[HDXPMC]: Biến PC thành Media Center HD Player ngoại hạng, đa năng

XBomMedia

Banned
Ðề: [HDXPMC] BIẾN PC THÀNH Media Center HD PLAYER NGOẠI HẠNG, ĐA NĂNG

bạn cho mình hỏi tí là khi dow usb3700.img và win32 về, dùng win 32 để ghi usb3700.img này thì nó báo lỗi a error occurred when alttempting to get ahandle on the volum.error 8

nghãi là sao nhĩ

Hiện tượng này là do khi ghi ra USB mới cắm vào mà chưa refresh lại để nhận ổ đĩa USB mới. Trước mỗi lần nhấn "write" thì nhấn nút "refresh" trước.

(Ngoài ra có thể ổ đĩa USB bị hư, bạn kiểm tra thử USB có còn chạy được không)

luchilinh

Em chả biết hỏi cái này chỗ nào cả.
EM load file MKV trên mạng về nhưng copy vào đầu HD thì không xem được. Trong khi đó các file MKV có sẵn trong đầu HD thì vẫn xem bình thường.
Đầu HD của em là M880 nhé các bác PRo
Help me

XBomMedia

Banned

Em chả biết hỏi cái này chỗ nào cả.
EM load file MKV trên mạng về nhưng copy vào đầu HD thì không xem được. Trong khi đó các file MKV có sẵn trong đầu HD thì vẫn xem bình thường.
Đầu HD của em là M880 nhé các bác PRo
Help me

Bạn thử phát cái file MKV đó với Handmade HDXPMC player thử xem sao. Nếu Handmake HDXPMC player không chơi được thì post giùm cái link của cái file MKV đó về địa chỉ: [email protected] . thks

bobby_lee

Member

Em làm như hướng dẫn, nhưng khi khởi động vào nó đòi Acc và Pass:
Ubuntu 9.1 XBMCLive tty1
XBMCLive login:

Vậy phải làm sao bác ơi?

XBomMedia

Banned

Em làm như hướng dẫn, nhưng khi khởi động vào nó đòi Acc và Pass:
Ubuntu 9.1 XBMCLive tty1
XBMCLive login:

Vậy phải làm sao bác ơi?

Có lẽ là bạn chọn Card màn hình chưa đúng. Bạn hãy post giùm cấu hình máy bạn đang chạy về đia chỉ [email protected] để hdxpmc team hỗ trợ bạn tốt hơn.

thanhcong

Các bạn cho mình hỏi tại sao khi hiện phụ đề lại bị lỗi phông chữ,có vài ký tự bị mã hóa.Giúp mình với,rất thích chương trình này.Cám ơn.

anhmc

anh cho hỏi em dùng win32diskimager để buil ra usb nhưng khi khởi động máy bị treo ở man hình lôg của main em đã thử dùng 2 cái usb đều bị như vậy em dùng main gigabyte

XBomMedia

Banned

anh cho hỏi em dùng win32diskimager để buil ra usb nhưng khi khởi động máy bị treo ở man hình lôg của main em đã thử dùng 2 cái usb đều bị như vậy em dùng main gigabyte

Vào bios, thử chọn ổ đĩa khởi động đầu tiên là loại USB-HDD.

anhmc

Vào bios, thử chọn ổ đĩa khởi động đầu tiên là loại USB-HDD.
mếu căm usb vào khởi động máy là bị treo luôn không vào đựoc bios nếu vào bío trước rồi mới căm usb thì máy cũng bị như vậy

XBomMedia

Banned

mếu căm usb vào khởi động máy là bị treo luôn không vào đựoc bios nếu vào bío trước rồi mới căm usb thì máy cũng bị như vậy

Gởi giùm cái cấu hình mainboard về địa chỉ [email protected] (tiện thể nếu có thể chụp được cái hình bios ở màn hình hiển thị chọn loại USB để khởi động thì càng tốt).

satan85

Well-Known Member

Hiện tượng này là do khi ghi ra USB mới cắm vào mà chưa refresh lại để nhận ổ đĩa USB mới. Trước mỗi lần nhấn "write" thì nhấn nút "refresh" trước.

(Ngoài ra có thể ổ đĩa USB bị hư, bạn kiểm tra thử USB có còn chạy được không)

quêm nói với ban là mình mới click nut read thôi chứ chua phải write nhưng đã bị hiện tượng đó rồi

XBomMedia

Banned

quêm nói với ban là mình mới click nut read thôi chứ chua phải write nhưng đã bị hiện tượng đó rồi

Việc write cũng như read.
Nếu USB bị lỗi, Virus xen vào, không đủ quyển để truy cập USB, thay đổi USB khác mà chưa refresh lại, ... đều dẫn tới việc báo lỗi error handle.
Bạn thử kiếm một cái máy nào khác good hơn, chỉ cắm vào 1 USB disk thôi, và theo trình tự là: chọn USB img -> nhấn refresh button để hiển thị ổ USB (so sánh tên ổ đĩa với tên đĩa với Explorer) -> nhấn write.

Còn không được nữa thì bạn hãy gởi cấu hình PC, OS của bạn, và trình tự bạn ghi image ra USB về địa chỉ [email protected] để team hỗ trợ bạn tốt hơn.

Thks

HD_3D_BinhDuong

Với mặc định của chương trình thì chỉ đọc được dữ liệu lưu trữ trong HDD USB và bạn làm thêm 1 cai USB boot cho HDXPMC. khi cắm cả 2 cái vào, ct sẽ không biết đc boot từ cài nào nên sinh ra là chỉ hiện dấu nhắc màn hình đen thui.

vì vậy lưu ý:

Không nến cắm 2 thiết bị lưu trữ USB khi chọn USB boot device. Chỉ cắm duy nhất 1 USB chứa HDXPMC để boot thôi, sau đó mới cắm HDD USB thứ 2 load file để coi phim

Regards

Chỉnh sửa lần cuối:

hungdng

Member

Các bạn cho tôi hỏi:
- Tải chương trình về boot bằng CD và USB-> OK, nhưng đọc phụ đề tiếng Việt bị lỗi font đã thử chọn nhiều loại Character vẫn không được; vậy set Character là gì?; nhược điểm thời gian boot quá lâu, và khi chọn một mục nào đó cũng hơi chậm.
- Cài trên đĩa cứng để cải thiện nhược điểm trên nhưng boot đến phần login user và pass, nhập xong (nhập user và pass mình khai báo trong quá trình cài trên ổ cứng) rồi ngưng chờ ở dòng lệnh, vậy làm sao để vào tiếp giao diện HDXPMC?
Thanks nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

satan85

Well-Known Member

Việc write cũng như read.
Nếu USB bị lỗi, Virus xen vào, không đủ quyển để truy cập USB, thay đổi USB khác mà chưa refresh lại, ... đều dẫn tới việc báo lỗi error handle.
Bạn thử kiếm một cái máy nào khác good hơn, chỉ cắm vào 1 USB disk thôi, và theo trình tự là: chọn USB img -> nhấn refresh button để hiển thị ổ USB (so sánh tên ổ đĩa với tên đĩa với Explorer) -> nhấn write.

Còn không được nữa thì bạn hãy gởi cấu hình PC, OS của bạn, và trình tự bạn ghi image ra USB về địa chỉ [email protected] để team hỗ trợ bạn tốt hơn.

Thks

giờ thì ghi đửoc rồi và không thấy báo lỗi nhưng ghi xong kiểm tra usb vẫn thấy báo dung lượng 0 byte nghĩa là sao nhĩ

XBomMedia

Banned

Với mặc định của chương trình thì chỉ đọc được dữ liệu lưu trữ trong HDD USB và bạn làm thêm 1 cai USB boot cho HDXPMC. khi cắm cả 2 cái vào, ct sẽ không biết đc boot từ cài nào nên sinh ra là chỉ hiện dấu nhắc màn hình đen thui.

vì vậy lưu ý:

Không nến cắm 2 thiết bị lưu trữ USB khi chọn USB boot device. Chỉ cắm duy nhất 1 USB chứa HDXPMC để boot thôi, sau đó mới cắm HDD USB thứ 2 load file để coi phim

Regards

Đối với USB image sẵn có (được tạo sẵn cho 1G/2G/4G/8G) thì là loại comboformat ( tổng hợp của ba loại USB-FDD, USB-ZIP, USB-HDD). Những loại bios hiện nay hỗ trợ hầu hết cho ba loại và thường thứ tự ưu tiên là FDD-> ZIP -> HDD. Chính vì vậy nếu bios có tuỳ chọn USB auto thì chọn auto thì sẽ tự động boot HDXPMC USB trước dù có hai ổ đĩa USB.
Nhưng cũng tuỳ vào loại mainboard, khi cắm hai USB disk thì bios cũng cho chọn cụ thể là boot cái nào trước dù một cái là combo và cái kia là USB-HDD.

Còn USB disk được tạo từ file iso bằng Unetbooting thì ngầm định chỉ là USB-HDD, nên nhiều lúc là có HDXPMC USB và ổ HDD USB cắm cùng lúc thì bios không biết boot cái nào.

please_helpme

Active Member

Cảm Ơn bác XBomMedia
mình chưa dùng thử (vì PC ở nhà cổ quá)
nhưng bác Support rất nhiệt tình

XBomMedia

Banned

@hungdng:
VÌ CHUA CO FONT CHỮ arialuni.ttf (~23MB), nên font chu unicode đó không có trong phiên bảng hiện tại, chính vì vậy utf-8 subtitles sẽ không hiển thị đúng. Nếu có font chữ đó thì không thay đổi gì cả, HDXPMC tự động hiển thị đúng subtitle. HDXPMC đang xem xet, nhưng có thể sẽ cung cấp công cụ để người dùng tự copy vào ISO hoặc USB image file.
Còn vấn đề cài trên ổ cứng, thì HDXPMC team sẽ phát hành tài liệu hướng dẫn theo cách đơn giản và hiệu quả hơn.
@alituantb
Để truy xuât HDD gắn trong, thay file syslinux.cfg trên USB bằng file tải ở địa chỉ này: http://hdxpmc.net/downloads/syslinux.cfg. Xoá hay đổi tên file cũ, copy file mới tải vào chỗ file cũ.
Việc khởi động hơi lâu có thể là do mainboard sản xuất từ năm 2007 trở về trước, nên tốc độ USB hơi chậm, hoặc là USB disk là của tàu.
Vả lại để nhanh hơn, thì nếu có dùng file live-rw để lưu dữ liệu cho mỗi lần dùng thì dùng file live-rw dung lượng 256MB hoặc 512MB là tạm đủ, chứ dùng lớn hơn thì hơi lâu do HDXPMC tích hợp cơ chế tự kiểm tra và sửa lỗi khi tắt máy hay cúp điện đột ngột.
Phiên bản sắp phát hành sẽ hỗ trợ việc cài trên ổ cứng độc lập hay là chung với M$ OS nên sẽ nhanh hơn, mượt mà hơn nhiều.

TC!

Chỉnh sửa lần cuối:

KINGHDVIETNAM

Có lẽ là bạn chọn Card màn hình chưa đúng. Bạn hãy post giùm cấu hình máy bạn đang chạy về đia chỉ [email protected] để hdxpmc team hỗ trợ bạn tốt hơn.

toi gui mail cho dia chi do de hoi cho ban dieu khien cho hdxp ma chang thay hoi am. ban tu van giup di. (xin loi vi hdh linux ko danh duoc tieng viet)

XBomMedia

Banned

toi gui mail cho dia chi do de hoi cho ban dieu khien cho hdxp ma chang thay hoi am. ban tu van giup di. (xin loi vi hdh linux ko danh duoc tieng viet)

Phần bán remote control đang cập nhật những loại remote, và liên kết với cổng thanh toán Ngân lượng.
Sẽ sớm mở để show hàng, trễ lắm là đầu tuần tới.

HDXPMC team

Bên trên