[HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

Tình hình là vẫn ổ cứng đấy em cắm cáp Sata ngoài thì không thấy hiện tượng treo nữa bác ạ. Vậy là sao nhỉ?:-??

Dây SATA bên trong bị hư , đem BH a nha

Ðề: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

Bác mở ổ có chứa nhạc lossless ở chế độ sharing, laptop cắm lan vào; sau đó bác mở V9 có cắm lan, vào quản lý tập tin, vào mạng, tìm đến cái ổ đang sharing, bấm phím thứ 2 của hàng dưới cùng trên remote, chép sang ổ của V9, thế là oki thui:D[/QUOTE]

Bác ơi ,e đã làm thế nhưng khi vào hộp box nó bảo đã được bảo vệ, hỏi tên và mật mã mạng nên e ko biết đó là mật khẩu gì, bác chỉ e với, tối về e chụp hình rồi up các bác xem dùm e nhé. thank

nam2178

Well-Known Member
Ðề: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

Bác ơi ,e đã làm thế nhưng khi vào hộp box nó bảo đã được bảo vệ, hỏi tên và mật mã mạng nên e ko biết đó là mật khẩu gì, bác chỉ e với, tối về e chụp hình rồi up các bác xem dùm e nhé. thank

Mình ko biết laptop nhà bác thế nào:D. Nhưng pc nhà mình và V9 chung nhau mạng lan, mình vào mạng thì nó hiển thị tên ổ C, mình vào đó thì nó hiện ổ đang sharing, chẳng bị khóa gì cả:D, cứ thế chép sang thui:D

Mình ko biết laptop nhà bác thế nào:D. Nhưng pc nhà mình và V9 chung nhau mạng lan, mình vào mạng thì nó hiển thị tên ổ C, mình vào đó thì nó hiện ổ đang sharing, chẳng bị khóa gì cả:D, cứ thế chép sang thui:D

Thank bác, tối qua về e đã mò ra và copy được rồi bác à, là do phần cài đặt sharing trong máy tính, bỏ phần chọn pass là ok. thank các bác. Tiện đây các bác cho e hỏi e muốn nghe nhạc lossless online qua box có được ko, hiện tại e chỉ xem được youtube xl và một vài cái khác nhưng ít chủ đề quá

meocon

Well-Known Member

Thank bác, tối qua về e đã mò ra và copy được rồi bác à, là do phần cài đặt sharing trong máy tính, bỏ phần chọn pass là ok. thank các bác. Tiện đây các bác cho e hỏi e muốn nghe nhạc lossless online qua box có được ko, hiện tại e chỉ xem được youtube xl và một vài cái khác nhưng ít chủ đề quá

Bời vì HDPlayer ko có hỗ trợ flash nên a ko nghe nhạc online trong trình duyệt được nha .

Bời vì HDPlayer ko có hỗ trợ flash nên a ko nghe nhạc online trong trình duyệt được nha .
Hôm qua e vào các trang có nhạc như nhacso.net, nhacvui, zing.mp3... nhưng vào trang thì được còn cứ vào cụ thể bài hát lại ko được và nó out ra, chán thế ko biết, có phải vì như bác nói ko. E muốn nghe nhạc thì vào trang nào hả bác ( kho lossless e cũng có một ít nhưng nhiều lúc muốn chơi nghịch một chút). Popcom c200 có vào được ko bác. Nói tóm lại trên hdlife v9 có thể giải trí hay trên web ở những phần nào hả bác, hiện tại e chỉ vào được youtubexl, youtobe ko vào được. Các bác giúp e nhé.

salenguyenduong

Re: Ðề: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

Hôm qua e vào các trang có nhạc như nhacso.net, nhacvui, zing.mp3... nhưng vào trang thì được còn cứ vào cụ thể bài hát lại ko được và nó out ra, chán thế ko biết, có phải vì như bác nói ko. E muốn nghe nhạc thì vào trang nào hả bác ( kho lossless e cũng có một ít nhưng nhiều lúc muốn chơi nghịch một chút). Popcom c200 có vào được ko bác. Nói tóm lại trên hdlife v9 có thể giải trí hay trên web ở những phần nào hả bác, hiện tại e chỉ vào được youtubexl, youtobe ko vào được. Các bác giúp e nhé.
Hiện tại thì các đầu HD đều như pác meocon nói, ko hỗ trợ flash nên các ứng dụng trực tuyến như xem phim, nghe nhạc đều ko thực hiện được. Chỉ có coi phim hoặc nghe nhạc trên youtobe là okie mà thôi.

Ðề: Re: Ðề: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

các bác cho e hỏi e có iphone 4 và muốn chơi lossless từ hộp boxhd chia sẻ qua dlna thì hdlife v9 ko chơi được ạ. Có thiết bị nào bán rời có thể hỗ trợ chức năng này ko và ở hà nội thì mua ở đâu ạ. nhìn ông bạn chơi popcom có chức năng kết nối remote vọc vào hdbox mà thèm quá. thank các bác.

hiep1750

Active Member

em nay có wifi không các bạn? nếu muốn dùng wifi thi phải làm thế nào? thanks

Hoàng Anh Linh

Hôm mình mua cũng có em V9 nhưng không có Wifi, nếu muốn có Wifi hình nhưng phải mua cái USB wifi gì nhỏ nhỏ 250K nữa. Bác qua bên SaigonHD có bán đó.

hiep1750

Active Member

em này có Android System có được 2.2 không các bạn ? em này nghe nhạc losseless có hay không vậy (so với em dune 303D bằng mấy phần ) ? thanks

meocon

Well-Known Member

em này có Android System có được 2.2 không các bạn ? em này nghe nhạc losseless có hay không vậy (so với em dune 303D bằng mấy phần ) ? thanks

V9 đã hết hàng lâu lắm rùi a , giờ chỉ có mẫu mới sau V9 là V7 thui .

hieusghd

Member
Re: Ðề: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

Chủ yếu là Linux thôi bạn nha, Lossless thì phát được hết, nói chung tương đối hay, so với Dune Base 3D thì 8/10

hiep1750

Active Member

cám ơn bạn hieusghd nhé. mình muốn copy hoặc xóa file trong ổ cứng của đầu phát có được không? mình cắm ổ cứng ngoài 2.0 vào cổng 3.0 của đầu có phát hình và tiếng bình thường ko? thanks các pro

Trần Đan

Có thể Xóa và Copy file trên ổ cứng nhưng hơi lâu so với dùng Docking qua Máy tính. Bạn cắm ổ cứng ngoài qua cổng USB 2.0 của V7 qua cổng usb bên hông hoặc đằng sau máy. Cổng USB3.0 dùng để kết nối V7 với PC thôi , ko dùng để kết nối HDD.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

cám ơn bạn hieusghd nhé. mình muốn copy hoặc xóa file trong ổ cứng của đầu phát có được không? mình cắm ổ cứng ngoài 2.0 vào cổng 3.0 của đầu có phát hình và tiếng bình thường ko? thanks các pro

Có thể Xóa và Copy file trên ổ cứng nhưng hơi lâu so với dùng Docking qua Máy tính. Bạn cắm ổ cứng ngoài qua cổng USB 2.0 của V7 qua cổng usb bên hông hoặc đằng sau máy. Cổng USB3.0 dùng để kết nối V7 với PC thôi , ko dùng để kết nối HDD.

Bác trả lời chính xác rùi .
Nếu copy USB 2.0 thì tốc độ như PC thui , còn 3.0 thì nên gắn vào PC sẽ nhanh hơn

hieusghd

Member

cám ơn bạn hieusghd nhé. mình muốn copy hoặc xóa file trong ổ cứng của đầu phát có được không?
Trên remote có nút màu xanh lá cây ấy bạn (tính năng cho phép xóa, copy, cut.. như mấy vi tính nha)
Mình cắm ổ cứng ngoài 2.0 vào cổng 3.0 của đầu có phát hình và tiếng bình thường ko? thanks các pro
Đọc tốt hết bạn nha, phim lần phụ đề đều ok nha

hungswat64

Member

V9 mà đổi được font chữ của SUB nữa là ngon! (không thích font chuẩn của V9 :( )

Hdgiare-Saigon

Đổi được theo ý bác, bác vào phần Cài Đặt , chọn NÂNG CAO, chọn Phông chữ phụ đề Phim, bác thích font chữ nào thì lấy font chữ đó đặt tên là là sub.ttf rồi cho vào usb, cắm vào đầu HD vào chọn dòng cuối cùng USB(sub.ttf) lập tức đầu hdlife sẽ lấy font bác thích trong USB để dùng làm font chính khi xem phim có phụ đề.

Bên trên