Hdvietnam.com banner

HDWonder

Em mới ngủ dậy, tối qua đi xì băm nhiều quá quên hết trơn. Đây là mấy cái em tạm thử ra, phải có mẫu thì mọi người mới góp ý được:|..hic, làm ra cái loa đẹp quá mà xếp vào bị vô duyên:|, đành phải bỏ thui:|.

Em sẽ upload tất cả nguyên liệu, gồm 2 file PSD cho ảnh nền (tạo cô gái và tạo đường sóng) cộng với 1 PSD chính cho cả banner. Để mọi người có thể ưa thích ra sao thì sửa thẳng vào lun:D

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Hdvietnam.com banner

Chấm cái đầu tiên, màu sắc, background đẹp :)
Nhưng có lẽ phải thu lại chiều cao để hợp với khung diễn đàn và logo không bị nhỏ em nhỉ.

Em thấy cái đầu tiên đẹp, cái có cô gái vào trông xấu (có thể do cô gái ko xinh :D)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Đẹp quá. Mình thích cái đầu tiên và cái cuối cùng. 2 cái giữa có nét Japan nhỉ.

duycom

Ban Quản Trị

Em thích cái cuối, giống vista.
Nhưng mà chị Wonder có thể design lại cái banner khác, sử dụng logo HDvietnam 2009 được ko ạ? Em là em kết cái logo 2009 này nhất.

TQN

Chấm cái đầu tiên!
Duyệt đi thôi cả nhà!

Cảm ơn HDWonder!

HDWonder

Em edit lại một chút nhìn cho nó sang hơn:D

Cái này là ý tưởng vẽ đầu tiên, nhưng thấy nó hơi....không đúng là một diễn đàn HD nên em mới làm lại.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

HDWonder nghĩ cách chèn cái logo của HDvietnam vào được không...

zbee

Member

Theo thiển ý của mình: hình như banner có vẻ hơi trống trãi.

HDWonder

HDWonder nghĩ cách chèn cái logo của HDvietnam vào được không...

Cái đó em nghĩ là không khó, chỉ có điều, em sẽ phải sửa một chút vào logo cho nó khác đi một chút, hơi lo là nó vốn do các anh trước design ra rồi, giờ sửa vào (chắc chắn sẽ bỏ đi màu đỏ trong nền) thì hy vọng là mọi người cũng không phản đối gì:|

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cái đó em nghĩ là không khó, chỉ có điều, em sẽ phải sửa một chút vào logo cho nó khác đi một chút, hơi lo là nó vốn do các anh trước design ra rồi, giờ sửa vào (chắc chắn sẽ bỏ đi màu đỏ trong nền) thì hy vọng là mọi người cũng không phản đối gì:|

Cứ tự do sáng tạo em ạ, coi như cái nền là transparent, còn fore color thì màu nào cũng được, chỉ cần em giữ ratio đúng là được rồi.

dragonlee

Well-Known Member

Trong lúc chờ sản phẩm của em My, cũng thử nghịch tý mà thấy nó chẳng ăn nhập gì với phần dưới cả :D Đúng là trình còi :)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Ông Lý làm cũng đẹp đấy chứ, nhưng sao không mượn cái loa của em My, chứ cái đám loa ở bên phải làm tôi có cảm giác diễn đàn này chuyên bán loa hoặc sửa loa ông ạ

dragonlee

Well-Known Member

Ông Lý làm cũng đẹp đấy chứ, nhưng sao không mượn cái loa của em My, chứ cái đám loa ở bên phải làm tôi có cảm giác diễn đàn này chuyên bán loa hoặc sửa loa ông ạ

Cảm ơn bạn CHIP an ủi!
Cũng thử mượn loa của em My rồi, nhưng lắp vào nó không hợp, thích cái đám loa của hdvietnam mà không có, đành lên google seach Speaker rồi ghép 1 đống lại :))
Mà nhìn quen mắt cái logo cũ với cả màu nó hợp với cái phần dưới nên làm mấy cái banner khác ghép vào nó cứ lạ lạ :)

manhthang

Huyền Thoại

Cái đầu tiên giống Blood theme khi xưa mình thiết kế cho Resident Evil Fan Club quá

manhthang

Huyền Thoại

Cứ tự do sáng tạo em ạ, coi như cái nền là transparent, còn fore color thì màu nào cũng được, chỉ cần em giữ ratio đúng là được rồi.

Ah thế này nhé bác Chip. Khi thiết kế thì vẽ 1 cái banner tổng thể. Nhưng khi lắp vào template thì nên cắt banner thành 3 thành phần. Thông thường là banner_right, banner_left và banner_blank. Thành phần right và left được neo cố định, còn thành phần blank (kích thước là 1 pixel x chiều cao) sẽ được textile. Như vậy dù diễn đàn được duyệt với độ phân giải nào cũng không bị tình trạng tràn khung hay thiếu khung.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Ah thế này nhé bác Chip. Khi thiết kế thì vẽ 1 cái banner tổng thể. Nhưng khi lắp vào template thì nên cắt banner thành 3 thành phần. Thông thường là banner_right, banner_left và banner_blank. Thành phần right và left được neo cố định, còn thành phần blank (kích thước là 1 pixel x chiều cao) sẽ được textile. Như vậy dù diễn đàn được duyệt với độ phân giải nào cũng không bị tình trạng tràn khung hay thiếu khung.

Chính xác, banner hiện nay cũng đang được lợp theo cách này.

Bên trên