[Help] Folder bị lỗi

VThanhgtvt

Well-Known Member
Chẳng là em có một Folder "quan trọng-nhạy cảm" (nên mạn phép cho em không đưa ra tên ở đây ah), em vẫn đang load mấy file .rar để cất vô đó, sáng nay em mới giải nén mấy file đó, song trong quá trình giải nén máy em có bị lỗi xanh, tắt ngóm 2 lần (Do nóng quá thì phải). Sau khi mở máy lại, click vô Folder đó thì nhận được thông báo như vầy:

Nhưng em đang load bằng FS Tool, save vô Folder đó thì nó vẫn chạy ầm ầm, song khi các file đã load xong, click "Mở thư mục lưu" thì cũng nhận được thông báo y như trên...

Các bác đã từng gặp TH này, bày cách giải quyết giúp em với ah... Do là Folder "quan trọng-nhạy cảm" nên em rất muốn "kíu" ah!
Thanks.

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: [Help] Folder bị lỗi

Folder film XXX hả, thấy bảo chú có gần 4Tb, recovery xong nhớ share nhé? :)

NHVL

Tới lượt máy của bác bị nữa à =))
Vào Mini Win xem được không bác :D

ShoK06

Member

E dự đoán là bị giải nén lỗi -> file lỗi nên hư thumbnail -> win load k đc file đó @@. Bác thử tắt chế độ view thumbnail xem thử thế nào.

hoasimtim

Well-Known Member

Vào recovery fix lỗi là được bác ơi. Quá trình recovery đang diễn ra không được ngắt giữa chừng vì có thể hư luôn ổ đĩa :)

VThanhgtvt

Well-Known Member

Không share thì hư cho đáng :))

E dự đoán là bị giải nén lỗi -> file lỗi nên hư thumbnail -> win load k đc file đó @@. Bác thử tắt chế độ view thumbnail xem thử thế nào.

Vào recovery fix lỗi là được bác ơi. Quá trình recovery đang diễn ra không được ngắt giữa chừng vì có thể hư luôn ổ đĩa :)

Như em nói ở trên, trong quá trình giải nén thì máy đột tử xanh. Xong vào lại thì nó báo vậy. Chỉ bị mỗi folder đó thui, các folder khác, trong cùng ổ đó vẫn ok. FS Tool vẫn chạy ngon khi file load có đường dẫn vô đúng folder đó! :-??:-??:-??

ShoK06

Member

Thì giải nén bị lỗi nên file film k hiện thumbnail đc -> Explorer ko đọc đc folder đó. E nghĩ có 2 cách:
1/ Bác tắt chế độ view Thumbnails trong Folder Options, rồi vào folder đó xóa các file film, giữ lại các file rar gốc.
2/ Bác vào Total Commander để xóa hết file film, giữ lại các file rar gốc.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Thì giải nén bị lỗi nên file film k hiện thumbnail đc -> Explorer ko đọc đc folder đó. E nghĩ có 2 cách:
1/ Bác tắt chế độ view Thumbnails trong Folder Options, rồi vào folder đó xóa các file film, giữ lại các file rar gốc.
2/ Bác vào Total Commander để xóa hết file film, giữ lại các file rar gốc.

Chọn cái nào bác nhỉ?

VThanhgtvt

Well-Known Member

_ Chọn Always show icons, never thumbnails.
_ Bỏ chọn Display file icon on thumbnails.
_ OK xong bác vào Disk Cleanup xóa hết cache đi.
_ Reset lại máy.
_ K đc nữa thì phải thử Total commander.

Vâng. Thanks bác trước, để em thử coi sao...

hoasimtim

Well-Known Member

Bác chủ đã làm được chưa? Dùng cách của em mà không xong thì đem bỏ nồi canh cho ngọt :))

Bên trên