[HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

sct70

Well-Known Member
Ðề: [HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

Các bác ơi có cách nào dùng em nó xem IPTV không nhỉ ?

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: [HD Pro-DMB]Nữ hoàng của thế giới HDplayer

Theo dự kiến thì nhanh nhất 1 tuần nữa mới có mặt trên thị trường, nếu chậm hơn thì 2 tuần bác à. Giá bán dự kiến trên dưới 3,5T

Bên bác còn không, nếu còn cho em xin giá tốt nhất có thể nhé, thanks

duongtver

Member

bac qua bên ngõ 307A Bạch Mai xem, mình mới mua bên đó, giá gần 3tr1

vdung1972

Well-Known Member

Con này không hiểu sao không thấy phần "Dịch vụ web" là thế nào các bác nhỉ, có bác nào biết chỉ em với, thanks.

Chỉnh sửa lần cuối:

duongtver

Member

có chứ bác, youtube này, rồi xem tin tức, thời tiết nữa. khi vào phần dịch vụ web nó sẽ tự động hỏi có íntall các dịch vu như youtube không ngay

vdung1972

Well-Known Member

có chứ bác, youtube này, rồi xem tin tức, thời tiết nữa. khi vào phần dịch vụ web nó sẽ tự động hỏi có íntall các dịch vu như youtube không ngay

Có rồi, em ín xờ tần được các thứ rồi, thanks bác

dungptc

Hỏi bác chủ luôn vấn đề mới gặp.
Mình cấu hình Nas cho hdpro-dmb ok sau khi chuyển sang Nas mode =on trong setup/network. Tuy nhiên khi shutdown và restart hdpro thi không kích hoạt chế độ Nas mặc dù trong manu Nas mode vẫn =on. Muốn kích họat Nas thì lại phải kích hoạt Nas mode lại bằng tay như làm làn đầu. Như vậy rất phiền phức . Không biết do cái hdpro của mình bị vậy hay là bệnh chung của hdpro-dmb...????? có bro nào có thì test thử nhé.

Bác chủ hỗ trợ phần này cho anh em sớm nhé...

P/s: firmware bản mới nhất nha ? bản cũ không có phần NAS MODE

nhok_vip2

thank cái nè........................................

hongquan2009

Well-Known Member

Hỏi bác chủ luôn vấn đề mới gặp.
Mình cấu hình Nas cho hdpro-dmb ok sau khi chuyển sang Nas mode =on trong setup/network. Tuy nhiên khi shutdown và restart hdpro thi không kích hoạt chế độ Nas mặc dù trong manu Nas mode vẫn =on. Muốn kích họat Nas thì lại phải kích hoạt Nas mode lại bằng tay như làm làn đầu. Như vậy rất phiền phức . Không biết do cái hdpro của mình bị vậy hay là bệnh chung của hdpro-dmb...????? có bro nào có thì test thử nhé.

Bác chủ hỗ trợ phần này cho anh em sớm nhé...

P/s: firmware bản mới nhất nha ? bản cũ không có phần NAS MODE

cái này FW mới là bị đó bác mỗi lần tắt DMB thì khi muốn dùng NAS lại phải vào bật lại mặc dù cấu hình vẫn là ON.cái này ko chỉ bị riêng NAS mà cả BT cũng thế luôn:(:)(:)(((e đã PM hãng không biết FW lần sau có sửa không)

dungptc

Bất tiện bất tiện..... hy vọng FW mới khắc phục sớm lỗi này và bổ xung tính năng sleep time hay autoshutdown/restart

Chào các bác trên 4rum!
Mong các bác giúp đỡ nhận xét con này dung ra sao.

hui2415

Active Member

Sax, quảng cáo gì mà lấy cái TV Samsung cũ mèm, còn đâu là ấn tượng HD Player, chưa xem cấu hình đã thấy chán rồi.

vdung1972

Well-Known Member

Xét một cách toàn diện thì con này ngon rồi, chỉ phải cái để cổng USB bên cạnh sườn, nếu không gian hẹp cũng hơi bất tiện

duongmocthanh

D Pro DMB của e không tự nhận sub Việt ở một số phim, dù đã có sub Việt trong folder phim, còn một số phim thì nó tự nhận sub bình thường
Mong các pác giúp

duongtver

Member

bác up firmw mới chưa? bản 4447 ra ngày 25-10. rồi sub để tên giống với tên phim. mình lúc đầu cũng bị nhưng giờ ngon lành rồi

fotechvnu

Member

Các bác cho hỏi chút?
Con này nó format theo kiểu riêng của nó, liệu khi cắm HDD vào computer có nhận đc kiểu format này ko? (ngoài việc lưu film còn cần backup một ít data từ computer nữa).
Cái firmware mới nhất đã loại bỏ đc vấn đề đòi format của nó chưa? (sợ nhất là cái vụ format này đó các bác ạ)

vdung1972

Well-Known Member

Các bác cho hỏi chút?
Con này nó format theo kiểu riêng của nó, liệu khi cắm HDD vào computer có nhận đc kiểu format này ko? (ngoài việc lưu film còn cần backup một ít data từ computer nữa).
Cái firmware mới nhất đã loại bỏ đc vấn đề đòi format của nó chưa? (sợ nhất là cái vụ format này đó các bác ạ)

Không đòi format nữa bác ạ, còn cắm PC có nhận không thì em chưa thử.

hongquan2009

Well-Known Member

Các bác cho hỏi chút?

nhận được bác ah.FW mới nhất loại bỏ vấn đề đòi format rồi

Bên trên