[HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

duongtver

Member
Ðề: [HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

cắm máy tính vô tư bác à, nó nhận như 1 USB HDD thôi.

binhboy

in china nhung cung tuy thui bac ah`..

binhboy

sao thay hinh anh hoi xau za chu thot

không hiểu sao mình dùng con này rất hay bị đơ, phải rút dây ra khởi động lại.
Các bác có bị nhu vậy không?

sct70

Well-Known Member

không hiểu sao mình dùng con này rất hay bị đơ, phải rút dây ra khởi động lại.
Các bác có bị nhu vậy không?

Nếu chưa update firmwave thì bạn nên update firmwave 25/10/2010 chạy rất ổn định.

luanda

Chào các bạn!
Tôi mới dùng Hdpro-DBM mọi thứ đều tốt nhưng có một việc cần các bạn chỉ giáo:
Hiện nay trong HDD của tôi có khoảng 1,3Tb phim xem rất bình thường. Khi kết nối với máy tính thì:
- Kiểm tra dung lượng toàn đĩa thì báo dủ 1,3T
- Kiểm tra dung lượng của từng folder thì chỉ có folder DVD báo 112G( gồm các đĩa thuý nga pais) các folder khác đều báo rỗng ( khi xem qua HDP thì phim nằm ở folder movie ) Trong ổ hiện lên các folder dvd, Movie, movie, music, rec,
Nhờ các bạn chỉ giáo làm các nào để nhìn được các tên phim trong HDD khi kết nối với máy tính

chuotdong

Chào các bạn!
Hiện nay trong HDD của tôi có khoảng 1,3Tb phim xem rất bình thường. Khi kết nối với máy tính thì:
- Kiểm tra dung lượng của từng folder thì chỉ có folder DVD báo 112G( gồm các đĩa thuý nga pais) các folder khác đều báo rỗng ( khi xem qua HDP thì phim nằm ở folder movie ) Trong ổ hiện lên các folder dvd, Movie, movie, music, rec,
Nhờ các bạn chỉ giáo làm các nào để nhìn được các tên phim trong HDD khi kết nối với máy tính

Bác thử mở chế độ không ẩn folder trong windows xem sao 8-|

luanda

Bác thử mở chế độ không ẩn folder trong windows xem sao 8-|

Cám ơn Bạn. Tôi đã thử rôìi không được. Tôi dùng Hiden folder 2009 để tìm cũng không được. Trên google có nói dùng run> CMD ... nhưng chưa thử. Tối về thử kết quả thế nào tôi báo cáo sau.

khonggianhd

Cám ơn Bạn. Tôi đã thử rôìi không được. Tôi dùng Hiden folder 2009 để tìm cũng không được. Trên google có nói dùng run> CMD ... nhưng chưa thử. Tối về thử kết quả thế nào tôi báo cáo sau.

Chào anh Luân em Kiên đây, trường hợp này đùng là quái thật :-?.nếu bác đánh lện "chkdsk" mà không được thì bác chịu khó xem hết phim thì format lại HDD em copy lại phim khác xem thế nào :)

luanda

Chào anh Luân em Kiên đây, trường hợp này đùng là quái thật :-?.nếu bác đánh lện "chkdsk" mà không được thì bác chịu khó xem hết phim thì format lại HDD em copy lại phim khác xem thế nào :)

Vọc vài lần nữa nếu không được thì đành botay.com. Cám ơn nhiều.

Cái HD Player này có tắt tiếng ca sĩ trên Remote để hát Karaoke không các bác? Ví dụ như: DVD Asia 32_Hành Trình Tìm Tự Do.v.v...nó là file .iso download trên mạng copy vô HDD của HDP.

hongquan2009

Well-Known Member

Cái HD Player này có tắt tiếng ca sĩ trên Remote để hát Karaoke không các bác? Ví dụ như: DVD Asia 32_Hành Trình Tìm Tự Do.v.v...nó là file .iso download trên mạng copy vô HDD của HDP.

được bác ah,nếu là file ISO kraoke bác nhấn phím audio trên remote là hát ngon lành\:D/

nhat19

Member

vừa rinh em này về,có một số điểm thắc mắc như sau:
+ E xài con này với z5500 khi xem một film xong,chuyển qua phim khác thì đường optical trên z5500 nó ko nhận mà báo no device,bấm off con z5500 rồi on lại thì optical nó mới nhận ra dts.Cho hỏi nguyên nhân vì sao như thế,tại sao mỗi lần chuyển film khác là phải tắt mở z5500 thì mới có tín hiệu âm thanh
+thời điểm e mua thì FW của nó là v8.3.36 r4369 xin hỏi FW này là mới nhất chưa hay còn FW nào khác nữa,e thì thích duyệt film dạng poster mà ko bít con này làm được ko.Xin các bác giúp dùm Newbize ạ

sct70

Well-Known Member

vừa rinh em này về,có một số điểm thắc mắc như sau:
+ E xài con này với z5500 khi xem một film xong,chuyển qua phim khác thì đường optical trên z5500 nó ko nhận mà báo no device,bấm off con z5500 rồi on lại thì optical nó mới nhận ra dts.Cho hỏi nguyên nhân vì sao như thế,tại sao mỗi lần chuyển film khác là phải tắt mở z5500 thì mới có tín hiệu âm thanh
+thời điểm e mua thì FW của nó là v8.3.36 r4369 xin hỏi FW này là mới nhất chưa hay còn FW nào khác nữa,e thì thích duyệt film dạng poster mà ko bít con này làm được ko.Xin các bác giúp dùm Newbize ạ

Firmwave mới nhất là FW 25-10-2010 V8.3.35.r4447 bạn ạ.

chientt

Member

khonggianhd copy phim miễn phí mãi mãi, nghe ghê quá, cứ mua HDBox ở đó là copy tẹt ga à :D, liệu có giữ đúng cam kết ko, đc thì cuối tuần xúc 1 con

luanda

Chào các bạn!

Chào các bạn!
Vụ này tôi đã sử lý xong rồi. Rất đơn giản, tôi viết lên đây để các bạn tham khảo.
Tôi đã dùng chức năng copy của Hdpro-dmb để chuyển tất cả phim trong folder movie sang một folder khác( tất cả các thao tác mất khoảng 10 phút)
Sau đó kết nối HDpro-dmb với máy tính tôi đã nhìn thấy tất cả

Bên trên