[HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

hd360

Active Member
Ðề: [HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

Cái này đơn giản mà bác, bác format HDD theo chuẩn của đầu, trong quá trình đó nó sẽ đòi cài đặt samba,...bác cứ để nó cài bình thường. Sau đó thì connect vào nó theo địa chỉ IP là nó hiện lên liền à.
Chúc vui!

anh63960

Cái này đơn giản mà bác, bác format HDD theo chuẩn của đầu, trong quá trình đó nó sẽ đòi cài đặt samba,...bác cứ để nó cài bình thường. Sau đó thì connect vào nó theo địa chỉ IP là nó hiện lên liền à.
Chúc vui!

Nhưng bác ơi, em vào cái địa chỉ IP thì không vấn đề, có thể vào download Bittorent nhưng khi click vào cái Web Neighbour hoặc là account manager thì nó tạch.... Bác và các anh em tư vấn giúp em với ạ

hd360

Active Member

Nhưng bác ơi, em vào cái địa chỉ IP thì không vấn đề, có thể vào download Bittorent nhưng khi click vào cái Web Neighbour hoặc là account manager thì nó tạch.... Bác và các anh em tư vấn giúp em với ạ

Cái vụ account là acc của torrent, cái này bác phải có tài khoản trên các diễn đàn chia sẻ hoặc ko cần nếu down từ các cộng đồng free, không liên quan đến em DMB nhé.

kamazen2t

con này trên điều khiển có nút menu để chọn chapter khi xem file DVD ( iso) ko các bác?
Em thì ko nhìn thấy đâu

kaching

Tình hình là em xài con này dc khoảng 5 tháng, rất phù hợp với tài chính lẫn nhu cầu của em. Thừong ngày khi em tắt máy bằng remote nó sẽ còn sáng đèn màu đỏ, tự dưng hôm nay ko sáng nữa. Cắm nguồn ra cắm vào mấy lần cũng ko thấy tín hiệu gì là sự sống (em dùng bút thử điện thì có điện)...em phải làm sao các bác ơi...:((

hongquan2009

Well-Known Member

không có đèn đỏ nhưng bấm remote nó có nên đèn xanh không bác.

kaching

Không có đèn đỏ thì sao lên dc đèn xanh hở bác?? Em bấm remote loạn xạ nó chẳng có tí động đậy nào...:(

camino1990

Có 2 khả năng xảy ra là cục đổi nguồn hỏng hoặc con DMB hỏng. Nhanh nhất mang qua trung tâm bảo hành !
Hồ Chí Minh : 778A Nguyễn Kiệm-Quận Phú Nhuận -Cty TẦM NHÌN SỐ
HÀ NỘI : 76 PHỐ VỌNG (ở đây là sau 24h là trả bác luôn dù chết nguồn hay Máy , cực nhanh ! )

kaching

Em mua của 1 bác khác ạh nên chắc mang ko Tầm Nhìn Số sẽ ko bảo hành đâu.:(. Nguồn em có thay 1 số cái khác vào thử nhưng vẫn ko dc..điện thì em dùng bút thử để vào có đèn sáng, chạm tay vào lớp thép bên trên vẫn thấy tê tê..chắc là nó hỏng gì đấy bên trong rồi...

camino1990

Bác mua hàng chính hãng thì thì qua 27 Bành Văn Trân bảo hành được ngay ạ !
Địa chỉ 27 Bành Văn Trân là trung tâm Bảo hành HDpro_DMB mà ! Không thì bác mua ở cửa hàng nào thì đem qua đó BH . Hàng chính hãng bảo hành 12 tháng mà , lo gì bác !

1080p

Em mua của 1 bác khác ạh nên chắc mang ko Tầm Nhìn Số sẽ ko bảo hành đâu.:(. Nguồn em có thay 1 số cái khác vào thử nhưng vẫn ko dc..điện thì em dùng bút thử để vào có đèn sáng, chạm tay vào lớp thép bên trên vẫn thấy tê tê..chắc là nó hỏng gì đấy bên trong rồi...

Mang đi bảo hành cho chắc. Hàng điện tử mà tự vọc là mệt

fotechvnu

Member

Không biết format HDD xong tháo ra đem đi chép phim chắc pó tay bác nào thử chưa ạ

Format xong tháo ra mang đi chép phim cũng bình thường thôi bạn ạ.

Máy có kiểu Format thế này thì xin kiếu:p
Cứ mỗi lần Update firmware xong lại format, format xong lại vác cái HDD tầm 2TB đi copy thi đến cũng chết mệt.[-X[-X. Với lại còn có cả dữ liệu lưu trên đó nữa chứ, mất hết thì toi

duongtver

Member

CÁC bác cho em hỏi, em cắp cái usb wifi tp link vào mà chả thấy nhận gì cả, phải làm sao để dùng được wifi nhỉ các bác?

alicubu

Máy của mình khi khởi động lên thì âm thanh gào rồ lên ầm ầm, phải bấm nút bất kì thì mới im được. Có bác nào giống mình ko vậy? xin các pro chỉ giúp cho. thanks

duongtver

Member

của mình không bị vậy, bạn thử up lên fw xem

vnkhanhdng

Các bạn lưu ý khi mua HD pro-DMB : muốn coi đài kỷ thuật số là phải mua thêm bộ TV Tuner gắn vào chứ nó ko có sẵn trong máy đâu nha còn coi được chương trình truyền hình gì thì tuỳ thuộc vào bộ tuner đó

vnkhanhdng

Các bạn cho mình hỏi : có cách nào khi bỏ ổ cứng vào M880 sử dụng mà ko đòi hỏi Format

minhtrantran77

DMB-T/TH có ghi được truyền hình cáp sctv không bạn ?

Bên trên