Đánh giá HD Player bằng Raspberry

buzz173

Ðề: HD Player bằng Raspberry

cái launcher hayhaytv đểu vãi
Mã:
<dune_plugin>
  <name>HayhayTV</name>
  <caption>Hayhaytv</caption>
  <entry_points>
    <entry_point>
        <parent_media_url>root://applications</parent_media_url>
        <media_url>entry_point1</media_url>
        <caption>HayhayTV</caption>
        <icon_url>plugin_file://icons/logo.png</icon_url>
        <actions>
          <key_enter>
            <type>launch_media_url</type>
            <data>
               <url>www://http://api.hayhaytv.vn/hdbox/home.html:::fullscreen=1&amp;webapp_keys=1&amp;zoom_level=100&amp;overscan=0&amp;osd_size=1920x1080</url>
            </data>
          </key_enter>
        </actions>
        <ip_address_required>no</ip_address_required>
    </entry_point>
  </entry_points>
  <type>php</type>
  <params>
     <program>index.php</program>
  </params>
</dune_plugin>

buzz173

Ðề: Re: Ðề: HD Player bằng Raspberry

đang rắc rối tí. Vì mấy cái này là webapp nên bị chặn lại ở user-agent check. Các bác nào dùng đầu dune dùng sniffer ghi lại dùm em cái user-agent để fake nó cái :p

bookfree

Active Member

thấy nó chạy trên iphone đấy, bác giả làm iphone thử xem :D

bookfree

Active Member

nếu lấy user-agent của iphone thì mình lấy được file m3u8, nhiêu đó là raspberry đủ chạy rồi bác à
Mozilla/5.0 (iPhone; U; CPU iPhone OS 3_0 like Mac OS X; en-us) AppleWebKit/528.18 (KHTML, like Gecko) Version/4.0 Mobile/7A341 Safari/528.16

bookfree

Active Member

sopcast sắp thành hiện thực :D
[video=youtube;YqIHh1bMxJI]http://www.youtube.com/watch?v=YqIHh1bMxJI[/video]

buzz173

Con Rasp này mua về thay cho cái NAS ngon phết . Download qua wifi đấy nhé

bookfree

Active Member

sao kg coi trược tiếp mà phải kéo về pc làm gì thế bác?

blackshoe

Member

Mình đang có ý định mua con này. Cho mình hỏi là con này khi xem phim có chỉnh phụ đề như kích thước hay màu sắc được không ạ?

saravn

Mình đang có ý định mua con này. Cho mình hỏi là con này khi xem phim có chỉnh phụ đề như kích thước hay màu sắc được không ạ?

Nếu ý định mua làm hd player thì nên mua cái khác,vì rasp đa năng nên nó ko chuyên lắm.để vọc phá thì ok.để có con rasp chơi hd hoàn chỉnh thì tốn hết gần 1.5t. Với giá này có vài con stick android hay hd player ngon từ 1.2t tới 2 chai. Bạn vào smartshop.com xem

blackshoe

Member

Nếu ý định mua làm hd player thì nên mua cái khác,vì rasp đa năng nên nó ko chuyên lắm.để vọc phá thì ok.để có con rasp chơi hd hoàn chỉnh thì tốn hết gần 1.5t. Với giá này có vài con stick android hay hd player ngon từ 1.2t tới 2 chai. Bạn vào smartshop.com xem

Cảm ơn bạn tư vấn, hiện mình đang dùng HiMedia 910b, cảm thấy chán chán, do nó chẳng có gì để vọc :) FW thì ít, mấy bản mới thì lỗi, xài chán quá nên để lại cho ông ba dùng, mình định chuyển qua cái này để vọc cho vui.

bookfree

Active Member

RPi thì độ tùy biến cao, vọc thoải mái, kg thích vọc nữa thì cứ xbmc để coi phim nghe nhạc, mình thấy kg có gì là bất tiện :D

saravn

Cảm ơn bạn tư vấn, hiện mình đang dùng HiMedia 910b, cảm thấy chán chán, do nó chẳng có gì để vọc :) FW thì ít, mấy bản mới thì lỗi, xài chán quá nên để lại cho ông ba dùng, mình định chuyển qua cái này để vọc cho vui.

Vậy nên mua rasp,có nhìu cái để phá lắm.rasp chỉ bất tiện với người ít vọc,chứ vọc sĩ thì phá đã lắm

buzz173

Mới mua con tenda w311ma lắp vào thay cho cổng LAN . Test trên PC ngon lắm . Test được 4MB/s . Nhưng cắm vào Rasp thì hỡi ôi, truyền gì có 2.5 MB/s , packet loss, sai CRC tùm lum .Lại còn delay nữa chứ. Dùng một tí là cái remote chạy loạn. Biết thế đửng mua con này :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên