Hấp dẫn 2012: Đổi đầu phát HD cũ lấy đầu phát HD mới, duy nhất chỉ có tại SAIGON HD !!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

vutronghuyen

Active Member
Ðề: Hấp dẫn 2012: Đổi đầu phát HD cũ lấy đầu phát HD mới, duy nhất chỉ có tại SAIGON HD !!!

Thế em có con Dune Duo cũ đổi lấy con Dune Max thì được trừ bao nhiêu nhỉ ?

philipshero

Well-Known Member
Ðề: Hấp dẫn 2012: Đổi đầu phát HD cũ lấy đầu phát HD mới, duy nhất chỉ có tại SAIGON HD !!!

Từ thiện mà các bác, so đo quá làm gì vậy!
Đầu DVD phillip của em chẳng hạn, mua mới cách đây 3 năm giá là 500ngàn, xài chán chê nay có người thu 300ngàn rồi mua đc 1 HD player giá rẻ nữa. Vậy thì "được" hay "mất" các bác?

Từ thiện thì cũng phải đúng giá của nó. Cái HD player của tôi đáng giá 1,5 tr thì phải cho tôi làm từ thiện 1,5 tr chứ.

hdsg360

1. Đầu HD cũ chịu khó đăng lên mạng bán cũng được khoảng 800.000đ - 1.200.000đ (tùy model & tình trạng cũ mới). Đầu DVD cũ của những hãng nổi tiếng như Sony, Samsung ... (có cả HDMI nữa thì càng tốt) bán cũng được khoảng 500.000đ. Tính ra anh em HD có nhu cầu đổi đầu phát cũng không có lợi nhiều cho lắm.
2. Về chương trình "Vì cộng đồng lần 3" lên mạng tìm hiểu thêm thông tin thì chẳng ra được thông tin gì cụ thể ---> anh em có thể tự kiểm chứng. Thiết nghĩ đối tượng của "Vì cộng đồng lần 3" là những người có hoàn cảnh khó khăn nên cái họ cần là: tiền bạc để trang trải cuộc sống, quần áo cũ, lương thực, thực phẩm .... chứ cái họ cần không phải là đầu HD, đầu DVD là những thứ chỉ dành cho những người có cuộc sống ổn định 1 chút. Thử hỏi, nếu tặng họ 1 cái đầu HD rồi thì bên SGHD có tặng họ luôn ổ cứng hay không? Hay là như kiểu "1 đồng gà, 3 đồng thóc", tôi tặng anh cái đầu HD rồi, còn ổ cứng thì anh tự mua nhé (mua bên tôi sẽ có giá "ưu đãi")...
3. Thiết nghĩ, nếu bên SGHD có tấm lòng vì người người nghèo thì hay vì thu đầu HD cũ của anh em với giá khá bèo (500.000đ - 700.000đ) thì cứ bán với giá như cũ nhưng sẵn sàng trích lợi nhuận của mình khoảng 200.000 - 300.000đ/đầu phát để ủng hộ từ thiện (đại loại như Vinamilk trích 10đ/hộp sữa để ủng hộ từ thiện). Bán được 100 cái trích ra khoảng 20-30tr ủng hộ từ thiện là quá OK

Vài dòng góp ý cùng chương trình. Có gì sai sót mong anh em bỏ qua.

hdsg360

tusontay

Huyền Thoại

Thế em có con Dune Duo cũ đổi lấy con Dune Max thì được trừ bao nhiêu nhỉ ?
Họ tính anh 700, em trả hẳn 900k này, có đổi ko thì pm Inbox đi nào! :))

hdsg360

Từ thiện mà các bác, so đo quá làm gì vậy!
Đầu DVD phillip của em chẳng hạn, mua mới cách đây 3 năm giá là 500ngàn, xài chán chê nay có người thu 300ngàn rồi mua đc 1 HD player giá rẻ nữa. Vậy thì "được" hay "mất" các bác?

Bác nên nhớ giá họ công bố là giá đã trừ 700.000đ (nếu bác có HDP cũ) chứ không phải là giá đó rồi trừ thêm tiền thu đầu phát cũ đâu. Cụ thể nhé: giá Dune H1 là 4.490.000đ (nghĩa là bác phải đưa cho họ 1 cái HDP cũ còn nguyên remote + nguồn), còn nếu bác lấy cái DVD Phillip của bác ra đổi thì bác phải trả là 4.790.000đ (DVD cũ đổi HDP mới + 300.000đ). Trong khi đó giá bên cửa hàng mình là 4.750.000đ (tặng phiếu giảm giá 100.000đ cho lần mua hàng tiếp theo & phiếu chép phim trị giá 250.000đ). Tính ra chương trình từ thiện của SGHD khiến bạn mất 1 cái đầu DVD mà vẫn mua hàng với giá mắc hơn nơi khác khoảng 50.000đ - 100.000đ (chưa tính quà KM của những nơi đó).
Thân

muakhonguotdat

Active Member

Cái chương trình này hết sức kỳ quặc. Mua đầu HD với giá quá rẻ mạt và tiêu chí làm từ thiện không rõ ràng. Tóm lại là một ý tưởng tồi

c3nt

Chúc SGHD ngày càng làm ăn phát đạt !

TomHCM

Member

1. Đầu HD cũ chịu khó đăng lên mạng bán cũng được khoảng 800.000đ - 1.200.000đ (tùy model & tình trạng cũ mới). Đầu DVD cũ của những hãng nổi tiếng như Sony, Samsung ... (có cả HDMI nữa thì càng tốt) bán cũng được khoảng 500.000đ. Tính ra anh em HD có nhu cầu đổi đầu phát cũng không có lợi nhiều cho lắm.
2. Về chương trình "Vì cộng đồng lần 3" lên mạng tìm hiểu thêm thông tin thì chẳng ra được thông tin gì cụ thể ---> anh em có thể tự kiểm chứng. Thiết nghĩ đối tượng của "Vì cộng đồng lần 3" là những người có hoàn cảnh khó khăn nên cái họ cần là: tiền bạc để trang trải cuộc sống, quần áo cũ, lương thực, thực phẩm .... chứ cái họ cần không phải là đầu HD, đầu DVD là những thứ chỉ dành cho những người có cuộc sống ổn định 1 chút. Thử hỏi, nếu tặng họ 1 cái đầu HD rồi thì bên SGHD có tặng họ luôn ổ cứng hay không? Hay là như kiểu "1 đồng gà, 3 đồng thóc", tôi tặng anh cái đầu HD rồi, còn ổ cứng thì anh tự mua nhé (mua bên tôi sẽ có giá "ưu đãi")...
3. Thiết nghĩ, nếu bên SGHD có tấm lòng vì người người nghèo thì hay vì thu đầu HD cũ của anh em với giá khá bèo (500.000đ - 700.000đ) thì cứ bán với giá như cũ nhưng sẵn sàng trích lợi nhuận của mình khoảng 200.000 - 300.000đ/đầu phát để ủng hộ từ thiện (đại loại như Vinamilk trích 10đ/hộp sữa để ủng hộ từ thiện). Bán được 100 cái trích ra khoảng 20-30tr ủng hộ từ thiện là quá OK

Bác có đổi cái đầu HD WD không bác?

leemin

ooohhhh... cho em đăng kí 1 chổ nha bác SAIGON_DH, thanks bác nhiều

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

K/g: anh em thành viên hdvietnam !

Theo ý bác hd360

"1. Đầu HD cũ chịu khó đăng lên mạng bán cũng được khoảng 800.000đ - 1.200.000đ (tùy model & tình trạng cũ mới). Đầu DVD cũ của những hãng nổi tiếng như Sony, Samsung ... (có cả HDMI nữa thì càng tốt) bán cũng được khoảng 500.000đ. Tính ra anh em HD có nhu cầu đổi đầu phát cũng không có lợi nhiều cho lắm.
3. Thiết nghĩ, nếu bên SGHD có tấm lòng vì người người nghèo thì hay vì thu đầu HD cũ của anh em với giá khá bèo (500.000đ - 700.000đ) thì cứ bán với giá như cũ nhưng sẵn sàng trích lợi nhuận của mình khoảng 200.000 - 300.000đ/đầu phát để ủng hộ từ thiện (đại loại như Vinamilk trích 10đ/hộp sữa để ủng hộ từ thiện). Bán được 100 cái trích ra khoảng 20-30tr ủng hộ từ thiện là quá OK"

SAIGON HD xin trả lời như sau:

1 - Chương trình từ thiện "Vì Cộng Đồng" của SAIGON HD đếu có post trên hdvietnam - Chuyện trò tổng hợp hoặc có thể tham khảo tại SAIGON HD - Nhà cung cấp thiết bị HD hàng đầu Việt Nam

SAIGON HD là đơn vị kinh doanh như thế nào và có ý thức trong các chương trình từ thiện như thế nào thì các anh em trong giới HD tại TP.HCM đều biết rõ. Mình không cần phải nói về vấn đề này --> Bác vui lòng tìm hiểu kỹ thông tin trước khi phát ngôn, chứ đừng phát ngôn kiểu bừa bãi và vô trách nhiệm như vậy nhé ! Làm HD mà không biết kỹ năng tìm kiếm thông tin online thì làm sao cập nhật kiến thức các sản phẩm mới...

Toàn bộ sản phẩm cũ thu được qua chương trình, SAIGON HD sẽ bán theo hình thức "cân ký" 1 lần cho các bác đang thực hành điện tử "vọc phá", chứ dĩ nhiên không thể đi làm từ thiện bằng các sản phẩm này được rồi 8-| Em cũng không hiểu kiến thức của bác như thế nào mà lại nghĩ có thể dùng những đầu HD + DVD cũ này đi tặng từ thiện :D --> thật sự kiến thức quá kém đến nổi không hiểu vấn đề hay cố tình....

2 - Việc thu đổi đầu HD + DVD cũ:

- Nếu như bác đang sử dụng các đầu phát còn tốt, giá trị cao thì chắc chắn không ai cần thiết phải đổi mới --> việc này không cần nói thì những người có suy nghĩ và có kiến thức đều hiểu rõ, bác không cần phải nói. Nếu có thể chịu khó, rao bán giá cao hơn được thì họ sẽ rao bán trước khi đi đổi, không phải ai cần thiết phải đổi, trừ khi bán không được, mà xài cũng không xong... Chương trình sẵn sàng thu các đầu HD, DVD Trung Quốc cũ nát, hư hỏng --> Với các đầu này chỉ có cách xử lý là "bán sắt vụn" được chưa đến 10k, chứ đừng nói tút lại bán 800 - 1000k...

Người chơi HD cũng chẳng ai thừa tiền + thiếu kiến thức để mua những model cũ như thế về sử dụng, hiện có rất nhiều đầu HD mới 100% giá thấp (trên dưới 2 triệu), nên việc có ai bỏ tiền 800 - 1000k để mua sắm những đầu HD cũ nát là không bao giờ có ! Với lại chipset quá cũ, chỉ có những bác có ý thức kinh doanh kém + làm ăn chụp giựt mới có ý nghĩ dùng đầu phát HD này tút lại để bán 800 - 1000k (bán để rồi dẹp tiệm chuồn mất sau khi bán được vài chuc đầu) :)

--> Việc đổi hay không đổi là do tự nguyện mọi người, chương trình dĩ nhiên là rất phù hợp cho các bác đang sử dụng các đầu HD hư, cũ nát, DVD Trung Quốc (giá trị mua khoảng 300-500k/đầu).... Những anh em đó có thể tham gia chương trình ngay.

- Chương trình không bắt buộc phải ai bán ai mua, tất cả đều tự nguyện thôi mà :)

Tóm lại, kinh doanh thì mình nên có đạo đức kinh doanh thì mới có thể có sự phát triển được.

Trân trọng.

Chỉnh sửa lần cuối:

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Bác nên nhớ giá họ công bố là giá đã trừ 700.000đ (nếu bác có HDP cũ) chứ không phải là giá đó rồi trừ thêm tiền thu đầu phát cũ đâu. Cụ thể nhé: giá Dune H1 là 4.490.000đ (nghĩa là bác phải đưa cho họ 1 cái HDP cũ còn nguyên remote + nguồn), còn nếu bác lấy cái DVD Phillip của bác ra đổi thì bác phải trả là 4.790.000đ (DVD cũ đổi HDP mới + 300.000đ). Trong khi đó giá bên cửa hàng mình là 4.750.000đ (tặng phiếu giảm giá 100.000đ cho lần mua hàng tiếp theo & phiếu chép phim trị giá 250.000đ). Tính ra chương trình từ thiện của SGHD khiến bạn mất 1 cái đầu DVD mà vẫn mua hàng với giá mắc hơn nơi khác khoảng 50.000đ - 100.000đ (chưa tính quà KM của những nơi đó).
Thân

Theo thông tin từ công ty Ân Nguyên - Nhà phân phối chính thức & độc quyền của DUNE tại Việt Nam thì đã xác nhận họ không phân phối cho hd360, như vậy các bác đã hiểu rõ tại sao giá lại rẻ hơn rồi nhé :)

DaiNguyenSoai

em cho câu trả lời của bác SGHD 10+ =))

lemboo

Active Member

chẳng có hàng để đổi, nản

CamDao

Kinh doanh phải có đạo đức.

Nếu ngày mai có ai đó đến, phát phiếu giảm giá tại cửa hàng kinh doanh của mình đang kinh doanh thị mọi người nghĩ sao? Có đạo đức kinh doanh không? Cạnh tranh lành mạnh không?

Sản phẩm dịch vụ giá cả là một yếu tố quan trong nhưng cũng không quyết định hết, vấn đề là dịch vụ, thái độ phục vụ sau bán như thế nào? Tại sao chúng ta vẫn đến trung tâm thương mai, siệu thi, cửa hàng lớn để mua hàng dù giá cả có cao hơn so với chợ trời truyền thống?

Tại sao cũng là đầu HD nhưng có cái giá cao nhưng bán vẫn tốt?

Tại sao có những đầu HD giá rẻ nhưng bán chậm ít người mua? Rồi không tồn tại trên thị trường sau một thời gian.

copxemhd

Em nghĩ bác 360 đã hiểu nhầm ý với SGHD rồi.
1. Tin thần đổi HD và DVD cũ là tự nguyện.

2. Những gì ko xài được hoặc chán thì mới nên đổi ( Ko ai bắt đổi đồ mới)

3. Chương trình từ thiện vì cộng đồng mình đã thấy những lần trước trên saigonhd.com và bác SGHD chưa nói là sẽ tặng đầu HD or DVD cho người nghèo.

4. Về nhận xét cá nhân là SGHD dùng chương trình để PR thương hiệu. Khác hẳng với câu "1 đồng gà, 3 đồng thóc" mà 360 nói. Mình nghĩ bác 360 đã hơi quá trong topic của người khác rồi. Không biết dạo này mod đi ăn Tất Niên đâu rồi nhỉ :D em xin đề nghị mod theo dõi và xử lý đừng để 1 con sâu làm xấu nồi canh ạ.

acongahn

Sài gòn HD này làm ăn quá hay. Chúc saigonHD và HDVN luôn có 1 sự bắt tay cùng nhau phát triển mạnh hơn nữa

Công nhận là hay đấy nhưng mình thắc mắc ở đây là mấy cái đồ cũ sau khi đổi thì sẽ đi đâu nhỉ

Danh san

Công nhận là hay đấy nhưng mình thắc mắc ở đây là mấy cái đồ cũ sau khi đổi thì sẽ đi đâu nhỉ

Đây nè Anh zai !
"Toàn bộ sản phẩm cũ thu được qua chương trình, SAIGON HD sẽ bán theo hình thức "cân ký" 1 lần cho các bác đang thực hành điện tử "vọc phá", chứ dĩ nhiên không thể đi làm từ thiện bằng các sản phẩm này được rồi Em cũng không hiểu kiến thức của bác như thế nào mà lại nghĩ có thể dùng những đầu HD + DVD cũ này đi tặng từ thiện"

dangkhoagf

Ðề: Hấp dẫn 2012: Đổi đầu phát HD + DVD cũ lấy đầu phát HD mới, duy nhất chỉ có tại SAIGON HD !!!

Nghe hấp dẫn quá, nhưng đáng tiếc là mình ko có nhu cầu.

ongtrum

Chương trình hay e đặt 1 vé mai ghé đổi đầu cali.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên