhiên hình ảnh sẽ tối hơn và màu sắc không thể tươi tắn được bằng rùi. Em cũng chỉ xem phim 720 qua HDP thui, nhưng trải nghiệm 3D đem lại là không thể tốt hơn ... trong tầm đầu tư. Màu sắc phân rất rõ ràng, tách bạch, khung cảnh và không gian cho một trải nghiệm thú vị. Em cũng cũng chưa có dịp xem bằng kính xanh đỏ trên màn Led nên không có nhận xét

tuanphuong1826

Active Member

Hình như Plasma ít người dùng thì phải, chẳng thấy bác nào vào chia sẻ chút kinh nghiệm gì cả.
Có lẽ nên mở rộng topic này thêm cả LED hay LCD nữa đi chủ top!?

0986686958

Active Member

Hình như Plasma ít người dùng thì phải, chẳng thấy bác nào vào chia sẻ chút kinh nghiệm gì cả.
Có lẽ nên mở rộng topic này thêm cả LED hay LCD nữa đi chủ top!?

Chủ top dạo này cũng bận, AE ai cũng bận...haizzz!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tuanphuong1826

Active Member

30-05-2012 3-12-50 CH.jpg
các FAN tham khảo nhé!

nvqhaiduong

Well-Known Member
Ðề: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

Mấy cái ảnh không xem được nữa rồi bác chủ ơi :-w

0986686958

Active Member

Up cho anhtuan3a nữa nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tuanphuong1826

Active Member

Plasma thất sủng rồi 3a ơi! chẳng thấy mem nào vào chém cả, chắc chuyển qua LED hết roài...!

hoangquan652001

Active Member
Bàn luận về PlasmaTV

Mặc dù có rất nhiều ý kiến, đồng thuận cũng như trái ngược quan điểm và cách nhìn nhận, sử dụng Plasma TV, nhưng riêng tôi tôi có ý kiến dành cho các a/e đã hoặc đang có ý định sử dụng Plasma bằng kinh nghiệm thực tế trải qua nhiều đời TV của mình (Bao gồm cả Plasma và LCD):
- Trước hết, quan niệm tốn điện đã không còn đối với TV Plasma sản xuất 3 năm trở lại đây, điện năng tiêu thụ hiện nay của các loại Plasma tương đương với LCD cùng chủng loại.
- Quan niệm về điểm chết trên màn hình Plasma (khi dừng hình lâu) đã được các nhà sx loại bỏ.
- Dòng quét hình luôn hơn hẳn LCD (Điều này khi bạn coi bóng đá hoặc các pha hành động nhanh sẽ thấy rất rõ sự khác biệt)
- Hình ảnh và màu sắc luôn vượt trội so với LCD (khi đặt 2 loại TV của cùng hãng sx và coi cùng 1 chương trình bạn sẽ thấy hình ảnh của Plasma có độ sâu hơn rất nhiều)
- ở các dòng cao cấp hiện nay (từ 50' trở lên, giá thành của Plasma đắt hơn rất nhiều so với LCD)
Nói tóm lại, tôi đã trải qua nhiều đời LCD và kể từ khi sử dụng Plasma, tôi không còn thiết nghĩ đến LCD nữa. Theo tôi, thị trường Plasma không sôi động chỉ vì các quan điểm trước đây về Plasma vẫn còn tồn tại trong đầu người tiêu dùng. Đã có rất nhiều người thân, bạn bè của tôi sau khi chuyển qua Plasma đồng tình và nhất trí rằng: Dùng PlasmaTV hiện nay thì sẽ không còn muốn ngó đến LCD nữa.
Đây chỉ là ý kiến của riêng bản thân tôi qua thực tế sử dụng. Các bạn cứ ném đá thoải mái nhé.

tuanphuong1826

Active Member
Ðề: Bàn luận về PlasmaTV

Tôi thì đang dùng TV LED, về hình ảnh của Plasma thì tôi chỉ không thích ở cái độ phân giải thấp hơn với cùng khoảng tiền bỏ ra, với hình ảnh của Plasma thì không sáng bằng LED.
Nhưng đổi lại thì Plasma lại cho hình ảnh có chiều sâu và độ mượt của hình ảnh trong những pha chuyển động nhanh, nói chung là mỗi loại TV đều có những ưu và nhược điểm của nó, tùy theo giá tiền, nhu cầu sử dụng,
sở thích mà mua thôi. Quan điểm TV xem tốn điện tôi nghĩ chắc chẳng anh em yêu HD nào quan tâm đâu...!!!

Tôi thì đang dùng TV LED, về hình ảnh của Plasma thì tôi chỉ không thích ở cái độ phân giải thấp hơn với cùng khoảng tiền bỏ ra, với hình ảnh của Plasma thì không sáng bằng LED.
Nhưng đổi lại thì Plasma lại cho hình ảnh có chiều sâu và độ mượt của hình ảnh trong những pha chuyển động nhanh, nói chung là mỗi loại TV đều có những ưu và nhược điểm của nó, tùy theo giá tiền, nhu cầu sử dụng,
sở thích mà mua thôi. Quan điểm TV xem tốn điện tôi nghĩ chắc chẳng anh em yêu HD nào quan tâm đâu...!!!

Bác tham khảo thêm các nhận xét của chuyên gia nước ngoài nha bác.
Best 5 HDTVs: Picture quality Best 5 HDTVs: Picture quality - CNET Reviews
Panasonic TC-PVT50 series, Sharp Elite PRO-X5FD series, Panasonic TC-PST50 series, Samsung PNE8000 series (plasma), Panasonic TC-PUT50 series.
Best về chất lượng hình ảnh thì top 5 con hết 4 con plasma (3 pana, 1 samsung ), 1 con LED sharp ( con này đỉnh không tính)

Best HDTVs overall Best HDTVs overall - CNET Reviews
Panasonic TC-PVT50 series, Sharp Elite PRO-X5FD series, Panasonic TC-PST50 series, Samsung PNE8000 series(plasma), Panasonic TC-PUT50 series, Sony XBR-HX929 series,Sony KDL-HX850 series.
Best overall thì vẫn là best của chất lượng hình ảnh, cộng thêm cho 2 con LED sony. Vậy nghĩa là so sánh cả toàn diện hay chỉ so về chất lượng hình ảnh, plasma bao giờ cũng vô top hết.

Thêm thông tin để cho những ai chuẩn bị mua plasma có thêm niềm tin để lựa chọn đúng đắn.

MrBig

Con sony 65HX 925 Led TV thì khó có em plasma nào địch nổi kể cả về màu đen và độ sâu hình, độ động...

Bên trên