Hội anh em chơi Sony KDL w700B

viethanphutien

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Em vào hóng các bác cái. Em cũng đang co ý định làm 1 chú

manhhuy8x

Active Member

42W700B: 84W, nặng 10.5kg
40W600B: 75W, nặng 7.4kg
48W600B: 75W, nặng 9.9kg
Còn đâu các thông số khác là như nhau nên con 42W700B nặng hơn thì chất lượng tốt hơn; tiêu thụ điện nhiều hơn khả năng là nhiều đèn nền led hơn nên sẽ sáng hơn. Nói chung là W700B vẫn chất lượng hơn W600B 1 chút.
Chào bác !
Nhận xét của bác cũng đúng , nhưng nếu so sánh về chi tiết kĩ thuật thì đa phần model TV mới 2014 của Sony năm nay đều giống nhau , mình không phải dân kĩ thuật nếu nhận xét mong bác góp ý. Còn đương nhiên W700B phải hơn chất lượng của W600B chứ. Trên trang chủ Sony chúng ta không thể biết được vì thông số để rất chung chung , xem chi tiết thì chỉ có để 2 TV cạnh nhau mới biết sự khác biệt
Thân !

princetq

Member

Bên Sony Trung Quốc thấy có bán cả w850b và w950b rồi mà Việt Nam chưa thấy gì. Giá hãng em 55w950b quy đổi ra tiền Việt khoảng 44 triệu.

manhhuy8x

Active Member

Bên Sony Trung Quốc thấy có bán cả w850b và w950b rồi mà Việt Nam chưa thấy gì. Giá hãng em 55w950b quy đổi ra tiền Việt khoảng 44 triệu.
Chào bác !
Sony mà bác bao giờ cũng thế , nhưng độ khoảng 1 time nữa không lâu đâu là hàng sẽ cập bến Việt Nam. Chỉ sợ giá lúc đấy khá cao thôi
Thân !

princetq

Member

Chào bác !
Sony mà bác bao giờ cũng thế , nhưng độ khoảng 1 time nữa không lâu đâu là hàng sẽ cập bến Việt Nam. Chỉ sợ giá lúc đấy khá cao thôi
Thân !

Hiện e vẫn đang ôm tiền chờ em 55w950b. Bao giờ có hàng, bác báo e với nhé.

manhhuy8x

Active Member

Hiện e vẫn đang ôm tiền chờ em 55w950b. Bao giờ có hàng, bác báo e với nhé.
Chào bác !
Được bác quan tâm và ủng hộ Digicity mình rất vui , bao giờ có hàng về mình sẽ mật thư cho bác đầu tiên. Dòng model mới 2014 thiết kế trông sáng sủa và rất bắt mắt . Chắc không để phụ lòng mong đợi của bác đâu
Thân !

BomAtom

Member

Hi các bác,
em bị trường hợp hơi lạ đối với W700b, nhờ các bác tư vấn giúp em với:
_ Gắn ổ cứng WD Elements 1Tb (USB 3.0) vào thì xem film bình thường. Xem xong thoát ra để xem tivi rồi vào lại ổ cứng thì Tivi bị đứng và tự khởi động lại.
_ Nếu không lấy ổ cứng ra thì nó vẫn tự khởi động lại sau khoảng 5 phút và không thể vào menu Apps được.
Nhưng đổi với ổ 2.0 thì bình thường, không có hiện tượng đó. Có phải tivi của em bị lỗi không? Tivi của mấy bác như thế nào? Có giống trường hợp của em ko?

giang_xx

Có bác nào dùng W700B rồi cho a e 1 số kinh nghiệm và đánh giá.E đang lăn tăn con này với con samsung F5501=9trieu9,W700B=13tr9.Bác nào giúp e với ợ

giang_xx

Con 700B này o biết có flas trình duyệt ở nhỉ?Có người bảo có mà e hỏi nv bán hàng siêu thị lại bảo không.Haz

BomAtom

Member

Con 700B này o biết có flas trình duyệt ở nhỉ?Có người bảo có mà e hỏi nv bán hàng siêu thị lại bảo không.Haz

có Flash lun bác nhé... đọc vnexpress trên trình duyệt quảng cáo nhảy lung tung hết ah...

minhneo

Member

Nếu chạy flash được chắc xem phim trên mấy trang online được ?

giang_xx

có Flash lun bác nhé... đọc vnexpress trên trình duyệt quảng cáo nhảy lung tung hết ah...
Chứng tỏ bọn nv tư vấn bán hàng ở siêu thị đếch biết gì thật.^^nhiều cái hỏi đến cứ ngây ra như gà ý

giang_xx

Có vài trang wed chuẩn HTML5 thì không cần hỗ trợ flas cũng chơi được

iuoni

em đang phân vân con w700b với w600b ạ , các bác cho em hỏi con 600b về input lag và hiển thị nó thua con 700 nhiều ko ạ , em chỉ quan tâm đến cái đó thôi tại vì em dùng thay monitor , mấy chức năng kia em ko cần ạ :D

manhtruonglp

mình đang có 1 e 32w700b nguyên hộp từ sony center đây.bạn nào cần thì số m 0902292030.m đang cần bán luôn để lên 42.

nhcuong244

Mình mới mua 42w700b hôm qua, xài cũng ok nhưng sao ko có flash trình duyệt, khởi động vào app cũng chậm nữa. Bật tivi tầm 30s sau mới tinh chỉnh được. Hay tại mình chưa biết điều chỉnh nhỉ?

BomAtom

Member

Đúng rùi bác nhcuong244, khởi động thì nhanh lắm, mà vào app thì chậm, khi đã vào được app thì thỉnh thoảng bị giật giật nữa, 1 lúc sau mới hết.

manhtruonglp

Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Mình mới mua 42w700b hôm qua, xài cũng ok nhưng sao ko có flash trình duyệt, khởi động vào app cũng chậm nữa. Bật tivi tầm 30s sau mới tinh chỉnh được. Hay tại mình chưa biết điều chỉnh nhỉ?

bạn mua ở đâu.giá bn.có km j k bạn. con của bạn có mấy cái miếng quảng cáo bằng giấy bên lề phải tivi k. của mình có mấy cái dán tiết kiệm điện rồi... như kiểu demo í.chưa bật lên test time sử dụng

Bên trên