Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

meocon

Well-Known Member
Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Chiều nay e rước Q10 về, mạng nhà em có 3M có xem OL dc ko các bác

3m bình thương coi đã lắc rùi a.
Bây giờ đang đứt cáp biển , mấy bữa nay coi online ko dc gì cả , chậm kinh

xeltek

các anh cho em hỏi có phần mềm hát kaoke offline cho Q10 ko,em xin chân thành cảm ơn

---------- Post added 25-12-2013 at 12:08 ----------

3m bình thương coi đã lắc rùi a.
Bây giờ đang đứt cáp biển , mấy bữa nay coi online ko dc gì cả , chậm kinh

em nó chạy cũng bon phết bác ah

nhudunghy

Member

mấy hôm cáp biển đứt vào mạng chán quá

Chỉnh sửa lần cuối:

nhudunghy

Member

cả nàh qua em mua về sài đi.con này ko chê vào đâu được

tungxieng

chào các bác!
chả là e mới sắm 1 em q10 ii về để xem hdviet cơ mà em cài hdviet lên xem thì hình ảnh thất vọng vô cùng mờ hơn em xem bằng trào vtc hd nhiều trên cùng 1 tivi ạ, các bác hiểu biết về dòng này cho em hỏi là:
- phải setting hay cài đặt firmware gì cho nó nét hơn ko ạ?
- hay là xem online nên chất lượng chỉ đc như vậy ạ ?
- tivi nhà em sharp 60ing hay là do to quá nên xem nó mờ ạ
mong các cao thủ giúp em với chứ xem mờ hơn là trảo thì chán quá các bác ạ
à cho em hỏi thêm là dune base 3d xuất ảnh nó có tốt hơn ko ạ?

thienle

Member

Mình mới mua ổ cứng gắn vào Q10II. Dùng PC thì vào được ổ cứng này nhưng chỉ chép được file bé từ PC qua. Các file vài Gi là chào thua: nó báo không đủ chỗ. Bác nào làm được xin chỉ dùm.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Mình mới mua ổ cứng gắn vào Q10II. Dùng PC thì vào được ổ cứng này nhưng chỉ chép được file bé từ PC qua. Các file vài Gi là chào thua: nó báo không đủ chỗ. Bác nào làm được xin chỉ dùm.

Dùng mạng dây nhé bác, hoặc dùng cổng usb 3.0 có trên nó

tungxieng

ko có cao nhân nào giúp đc em vụ hình ảnh mờ nhỉ hiz

daitritue

Member

ko có cao nhân nào giúp đc em vụ hình ảnh mờ nhỉ hiz

hdviet thì nó mờ là đúng rồi, bảo fullhd nhưng chất lượng chỉ mHD thôi, muốn fullHD thì có cái hayhayTV ấy nó mới nét hoặc cài XBMC add HDrepo vào xem fullHD đảm bảo nét năng nếu mạng đủ khỏe để kéo

gorokairi89

tivi lớn muốn thưởng thức hình ảnh sắc nét tốt nhất bác nên chép phim bluray vào ổ cứng xem, chứ xem hdviet thì sao mà nét dc, hdviet xem trên pc hay màn hình nhỏ còn ok chứ lên mh lớn thì bể nhiều lắm,cùng lắm chỉ ready hd thôi :)

daitritue

Member

con Q10II này có chế độ chờ ko các bác, hỏi mấy lần rồi mà vẫn chưa thấy ai trả lời thỏa đáng cả, lúc ko dùng mình tắt nguồn hay cứ để thế thôi, thấy nếu ko làm gì thì đầu Q10II nó vẫn hoạt động, hình ảnh trên tivi vẫn sáng chưng ko tối đi như điện thoại, nên em toàn tắt nguồn, mà tắt xong lúc bật lên cũng lâu nên hơi bực mình. Của các bác thế nào nhỉ. Thấy con minix7 nó có chế độ sleep như điện thoại mà con này ko có ạ

Các bác đã dùng Q10 tư vấn hộ xem ổ 3tb cắm vào có dùng được không ?

thienle

Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Dùng mạng dây nhé bác, hoặc dùng cổng usb 3.0 có trên nó

Thank bác. Mình chép từ PC qua Q10II bằng mạng dây được rồi. Mình phát hiện thằng Tetracopy báo thiếu chỗ bậy, cứ bắt nó chép là nó chép được! Nhưng tốc độ chậm quá: khoảng 8m/s. Chép 1 file 30G tới 1g mới xong. Phải mua dây usb 3.0 chép thử xem có khá hơn không.:-?

máy Q10 II quá tuyệt zời , xem 3D Journey to the earth bản 40gb nét căng đét , kiếm cái gì để chê máy này coi bộ khó ^^

daitritue

Member

con Q10II này có chế độ chờ ko các bác, hỏi mấy lần rồi mà vẫn chưa thấy ai trả lời thỏa đáng cả, lúc ko dùng mình tắt nguồn hay cứ để thế thôi, thấy nếu ko làm gì thì đầu Q10II nó vẫn hoạt động, hình ảnh trên tivi vẫn sáng chưng ko tối đi như điện thoại, nên em toàn tắt nguồn, mà tắt xong lúc bật lên cũng lâu nên hơi bực mình. Của các bác thế nào nhỉ. Thấy con minix7 nó có chế độ sleep như điện thoại mà con này ko có ạ

Chẹp vấn đề này hỏi mãi mà ko ai trả lời hộ, mod cũng ko, người dùng cũng ko. Trả hiểu kiểu gì nữa.

tienlequoc

Well-Known Member

Bác cứ tắt và bật bằng remote bình thường. Ko cần rút điện đâu.

Chẹp vấn đề này hỏi mãi mà ko ai trả lời hộ, mod cũng ko, người dùng cũng ko. Trả hiểu kiểu gì nữa.

ch3u yếu tắt màn hình tv thôi ,chứ điện của Q10 có là bao , để vậy lun cho tiện , muỗi chích inox ấy mà

Bên trên