HD Thái Nguyên - Khu vực chém gió

binhhc

Moderator

Chiều hôm đấy em về trước mà anh :(

Biết chết luôn ;))
Hôm qua tớ bận đi công tác.
Cái này gọi là mã thông tin cá nhân (code QR), còn muốn biết rõ hơn thì hỏi bác gu-gờ.
VD: Đây là QR của tớ:

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Nơi chém gió

Món "QR" dùng để làm gì thế mấy bác nhỉ?

Cái này chắc là phải hỏi anh Google thôi :)

Mã QR này là bản mã hoá thông tin cá nhân. Nó có phần mềm chuyển trên mạng, mình nhập dữ liệu và nó đưa ra dạng hình ảnh này. Mục đích mã này là để lưu giữ thông tin, trên điện thoại thông minh (android, ios, win phone) có phần mềm đọc mã này thông qua ảnh chụp từ camera và dịch ngược lại thành thông tin, sau đó cho phép lưu thẳng vào danh bạ. Cái này hôm trước anh vietnamblue có nói đến để in trên thẻ thành viên nhưng em không biết, tiếc quá.

nhoctnvn

Member
Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Nơi chém gió

Mã QR này là bản mã hoá thông tin cá nhân. Nó có phần mềm chuyển trên mạng, mình nhập dữ liệu và nó đưa ra dạng hình ảnh này. Mục đích mã này là để lưu giữ thông tin, trên điện thoại thông minh (android, ios, win phone) có phần mềm đọc mã này thông qua ảnh chụp từ camera và dịch ngược lại thành thông tin, sau đó cho phép lưu thẳng vào danh bạ. Cái này hôm trước anh vietnamblue có nói đến để in trên thẻ thành viên nhưng em không biết, tiếc quá.
Anh tưởng nó là thông tin về sản phẩm và nguồn gốc xuất xứ :))

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Nơi chém gió

Hiện cái qué gì? tớ xác định luôn phải học hỏi tìm hiểu thêm kiến thức trong phạm vi mình có thể tiếp thu được (cao siêu hơn 1 chút là chịu) :))

Vậy là hơn em roài! :">
@ Các bác dậy sớm thiệt! :D

Bên trên