Góp Ý - Giải Đáp - Thắc Mắc

dam_meHD_QN

Ðề: Nóng hổi : tổng hợp các hình ảnh offline tại buổi ra mắt chính thức Hội HD Quynhon

Không cần phải cứ chụp mũ nhau như thế. Tôi đã nói rõ ý kiến bao giờ cũng 2 chiều. Trao đổi với nhau thì các bác có thể lựa lời mà góp ý cho bác qhuyqn sao cho vui vẽ, chưa chi tôi đã thấy các bác đã nóng lên, rồi suy luận thế này, thế khác (Các bác có thể xem lại các bài post của các bác). Tôi cũng đã khuyên giải các bác ngay từ đầu là mỗi người nguội đi một tí và cũng đã yêu cầu bác Minh hội trưởng nên lên tiếng hoà giải ngay (các bác có thể kiểm chứng với bác Minh).
Bác Minh đã lên tiếng và đã yêu cầu chấm dứt sự việc này lại nên bác không nên đề cập đến nữa nhé.
Một lần nữa đề nghị các bác bình tĩnh, đừng nên căng thẳng quá mà mất tình cảm.

Thay mặt cho Hội HDQuiNhon, rất cảm ơn bác hdamateur về những lời hòa giải để anh em có cơ hội xích lại gần nhau hơn.
Và nhân đây, mình cũng xác định lại 1 điều là mấy bác không nên tranh luận 1 cách nóng nảy như thế trên box Qui Nhơn nhiều, đặc biệt trong bối cảnh Hội nhà ta chỉ mới thành lập vỏn vẹn chưa đầy 2 ngày, HÃY CHUNG SỨC mà xây dựng ngôi nhà vững mạnh chứ không nên đạp đổ (tui nghĩ vấn đề này không ai trong tất cả anh em chúng ta muốn).
Và 1 lần nữa, tui cũng tha thiết mong anh em hãy cùng nhau tìm mọi cách xích lại gần nhau hơn. Và đặc biệt tui có lời nhắn tới bác hdamateur và bác qhuyqn, nếu mấy bác ngại không ra mặt vì điều kiện cụ thể nào, thì hội chúng tôi cũng rất cần có bàn tay của mấy bác, hy vọng mấy bác hiểu và hỗ trợ tốt nhất nếu có thể.
Trân trọng cảm ơn tất cả anh em đã thành lập nên sân chơi bổ ích này!

jackyla0828HD

Ðề: Nóng hổi : tổng hợp các hình ảnh offline tại buổi ra mắt chính thức Hội HD Quynhon

Đã kiểm chứng với Bác Minh Hội Trưởng là Bác HDAmateur chỉ pm 1 tin nhắn yêu cầu hòa giải. Qua đó, 2 bác qhuyqn, bác hdamateur nói riêng, và các thành viên chính thức trong đó có em nói chung đều muốn Hội đi lên nên cũng có ý kiến mang tính chất góp ý cho những lần sau off tốt đẹp hơn chứ ko phải "vạch lá tìm sâu".
Nhân đây, xin thông báo nội dung off lần sau là về công nghệ và chương trình trình chiếu 3D (đón đầu bộ phim AVATAR 3D sắp ra mắt vào tháng 11), mong các bác cập nhập thông tin cho buổi off tới. Trân trọng thông báo.

hdamateur

Member

Đã kiểm chứng với Bác Minh Hội Trưởng là Bác HDAmateur chỉ pm 1 tin nhắn yêu cầu hòa giải. Qua đó, 2 bác qhuyqn, bác hdamateur nói riêng, và các thành viên chính thức trong đó có em nói chung đều muốn Hội đi lên nên cũng có ý kiến mang tính chất góp ý cho những lần sau off tốt đẹp hơn chứ ko phải "vạch lá tìm sâu".
Nhân đây, xin thông báo nội dung off lần sau là về công nghệ và chương trình trình chiếu 3D (đón đầu bộ phim AVATAR 3D sắp ra mắt vào tháng 11), mong các bác cập nhập thông tin cho buổi off tới. Trân trọng thông báo.

Bác nay hay nói chữ nhỉ. Uống vài chai Doctor Thanh cho nguội đi.

hdamateur

Member

Con gà đẻ được một cái trứng là la oang oác ta đẻ được một cái trứng đây phải không bác.

jackyla0828HD

ủa có người nhận mình là con gà hà? chúc mừng bác nhé.
Còn đây là nơi dành cho sinh hoạt giao lưu của các thành viên.

Nóng bỏng hôm qua... Sáng nay thấy đã ổn.... Chiều nay sao lại có người ngứa miệng nhỉ?
Xì hơi một chút đi bác ơi... để dành thời gian làm việc khác...

jackyla0828HD

thưa bác quynhon_HDBegin, anh em hưởng ứng lời của Bác Minh - Hội Trưởng từ sáng giờ, nhưng vẫn khó tránh được bác.

baocong_xu_anqn

Con gà đẻ được một cái trứng là la oang oác ta đẻ được một cái trứng đây phải không bác.

Chắc khâm phạm hdamateur muốn trảm đấy nhẩy, khâm phạm không khâm phục bản án của ta ah? Ta cứ ngỡ sáng giờ đã bình loạn tình hình xáo trộn, bất ổn rồi chứ, tại sao khâm phạm không nghe hả???Là sao????

Nếu đã vậy thì đừng trách ta mạnh tay nhé....:-??

Wi........Zu.........

hdamateur

Member

ủa có người nhận mình là con gà hà? chúc mừng bác nhé.
Còn đây là nơi dành cho sinh hoạt giao lưu của các thành viên.

Tự nhận là con gà mới để được cái trứng đã la oang oác để khoe hả. Thôi thế cũng được bác à. Chết cười thật. Thôi chấm dứt ở đây nhé.
Gửi bác Quinhon HDBegin Tình hình chỉ im ắng đến 11.16.56 thôi bác à.

jackyla0828HD

Tự nhận là con gà mới để được cái trứng đã la oang oác để khoe hả. Thôi thế cũng được bác à. Chết cười thật. Thôi chấm dứt ở đây nhé.
Gửi bác Quinhon HDBegin Tình hình chỉ im ắng đến 11.16.56 thôi bác à.

Vậy bác là con gà mái rồi. hihi.
Buổi ra mắt đã thành công mỹ mãn, còn bác nào có ý kiến hay con gà mái trên đây có ý kiến thì lập topic khác để nói nhé.

dam_meHD_QN

Đề nghị các thành viên không nên bàn cãi cũng như bới móc nhiều về những vấn đề cũ trên này nữa, và hy vọng các anh em hiểu. Mỗi người 1 ý, không thể nói ai cũng giống như ai, nhưng mọi người hãy suy nghĩ trước khi viết lên những gì mình nghĩ trên này vì đây là sân chung, không nên làm bất cứ điều gì ảnh hưởng đến người khác.
Lời đề nghị chân thành cuối cùng, HY VỌNG MỌI THÀNH VIÊN HÃY BẮT TAY NHAU ĐỂ HDQUINHON ĐƯỢC LỚN MẠNH!
Chân thành cảm ơn!

Thân chào các bác trong hội HDQUYNHON !

Lời đầu tiên cho em xin lỗi vì lần off này em không tham gia được !
Lời thứ 2 thì các bác cho e góp cái ý kiến nha, nếu sai các bác cứ la rầy e xin chịu. Vì lần off này em không tham gia được nên e cũng không biết buổi off đó ra sao? Âm thanh, tổ chức …….v..v, nhưng theo em thì hội HDQUYNHON đã có buổi off tương đối thành công về mặt ý nghĩa vì đã tạo được sân chơi và cầu nối giao lưu sân chơi cho mọi người đã chơi HD, đang chơi HD và sẽ chơi HD,…. dĩ nhiên có những việc phát sinh hay những lỗi xảy ra trong buổi off vì 1 vài điện kiện khách quan, nhưng hy vọng những lỗi đó sẽ được khắc phục và hoàn thiện trong những lần sau. Thay mặt mọi người em xin Cảm ơn các bác đã góp ý xây dựng và chia sẻ kinh nghiệm trong bữa off vừa rồi.
Lời thứ 3 e xin nói : qua buổi off có vài ý kiến khác nhau dĩ nhiên ai cũng có ý đúng hết chứ không ai sai , em chỉ mong mọi người hãy vì cái chung của hội: một người vì mọi người và mọi người vì HDQUYNHON mà bỏ qua vấn đề nhỏ đó nha các bác đừng tranh luận nhau nữa mất đi cái tình a,e (mà nếu nói lại các vấn đề đã sảy ra rồi cũng đâu thể giải quyết được gì nữa):-j , thiết nghĩ dù sao HD cũng là 1 sân chơi dành cho tất cả mọi người có cùng đam mê, không phân biệt tuổi tác hay địa vị, ví dụ : nếu em không có tiền chơi HD thì e vẫn có thể đi xem phim HD và tìm hiểu về nó…đúng không các bác….vì trên hết là : THÚ ĐAM MÊ MỪ.!!! CHÚC HDQUYNHON NGÀY 1 PHÁT TRIỂN
Lời kết: em xin hết ạ! E nói có gì sai các bác cứ thẳng tay la rầy em , e xin chịu !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

jackyla0828HD

Xin chân thành cảm ơn lời góp ý vàng ngọc của bác " Một người vì mọi người và mọi người vì HDQUYNHON"
em kết nhất là câu ví dụ của bác: " Nếu em không có tiền chơi HD thì e vẫn có thể đi xem phim HD và tìm hiểu về nó..." Vì HD là cái nghe nhìn không biên giới, để mọi người xích lại gần nhau.
Hy vọng lần off tới bác yesterday_nguyen cố gắng thu xếp công việc về chung vui góp sức cho Hội HDQUYNHON.

dam_meHD_QN

Thân chào các bác trong hội HDQUYNHON !

Lời đầu tiên cho em xin lỗi vì lần off này em không tham gia được !
Lời thứ 2 thì các bác cho e góp cái ý kiến nha, nếu sai các bác cứ la rầy e xin chịu. Vì lần off này em không tham gia được nên e cũng không biết buổi off đó ra sao? Âm thanh, tổ chức …….v..v, nhưng theo em thì hội HDQUYNHON đã có buổi off tương đối thành công về mặt ý nghĩa vì đã tạo được sân chơi và cầu nối giao lưu sân chơi cho mọi người đã chơi HD, đang chơi HD và sẽ chơi HD,…. dĩ nhiên có những việc phát sinh hay những lỗi xảy ra trong buổi off vì 1 vài điện kiện khách quan, nhưng hy vọng những lỗi đó sẽ được khắc phục và hoàn thiện trong những lần sau. Thay mặt mọi người em xin Cảm ơn các bác đã góp ý xây dựng và chia sẻ kinh nghiệm trong bữa off vừa rồi.
Lời thứ 3 e xin nói : qua buổi off có vài ý kiến khác nhau dĩ nhiên ai cũng có ý đúng hết chứ không ai sai , em chỉ mong mọi người hãy vì cái chung của hội: một người vì mọi người và mọi người vì HDQUYNHON mà bỏ qua vấn đề nhỏ đó nha các bác đừng tranh luận nhau nữa mất đi cái tình a,e :-j , thiết nghĩ dù sao HD cũng là 1 sân chơi dành cho tất cả mọi người có cùng đam mê, không phân biệt tuổi tác hay địa vị, ví dụ : nếu em không có tiền chơi HD thì e vẫn có thể đi xem phim HD và tìm hiểu về nó…đúng không các bác…..!!! CHÚC HDQUYNHON NGÀY 1 PHÁT TRIỂN
Lời kết: em xin hết ạ! E nói có gì sai các bác cứ thẳng tay la rầy em , e xin chịu !!!

Cảm ơn bác yesterday_nguyen tận Miền Nam mà đã tham gia góp ý cho Hội HDQuiNhon như thế này thì không có gì quý hóa bằng. Và mượn lời của bác, em xin thông báo kể từ giây phút này, tức 1:37PM, chúng ta sẽ không tranh cãi về bất kỳ vấn đề nào mà được xem là mất đoàn kết, nếu ai vi phạm, thì mình xin đề nghị MOD xóa bài thẳng tay. Có gì mấy bác thông cảm, cảm ơn mấy bác nhiều!

jackyla0828HD

Xin chào cả nhà HD Quy Nhơn, chắc tối qua các bác đi lễ vui nhỉ, em ở nhà xem phim cùng gia đình cho nó vui. keke.
Em xin lập topic này dành cho anh em đã hay chưa là thành viên Hội HD Quy Nhơn có gì cần trao đổi, tìm hiểu hay ý kiến đóng góp kể cả ý kiến phản biện cũng như táo bạo để Hội phát triển lớn mạnh.
Thay mặt BĐH Hội HDQuynhon chân thành cảm ơn.

khanhasd

Active Member
Ðề: Góp Ý - Giải Đáp - Thắc Mắc

Em nghĩ nên stick thread này lên để anh em mới nhập môn còn biết hỏi ở đâu :D . tránh lập nhiều 2pic loãng hết cả box Quy Nhơn ! .
p/s: Mấy bác vào chỉ để Góp Ý - Giải Đáp - Thắc Mắc
thôi nhé ! Đừng chém hay spam kẻo anh em nào vào sau lại thấy rối cả mắt :D

jackyla0828HD

Em nghĩ nên stick thread này lên để anh em mới nhập môn còn biết hỏi ở đâu :D . tránh lập nhiều 2pic loãng hết cả box Quy Nhơn ! .
p/s: Mấy bác vào chỉ để Góp Ý - Giải Đáp - Thắc Mắc
thôi nhé ! Đừng chém hay spam kẻo anh em nào vào sau lại thấy rối cả mắt :D

Vì lý do này nên BĐH mới lập topic này, có cần gì thì vào đây nhé. còn vụ chép film thì anh em share riêng với nhau cũng được, còn muốn gia nhập Hội HDQuynhon thì càng tốt.

jackyla0828HD

Hiện trên thị trường nhiều hãng cung cấp HDD (hãng trong nước cũng như nước ngoài), nên việc lựa chọn HDD nào để chơi phù hợp và tương thích với các box HDD:
* HDD: ưu tiên cho Samsung, kế Seagate.
Vì sau khi sử dụng độ tương thích với các box HDD cao, còn WD thì tương thích với 1 số loại box như Vantec, Icydock v.v
* Bên cạnh đó chất lượng hàng nhập ko chính thức hay second hand thì giá thấp (kém) so với hàng chính hãng (chất lượng, chế độ bảo hành tốt).
Trên đây là ý kiến của riêng em khi sử dụng HDD và box HDD, mong các bác có sự lựa chọn tốt nhất cho việc thưởng thức công nghệ HD.

Bên trên