Góp ý với tình hình hiện tại của Fshare

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

VICKEY333

Member
Có thể bài này sai box nhưng e chẳng biết post vào đâu nữa.Thông điệp của e như sau:

Mục đích của các bạn upload phim là để mọi ng có thể tải về xem.Trước đây để có accvip Fshare tải cho nhanh và muốn resume lúc nào cũng dc nhưng bây giờ là hầu như ko thể nữa rồi.Acc thì cỡ nào cũng bị chance pass(lí do thì các bạn cứ cho là gato,phải thực tế chút xíu,Fshare đã fix ko cho 1 acc có thể đăng nhập cùng lúc nên mới phát sinh đủ thứ chuyện.Hiện tại ko có cách nào xài accvip share hiệu quả cả.Vì vậy đề xuất của mình là mọi ng hảy sử dụng accfree,mà các uploader hãy chú ý là accfree ko thể resume dc.Với 1 phim 720p thì cũng tầm trên 4G và 1080p là 8G thì ko thể down 1 lúc là xong dc(đa số là ADSL gia đình chứ đâu phải ai cũng có cáp quang)

Thế nên e mong các uploader suy nghĩ và xem xét đến sự tối ưu của việc mình làm đó là:"Nên up 1 link 4GB,8GB hay chia nhỏ ra mỗi link 1GB là hợp lí"

Cá nhân e thì hiện tại post 1 link 1GB sẽ là rất có lợi cho mọi ng và nó cũng sẽ thể hiện sự linh động của diễn đàn

Xin cảm ơn vì đã chú ý,mong ý kiến sẽ dc đáp lại

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: Góp ý với tình hình hiện tại của Fshare

1. Bạn không được phép yêu cầu ai được làm gì, ai không được làm gì. Mọi nhận xét chỉ nên ở mức độ "góp ý".
Vì bạn có quyền tải về hay ko tải. Thế nên đừng thắc mắc gì đến việc chia file của các uploader. Uploader họ cũng là downloader, họ tự biết phải làm gì.
2. Dùng acc share, không phải của mình thì đừng kêu ca. Bạn có dám khẳng định người đổi pass là 1 member nào đó mà bạn dùng từ GATO nhặt nhạnh trên mạng (ghen ăn tức ở). Nhỡ đó là "nhân viên fshare" thì sao?????
Mình nói lại lần nữa:
Sự nghiệp download phim HD hay các file dung lượng lớn từ nước ngoài về Việt Nam vốn đã bị bóp cổ chai rồi. Được 1 cái host "mạnh nhất" cứu cánh thì cũng nên giúp đỡ, chí ít thỉnh thoảng mua ủng hộ nó cái acc premium (fshare gọi là VIP) để nó còn sống được lâu phục vụ sự nghiệp "download" phim HD chùa của chúng ta.
Mình không lên án hay bắt mọi người phải mua gì cả, nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó. Không ai cho không ai cái gì mãi đâu. Cứ ngồi đau đầu, tốn thời gian vô bổ để tìm acc chùa, cách lách luật làm gì. Sống được bao lâu, HD là để giải trí, nếu mà cứ phải băn khoan, mất thời gian thì nó ko còn là giải trí nữa rồi.
Nói chung đây là 1 topic nhảm nhí từ cái tiêu đề - diễn đàn HDVietnam không liên quan gì đến fshare. Mọi đóng góp chia sẻ là từ phía thành viên.

hoangtan1630

Active Member

- tài khoản VIP fshare cũng rẻ chứ có nhiều nhặn gì đâu bạn. nếu ko mua tại trang chủ, thì cũng có thể thông qua các bác nhoctom, ledung, xemaydinh, linhlinh,.... mua point cho nó rẻ.
- vote cho ProSkyR

baby_15

mún thỳ bỏ tiền ra mua 1 acc về mà ngồi tãi ...
còn ng` ta upload film cho mình koi thỳ người ta up sao là quyền của họ... ( chia part: vừa down vừa canh ... nối lại lỗi 1 cái thỳ vui cả nhà...| 1link:treo máy down thoãi mái k tốn thời gian ngồi nối file .... v.v...)
"Tiền thỳ ít mà đòi hít xà bông thơm"

maseratiman

ai không bỏ tiền mua acc vip fshare thì chịu khó chú ý tìm acc vip mà dùng mình thấy vẫn có nhìu bác rộng rãi share đó, thấy dùng cũng ok hihi.

singham1

Member

Thời hiện đại 2012 rùi bác ơi. Đâu còn phải thời bao cấp đâu X_X. Bác đã có niềm ham mê HD thì bỏ 1 ít ra sắm cái vip mà dow tha hồ.

P/s Nếu bác nhà nghèo thì bác có thể coi online miễn phí có cần dow gì đâu :-?. Thời đại công nghiệp hóa , hiện đại hóa rùi bác ơi :|. Bác đừng biến thành oxy hóa nhé X_X

tam_nh_dsp

Active Member

Có thể bài này sai box nhưng e chẳng biết post vào đâu nữa.Thông điệp của e như sau:

Mục đích của các bạn upload phim là để mọi ng có thể tải về xem.Trước đây để có accvip Fshare tải cho nhanh và muốn resume lúc nào cũng dc nhưng bây giờ là hầu như ko thể nữa rồi.Acc thì cỡ nào cũng bị chance pass(lí do thì các bạn cứ cho là gato,phải thực tế chút xíu,Fshare đã fix ko cho 1 acc có thể đăng nhập cùng lúc nên mới phát sinh đủ thứ chuyện.Hiện tại ko có cách nào xài accvip share hiệu quả cả.Vì vậy đề xuất của mình là mọi ng hảy sử dụng accfree,mà các uploader hãy chú ý là accfree ko thể resume dc.Với 1 phim 720p thì cũng tầm trên 4G và 1080p là 8G thì ko thể down 1 lúc là xong dc(đa số là ADSL gia đình chứ đâu phải ai cũng có cáp quang)

Thế nên e mong các uploader suy nghĩ và xem xét đến sự tối ưu của việc mình làm đó là:"Nên up 1 link 4GB,8GB hay chia nhỏ ra mỗi link 1GB là hợp lí"

Cá nhân e thì hiện tại post 1 link 1GB sẽ là rất có lợi cho mọi ng và nó cũng sẽ thể hiện sự linh động của diễn đàn

Góp ý với bạn nhé. Đã "dấn thân" vào lĩnh vực giải trí HD thì tại sao ko dám bỏ thêm vài chục k tiền túi ra để sắm 1 cái acc VIP dùng cho thoải mái mà lại đi lụm lặt những acc share rồi lại ngồi đó kêu ca than thở? Các uploader đã có công sưu tầm và chia sẽ cũng đủ tốn bao nhiêu công sức, họ up theo hình thức nào là tùy họ, còn kéo hay ko là tùy bạn. Thân.

hunghuyen288

Active Member

tui đồng ý với bác này....cứ chia nhỏ 1G 1 phần là chuẩn ai có VIP Cũng OK không có VIP cũng OK.....mọi người đều vui vẻ....
như bên MegaShare tui down mấy phim cũng chia nhỏ đấy thôi......

nplong

Bác nào không muốn mua account VIP thì có thể dùng các hình thức alternative khác nhu torrent. Bản thân tôi mua account VIP không chỉ vì nó load nhanh tiện dụng mà cũng muốn ủng hộ cho một dịch vụ made in Vietnam. Các bác uploader đã tốn nhiều thời gian công sức load film về rồi, đừng đỏi hỏi nhiều họ phải upload thế nào. Đấy là quyền của họ.

VICKEY333

Member

MÌNH CHẲNG YÊU CẦU GÌ CẢ,MÌNH CHỈ NÓI LÊN Ý KIẾN VÀ TIÊU ĐỀ GHI RÕ LÀ GÓP Ý,GÓP Ý ĐỂ CÁC UPLOADER HIỂU THỰC TẾ DOWNLOAD.CÒN CÁC BÁC LẠI CHỈ TRÍCH VỚI Ý ĐẠI KHÁI LÀ:''KO BỎ TIỀN MUA ACC MÀ CÒN ĐÒI HỎI".NẾU VẬY E KO NÓI NỮA

calisolo

Member

Thực tế thì mình thấy rằng việc để 1link thế này tiện cho nhiều người ...
Mình ví dụ thế này : 1 bộ film 10gb nếu bạn để 1 link thì sẽ thấy rất bình thường nhưng khi nhìn thấy 10link thì cảm giác rất chán và k còn hứng thú download(hàng hot thì 20link cũng phải down).
Chưa kể rằng trong thời gian chia ra làm 10 phần sẽ rất mất thời gian cho uploader vì chia nhỏ file và cũng mất thời gian cho người xem film khi phải ghép cái file đó lại
Acc Fshare thì giờ k còn gọi là mắc mỏ gì, 1 ngày = vé gửi xe. Hoặc bác nào k muốn tốn tiền thì rất nhiều người chia sẻ trên hdvn nhưng chia sẻ thì k thể bền bỉ được. Cái gì cũng có cái giá, bác muốn nhìn về thực tế download thì bác nhìn lại rằng trong hdvietnam nhiều người có acc hay nhiều người k có acc vip. Theo bản thân e thì đại đa số là đều có accvip
Sai thì e nhận vì quan điểm của e là thế

dangkhoa241

Bác chủ cũng chỉ là góp ý thôi mà. Các bác ném gạch ác quá. Mình thì thấy việc mua 1 cái acc VIP có thể khó với 1 số bạn, vậy bạn thử gom link những phim mình thích ( trong khoảng 1 tuần ) rồi mua cái acc vip 3 ngày or mua point để down thì sẽ dễ dàng hơn đấy. :)

hayhay

Well-Known Member

acc VIP fshare 1 ngày có 3 ngàn à, nhịn ly trà đá đi để mà có phim coi ngay ...

hayhay

Well-Known Member

Vẫn có cách để download lại link đã bị rớt khi dùng acc share xài chung (đừng để bị rớt quá lâu) là : hãy tải lại link mới, khi nó đã bắt ra được link download xong rồi thì không cho down bằng link đó, mà hãy copy nó dán vào chỗ link đã bị rớt bằng cách :

Trong IDM :
- Click phải vào file đang download bị rớt
- Chọn "Properties"
- Dán link download mới bắt được vào ô "Address" . Nhấn "OK" để thoát!
- Nhấn vào nút "Resume" thì nó sẽ tự động nối lại download tiếp cho đến hết...

Có vậy thôi mà sao cũng làm biếng không chịu xài !

duytran54

Well-Known Member

Mình nghĩ nên ủng hộ hàng VN, thực ra acc Fshare cũng không phải quá tốn tiền thì nên mua dùng, trước đây mình cũng dùng acc được share trên diễn đàn nhưng từ ngày Fshare không cho nhiều Ip down cùng một lúc và acc share hay bị change pass nên mình toàn dùng acc của mình mà thôi, nếu chủ thớt nạp tiền qua SMS tốn thì có thể mua lại điểm của các bạn uploader đấy, rẻ hơn nhiều. Chủ thớt cũng mong muốn gopsy tiếng nói chung thôi, các bác đừng nói nặng quá, mất lòng nhau ra.

huyentsat

Active Member

Tôi đồng với ý kiến của bác ProSkyR, người ta mở dịch vụ cho mình giao lưu chia sẻ phim thì người ta cũng phải có tiền để duy trì nó chứ, bác kêu gọi anh em sài accfree thì thật là ích kỷ, thiếu trách nhiệm và không sòng phẳng (ảnh hưởng đến Diễn đàn chung).Vả lại việc chia nhỏ phim HD để uploader, downloader là đã cũ rồi so với 1 link như hiện nay là rất thông dụng và thuận tiện. Hãy nghĩ đến cái chung trước rồi hẳng nghĩ đến cái riêng bác ạ!

leo2610

Member

Bạn góp ý nhưng góp ý những cái mà chả có gì đáng để nói cả. Bạn muốn tự có file 1Gb thì xin mời mua 1 con vps rồi tự chia, tự up, tự dow cho nhanh. Ở đây là cộng động cả và uploader đã tính hết cả mới up lên 1 file nguyên "seal" lên chứ chả phải ai thích vậy từ đầu đâu bạn trẻ :)

Còn tình hình hiện nay Fshare ko resume dc chắc có thể do server FPT gặp vấn đề lỗi gì đó. Bạn có biết 1 hệ thống server khổng lồ vậy đau có thể khắc phục ngay dc :). Với lại fshare cũng chả có lí do gì mà đi block resume làm gì :). Thế nên bình tĩnh và chờ đợi là 2 ưu tiên hàng đâu nhé bạn. Đừng có cái gì cũng la làng la nước lên như vậy

vancy83

Mình nghĩ 60k 1 tháng VIP fshare có mà download nhòe, 1 tháng nay mình xem không biết bao nhiêu phim rồi. Ăn bát phở buổi sáng cũng đã 25-20k rồi, tiếc làm gì chứ. Cá nhân mình thì ủng hộ 1 link/1 phim, chia ra làm gì cho nó phiền phức chứ

haipvg

Well-Known Member

DL dạng 1 link tốt hơn nhiều so với nhiều link. Nhiều link thì dù chỉ 1 link die thôi thì toi cả.
Muốn dùng acc share được thì hãy dùng các acc share có điều kiện share. Share tự do nhiều người dùng quá không DL được là phải.
Bản thân mình cũng chỉ có acc free (nên chỉ upload được file 500 MB) cũng cố share 1 ít phim cho mọi người DL và tích cóp được ít điểm, thỉnh thoảng đổi lấy ngày VIP dùng cũng tốt.

snowangel2790

Well-Known Member

cR 1 mớ thía kia sao bác ko mang đi đổi Fpoint(nếu ko muốn mất xèng thật)
Còn khoản Up theo kiểu từng file thì em xin kiếu luôn!!!!
Chia file phim bằng Winrar hoặc File Splitter!!!!Ok,down từng file nhỏ,wa nhanh!!!!Nhưng chẳng may 1 vài part hay file chia nhỏ die thì sao!!!Uh thì Winrar có rev phục hồi lo gì!!!Nhưng như thế sẽ làm tốn tài nguyên khi upload!!!!
Hợp lý đối với bác nhưng với phần đông mọi người sẽ thấy ko hợp lý!!!!
tui đồng ý với bác này....cứ chia nhỏ 1G 1 phần là chuẩn ai có VIP Cũng OK không có VIP cũng OK.....mọi người đều vui vẻ....
như bên MegaShare tui down mấy phim cũng chia nhỏ đấy thôi......

Thía em hỏi bác lượng phim,nhạc,game,soft đc up lên Megashare nhìu hơn hay Fshare nhìu hơn!!!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên