Hội anh em chơi Sony KDL w700B

tainghe42

Member
Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Giá hiện tại chát quá ở SG 42" mà 16m ... té ghế vs cái giá ... dĩ nhiên là mua trong stđm vì em không có lúa trả 1 lần nên đanh chịu. Em 42LA6200 giá 13m9 :))
Phân vân quá
trần anh ở hn bán có 13m9 . :))

afool

Mình đang sử dụng Sony W700B đây, có 1 số vấn đề :
ưu điểm: thiết kế đẹp, duyệt web bằng opera, hệ điều hành sử dụng nhân linux, màn hình hiển thị tốt, màu sắc rực rỡ, wifi good, share upnp tốt , share mirroring tốt, âm thanh hay ( tiếng trong nhưng thiếu bass ), đọc được khá nhiều định dạng từ usb ( 1 số ít không đọc được do lỗi về âm thanh trong phim ), đọc được phụ đề từ usb.
Khuyết điểm: điều tệ nhất của tv này mà mình không chấp nhận được là đọc phim từ usb cho ra chất lượng vô cùng tồi ( chất lượng giảm hơn 50% theo mình cảm nhận ) và cho ra màu sắc không thực ( màu bị đậm và nhoè ). Mình so sánh cùng 1 bộ phim nếu share bằng upnp thì cho ra chất lượng ko chê vào đâu, còn đọc usb thì thôi khỏi coi. Nhưng có 1 khuyết điểm là đọc upnp thì nó ko đọc được sub :((
ứng dụng sony thì nghèo nàn, lèo tèo vài cái, được mỗi youtube ( chịu khó đăng nhập và add phim trên youtube chứ search bằng remote thì quá khó ), zing tv cũng ok.
cổng usb chỉ nhận được chuột ( nhưng chỉ sử dụng được khi duyệt web ), mọi bàn phím điều không nhận.
có bluetooth nhưng chưa sử dụng được

dangkhoae16

nếu xem phim trực tiếp trên mạng thì có hộ trợ HD nhưng khi Bác dow về lại bị định dạng lại FLV or Mp4 nhưng ko HD,

dangkhoae16

02h45 Bác xem trận TRỰC TIẾP Schalke - Real hoặc TRỰC TIẾP Galatasaray - Chelsea thử hình ảnh như thế nào?

vuthecong78

Well-Known Member

Mình đang sử dụng Sony W700B đây, có 1 số vấn đề :
..............Nhưng có 1 khuyết điểm là đọc upnp thì nó ko đọc được sub :((
..........
Bạn thử tạo sub rời (soft sub) thành sub cứng (hard sub) đi

nnt236

Member

thấy con này ở STDM ~ 16 củ thì các bác thương gia trên này bán cũng gần 15 củ đấy nhỉ. Đợt này xiền đổ vào việc khác nên ko còn lúa để mua tivi

afool

Hard sub thì đọc tốt, mình test rồi :)

afool

Mình mua ở dienmayso8.com giá 13t8

dienmayso_8

Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

thấy con này ở STDM ~ 16 củ thì các bác thương gia trên này bán cũng gần 15 củ đấy nhỉ. Đợt này xiền đổ vào việc khác nên ko còn lúa để mua tivi
giá cao đến 14củ đâu bạn nhé. model này đã rot giá 2 tuần nay rồi

---------- Post added 28-02-2014 at 11:06 ----------

Mình mua ở dienmayso8.com giá 13t8

Cảm ơn bạn đã ủng hộ

renhat_1

giá stdm bán đúng giá niêm yết bán lẻ mà bác. còn e bán cho bác giá bán buôn hon 13tr ạ!

Sony Vn vừa up thông tin dòng W600B lên trang chủ, chưa có giá, thông số thì chẳng khác gì dòng W700B, tham khảo giá bên Sony.cn thì giá web 48W600B khoảng 21 củ, 40W600B khoảng 15 củ. 42W700B là 17 củ. Các bác nghĩ sao, 4 củ nữa cho 42' lên 48'.

Bên trên