Góp ý với tình hình hiện tại của Fshare

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

steve93

Ðề: Góp ý với tình hình hiện tại của Fshare

Ý kiến chủ Topic chả hợp lí gì cả =.=

Em là downloader, thấy rất ngại với những phim nhiều link. Rất mất thời gian chờ đợi. Còn nối file, chưa kể lỗi này lỗi kia. Nhiều lúc nản, vì 1 file lỗi mà xoá hết luôn.

Còn down 1 link thì chỉ sợ nó chập chờn, cũng chỉ 10 phim mới bị 1 :-< Chả phải là nhiều đến mức bác phải kêu ca thế.

Với lại chia nhỏ hay 1 link là còn tuỳ vào các bác Uploader, bác phải thử upload vài Gb phim chia nhỏ xem nó cực như thế nào :-s

NKDPro

Active Member

Ý kiến chủ Topic chả hợp lí gì cả =.=

Em là downloader, thấy rất ngại với những phim nhiều link. Rất mất thời gian chờ đợi. Còn nối file, chưa kể lỗi này lỗi kia. Nhiều lúc nản, vì 1 file lỗi mà xoá hết luôn.

Còn down 1 link thì chỉ sợ nó chập chờn, cũng chỉ 10 phim mới bị 1 :-< Chả phải là nhiều đến mức bác phải kêu ca thế.

Với lại chia nhỏ hay 1 link là còn tuỳ vào các bác Uploader, bác phải thử upload vài Gb phim chia nhỏ xem nó cực như thế nào :-s

Bác nói quá chuẩn, chủ topic nói thế chẳng khác nào muốn các Uploader phục vụ cho riêng mình. Thực chất download 1 link dễ, gọn, và sướng hơn rất nhiều so với nhiều link. Thực trạng thì Fshare hiện nay giá cả cũng không đắt đỏ gì, bác chỉ bớt 50k nạp cái thẻ gate rồi gia hạn gói 3000d/ ngày là quá rẻ rồi.

gpk

Well-Known Member

Theo quan điểm của em thì cứ 1 link mà chiến Bác ợ. Nhiều link nhìn ngán lắm, cực cho người up cũng như người down. Em thì hay down phim lai rai thôi, không thường xuyên nên cứ nạp cái card mobi 50k. Muốn down thì mua acc Vip 1 ngày/3k. Down phà phà. Bác chủ góp ý thế cũng tốt, nhưng xét cho cùng thì nên ủng hộ VN mình Bác nhé. Thân!

kunngoc

Well-Known Member

cách tốt nhất với chủ thớt là liên lạc với bác Mr.Tom (hiện không biết bác ấy do bận bịu công việc gì mà mất tích lâu quá) chuyển gia phục vụ Member hdvietnam, thường có cả 1GB\Link. Chỉ có bác ấy mới giúp được chủ thớt :D
nhớ Mr.Tom ghê.

tolydieu

Chắc chủ thớt cũng hiểu vấn đề rồi. Nhiều part chỉ phù hợp với host nước ngoài, remote upload lên các host khác nhau để tạo nhiều mirror. Anh mà chia part ra mà chỉ up lên mỗi 1 host thì có mà chết chắc, nếu lưu soure trên máy tự nhiên lại chiếm HDD gấp đôi. Ở HDVN thì chỉ có 1 số ít uploader mới chia part 1GB up lên các host như up.4share.vn, megashare.vn...vì lý do các host đó khó up nên đôi lúc bắt buộc phải làm như vậy.

traicam

Well-Known Member

Thằng Fshare này nó cũng chơi không đẹp. IP ở Việt Nam là ip động, mỗi lần ngắt kết nối nó lại chuyển qua 1 ip khác, thế mà nó chơi quả "TK này hiện đang sử dụng ở IP máy khác, bạn ko có quyền download". Đêm để máy tải qua đêm, sáng hôm sau thấy máy vẫn chạy, nhìn vào thì dc có vài %, bắt lại link thi nó báo cái lỗi trên. Mà mình xài có 1 máy, và phải dk 3 tài khoản VIP, để khi nó hiện lỗi trên thì chuyển qua tk khác. Thế nhưng vẫn nhiều hôm ngậm ngùi ko tải đc vì cả 3 cái đều bị nó gán cho cái lỗi trên. Thế thì acc VIP đê làm gì? Ko biết cách hạn chế chia sẻ tk VIP thì bày ra cái trò khốn nạn này sao?

VThanhgtvt

Well-Known Member

Tách bạch ra thì mỗi một ý kiến của chủ top đều có những ưu và nhược cả. 1link thì cũng tiện với mạng khỏe, máy khỏe. Multi link cũng tiện với máy yếu. Xét cho cùng, anh em ta (đại đa số) đều là những người "ngồi hưởng" nên chúng ta cứ tạm thời "yên tâm" với những chia sẻ của các uploader đi. Cũng chỉ vì tinh thần chia sẻ thui mà, có được gì đâu cơ chứ!!!

nguyentrungthanh

Well-Known Member

Thực ra úp 1GB/link cũng đơn giản với mình. Mình xin đưa ra nhược điểm sau khi úp 1GB/link

1.Cắt rar (đọ an toàn 99%) thì lâu, có vps thì cắt nhanh hơn(nhưng ít ai có vps ngay cả mình lun), cắt theo mkv.1, mkv_a thì nhanh nhưng tỉ lệ an toàn thường thấp
2.Ng úp + ng dow sẽ tốn x2 lần dow ,giải nén và x2 dung lượng
3. Fshare có quy định file ko dow trong vòng 30 ngày sẽ tự động xóa file, lỡ 1 file bị die thì sao, chẳng có ai rảnh dow lại rùi cắt ra rùi bổ sung file đó
4. Dow xong rùi, có khi giải nén ko thành công thì lên ném gạch uploader( cái này khỏi nói nhé)
5.Nhìn bài 1 đống link thường mem nhìn thấy oải rùi sẽ làm topic của ng đó sẽ ế =))

Mong bạn hiểu cho a e uploader diễn đàn. Chắc hẳn các uploader khác sẽ giống mình thôi. Ko có ai dại úp nhiều link cả. Thân :). Nếu bạn mún dow 1.5GB/link. thì mình có úp qua megashare
Đồng ý với bác xemaydinh, ngày trước khi các host còn share công cộng, điển hình là Rapidshare một bộ phim HD chia ra mấy chục part công nhận nhìn oải thật, được 1,2 part chẳng muốn down nữa nên từ đó mình chuyển sang phương án down 1 link và cái này Fshare và Torrent đáp ứng được hết :D, trường hợp cắt ra nhiều part mình chỉ hướng đến mấy cái host free như MF nhưng rất hiếm 1 bộ phim HD chừng 1 hay 2GB (có thể cao hơn) lại up ở host này, vì mình nghĩ rủi một trong các part ấy bị die ai dám chắc rằng sẽ cắt lại đúng size để mà up lên, up lên mà down về giải nén bị lỗi là đi tong hết. Mong chủ theard hiểu rõ nhé. Thân.:)

Alabama

Thông báo: fshare đang giảm giá 50% cho acc VIP, nhanh chân lên bà con, 1 tháng 30k thôi, mại dzô.

Nhìn tựa bài là biết trước bị ném đá hội đồng, thông cảm cho bác chủ bức bách quá muốn lên tiếng góp ý chút thôi, nhưng nên nhớ là chuyện này đã được góp ý từ ngày xửa ngày xưa nhưng tùy theo tình hình mà các uploader xử lý.

Nếu up nhiều link các uploader sẽ có nhiều point hơn, có lợi hơn nhưng dân tình cứ khoái 1link, vì cạnh tranh nên dần dần toàn 1 link.

Đọc xong góp ý của bác chủ có khi 1 hoặc vài uploader up thêm loại nhiều link, cũng thu hút được kha khá download.

Nói chung mình có dám lên tiếng hay không thôi, ai quăng gạch đá thì cứ nhặt hết, chuyện nhỏ.

Ủng hộ bác chủ dù em chỉ khoái down 1 link thôi, hehe.

tlong_hau

Member

Mình thấy account Fshare VIP quá là rẻ đi mà sao các bác cứ phải xoắn dùng account chùa nhỉ? Một cốc trà đá là các bác có thể download tẹt ga 24h. Mình ủng hộ 1 link, chia nhiều link mất công join :)

chauint

Active Member

ủng hộ 1 link nhiều link down mệt bỏ cha, nhìn phim nào mà 5, 7 link là phắng

bebinhtien

Topic của bác mình đã đọc từ đầu đến đây,thật ra ý của bác là khiếu nại (chứ ko phải là để góp ý, nhưng mà thôi mình ko muốn tranh luận với bác về vấn đề nấy...), ko phải là mình ném gạch bác, nhưng chỉ khuyên bác sau nầy đừng nên open 1 topic như thế nầy nữa. Vì kết quả bác nhận dc là ntn, bác đã thấy rõ! Nếu mình là bác thì mình sẽ pm hỏi nhỏ 1 mod. hay 1 uploader nào đó trước khi mình open topic nầy.

Bác hảy tự nghĩ:

1. Các uploader đã bỏ công và time ra để up những phim có hàng chục GB lên share cho tất cả cùng vui, điều nầy rất là quí (bác có làm dc như vậy ko)
2. Đâu phải lúc nào các uploader cũng ngồi túc trực trước máy vi tính 24 trên 24 để up phim, đúng ko? (bản thân bác có ngồi trước máy 24 trên 24 ko?)
3. Về vận tốc down nhanh hay chậm đó là chuyện của bác, ko liên quan đến các uploader (bác tự giải quyết lấy)

Vài hàng đại khái đến với bác chủ thôi, hy vọng bác hiểu dc ...!!!

ksvdai

Member

Bác nào không muốn mua account VIP thì có thể dùng các hình thức alternative khác nhu torrent. Bản thân tôi mua account VIP không chỉ vì nó load nhanh tiện dụng mà cũng muốn ủng hộ cho một dịch vụ made in Vietnam. Các bác uploader đã tốn nhiều thời gian công sức load film về rồi, đừng đỏi hỏi nhiều họ phải upload thế nào. Đấy là quyền của họ.
Mình thấy dùng Fshare rất nhanh. có mỗi chỗ không ưng là sau 1 tháng không download thì bị delete file

loiduongmat

Well-Known Member

Có nhiều bác tham gia forum(không tiện kể tên) hình như chỉ để câu "thạnk" bên box Cho/tặng Account. Em mới chơi ở diễn đàn time ngắn thôi, nhưng để ý thấy mấy bác ấy gần như không thảo luận ở các box khác và cũng chẳng down phim về xem.

Sắm trâu được mà ko sắm cày được. Bác này công nhận buồn cười thật, mua acc VIP có bao nhiêu, thấm gì so với bộ HT, HDD, HDP.... Còn nếu sợ tốn tiền thì lên mạng coi online cho lành. Em rất cảm kích các bác có lòng share acc VIP nhưng em thích mua 1 cái VIP riêng cho chủ động. Công nhận topic này nhảm quá. Mod nên close lại thì hơn, thanks!

ProSkyR

Well-Known Member
Re: Ðề: Góp ý với tình hình hiện tại của Fshare

Có nhiều bác tham gia forum(không tiện kể tên) hình như chỉ để câu "thạnk" bên box Cho/tặng Account. Em mới chơi ở diễn đàn time ngắn thôi, nhưng để ý thấy mấy bác ấy gần như không thảo luận ở các box khác và cũng chẳng down phim về xem.

Câu thanks cũng là một hình thức, một thú vui trên forum mà bác.
Nó không ảnh hưởng gì cả :D
Cũng giống như các uploader up lên megashare.vn, cũng chỉ là cho vui.
Còn chuyện đóng góp nhiều hay ít ko bàn đến, miễn là không động đến ai, không phá diễn đàn là OK :)>-
Mà cái topic này hết hạn sử dụng rồi.

quần_tà _lỏn

Active Member

đâu có gì khó! bác chủ muốn vậy thì khi nào bác chủ ăn cá gỗ để sống thì Fshare và các uploader sẽ làm theo ý bác chủ thôi!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên