Đánh giá HD Player bằng Raspberry

Ðề: HD Player bằng Raspberry

đang gặp rắc rối trong lựa chọn os cho RPi, bác nào biết chỉ dùm mình với:
1. Chạy Rasbian wheezy thì ngon phần pyload, server, omxplayer, dở ở phần quản lý và nghe nhạc, lúc trước cài mdp nhưng quản lý playlist dở quá,
2. Chạy Rasbmc thì ok phần pyload, phim nhạc, nhưng lại kẹt phần omxplayer để coi tv udp hay phim link trực tiếp.
3. Chạy openelec thì ok phần phim nhạc, omxplayer, lại kẹt phần pyload :)

giờ mình vẫn 2 thẻ nhớ, 1 cái rasbian wheezy và 1 rasbmc, tóm lại là phần 2 gần tối ưu rồi, có bác nào biết cách cài omxplayer cho rasbmc kg chỉ mình với, hơi dài dòng nhưng nhu cầu thực tế nó như thế các bác ạ :D
bạn dùng thử vlc trên xbian chưa?
Mình hỏi vậy thôi chứ cũng chưa cài thử vì chưa có cable dvi kết nối với mor để test:)

Cấp nguồn cho raspberry bằng pin Power Bank 2600 mA. Sẽ thông báo thời gian họat động sau khi test.

Có bác nào cài được fshare tool FShare Tool cho Linux
trên con này chưa ?

Tính download link fshare dạng folder nên phải cài tool (nếu link dạng file thì ráng bắt link ngoài trình duyệt dán sang pyload sài tạm cũng được)

bookfree

Active Member
Ðề: Re: HD Player bằng Raspberry

Có bác nào cài được fshare tool FShare Tool cho Linux
trên con này chưa ?

Tính download link fshare dạng folder nên phải cài tool (nếu link dạng file thì ráng bắt link ngoài trình duyệt dán sang pyload sài tạm cũng được)
google td-downloader fshare group nhé bác, 10k 2 tháng, mới xài mấy ngày thấy ok tuyệt, get link vip rồi bỏ vào pyload, chạy ngon, get link folder luôn nhé. :D

Re: Ðề: Re: HD Player bằng Raspberry

google td-downloader fshare group nhé bác, 10k 2 tháng, mới xài mấy ngày thấy ok tuyệt, get link vip rồi bỏ vào pyload, chạy ngon, get link folder luôn nhé. :D

Bác hiểu sai yêu cầu của mình.

Tool kia là để get link theo nhóm (nhóm vài người sử dụng chung 1 account vip, tool có chức năng đăng nhập fshare ở máy này, lấy direct link, thoát ra, đăng nhập fshare ở máy khác, lấy link, ... quá trình cứ thế tiếp tục), sau đó bạn (hoặc tool) cũng phải đưa link sang idm hoặc các trình tăng tốc khác để download. Sẽ gặp tình trạng mất direct link nếu chưa download sau một vài giờ hoặc vài ngày, lại phải lấy lại link.

Hiện tại mình đang dùng riêng 1 nick vip fshare.

Với fshare tool, bạn chỉ việc add link file hoặc folder fshare là nó tự lấy direct link, tự download cho bác luôn, ko quan tâm thời gian bao nhiêu, nó download đến đâu, tự lấy link đến đó.

Thí dụ: bác có 1 link fshare dạng folder, chứa 500 GB film
-nếu bác dùng tool chia sẻ, bác có thể lấy link hết các file của nó, nhưng do link chỉ sống khoảng 24h, bác chưa donwload hết 500 GB, nên ngày hôm sau bác lại phải lấy link nữa, .... cứ tiếp tục như vậy.
-với fshare tool, bác chỉ việc add link fshare folder vào, cài đặt các thông số (số file download cùng lúc, hạn chế tốc độ download hay ko, tắt máy khi download xong ...), bác cứ để máy đó bao lâu tùy bác (vài ngày hoặc vài tuần), fshare tool sẽ lo download đủ 500 GB film về cho bác.

Hiện tại mình đang xài fshare tool trên laptop chạy windows, nhưng cắm máy chạy suốt ngày như vậy ko ổn, vì còn dùng máy vào nhiều việc khác.
Mình cũng đang xài 1 Nas buffalo (chạy debian), mục đích để cài fshare tool nhưng ko thành công.
NAS chạy windows server thì giá mắc, và cũng tốn điện hơn NAS chạy linux

Cũng đang dùng 1 ổ cứng gắn ngoài 1.5 TB, muốn kết hợp với raspberry pi (cài fshare tool, nếu thành công) để dowload trên fshare.

bookfree

Active Member

ồ bác get nhiều thế cơ à :D tưởng bác get vài bộ phim hay nhạc nhẽo gì chứ, nếu nhu cầu như bác thì mua point fshare, đổi qua vip rồi nhập acc vào pyload cứ thế mà xài thôi chứ lo nghĩ gì nữa nhỉ :D

Ðề: Re: Ðề: Re: HD Player bằng Raspberry

Bác hiểu sai yêu cầu của mình.

Tool kia là để get link theo nhóm (nhóm vài người sử dụng chung 1 account vip, tool có chức năng đăng nhập fshare ở máy này, lấy direct link, thoát ra, đăng nhập fshare ở máy khác, lấy link, ... quá trình cứ thế tiếp tục), sau đó bạn (hoặc tool) cũng phải đưa link sang idm hoặc các trình tăng tốc khác để download. Sẽ gặp tình trạng mất direct link nếu chưa download sau một vài giờ hoặc vài ngày, lại phải lấy lại link.

Hiện tại mình đang dùng riêng 1 nick vip fshare.

Với fshare tool, bạn chỉ việc add link file hoặc folder fshare là nó tự lấy direct link, tự download cho bác luôn, ko quan tâm thời gian bao nhiêu, nó download đến đâu, tự lấy link đến đó.

Thí dụ: bác có 1 link fshare dạng folder, chứa 500 GB film
-nếu bác dùng tool chia sẻ, bác có thể lấy link hết các file của nó, nhưng do link chỉ sống khoảng 24h, bác chưa donwload hết 500 GB, nên ngày hôm sau bác lại phải lấy link nữa, .... cứ tiếp tục như vậy.
-với fshare tool, bác chỉ việc add link fshare folder vào, cài đặt các thông số (số file download cùng lúc, hạn chế tốc độ download hay ko, tắt máy khi download xong ...), bác cứ để máy đó bao lâu tùy bác (vài ngày hoặc vài tuần), fshare tool sẽ lo download đủ 500 GB film về cho bác.

Hiện tại mình đang xài fshare tool trên laptop chạy windows, nhưng cắm máy chạy suốt ngày như vậy ko ổn, vì còn dùng máy vào nhiều việc khác.
Mình cũng đang xài 1 Nas buffalo (chạy debian), mục đích để cài fshare tool nhưng ko thành công.
NAS chạy windows server thì giá mắc, và cũng tốn điện hơn NAS chạy linux

Cũng đang dùng 1 ổ cứng gắn ngoài 1.5 TB, muốn kết hợp với raspberry pi (cài fshare tool, nếu thành công) để dowload trên fshare.

mình mới dùng thử trên Ubuntu
Hình như nó chạy qua wine thì phải
bạn thử cài trên raspbian xem có vấn đề gì không?

buzz173

bác nào có cái phim hoặc video hoạt hình 1080P@30fps cho mình xin một cái để test. Kiếm video 30fps khó quá :(

boconganh

Các bác cho em hỏi câu hơi ngoài lề là có thể cài Raspbmc vào usb và chạy trên laptop đc ko ?

boconganh

Cám ơn bác. Hèn j cắm vô ko đc dù chạy ubuntu ngon lành. Bác có thể đề xuất giùm e 1 os nào chơi hd trên lap đc ko? Openelec có đc ko ạ?

buzz173

Cám ơn bác. Hèn j cắm vô ko đc dù chạy ubuntu ngon lành. Bác có thể đề xuất giùm e 1 os nào chơi hd trên lap đc ko? Openelec có đc ko ạ?

Bác này hình như không có chút kiến thức về máy tính thì phải :-O
HD tốt nhất chỉ có windows thôi. Đủ mọi driver, soft

bookfree

Active Member

raspbmc là phiên bản của xbmc được viết riêng cho RPi, nếu bạn muốn cài lên pc bình thường thì bạn tìm phiên bản xbmc dành cho windows nhé, còn muốn chạy trên usb thì đây

Bên trên