Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

meocon

Well-Known Member
Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Ăn chơi là không chờ đợi nhe bác. Chờ Q10II giảm thì lúc đó lại thích em Q11, chờ Q11 giảm thì lại thích con Q15.... => Vậy chắc khỏi mua cho rồi :D

Đúng vậy , hàng HOT phải làm ngay cứ chờ thì công nghệ mới ra thì lại ham .

smallgent

Well-Known Member

Đây các bạn down và thử bản Gotham Anpha 7 hoặc Anpha 8 từ link này nhé. Chạy cho Q10 II khá ngon. Lưu ý đây là 2 bản thử nghiệm nên khi xem tua ít thì mình thấy không sao còn tua tới lui nhiều thì nó bị buffer đấy.

Chọn 2 bản mới nhất ngày
31.08.2013 hoặc 01.10.2013

Index of /snapshots/android

sheralosh

Member

Các bác cho em hỏi biến q10 thành bộ phát wifi ntn ?

vuonghoaivu

Nhờ các bác tư vấn hộ cho mấy cái này, vọc hoài mà không được:
1. YouTube chạy chỉ có tiếng, không có hình. Đã thử tất cả các bản mà vẫn không được.
2. Mình cắm HDD External vào cổng USB. Khi chạy XBMC thì không thể tìm đến được ổ cứng.
3. Hướng dẫn giúp việc cấu hình, sử dụng SAMBA để kết nối với PC. Mình dùng HDD External cắm vào cổng USB không biết có kết nối được không.
Mình cũng mới vào lĩnh vực Android box, kinh nghiệm cũng không có. Tuy nhiên mình đã nghiên cứu rất kỹ trước khi mua con Q10 II này, và quả thật rất hài lòng.
Nhờ các bác giúp đỡ. Cảm ơn các bác nhiều!

meocon

Well-Known Member

Nhờ các bác tư vấn hộ cho mấy cái này, vọc hoài mà không được:
1. YouTube chạy chỉ có tiếng, không có hình. Đã thử tất cả các bản mà vẫn không được.
2. Mình cắm HDD External vào cổng USB. Khi chạy XBMC thì không thể tìm đến được ổ cứng.
3. Hướng dẫn giúp việc cấu hình, sử dụng SAMBA để kết nối với PC. Mình dùng HDD External cắm vào cổng USB không biết có kết nối được không.
Mình cũng mới vào lĩnh vực Android box, kinh nghiệm cũng không có. Tuy nhiên mình đã nghiên cứu rất kỹ trước khi mua con Q10 II này, và quả thật rất hài lòng.
Nhờ các bác giúp đỡ. Cảm ơn các bác nhiều!

A tải link Youtube này về nha : YouTube

vuonghoaivu

Vẫn không được bạn ơi. Bản YouTube này thì lại không load video đươc.

vdung1972

Well-Known Member

Vẫn không được bạn ơi. Bản YouTube này thì lại không load video đươc.

Mình vừa cài thử bản này của bác chủ topic thấy ổn đấy chứ:

Youtube cho Q10II

Con Q10II của em hôm nay có vẻ ổn ổn nhưng cứ vào CHPlay là lại treo, đồng hồ đếm giờ đứng yên như lính gác trước cửa lăng vậy, không động đậy nhúc nhích gì cả.

vuonghoaivu

Hay là cái của mình bị lỗi flash player nhỉ, mà search CHphay thì lại không thấy flash player.

vuonghoaivu

Còn XBMC không trỏ được đến HDD gắn ngoài hay USB, chỉ mặc định là sdcard trong máy thôi.
Với cái kết nối SAMBA.
Bác nào làm được, có kinh nghiệm chỉ giùm với, chứ mua về hơn nửa tháng rồi và vẫn chưa mò ra được cái này, ức chế quá. Thanhks!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Hay là cái của mình bị lỗi flash player nhỉ, mà search CHphay thì lại không thấy flash player.

Flash player chính thức không có mặt trên CHPLAY từ hồi gần cuối năm ngoái cơ bác ơi =))

./ Bác vào XBMC/ Video/ Files/ Add Videos.../ Browse/ Root filesystem/ storage/ sda1, sdb1,... => ok

P/S: trên HimediaQ10 II, Himdia Q5II đã có sẵn Flash player 11 rồi bác nhé

thienle

Member

Mình vừa cài thử bản này của bác chủ topic thấy ổn đấy chứ:

Youtube cho Q10II

Con Q10II của em hôm nay có vẻ ổn ổn nhưng cứ vào CHPlay là lại treo, đồng hồ đếm giờ đứng yên như lính gác trước cửa lăng vậy, không động đậy nhúc nhích gì cả.
Con của mình thì mỗi lần vào ChPlay là nhảy ra ngay, phải kiên trì vài lần mới vào được! Chắc vọc quá em sinh bịnh.#-o

vuonghoaivu

Còn cái SAMBA thì dùng sao nhỉ, mình muốn copy dữ liệu qua lại giữa Q10 II với PC qua cổng USB 3.0 thì làm thế nào. Ai biết chỉ giúp với.

sheralosh

Member

Các bạn cho mình hỏi âm thanh 5.1 có cần xem qua phần mềm trung gian gì ko ? Mình vừa test thử trên lap và q10 thì thấy âm thanh trên q10 chưq cho âm thanh 5.1 ( mình xem qua usb và chạy qua file manage )

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Các bạn cho mình hỏi âm thanh 5.1 có cần xem qua phần mềm trung gian gì ko ? Mình vừa test thử trên lap và q10 thì thấy âm thanh trên q10 chưq cho âm thanh 5.1 ( mình xem qua usb và chạy qua file manage )

MẶc định nó đã có sẵn rồi ko cần trung gian gì hết, bác có động chạm gì đến phần âm thanh trên Q10 II ko ạ? bác xuất âm thanh qua ngõ nào? HDMI hay Optical ?

sheralosh

Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

MẶc định nó đã có sẵn rồi ko cần trung gian gì hết, bác có động chạm gì đến phần âm thanh trên Q10 II ko ạ? bác xuất âm thanh qua ngõ nào? HDMI hay Optical ?
E xuất am thanh qua ngõ L/R bác à, e cũng k động chạm gì đến phần settings/audio đâu, e toàn để auto thôi

vdung1972

Well-Known Member

E xuất am thanh qua ngõ L/R bác à, e cũng k động chạm gì đến phần settings/audio đâu, e toàn để auto thôi

Em lạy bác, bác đang đùa AE HDVN hay bác nói thật vậy, bác đi xe 2 bánh mà đòi nó thành 4, 5 bánh sao được, cổng L/R ngay bản thân ký hiện của nó đã là trái/phải rồi, như vậy chỉ có stereo mà thôi, muốn có 5.1 bác phải xuất âm thanh qua HDMI hoặc cổng Optical bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Em lạy bác, bác đang đùa AE HDVN hay bác nói thật vậy, bác đi xe 2 bánh mà đòi nó thành 4, 5 bánh sao được, cổng L/R ngay bản thân ký hiện của nó đã là trái/phải rồi, như vậy chỉ có stereo mà thôi, muốn có 5.1 bác phải xuất âm thanh qua HDMI hoặc cổng Optical bác ạ.

chuyện hài đầu ngày hả bác =))

ppc

Member

Bác mua thêm 2 đầu chia 2 cắm vào mỗi bên L/R là đc âm thanh 4 chấm rồi :D

chadson

Anh em cho mình hỏi chút vấn đề . Mình là newbie mới mua đầu Q10 ii,
1.Cho mình hỏi App Thúy Nga HD mình down ở đâu để có thể xem dc
2.Khi mình sử dụng HDviet thì mình đã có mua Bắm HD 1080p khi mình thì o ra full HD (trên web có chỉ là check bỏ dấu HD gì đó...)...mình coi trên Hayhay tv thì ra HD 1080 full.
3.Anh em có thể Cho mình xin list App tổng hợp để cài lên Q10 ii để xem tivi HD hoặc đá banh K+ ......
xin cám ơn anh em Forum HD Viet

Bên trên