HD VŨNG TÀU - HÌNH ẢNH OFFLINE ĐẦU NĂM 06/01/2013

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: HD VŨNG TÀU - HÌNH ẢNH OFFLINE ĐẦU NĂM 06/01/2013

còn đang trong giai đoạn hoàn chỉnh cần sự tư vấn và giúp đở và ném đá của a e để tiếp tục sự nghiệp đau khổ này.^:)^

ném tích cự mới cải thiện được tình hình bác Hòa nhỉ .......... HD VT off gì mà ghê thiệt 7g30 sáng đến 4g30 chiều luôn....

bauthui1983

Active Member

ném tích cự mới cải thiện được tình hình bác Hòa nhỉ .......... HD VT off gì mà ghê thiệt 7g30 sáng đến 4g30 chiều luôn....

Uhm! Ném tích cực vào để bác Hòa còn thanh lý đồ nữa.... 8-> phải ko anh Khôi?
Lần sau đi off chắc cắn thêm củ sâm nữa để đi hết nhà các anh em luôn, off từ sáng tới tối cho máu :))

meoconred

Member
Ðề: HD VŨNG TÀU - HÌNH ẢNH OFFLINE ĐẦU NĂM 06/01/2013

Phòng cine nhà anh Hòa đẹp quá! Tiếc quá! Hôm qua "đuối" rồi ko thì cũng ghé tham quan học hỏi thiết kế nhà anh.
Lần tới nhất định ghé thăm.

Để mấy cái chai trên cái kệ làm zề.
Bao nhiêu đó người mà cứ lo nhìn màn hình không à, tiếc quá đi...

macmanhha

Member

Hôm nay em đã hoàn thành treo rèm toàn bộ 3 vách tường phòng, trong 2 ngày tới chờ giặt lại tấm thảm xong sẽ trãi thảm. Sau đó lại mời các bác đến chém lại phần âm thanh của em. Nếu vẫn còn bị chém nhiều quá thì thông báo thanh lý loa hết. Nhờ các bác chuẩn bị 1-2 ngày nữa đến settup lại dùm e cái nhé.

davidhand

Moderator
Re: Ðề: HD VŨNG TÀU - HÌNH ẢNH OFFLINE ĐẦU NĂM 06/01/2013

Hôm nay em đã hoàn thành treo rèm toàn bộ 3 vách tường phòng, trong 2 ngày tới chờ giặt lại tấm thảm xong sẽ trãi thảm. Sau đó lại mời các bác đến chém lại phần âm thanh của em. Nếu vẫn còn bị chém nhiều quá thì thông báo thanh lý loa hết. Nhờ các bác chuẩn bị 1-2 ngày nữa đến settup lại dùm e cái nhé.

Hehe, bị chém quá nên nóng máu rồi à! Xem ra lần tới sẽ ra vấn đề đây! Ko phải bán loa đâu! :)

langthangvn33

Uploader

quả này đậm có khi thanh lý luôn cả thảm ...hahaaha...anh em chém tích cực vào HD20 , AVR 3312 , loa jamo C607 toàn hàng ngon bổ rẻ...

---------- Post added 07-01-2013 at 10:44:52 PM ----------

Hehe, bị chém nên nóng máu rồi à! Xem ra lần tới sẽ ra vấn đề đây! Ko phải bán loa đâu! :)

bác david nói đúng không bán loa mà bán tất cả....hahaha :))

cuongtn87

Well-Known Member
bác langthangvn đi đâu cũng kiếm chỗ để action! haizzzzzzzzz ham hố dễ sợ nhá!

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: HD VŨNG TÀU - HÌNH ẢNH OFFLINE ĐẦU NĂM 06/01/2013

Theo em. Vấn đề do loa và tiêu âm nữa. Chứ không đơn giản là setup đâu. Anh Hà nên chuyển receiver lên phía màn chiếu cho đẹp anh Hà ơi. Em cũng đang đầu tư. Khi nào có kết quả sẽ báo cáo tổ chức

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: HD VŨNG TÀU - HÌNH ẢNH OFFLINE ĐẦU NĂM 06/01/2013

Mới tặng ku béo cái bằng khen của hội, lên post#1 mà nhận nhé! :))

nhận được giấy khen là vui rồi .... hahahahha.........

thanks bác david

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

xuanman

Member

cooler master Silent Pro Gold 1000W mà quất đi bác!
nối đất đàng hoàng nữa là ổn!
Cám ơn bạn. CS 1kw thì nhiều quá. Cái này đủ dùng hai VGA và chơi game. Của mình chỉ xài 1 VGA thôi và không chơi game có lẽ 450W hoặc 500W là đủ.
Ý của bạn về nối đất là đóng cọc tiếp địa và dẫn dây tiếp mass từ nguồn HTPC ra cọc tiếp địa phải không ?

moc2611

Member

hic. Đau quá đi. Đã không được đi còn bị lôi ra chém. Lần họp mặt tiếp theo em mạn phép mời các bác quá bộ qua nhà em nhé.

zellius

Cám ơn bạn. CS 1kw thì nhiều quá. Cái này đủ dùng hai VGA và chơi game. Của mình chỉ xài 1 VGA thôi và không chơi game có lẽ 450W hoặc 500W là đủ.
Ý của bạn về nối đất là đóng cọc tiếp địa và dẫn dây tiếp mass từ nguồn HTPC ra cọc tiếp địa phải không ?

Mình xài ACbel cho HTPC, nhà chung cư không có tiếp đất nhưng chất lượng tín hiệu ra Tivi vẫn ngon.

Xài cable tín hiệu VGA vào tivi tốt hơn HDMI. Cái này thử cho hình ảnh tĩnh, ví dụ đọc báo, lướt web thấy chữ bị răng cưa. Còn dùng VGA thì không thấy bị, hình ảnh rất mượt.

langthangvn33

Uploader

Mình xài ACbel cho HTPC, nhà chung cư không có tiếp đất nhưng chất lượng tín hiệu ra Tivi vẫn ngon.

Xài cable tín hiệu VGA vào tivi tốt hơn HDMI. Cái này thử cho hình ảnh tĩnh, ví dụ đọc báo, lướt web thấy chữ bị răng cưa. Còn dùng VGA thì không thấy bị, hình ảnh rất mượt.

chủ yếu nhiễu nguồn chỉ thấy rỏ trên projector ,phóng lớn 100 inch , con tivi khó phân biệt lắm Hưng

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: HD VŨNG TÀU - HÌNH ẢNH OFFLINE ĐẦU NĂM 06/01/2013

Đùa bác với con nguồn đó thôi! bác lên trang của thằng cooler nó sẽ có phần tính công suất nguồn cần thiết cho bộ HTPC của bác,,,,từ đó có thể nhắm nguồn mà mua! mình dùng 2 em nguồn 450 1 của cooler 1 của acbel :)
Còn nối đất thì bác cứ thế mà làm! em thì nối vào mấy thanh kẽm của vách thạch cao! đụng tay chân vào ko còn bị giật khi chưa tiếp đất!

Bác cứ yên tâm riêng khoản đó e lo cho bác...

xuanman

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD VŨNG TÀU - HÌNH ẢNH OFFLINE ĐẦU NĂM 06/01/2013

Đùa bác với con nguồn đó thôi! bác lên trang của thằng cooler nó sẽ có phần tính công suất nguồn cần thiết cho bộ HTPC của bác,,,,từ đó có thể nhắm nguồn mà mua! mình dùng 2 em nguồn 450 1 của cooler 1 của acbel :)
Còn nối đất thì bác cứ thế mà làm! em thì nối vào mấy thanh kẽm của vách thạch cao! đụng tay chân vào ko còn bị giật khi chưa tiếp đất!
:) Cám ơn bạn. Hiện tại mình nối dây tiếp địa của nguồn với đinh đóng vào tường, cũng cải thiện một ít. Thấy dây tiếp địa của projector mass quá, mình nối lên khung kẽm của trần thạch cao, nhưng không khá hơn. Hình ra vẫn hơi nhiễu một chút. Thử nguồn phát là HD player thì ok. Chắc tại bộ nguồn của HTPC. Mình xài PSU ACBEL 450 CE2

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD VŨNG TÀU - HÌNH ẢNH OFFLINE ĐẦU NĂM 06/01/2013

:) Cám ơn bạn. Hiện tại mình nối dây tiếp địa của nguồn với đinh đóng vào tường, cũng cải thiện một ít. Thấy dây tiếp địa của projector mass quá, mình nối lên khung kẽm của trần thạch cao, nhưng không khá hơn. Hình ra vẫn hơi nhiễu một chút. Thử nguồn phát là HD player thì ok. Chắc tại bộ nguồn của HTPC. Mình xài PSU ACBEL 450 CE2

bác xem lại đường đi của cable HDMI xem! có khi đi xa + dây ko chống nhiễu cũng là một lý do làm nhiễu

Bên trên