HDMI mắc tiền thắng tuyệt đối HDMI rẻ tiền.

Ðề: HDMI mắc tiền thắng tuyệt đối HDMI rẻ tiền.

mình cũng đã so sánh sợi cáp HDMI của china bình thường chuẩn 1.3 Full HD và 1 sợi cáp có tiếng " thuơng hiệu nổi" giá chênh nhau sợi 1,8m vào cỡ 800k nhưng nói chung hình ảnh không khác nhau là mấy phải thật tinh mắt mới thấy được sự khác biệt còn chụp ảnh so sánh thì mình ngĩ khó mà nhìn ra
Chắc do bác kinh doanh tòan dây china nên có nhận định như thế, dù cho hình ảnh chỉ khác nhau 1/10 nhưng đó là khõang cách đáng quý và đáng để đầu tư đối với người biết chơi hi-end.
Tớ vẩn hoan nghêng luận điểm của bác Nam

2snguyen

Member

Để so sánh cho thấy sự khác biệt thì phải đưa các điều kiện về thiết bị và nội dung lên cao nhất: màn hình Full HD, đầu phát blue ray hoặc HDP Full HD, phim Full HD với DTS HD hoặc True HD thì sự khác biệt mới lộ ra.

hangbinhdan

Member

Hệ thống của các bác nhiều tiền thì phải chơi cái nhiều tiền thì mới xứng
Các bác truyền tín hiệu đi xa thì nhất thiết phải dùng dây hàng hiệu để đảm bảo chống suy hao và nhiễu tín hiệu(Mồ hôi và nước mắt bao năm em mới khẳng định đợc)
Nhưng nếu gần 2m trở lại thì em vẫn chơi cáp noname mà không ảnh hưởng gì

meomatto

Active Member

Nó cũng như dây điện loại tốt và loại gia công ý. Hàng đểu dùng với cuongf độ cao, tải lớn, môi trường khắc nghiệt thì mới lộ ra điểm yếu, còn nếu ko thì cũng chả phân biệt dc.
Ps: Các bác cứ vứt cho chuột nó cắn, thật giả rõ ngay ý mà. hehe:D:D:D

trandzung

Sợi dây HDMI này mình mua ở Best Buy , đồ hiệu AR , đầu mạ vàng , sau vài lần thử máy , rút ra cắm vào thì em đi đường em , ….anh đi đường anh…. như thế này đây !!!

Sau lần này thì mình hổng dám mua loại cao cấp đắt tiền quá , mà củng hổng dám mua loại rẻ tiền , chắc ăn nhất kiếm mấy em thuộc loại trung bình , vừa xài được mà lở có die cũng hổng bị đau bụng !
Điều thứ hai , với dàn máy mình đang xài TV full HD , Bluray Player , Receiver có DTS HD và True HD thì xin thưa với các bạn : trong tầm 2 mét , với dây loại trung bình cùng với tinh chỉnh vài thông số trên TV , mình cảm thấy rất hài lòng về độ nét , màu sắc của Blu-ray disc , Hdrip 1080p hay 720p , không cần thiết mua dây đắt tiền làm gì , để dành tiền chờ “ Wireless HD 1080p ” sắp ra .

Ezio

Member

Ko biết sao mình nối màn hình máy tính với VGA = calbe DVi .. chất lượng ảnh trông như sợi HDMI rẻ tiền ấy nhỉ , trông giống như tấm này ( nhất là màu cỏ ). Mả nghĩ lại, ảnh màu rực rỡ chưa chắc nhìn đã thật , trông giả tạo thế nào ấy :(

luciano

Active Member

em đang chuẩn bị làm con Nordost wyrewizard pro seri, 2m! thử bluray và kuro tại Hoàng Hải thì thấy chất lượng khác nhau rất nhiều, đợt Cn này về lại SG, sẽ có buổi off nho nhỏ, để

1/ HTPC vs xtrem
2/ dây Cẩm đào tiên sinh vs dây xịn.

sẽ report cụ thể về phần này

Tiện thể đào mộ, cho spam tí.
Mình mua 2 dây: Celink 320k/3m, Noname 210k/3m.
Kết quả: Phân biệt dc chết liền!

onggia

Well-Known Member

Hichic mai lại phải đi mua dây rồi mệt quá T__T

thovanhim

Member

^^ Em cũng vừa nghiên cứu xong 24 page. Mai lúc nào đi bác rủ em đi với nhé

chimenfr

Member

Nhà em chiếu laptop ra Samsung 5 Full HD coi phim thì rõ , còn chiếu bằng PS3 Slim thì cứ chớp hình giật giật. Chỉ xài 1 loại dây mà sao lạ thế các bác có biết tại sao hông. Hay tại PS3 kén dây HDMI. E xài dây cùi 300k. Chắc xài dây component và optical, chứ đầu tư sợi dây mấy trăm $ xót tiền quá

Chỉnh sửa lần cuối:

Singum

Nếu cable HDMI 1.3 hết thì cable đắt rẻ khác gì nhau

Nhìn_Nghe

Active Member

dây đắt dùng cho người muốn thể hiện đẳng cấp, chẳng lẽ bộ dàn mấy chục, hàng trăm k USD lại đi dùng sợi dây 100k VND :d

chỉ cần dây chắc chắn thì tín hiệu số vẫn chỉ là 0 và 1, dây $100k cũng ko thể biến thành thứ khác ngoài 0 và 1 được

Nhìn_Nghe

Active Member

Tấm đầu là dây tốt, em nhìn tóc hay hình xăm của nhân vật rõ và chi tiết hơn tấm sau có màu đậm nhưng hình ảnh không chi tiết, chữ text thì lem màu của nền phim ( chữ C.S.A ) \m/

tay chụp rung 1 tí là nhoè hết thôi mà :D

minhtranquang55

dây đắt dùng cho người muốn thể hiện đẳng cấp, chẳng lẽ bộ dàn mấy chục, hàng trăm k USD lại đi dùng sợi dây 100k VND :d

chỉ cần dây chắc chắn thì tín hiệu số vẫn chỉ là 0 và 1, dây $100k cũng ko thể biến thành thứ khác ngoài 0 và 1 được

Các bạn không nên mua SH gần trăm T, nên đi CUB 81 thôi, cũng cục sắt, có máy , đổ xăng vào là đi được rồi. Còn tôi nếu đủ Obama vẫn thích SH hơn ! Đầu năm spam một tý.

otofun

Đọc hết 24 trang mới thấy 1 ý kiến dễ hiểu
Em nhớ có lần ra chỗ cửa hàng Cable gì đó ở phố Yên Bái mua dây loa,nghe ông chủ bán hàng tư vấn bảo là dây đi dài đừng mua dây to vì nó bị suy hao
Em hỏi sao lại bị suy hao tín hiệu ở dây to,ông chủ bán hàng bảo :dây đường kính to thì điện trở nó lớn
Qua đây mới thấy được là đôi khi chính người bán dây còn ngu hơn cả người dùng nên đôi khi có những nhầm lẫn ở những người mới chơi là bình thường
Rất cảm ơn bác chủ thớt đã có nhiệt tình cho member

nqk

xin lỗi vì em đào mộ, nhưng có bài liên quan về cái này khá hữu ích
http://boardsus.playstation.com/playstation/board/message?message.uid=26652869

Kết luận cuối cùng: không nên phí tiền cho mấy sợi dây HDMI "monster" %-(
Đọc bài đó, mình phải bật cười khi hắn viết câu này
So if anyone ever tells you they can "see the difference" between HDMI cables, etc... You can knowingly laugh to yourself and think about how much money the poor sole wasted on something that was pointless.

Sao hôm nay mấy cái hình mất tiêu làm ae không chiêm ngưỡng được gì hu...hu....

Bên trên