[Help] Folder bị lỗi

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: [Help] Folder bị lỗi

Bác nhìn giúp em tình trạng cái HDD ở trên xem có giúp được gì không ah?
VThanhgtvt,

Không rõ Bạn đã thực hiện những điều như sau..? Nếu chưa hãy thử xem..!

01. Gắn HDD (bị lỗi) vào PC.
02. Khởi động PC
03. Click "Start" => Click "Run".
04. "Copy" & "Paste" vào lệnh sau:

chkdsk /f H:
[Nếu H là tên của HDD bị lỗi]

05. Bấm "OK" / "Enter" (...và đợi cho đến khi hoàn tất!).

VThanhgtvt

Well-Known Member

Hj bác DATAVIEWER.

Chạy trên "chính nó" được không bác nhỉ?

Hư hỏng

Active Member
Thôi,lại mất 1 lượng lớn dữ liệu đây!
Giống y mình!
Check disk xong đi tong gần 2 Tb

ghost0bk

Well-Known Member

@VThanhgtvt
Câu lệnh chkdsk chả làm đc cái gì cả,vì nó chỉ fix đc vài lỗi lặt vặt..Đó chỉ là công cụ check căn bản của Win.Hầu hết a e xài máy tính khi tắt máy tính đột ngột,cúp điện...thì quá trình khởi động lần sau sẽ check.1 ch.trình check rất chi tiết là:Hard Disk Sentinel =>Bạn tìm nhé.
Còn HDD Regenerator nó fix lại các lỗi sector dựa trên các sector dự phòng và đắp vào.,Cài và tạo USB boot cho thằng này,làm trên DOS là đc,rất nhanh.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bạn có thể nói rõ hơn về điều này..?

Nên "Backup" những "file" QUAN TRỌNG trước khi chạy chkdsk /f H:

Ý em là ổ này là ổ 2.5. Edùng nó làm ổ chạy win, có thể check được không ấy ah...

@VThanhgtvt
Câu lệnh chkdsk chả làm đc cái gì cả,vì nó chỉ fix đc vài lỗi lặt vặt..Đó chỉ là công cụ check căn bản của Win.Hầu hết a e xài máy tính khi tắt máy tính đột ngột,cúp điện...thì quá trình khởi động lần sau sẽ check.1 ch.trình check rất chi tiết là:Hard Disk Sentinel =>Bạn tìm nhé.
Còn HDD Regenerator nó fix lại các lỗi sector dựa trên các sector dự phòng và đắp vào.,Cài và tạo USB boot cho thằng này,làm trên DOS là đc,rất nhanh.

Để em thử xài thằng đó coi sao...

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Ý em là ổ này là ổ 2.5. Edùng nó làm ổ chạy win, có thể check được không ấy ah...

Có thể chạy trên bất cứ HDD có "File"/ "Folder"/ "Directory"...bị sai lỗi ("Corrupted")! Chỉ cần "Setup" ĐÚNG tên của HDD.
[Nhớ "Backup" những gì QUAN TRỌNG trước khi chạy!]

NHVL

@VThanhgtvt

Cái HDD của em nó cứ tự check lỗi mỗi khi khởi động máy, mặt dù em vẫn tắt máy bình thường, liệu vậy cái HDD của em có bị sao không bác :D

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

HDD bác sắp die =D>

Sau khi chạy dòng chữ Windows XP, thì nó hiện ra bản mà xanh da trời, rồi check....3dongf, sau khi check xong thì vào bình thường

Nguy hiểm vậy :|
Chưa hẳn sắp đi đâu bác ạ, có thể lỗi win rồi bác NHVL, cách tet tốt nhất em hay làm tháo HDD bỏ vào máy khác thử [-(

Bên trên