Góp Ý - Giải Đáp - Thắc Mắc

khamchihoa

Ðề: Góp Ý - Giải Đáp - Thắc Mắc

đang định đầu tư NAS đây ! mới bắt đầu nên hơi ko biết gì cả :))
Sorry cho mình bon chen tí.
Bro dùng NAS chơi torrent hay làm database cho gia đình?
Mấy dòng NAS hiện trên thị trường tốt dành cho database còn riêng với torrent bro phải tính suy tính kỹ tí. Mình cũng thấy bro hỏi bên hdvnbits rồi nhưng còn quyết định do bro.

anbinhdo

Well-Known Member

THÔNG BÁO

- Để hòa chung không khí cả nước đón chào Đại Lễ Ngàn Năm Thăng Long - Hà Nội trong ngày 10/10/2010 và cũng như thể hiện Tinh thần Yêu Nước của mỗi Người Dân Việt Nam chúng ta. Nay Hội HD Đà Nẵng kính xin thông báo và kính đề nghị các Bạn Thành Viên Của Hội HD Đà Nẵng và các Thành Viên của Diễn Đàn HD Việt Nam nên thay đổi hình đại diện Avata của mình sang hình Màu Cờ Đỏ Sao Vàng - Cờ Tổ Quốc từ ngày nay 30/09/2010 đến hết ngày 10/10/2010. Cái này giống như ta treo cờ trong các ngày Lễ của Đất Nước nên mong các Thành viên của Hội HD Đà Nẵng hưởng ứng và thực hiện chung để thể hiện tấm lòng Yêu Nước của Mình.
* Anh em có thể nhắc nhở chung nếu như các Bạn và Bạn bè của Mình chưa đổi hình, nên hy vọng đây là một việc làm thiết thực và để thể hiện một Cộng Đồng Vững Mạnh, Nhiệt Huyết và Đoàn Kết.
- Nay thông báo để Anh em được biết .- Mọi ý kiến đóng góp các Bạn xin góp ý vào Topic: Hỏi gì Đáp Nấy hoặc Topic : Góp ý: xây dựng nội quy, quy chế và tổng hợp các ý kiến bàn bạc phương hướng hoạt động phong trào của Hội HD Đà Nẵng để anh em trao đổi nhiều hơn.Và sẽ thông báo tại tất cả các Topic của Hội
- Các Bạn có thể save hình này để UP lên Avata của Mình :

- Chúc toàn thể anh em trong Hội và Gia Đình các Bạn có những ngày trong tuần vui vẻ và sức khỏe.
- Thay mặt Hội HD Đà Nẵng

khanhasd

Active Member

THÔNG BÁO

- Để hòa chung không khí cả nước đón chào Đại Lễ Ngàn Năm Thăng Long - Hà Nội trong ngày 10/10/2010 và cũng như thể hiện Tinh thần Yêu Nước của mỗi Người Dân Việt Nam chúng ta. Nay Hội HD Đà Nẵng kính xin thông báo và kính đề nghị các Bạn Thành Viên Của Hội HD Đà Nẵng và các Thành Viên của Diễn Đàn HD Việt Nam nên thay đổi hình đại diện Avata của mình sang hình Màu Cờ Đỏ Sao Vàng - Cờ Tổ Quốc từ ngày nay 30/09/2010 đến hết ngày 10/10/2010. Cái này giống như ta treo cờ trong các ngày Lễ của Đất Nước nên mong các Thành viên của Hội HD Đà Nẵng hưởng ứng và thực hiện chung để thể hiện tấm lòng Yêu Nước của Mình.
* Anh em có thể nhắc nhở chung nếu như các Bạn và Bạn bè của Mình chưa đổi hình, nên hy vọng đây là một việc làm thiết thực và để thể hiện một Cộng Đồng Vững Mạnh, Nhiệt Huyết và Đoàn Kết.
- Nay thông báo để Anh em được biết .- Mọi ý kiến đóng góp các Bạn xin góp ý vào Topic: Hỏi gì Đáp Nấy hoặc Topic : Góp ý: xây dựng nội quy, quy chế và tổng hợp các ý kiến bàn bạc phương hướng hoạt động phong trào của Hội HD Đà Nẵng để anh em trao đổi nhiều hơn.Và sẽ thông báo tại tất cả các Topic của Hội
- Các Bạn có thể save hình này để UP lên Avata của Mình :

- Chúc toàn thể anh em trong Hội và Gia Đình các Bạn có những ngày trong tuần vui vẻ và sức khỏe.
- Thay mặt Hội HD Đà Nẵng

đây là hội QN chứ ko phải đà nẵng đâu bác !>:)>:)

khanhasd

Active Member

Sorry cho mình bon chen tí.
Bro dùng NAS chơi torrent hay làm database cho gia đình?
Mấy dòng NAS hiện trên thị trường tốt dành cho database còn riêng với torrent bro phải tính suy tính kỹ tí. Mình cũng thấy bro hỏi bên hdvnbits rồi nhưng còn quyết định do bro.

em đang phân vân 2 cái
Buffalo LinkStation Live™ EZ Buffalo LS-CL
Buffalo LinkStation Live™ / LS-CHL
ko biết 2 cái trên cái nào phu hợp với nhu cầu : bền,ít nóng,và tốn ít điện hơn :)):)
em chỉ có nhu cầu cắm tor và tải direct trên cái NAS này !
vì là SV nên vấn đề tiền điện nan giải lắm :-??:-?? . ko biết gắn ổ 160GB có đủ nuôi ratio ko ? (nghĩa là gần đầy ổ 160 thì đem cop qua ổ 1.5TB ). chứ cắm con 1.5TB thấy vừa hao điện vừa thấy tội em nó 8-}8-}

dam_meHD_QN

nếu vậy thì càng phải ném, phải chém chứ :)) >:)>:)>:)

Ấy chà chà...bac khanhasd ném bác anbinhdo dữ quá, tui cá với bác là bác cứ ném thoải mái nhưng khi thấy thân hình, dung nhan của bác anbinhdo thì bác hok dám ném nữa đâu, rất chi là sợ....vì phải đưa đi bệnh viện....=))

khanhasd

Active Member

Ấy chà chà...bac khanhasd ném bác anbinhdo dữ quá, tui cá với bác là bác cứ ném thoải mái nhưng khi thấy thân hình, dung nhan của bác anbinhdo thì bác hok dám ném nữa đâu, rất chi là sợ....vì phải đưa đi bệnh viện....=))

đây là đá xốm mà bác :)) . nếu có đi bệnh viện thì em chi trả giùm viện phí + thuốc men + tiền bồi dưỡng tinh ... thần :))

khanhasd

Active Member

mấy bác cho em hỏi 1 xíu về kính 3D :
giả sử như phim đó là 3D . sau 1 thời gian sẽ có DVD-rip, 720p .. . khi đó mình đeo kính vào (thích hợp với phim đó ) thì bản DVD-rip, 720p.. Có xem dc ko ??

binhdinh1969

mấy bác cho em hỏi 1 xíu về kính 3D :
giả sử như phim đó là 3D . sau 1 thời gian sẽ có DVD-rip, 720p .. . khi đó mình đeo kính vào (thích hợp với phim đó ) thì bản DVD-rip, 720p.. Có xem dc ko ??

Riêng về phần phim thì có gì Bác jaxkly0828 sẽ tư vấn cho Bác. Còn về kính 3D thì sắp đến mình sẽ về 30 con (Kính 3D). Vậy khi nào ngày khai trương mong Bác ghé đến quán để xem kính 3D nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

khanhasd

Active Member

Riêng về phần phim thì có gì Bác jaxkly0828 sẽ tư vấn chó Bác. Còn về kính 3D thì sắp đến mình sẽ về 30 con (Kính 3D). Vậy khi nào ngày khai trương mong Bác ghé đến quán để xem kính 3D nhé

Oki. sẽ qua cửa hàng của bác . nhưng loại kính của anh là gì thế ! có giảm giá gì hem ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

binhdinh1969

Oki. sẽ qua cửa hàng của bác . nhưng loại kính của anh là gì thế ! có giảm giá gì hem ;))
p/s : "cho" bác hay "chó" bác thế:)|:)| . hihihi

Mình kgông có mở shop bán, nhưng mình có nhập về để phục vụ cho rạp chiếu của mình tại Feeling 3. Kính 3D: 180USD. Nếu như bạn có nhu cầu, mình sẽ giúp bạn oder hàng lấy về.

khanhasd

Active Member

Mình kgông có mở shop bán, nhưng mình có nhập về để phục vụ cho rạp chiếu của mình tại Feeling 3. Kính 3D: 180USD. Nếu như bạn có nhu cầu, mình sẽ giúp bạn oder hàng lấy về.

éc 180USD hjc hjc. SV nghèo tiền đâu mua anh ơi :)) . Sao em thấy trên mạng khoảng 200k thôi

binhdinh1969

éc 180USD hjc hjc. SV nghèo tiền đâu mua anh ơi :)) . Sao em thấy trên mạng khoảng 200k thôi

Kính loại đó là loại kính colorcode. Hàng này xem cũng được nhưng xem lâu sẽ đau mắt và khi đeo khoảng chừng 5 - 10 phút mới nhìn thấy được hiêu ứng 3D

khanhasd

Active Member

Kính loại đó là loại kính colorcode. Hàng này xem cũng được nhưng xem lâu sẽ đau mắt và khi đeo khoảng chừng 5 - 10 phút mới nhìn thấy được hiêu ứng 3D

kính này cũng tùy theo phim hay sao ! thấy loại red-cyan hỗ trợ nhiều nhất

jackyla0828HD

Mình xin giải thích thế này nhé:
1. Hiện thị trường (shop DVD) bán film 3D là loại film sử dụng kính xanh đỏ, công nghệ này đã có rất lâu rồi, nhưng khi đeo kính vào xem thì có hiện tượng nhức mắt và ko nên xem lâu khoảng thời gian 1tiếng. Vả lại, chỉ cần tivi 2D với tần số quét 50hz là xem được.
2. Kính Colorcode thì sử dụng chung nguồn film side-by-side nên yêu cầu HTPC-Máy Chiếu 3D, hay HDPlayer-Tivi 3D thì xem ok khắc phục được nhược điểm kính xanh đỏ, nhưng hiệu ứng 3D lồi ra ngoài ko nhiều.
3. Kính chập (Shutter Glasses) là loại mà Bác Kỳ nhập về làm phòng chiếu 3D yêu cầu phải máy chiếu 3D, tivi 3D có tần số quét từ 120hz trở lên thì xem hiệu ứng đầy đủ, vì nguồn film side-by-side xuất 2 màn hình ( mỗi màn hình là 60hz) thông qua phần mềm trộn 2 màn hình thành 1 nên tần số cao.
Nên nhu cầu thưởng thức 3D đang được nhiều người xem nhất là Shutter với nguồn film Side-by-Side, đương nhiên với chi phí có hạn - bạn nên thưởng thức với kính Colorcode.
Tuần tới mình về có đem 10 cái kính nhựa Colorcode cho bác bansachdao, nếu bạn có nhu cầu thì pm cho mình nhé, giá em nó 180K. còn kính giấy là 80K.

hungbaobs

Ðề: Quy Nhơn, ở đâu bán Red/Cyan glasses

Hôm qua qua Hoàng Vinh Computer thấy có bán cặp kính 3D một mắt xanh , một mắt đỏ. Không biết có phải là loại 3 D Red Cyan mà bác đang tìm không.

Bên trên